LimeSurvey 2.x - en to is translation catalogue (1752 entries)

en: %s duplicate records removed
is: %s samsvarandi færslur fjarlægðar

en: %s field(s) were successfully added.
is: %s svæði(um) var bætt við.

en: %s lines had a mismatching number of fields.
is: %s línur hafa ekki passandi fjölda svæða.

en: %s old response(s) and according timings were successfully imported.
is: %s eldri svaranir og tímataka voru innfluttar.

en: %s old response(s) were successfully imported.
is: %s eldri svaranir voru innfluttar.

en: %s records imported
is: %s færslur innfluttar

en: %s records in CSV
is: %s færslur í CSV

en: %s records with invalid email address removed
is: %s færslur með óleyfilegum netföngum fjarlægðar

en: 'Other:' comment mandatory
is: Gera 'Annað.' athugasemdir að skyldu

en: (Iconv Library not installed)
is: (Iconv Library er ekki innsett)

en: (Label sets were not imported since you do not have the permission to create new label sets.)
is: (Táknmyndasafn var ekki innflutt þar sem þú hefur ekki leyfi til að búa til ný táknmyndasöfn.)

en: (Select multiple label sets by using the Ctrl key)
is: (Þú getur valið fleiri en eitt táknmyndasafn með því að nota Ctrl hnappinn)

en: *This setting cannot be changed later!
is: *Þessari stillingu er ekki hægt að breyta eftirá!

en: ...or import a question
is: ... eða flytja inn spurningu

en: 16 or up
is: 16 og upp

en: 1st quartile (Q1)
is: 1. fjórðungur (Q1)

en: 1st time limit warning CSS style
is: CSS style fyrir fyrstu tímamörks viðvörun

en: 1st time limit warning message
is: Fyrsta tímamarkaviðvörun

en: 1st time limit warning message display time
is: Fyrsta viðvörun um að tímamörk séu að renna út

en: 1st time limit warning message timer
is: Tími hvenær fyrsta tímamarkaviðvörun er birt

en: 2nd quartile (Median)
is: 2. fjórðungur (miðgildi)

en: 2nd time limit warning CSS style
is: CSS style fyrir aðra  tímamarka viðvörun

en: 2nd time limit warning message
is: Önnur tímamarkaviðvörun

en: 2nd time limit warning message display time
is: Hve lengi önnur tímamarkaviðvörun er birt

en: 2nd time limit warning message timer
is: Tími hvenær önnur tímamarkaviðvörun er birt

en: 3-Click ComfortUpdate
is: 3ja-smella þægindauppfærslu

en: 3rd quartile (Q3)
is: 3. fjórðungur (Q3)

en: 5 Point Choice
is: 5 punkta val

en: <No default value>
is: <Ekkert sjálfgefið gildi>

en: <no data>
is: <engin gögn>

en: A Note On Privacy
is: Minnispunktar um leynd

en: A backup of this table has been made and can be accessed by your system administrator.
is: Afrit af þessari töflu hefur verið búið til og er aðgengileg fyrir aðalstjórnanda.

en: A backup of this table will be made if you proceed. Your system administrator will be able to access this table.
is: Afrit af þessari töflu verður búin til ef þú heldur áfram. Aðalstjórnandi mun hafa aðgang að þeirri töflu.

en: A database named "%s" already exists.
is: Gagnagrunnur með nafni "%s" er þegar til.

en: A group in the CSV/SQL file is not part of the same survey. The import of the survey was stopped.
is: Flokkur í CSV/SQL skránni er ekki hluti af sömu könnun. Innflutningur könnunarinnar var stöðvaður.

en: A question index will be shown; participants will be able to jump between viewed questions.
is: Yfirlit spurninga verður sýnt; Þátttakendur geta hoppað á milli sýndra spurninga.

en: A token entry for the saved survey has been created too.
is: Kenni  fyrir vistuðu könnunina hefur líka verið búið til.

en: A token table has been created for this survey and the old tokens were imported.
is: Kennis tafla hefur verið búin til fyrir þessa könnun og gömlu kennin voru innflutt.

en: A token table has been created for this survey.
is: Kennis tafla hefur verið búin til fyrir þessa könnun.

en: A username was not supplied or the username is invalid.
is: Notendanafn var ekki gefið upp eða ekki leyfilegt.

en: AND/OR Date is
is: AND/OR Dags er

en: Access
is: Aðgangur

en: Access denied!
is: Aðgangi hafnað!

en: Action
is: Aðgerð

en: Action to perform when time limit is up
is: Aðgerð sem á að framkvæma þegar tímamörk eru liðin

en: Actions
is: Aðgerðir

en: Activate Survey
is: Virkja könnun

en: Activate this Survey
is: Virkja þessa könnun

en: Activate this to show a map above the input field where the user can select a location
is: Virkja þetta til að sýna kort fyrir ofan innsetningarsvæðið þar sem notandi getur valið staðsetningu

en: Active
is: Virk

en: Active surveys
is: Virkar kannanir

en: Active token tables
is: Virkar kennis töflur

en: Add
is: Bæta við

en: Add New Quota
is: Bæta við nýjum kvóta

en: Add a new question
is: Bæta við spurningu

en: Add a prefix to the answer field
is: Bæta forskeyti við svara svæði

en: Add a suffix to the answer field
is: Bæta viðskeyti við svara svæði

en: Add and edit conditions
is: Bæta við og laga skilyrði

en: Add another token entry
is: Bæta við öðru kennis atriði

en: Add condition
is: Bæta við skilyrði

en: Add dummy tokens
is: Búa til sýndarkenni

en: Add fields
is: Bæta við svæðum

en: Add new group to survey
is: Bæta við nýjum flokk í þessa könnun

en: Add new token entry
is: Búa til nýtt kenni

en: Add or delete groups
is: Bætt við eða eytt  flokkum

en: Add or delete questions
is: Bætt við eða eytt spurningum

en: Add or delete subquestions or change their codes
is: Bæta við eða eyða undirspurningum eða breyta kóta þeirra

en: Add participant
is: Bata við þátttakanda

en: Add question group
is: Bæta við spurningaflokk

en: Add scenario
is: Bæta við ferli

en: Add survey
is: Bæta við könnun

en: Add token entry
is: Bæta við kenni

en: Add user
is: Bæta við notanda

en: Add user group
is: Bæta við notendahóp

en: Add user:
is: Bæta við notanda:

en: Additional Languages
is: Önnur tungumál

en: Administration
is: Stjórnun

en: Administrator name:
is: Nafn stjórnanda:

en: Administrator:
is: Stjórnandi:

en: After
is: Eftir

en: After having clicked the save button you can either close this browser window or continue filling out the survey.
is: Eftir að hafa smellt á vista hnappinn, getur þú annað hvort lokað þessum glugga eða haldið áfram með könnunina.

en: All
is: Allt

en: All answers are already selected in this quota.
is: Öll svör eru þegar valdar í þessum kvóta

en: All conditions in this survey have been deleted.
is: Öllum skilyrðum í þessari könnun hefur verið eytt

en: All in one
is: Allt á einni síðu

en: All questions, answers, etc for removed languages will be lost. Are you sure?
is: Allar spurningar, svör, t.d. fyrir fjarlægt tungumál munu eyðast. Eftu viss?

en: All responses
is: Öll svör

en: All tokens
is: Öll kenni

en: Allow only numerical input
is: Leyfa aðeins talnagildi

en: Allow only numerical input for 'Other' text
is: Aðeins leyfa innslátt tölugildis fyrir 'Annað' texta

en: Allow public registration?
is: Leyfa almenningi að skrá sig í könnun?

en: Allowed
is: Leyft

en: Allowed file types
is: Leyfðar skráargerðir

en: Allowed file types in comma separated format. e.g. pdf,doc,odt
is: Leyfðar skráargerðir aðgreindar með kommu. T.d. pdf,doc,odt

en: Always
is: Alltaf

en: Always hide this question
is: Alltaf fela þessa spurningu

en: An email has been sent to the address you provided with access details for this survey. Please follow the link in that email to proceed.
is: Póstur hefur verið sendur á netfangið sem þú gafst upp með aðgangsupplýsingar fyrir þessa könnun. Vinsamlegast fylgdu hlekknum í póstinum til að taka þátt.

en: An email has been sent with details about your saved survey
is: Póstur hefur verið sendur með upplýsingum um þina vistuðu könnun.

en: An email with a generated password was sent to the user.
is: Póstur með útbúnu aðgangsorði var sent til notandans.

en: An email with your login data was sent to you.
is: Póstur með innskráningarupplýsingum var sent til þín.

en: An error occurred saving a response to survey id
is: Villa kom upp við vistun  svörunar á könnun ID

en: An error occurred uploading your file. This may be caused by incorrect permissions in your %s folder.
is: Villa kom upp við upphleðslu skráar þinnar. Líklega vegna rangra réttinda á möppu %s

en: An unexpected error has occurred and your responses cannot be saved.
is: Óþekkt villa hefur komið upp og svörun þína er ekki hægt að vista.

en: Anonymized responses
is: Órekjanlegar svaranir

en: Anonymized responses?
is: Nafnlaus (órekjanleg) svör?

en: Answer
is: Svar

en: Answer option
is: Stillingar svara

en: Answer options
is: Stillingar svara

en: Answer options were successfully saved.
is: Svarmöguleikar voru vistaðir.

en: Answer prefix
is: Forskeyti svars

en: Answer scale %s
is: Svar skali %s

en: Answer suffix
is: Viðskeyti svars

en: Answer:
is: Svar

en: Answers
is: Svar

en: Answers and tokens have been re-opened.
is: Svör og kenni hafa verið opnuð að nýju.

en: Answers from this response
is: Svör frá þessum svörunum

en: Answers with a code of 0 (zero) or blank code are not allowed, and will not be saved
is: Svar með kóda 0 (núll) eða enginn kódi er ekki leyfður, og verður ekki vistaður

en: Answer|Left-slider-text|Right-slider-text separator character
is: Svar|Vinstri-sleða-texta|Hægri-sleða-texta aðgreinistákn

en: Are you really sure you want to *delete* some incomplete answers and reset the completed state of both answers and tokens?
is: Ertu viss um að þú viljir *eyða* einhverjum óloknum svörum og endursetja lokinni stöðu bæði svara og kenna?

en: Are you sure you want to clear all your responses?
is: Ertu viss um að þú viljir hreinsa alla svörun þína?

en: Are you sure you want to delete all conditions set in this scenario?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða öllum skilyrðum í þessu ferli?

en: Are you sure you want to delete all conditions set to the questions you have selected?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða öllum skilyrðum fyrir spurningar sem þú hefur valið?

en: Are you sure you want to delete the selected entries?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða völdum atriðum?

en: Are you sure you want to delete this condition?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessu skilyrði?

en: Are you sure you want to delete this entry?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessu atriði?

en: Are you sure you want to delete this file?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessari skrá?

en: Are you sure you want to delete this template?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessu sniðmáti?

en: Are you sure you want to renumber the scenarios with incremented numbers beginning from 1?
is: Ertu viss um að þú viljir endurnúmera ferlið með hækkandi númerum sem byrja á 1?

en: Array
is: Röð

en: Array (10 Point Choice)
is: Röð (10 punkta val)

en: Array (5 Point Choice)
is: Röð (5 punkta val)

en: Array (Increase/Same/Decrease)
is: Röð (Aukið, sama, minnkað)

en: Array (Numbers)
is: Röð (tölur)

en: Array (Texts)
is: Röð (Texti)

en: Array (Yes/No/Uncertain)
is: Röð (Já/nei/ekki viss)

en: Array by column
is: Röð með dálkum

en: Array dual scale
is: Röð tvöfaldur skali

en: Array filter
is: Raðasíun

en: Array filter exclusion
is: Undanskilja í raðasíun

en: Arrays
is: Raðir

en: Assessment details
is: Matsatriði

en: Assessment group score
is: Mats hóps skor

en: Assessment heading
is: Fyrirsögn mats

en: Assessment rules
is: Matsreglur

en: Assessment value
is: Matsgildi

en: Assessments
is: Mat

en: At beginning
is: Í byrjun

en: At end
is: Í enda

en: Attribute field
is: Aukasvæði

en: Attributes values from the participant's token
is: Gildi úr aukasvæðum frá kenni þátttakanda

en: Aug
is: Ág

en: Auto
is: Sjálfvirkt

en: Auto Translate
is: Sjálfvirk þýðing

en: Autoload URL
is: Hlaða sjálfvirkt URL

en: Automatic
is: Sjálfvirkt

en: Automatically load URL when survey complete?
is: Hlaða sjálfvirkt vefslóð (URL) þegar könnun er lokið?

en: Available label sets:
is: Tiltæk táknmyndasöfn:

en: Average
is: Meðaltal

en: Average file size
is: Meðal skráarstærð

en: Back
is: Til baka

en: Back to Response Import
is: Til baka í innflutning svarana

en: Back to attribute field management.
is: Til baka í stjórnun aukasvæða.

en: Back to global settings
is: Til baka í almennar stillingar

en: Back to main menu
is: Til baka í aðalvalmynd

en: Backup Entire Database
is: Afrita allan gagnagrunn

en: Base language
is: Grunn tungumál

en: Base language:
is: Grunn tungumál:

en: Basic admin notification
is: Grunn stjórnandatilkynning

en: Basic email notification
is: Grunn pósttilkynning

en: Basic email notification is sent to:
is: Grunn pósttilkynning er send til:

en: Before
is: Áður

en: Both rows and columns
is: Bæði línur og dálka

en: Bounce Email:
is: Villutilkynningar sendar á þetta netfang:

en: Bounce settings
is: Endurkast

en: Bounce settings have been saved.
is: Endurkastsstillingar hafa verið vistaðar.

en: Bounce settings to be used
is: Endurkastsstillingar sem nota á

en: Browse
is: Fletta

en: Browse Uploaded Resources
is: Fletta innfluttu efni

en: Buildnumber was successfully updated to %s.
is: Útgáfunúmer var uppfært í %s.

en: But this one isn't.
is: En þessi er það ekki.

en: Bypass token with failing email addresses
is: Sleppa kennum með gölluðum póstföngum

en: CSS & Javascript files:
is: CSS & Javascript skrár:

en: CSS Style for the message that displays in the countdown timer during the countdown
is: CSS Style fyrir tilkynningu sem sýnd er í niðurtalningartímamæli á meðan talið er niður

en: CSS style for the 'time limit expiry message'
is: CSS Style fyrir 'Tilkynningu við lok tímamarka'

en: CSS style used when the 'time limit warning' message is displayed
is: CSS style notað þegar 'tímamörks viðvörun' er sýnd

en: CSS style used when the 2nd 'time limit warning' message is displayed
is: CSS style notað þegar önnur 'tímamarka viðvörun' er sýnd

en: CSV input format
is: CSV inntaks form

en: Calculation
is: Útreikningur

en: Can't bind to the LDAP directory
is: Get ekki bundið við (bind) LDAP skráarsafn

en: Can't connect to the LDAP directory
is: Get ekki tengst  LDAP skráarsafni

en: Can't update labels because you are using duplicated codes
is: Gat ekki uppfært tákn vegna þess að þú ert að reyna að nota þegar notaðan kóda

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cannot be changed
is: Ekki hægt að breyta

en: Cannot be changed (survey is active)
is: Ekki hægt að breyta (könnun er virk)

en: Cannot import the VVExport file.
is: Get ekki flutt inn VVútflutnings skrá.

en: Category separator
is: Svæða aðgreinir

en: Caution: JavaScript execution is disabled in your browser. You may not be able to answer all questions in this survey. Please, verify your browser parameters.
is: Viðvörun: Javascript er ekki virk í vafranum þínum. Þú munt ekki getað svarað öllum spurningunum í þessari könnun. Vinsamlegast athugið stillingar vafrans.

en: Change log
is: Listi yfir breytingar

en: Changes cannot be saved to a standard template.
is: Breytingar er ekki hægt að vista í sjálfgefnu sniðmáti.

en: Character set of the file:
is: Stafasett skráarinnar:

en: Check Data Integrity
is: Athuga stöðu gagna

en: Check again
is: Kanna aftur

en: Check all
is: Haka við allt

en: Check any that apply
is: Merktu við allt sem við á

en: Check database again?
is: Kanna gagnagrunn aftur?

en: Check now
is: Kanna núna

en: Check or uncheck all items
is: Velja eða afvelja öll atriði

en: Checkbox layout
is: Valbox útlit

en: Checked
is: Hakað við

en: Checking basic requirements...
is: Athuga grunnkröfur...

en: Checking existing LimeSurvey files...
is: Athuga skrár LimeSurvey sem fyrir eru...

en: Choose one of the following answers
is: Veldu eitt af eftirfarandi svörum

en: Choose the CSV file to upload:
is: Veldu CSV skrána til að hlaða upp:

en: Choose token fields
is: Veldu kennis svæði

en: Choose your language
is: Veldu þitt tungumál

en: Clear
is: Hreinsa

en: Clear All Page
is: Hreinsa allar síður

en: Clear Responses
is: Hreinsa svörun

en: Click here to continue
is: Smelltu hér til að halda áfram

en: Click here to log in.
is: Smelltu hér til að skrá inn.

en: Click on 'Submit' now to complete the process and save your answers.
is: Smelltu á Senda núna til að ljúka ferlinu og vista svörin þín

en: Click on the following button if you want to
is: Smelltu á eftirfarandi hnapp ef þú vilt

en: Close
is: Loka

en: Close this survey
is: Loka þessari könnun

en: Close this window
is: Loka þessum glugga

en: Closed
is: Lokaður

en: Code
is: Kódi

en: Code filter
is: Kóda sía

en: Code:
is: Kódi:

en: Column control
is: Stjórnun dálka

en: Columns
is: Dálkar

en: ComfortUpdate step %s
is: Þægindauppfærsla skref %s

en: Comma
is: Komma

en: Comma (,)
is: Komma (,)

en: Comment
is: Athugasemd

en: Comments
is: Athugasemdir

en: Comparison operator
is: Samanburðaraðgerð

en: Completed
is: Lokið

en: Completed Page
is: Lokasíða

en: Completed responses only
is: Aðeins loknum svörum

en: Completed?
is: Lokið?

en: Completion state
is: Staða við lok

en: Conditions
is: Skilyrði

en: Conditions designer
is: Hönnun skilyrða

en: Confirm Password:
is: Endurtaktu aðgangsorð:

en: Confirmation
is: Staðfesting

en: Confirmation email
is: Staðfestingar póstur

en: Confirmation email subject:
is: Efnislína staðfestingarpósts (subject):

en: Confirmation of your participation in our survey
is: Staðfesting á þátttöku þinni í könnun okkar

en: Constant
is: Stöðugt

en: Constant value
is: Fast gildi

en: Continue
is: Halda áfram

en: Convert N to
is: Breyta N í

en: Convert Y to
is: Breyta Y í

en: Convert resource links and INSERTANS fields?
is: Umbreyta efnis hlekk og INSERTANS svæði?

en: Convert resource links?
is: Umbreyta efnis hlekki?

en: Convert spaces in question text to underscores
is: Umbreyta orðabilum í texta spurninga í undirstrik

en: Copy
is: Afrita

en: Copy Current Question
is: Afrita núgildandi spurningu

en: Copy Template
is: Afrita sniðmát

en: Copy advanced settings?
is: Afrita ítarstillingar?

en: Copy answer options?
is: Afrita val svars?

en: Copy conditions
is: Afrita skilyrði

en: Copy failed
is: Afritun mistókst

en: Copy of survey is completed.
is: Afritun könnunar er lokið.

en: Copy question
is: Afrita spurningu

en: Copy subquestions?
is: Afrita undirspurningar?

en: Copy survey
is: Afrita könnun

en: Copy template
is: Afrita sniðmát

en: Copy the selected conditions to
is: Afrita valið skilyrði í

en: Could not delete user group.
is: Gat ekki eytt notenda hóp

en: Could not delete user group. No group selected.
is: Gat ekki eytt notenda hóp. Enginn hópur valinn.

en: Could not delete user. User was not supplied.
is: Gat ekki eytt notanda. Notandi ekki gefinn upp.

en: Could not modify user data.
is: Gat ekki breytt notenda gögnum.

en: Count
is: Talið

en: Create
is: Gert af

en: Create a new question group inside your survey.
is: Búa til nýjan spurningaflokk inni í könuninni.

en: Create a new survey clicking on the %s icon in the upper right.
is: Búa til nýja könnun með því að smella á %s uppi til hægri.

en: Create dummy tokens
is: Búa til sýndarkenni

en: Create new template
is: Búa til nýtt sniðmát

en: Create new template called:
is: Búa til nýtt sniðmát nefnt:

en: Create one or more questions inside the new question group.
is: Búa til eina eða fleiri spurningar í spurningaflokkum.

en: Create or import new label set(s)
is: Búa til eða flytja inn nýtt táknmyndasafn

en: Create tokens
is: Búa til kenni

en: Create, import, or copy a survey
is: Búa til, flytja inn eða afrita könnun

en: Create, import, or copy survey
is: Búa til, flytja inn eða afrita könnun

en: Created by
is: Gert af

en: Creating DB & file backup
is: Útbý DB & afrita skrár

en: Creating file backup...
is: Er að afrita skrá...

en: Current
is: Núgildandi

en: Currently there are no additional languages configured for this survey.
is: Sem stendur hefur könnunin ekki verið stillt á önnur tungumál.

en: Currently there are no conditions configured for this survey.
is: Núna eru engin skilyrði sett í þessari könnun.

en: DATA TO BE ENTERED
is: Sláið inn gögn

en: Data entry
is: Gagnaupplýsingar

en: Data entry screen
is: Gagnaupplýsingar

en: Data redundancy check
is: Athugun á hvort gögn standist kröfur

en: Data selection
is: Val gagna

en: Data selection:
is: Gagna val:

en: Data view control
is: Stjórnun gagnasýnar

en: Database
is: Gagnagrunnur

en: Database backup functionality is currently not available for your database type. Before proceeding please backup your database using a backup tool!
is: Gagnagrunnsafritun fyrir þína gerð af gagnagrunni er ekki hægt að framkvæma. Áður en lengra er haldið skaltu nota viðeigandi afritunartól til að afrita gagnagrunninn!

en: Database has been created.
is: Gagnagrunnur hefur verið búin til

en: Database has been successfully upgraded to version %s
is: Gagnagrunnur hefur verið færður upp í útgáfu %s

en: Database name
is: Nafn gagnasafns

en: Database type
is: Tegund gagnagrunns

en: Database upgrade
is: Gagnagrunnsuppfærsla

en: Dataentry Screen for Survey
is: Gagnaupplýsingar fyrir könnun

en: Date
is: Dagsetning

en: Date (YYYY-MM-DD) equals
is: Dagsetning (YYYY-MM-DD) jafnt

en: Date Saved
is: Dagsetning vistuð

en: Date Stamp?
is: Merkja með dagsetningu?

en: Date created
is: Stofn dagsetning

en: Date format
is: Form dagsetningar

en: Date format:
is: Form dagsetningar

en: Date is
is: Dagsetning er

en: Date last action
is: Dagsetning síðustu aðgerðar

en: Date picker
is: Sækja dagsetningu

en: Date started
is: Upphafsdagsetning

en: Date submitted
is: Dagsetning sendingar

en: Datestamp
is: Dagstimpill

en: Day
is: Dagur

en: Deactivate Survey
is: Afvirkja könnun

en: Deactivated result tables
is: Óvirkar niðurstöðutöflur

en: Deactivated token tables
is: Óvirkar kennis töflur

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    Recently we invited you to participate in a survey.
    
    We note that you have not yet completed the survey, and wish to remind you that the survey is still available should you wish to take part.
    
    The survey is titled:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    To participate, please click on the link below.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click here to do the survey:
    {SURVEYURL}
is:  {FIRSTNAME},
    
    Nýlega buðum við þér að taka þátt í könnun.
    
    Við höfum tekið eftir að þú hefur ekki lokið könnuninni, og viljum árétta að könnunin er enn til staðar ef þú villt ennþá taka þátt í henni.
    
    Könnunin heitir:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    Til að taka þátt, vinsamlegast smelltu á hlekkinn hér fyrir neðan.
    
    Virðingarfyllst,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Smelltu hér til að svara könnun:
    {SURVEYURL}

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    You, or someone using your email address, have registered to participate in an online survey titled {SURVEYNAME}.
    
    To complete this survey, click on the following URL:
    
    {SURVEYURL}
    
    If you have any questions about this survey, or if you did not register to participate and believe this email is in error, please contact {ADMINNAME} at {ADMINEMAIL}.
is:  {FIRSTNAME},
    
    Þú eða einhver sem notar netfangið þitt, hefur skráð sig til þátttöku í könnun á netinu, sem heitir {SURVEYNAME}.
    
    Til að ljúka þessari könnun, smellir þú á eftirfarandi hlekk:
    
    {SURVEYURL}
    
    Ef þú hefur frekari spurningar varðandi þessa könnun, eða ef þú hefur ekki skráð þig til þátttöku og heldur að þessi póstur sé einhver vitleysa,vinsamlegast hafðu samband við {ADMINNAME} at {ADMINEMAIL}.

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    this email is to confirm that you have completed the survey titled {SURVEYNAME} and your response has been saved. Thank you for participating.
    
    If you have any further questions about this email, please contact {ADMINNAME} on {ADMINEMAIL}.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME}
is:  {FIRSTNAME},
    
    Þessi póstur er til þess að staðfesta að þú hefur lokið við könnun sem heitir {SURVEYNAME} og svörun þín hefur verið vistuð. Þakka þér fyrir þátttökuna.
    
    Ef þú hefur frekari spurningar varðandi þennan póst, vinsamlegast hafðu samband við {ADMINNAME} on {ADMINEMAIL}.
    
    Virðingarfyllst,
    
    {ADMINNAME}

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    you have been invited to participate in a survey.
    
    The survey is titled:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    To participate, please click on the link below.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click here to do the survey:
    {SURVEYURL}
is:  {FIRSTNAME},
    
    Þér hefur verið boðið að taka þátt í könnun.
    
    Könnunin heitir:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    Til að taka þátt, vinsamlegast smelltu á hlekkinn hér fyrir neðan.
    
    Virðangarfyllst,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Smelltu hér til að svara könnun:
    {SURVEYURL}

en: Dec
is: Des

en: Decrease
is: Minna

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Default HTML editor mode:
is: Sjálfgefinn hamur HTML ritþórs:

en: Default answer for scale %s:
is: Sjálfgefið svar fyrir skala %s:

en: Default answer value:
is: Sjálfgefið gildi svars:

en: Default answers
is: Sjálfgefin svör

en: Default coordinates of the map when the page first loads. Format: latitude [space] longtitude
is: Sjálfgefin hnit kortsins þegar síðu er hlaðið í fyrsta sinn. Form: breiddargráða [bil] lengdargráða

en: Default position
is: Sjálfgefin staðsetning

en: Default scenario
is: Sjálfgefið ferli

en: Default site admin email:
is: Sjálfgefið netfang stjórnanda vefsvæðis:

en: Default site bounce email:
is: Sjálfgefið netfang fyrir mótttöku pósts, þeirra sem ekki komast til skila:

en: Default site language:
is: Sjálfgefið tungumál:

en: Default template:
is: Sjálfgefið sniðmát:

en: Default value for option 'Other':
is: Sjálfgefið gildi fyrir val 'Annað'

en: Default value settings were successfully saved.
is: Sjálfgefun gildi voru vistuð.

en: Delete
is: Eyða

en: Delete Tokens
is: Eyði kennum

en: Delete Tokens Table
is: Eyða kennis töflu

en: Delete User
is: Eyða notanda

en: Delete all conditions
is: Eyða öllum skilyrðum

en: Delete all incomplete answers that correspond to a token for which a completed answers is already recorded
is: Eyða öllum óloknum svörum sem samsvara til kenna þar sem lokin svör hafa þegar verið skráð

en: Delete checked items!
is: Eyða merktum atriðum!

en: Delete current question
is: Eyða núgildandi spurningu

en: Delete current question group
is: Eyða núgildandi spurningaflokk

en: Delete entry
is: Eyða atriði

en: Delete label set
is: Eyða táknmyndasafni

en: Delete marked responses
is: Eyða merktar svaranir

en: Delete survey
is: Eyða könnun

en: Delete the selected entries
is: Eyða völdum atriðum

en: Delete this condition
is: Eyði þessu skilyrði

en: Delete this entry
is: Eyða þessu atriði

en: Delete this response
is: Eyða þessari svörun

en: Delete this scenario
is: Eyða þessu ferli

en: Delete this template
is: Eyða þessu sniðmáti

en: Delete this user
is: Eyða þessum notanda

en: Delete this user from group
is: Eyða þessum notanda úr hóp

en: Delete token entry
is: Eyða kennis atriðum

en: Deleting User
is: Eyða notanda

en: Deleting orphaned default values.
is: Eyði móðurlausum sjálfgefnum gildum.

en: Deleting orphaned quotas.
is: Eyði munaðarlausum kvótum.

en: Deleting this group will also delete any questions and answers it contains. Are you sure you want to continue?
is: Að eyða þessum flokk mun líka eyða öllum spurningum og svörum sem tilheyrir honum. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Deleting this question will also delete any answer options and subquestions it includes. Are you sure you want to continue?
is: Að eyða þessari spurningu mun líka eyða öllum svörum sem tilheyra henni. Ertu viss um að þú vilir halda áfram?

en: Demo mode only: Uploading files is disabled in this system.
is: Demo hamur aðeins: Upphleðsla skráa er óvirk í þessu kerfi.

en: Demo mode: Uploading templates is disabled.
is: Demo hamur: Upphleðsla sniðmáta er óvirk.

en: Description of the survey
is: Lýsing könnunar

en: Description:
is: Lýsing

en: Description:
is: Lýsing:

en: Detailed Error
is: Listaðar villur

en: Detailed admin notification
is: Ítarlegar stjórnandatilkynningar

en: Detailed admin notification subject:
is: Efnislína fyrir ítarlegar stjórnunartilkynningar:

en: Detailed email notification with response data is sent to:
is: Ítarlegar tilkynningar með svörunargögnum eru sendar til:

en: Detailed email notification with result codes
is: Ítarleg skil í tölvupósti

en: Did Not Save
is: Vistaði ekki

en: Directory with the name `%s` already exists - choose another name
is: Mappa með nafninu `%s` er þegar til - notaðu annað nafn

en: Disable only
is: Afvirkja aðeins

en: Disable the next button until time limit expires
is: Afvirkja Næsta hnappinn þangað til tímamörk renna út

en: Disable the prev button until the time limit expires
is: Afvirkja Fyrri hnappinn þangað til tímamörk renna út

en: Disabled
is: Afvirkja

en: Disabled - Delete current question
is: Afvirkja - Eyða núgildandi spurningu

en: Display
is: Sýna

en: Display / Export
is: Sýna / Útflutningur

en: Display Last 50 Responses
is: Sýna síðustu 50 svör

en: Display Responses
is: Sýna svörun

en: Display a 'time limit warning' when there are this many seconds remaining in the countdown (warning will not display if left blank)
is: Sýna 'viðvörun tímamarka' þegar það eru þetta margar sekúndur eftir í niðurtalningu (viðvörun verður ekki sýnd ef þetta er skilið eftir autt)

en: Display columns
is: Sýna dálka

en: Display dropdown boxes
is: Sýna fellilista box

en: Display min and max value under the slider
is: Sýna lægsta og hæsta gildi undir sleðanum

en: Display rows
is: Sýna línur

en: Display slider min and max value
is: Sýna lægsta og hæsta gildi sleða

en: Display the 'time limit expiry message' for this many seconds before performing the 'time limit action' (defaults to 1 second if left blank)
is: Sýnir tíma 'tilkynning um að tímamörk séu að renna út' í þetta margar sekúndur áður en framkvæmd er 'Aðgerð við tímamörk' (Sjálfgefið í 1 sekúndu ef skilið er eftir autt)

en: Display the 2nd 'time limit warning' when there are this many seconds remaining in the countdown (warning will not display if left blank)
is: Sýnir aðra 'tímamörks viðvörun' þegar þetta margar sekúndur eru eftir í niðurtalningu (viðvörun er ekki sýnd ef þetta er skilið eftir autt)

en: Display tokens
is: Sýna kenni

en: Display:
is: Sýna:

en: Do you really want to delete all marked responses?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða merktar svaranir?

en: Do you really want to delete this label set?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessu táknmyndasafni?

en: Do you really want to delete this response?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessari svörun?

en: Do you want to create a token table for this survey?
is: Viltu búa til kennis töflu fyrir þessa könnun?

en: Do you want to populate that database now by creating the necessary tables?
is: Viltu byggja upp gagnagrunninn núna með því að búa til nauðsynlegar töflur?

en: Don't import if label set already exists:
is: Ekki flytja inn ef táknmyndasafn er þegar til:

en: Done. Test your survey using the %s icon.
is: Þegar þú ert búinn getur þú prófað könnunina með því að smalla á %s.

en: Dot (.)
is: Punktur (.)

en: Download all files in this response as a zip file
is: Hlaða niður öllum skrám í þessari svörun sem zip skrá.

en: Download files for this entry
is: Hlaða niður skrár fyrir þessi atriði

en: Download marked files
is: Hleð niður merktar skrár

en: Download the data and the syntax file.
is: Hlaða niður gagna og skipanaskrár.

en: Dropdown prefix/suffix
is: Fellilisti forskeyti/viðskeyti

en: Dropdown separator
is: Fellilista aðgreinir

en: Duplicate codes found, these entries won't be updated
is: Samsvarandi kódi fundinn, þetta atriði verður ekki uppfært

en: Duplicate records removed
is: Samsvarandi færslur fjarlægðar

en: Duplicates are determined by:
is: Tvítekning er skilgreint af:

en: ERROR MESSAGE
is: VILLU SKILABOÐ

en: Earlier than:
is: Fyrr en:

en: Edit
is: Breyta

en: Edit Current Question
is: Lagfæra núgildandi spurningu

en: Edit Group
is: Lagfæra flokk

en: Edit answer options
is: Lagfæra stillingar svara

en: Edit answer options for this question
is: Lagfæra svarstillingar fyrir þessa spurningu

en: Edit condition
is: Lagfæra skilyrði

en: Edit current question group
is: Lagfæra núgildandi spurningflokk

en: Edit default answer values
is: Lagfæra gildi sjáfgefins svars

en: Edit default answers for this question
is: Lagfæra sjálfgefin svör fyrir þessa spurningu

en: Edit email templates
is: Lagfæra sniðmát pósts

en: Edit entry
is: Lagfæra atriði

en: Edit label set
is: Lagfæra táknmyndasafn

en: Edit label sets
is: Lagfæra táknmyndasafn

en: Edit permissions
is: Lagfæra heimildir

en: Edit question
is: Lagfæra spurningu

en: Edit quota
is: Lagfæra kvóta

en: Edit response URL
is: Lagfæra svörunarslóð

en: Edit scenario
is: Lagfæra ferli

en: Edit subquestions
is: Lagfæra undirspurningar

en: Edit subquestions for this question
is: Lagfæra undirspurningu fyrir þessa spurningu

en: Edit survey permissions
is: Lagfæra heimildir könnunar

en: Edit survey permissions for group %s
is: Lagfæra heimildir könnunar fyrir spurningflokk %s

en: Edit survey permissions for user %s
is: Lagfæra heimildir könnunar fyrir notanda %s

en: Edit survey settings
is: Lagfæra stillingar könnunar

en: Edit survey text elements
is: Lagfæra textaatriði könnunar

en: Edit template permissions
is: Lagfæra réttindi sniðmáts

en: Edit text elements
is: Lagfæra textaatriði

en: Edit this condition
is: Lagfæra þetta skilyrði

en: Edit this entry
is: Lagfæra þetta atriði

en: Edit this response
is: Lagfæra þessa svörun

en: Edit this token
is: Lagfæra þetta kenni

en: Edit this user
is: Lagfæra þennan notanda

en: Edit token entry
is: Lagfæra kennis atriði

en: Edit your personal preferences
is: Lagfæra þína persónulegar stillingar

en: Editing
is: Í ritham

en: Editing response (ID %s)
is: Lagfæra svörun (ID %s)

en: Editing template '%s' - File '%s'
is: Lagfæri sniðmát '%s' - Skrá '%s'

en: Editing user
is: Lagfæra notanda

en: Editing user group (Owner: %s)
is: Lagfæra notendahóp (Eigandi: %s)

en: Either you have been inactive for too long, you have cookies disabled for your browser, or there were problems with your connection.
is: Annð hvort of langt aðgerðarleysi, lokað á kökur í vafra eða vandræði með nettengingu

en: Email
is: Tölvupóstur

en: Email Status
is: Staða pósts

en: Email address
is: Netfang

en: Email address is not valid.
is: Netfang er ekki rétt(valid)

en: Email address of the survey administrator
is: Netfang stjórnanda könnunar

en: Email batch size:
is: Fjöldi pósta í fjölsendingu:

en: Email from the token
is: Netfang frá kenni

en: Email method:
is: Póstkerfi:

en: Email settings
is: Póststillingar

en: Email status
is: Staða pósts

en: Email templates
is: Sniðmát pósts

en: Email templates successfully saved.
is: Sniðmát pósts var vistað.

en: Email to %s failed. Error Message:
is: Póstur til %s mislukkaðist.Villu skilaboð:

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) delayed: Token is not yet valid.
is: Póstur til {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) seinkað: Kenni ekki enn þá orðið leyfilegt.

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) failed. Error Message:
is: Póstur til {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) mislukkaðist.Villu skilaboð:

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) skipped: Token is not valid anymore.
is: Póstur til {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) felldur niður. Kenni er ekki lengur nothæft

en: Email to {NAME} ({EMAIL}) failed.
is: Póstur til {NAME} ({EMAIL}) misfórst.

en: Email was not sent because demo-mode is activated.
is: Póstur ekki sendur vegna þess að Demo-hamur er virkur.

en: Email:
is: Netfang:

en: Enable assessment mode?
is: Virkja mats ham?

en: Enable token-based response persistence?
is: Virkja sjálfvirka vistun byggða á kennum?

en: Encryption type:
is: Gerð dulkóðunar:

en: End URL
is: Vefslóð (URL) við lok könnunar

en: End URL:
is: Vefslóð (URL) við lok könnunar:

en: End message:
is: Skilaboð í lok könnunar

en: Ensure a minimum number of possible answers (0=No limit)
is: Tryggja lágmarksfjölda af mögulegum svörum (0=engin takmörk)

en: Enter a header text for the first scale
is: Settu inn fyrirsagnartexta fyrir fyrsta skala

en: Enter a header text for the second scale
is: Settu inn fyrirsagnartexta fyrir annan skala

en: Enter a name and password for this survey and click save below.
is: Settu inn nafn og aðgangsorð fyrir þessa könnun og smelltu á vista hér fyrir neðan.

en: Enter your answers:
is: Settu inn svörin:

en: Enter your details below, and an email containing the link to participate in this survey will be sent immediately.
is: Settu inn atriðin hér neðar, og verður þá póstur sem inniheldur hlekk til að taka þátt í þessari könnun  sendur um hæl.

en: Enter your hostname and port, e.g.: imap.gmail.com:995
is: Settu inn hýsilnafn og port, t.d.: imap.gmail.com:995

en: Enter your hostname and port, e.g.: my.smtp.com:25
is: Settu inn hýsilnafn og port, t.d.: my.smtp.com:25

en: Enter your subquestions:
is: Settu inn undirspurningu:

en: Equals sum value
is: Jafnt summugildi

en: Equals:
is: Jafnt og:

en: Error
is: Villa

en: Error Files List
is: Villuskráar listi

en: Error saving results
is: Villa við vistun niðurstaðna

en: Error: 'other' is a reserved keyword.
is: Villa 'annað' er frátekið orð.

en: Error: There are no answer options for this question and/or they don't exist in this language.
is: Villa:  Það eru engar svarstillingar fyrir þessa spurningu og/eða er ekki tiltækt á þessu tungumáli.

en: Error: There are no answers defined for this question.
is: Villa: Það er ekkert svar tilbúið fyrir þessa spurningu

en: Error: This question has no answers.
is: Villa: Þessi spurning hefur ekkert svar

en: Error: You are trying to use duplicate answer codes.
is: Viðvörun: Þú ert að reyna að nota svar kóda(code) sem þegar er til

en: Error: You are trying to use duplicate label codes.
is: Viðvörun: Þú ert að reyna að nota svarkóda sem þegar er til

en: Error: You are trying to use duplicate subquestion codes.
is: Villa: Þú ert að reyna að nota kóda undirspurnigar sem þegar er til.

en: Error: You have to enter a group title for each language.
is: Villa: þú verður að setja inn titil fyrir hvert tungumál.

en: Error: You have to enter a name for this label set.
is: Villa: Þú verður að gefa þessu táknmyndasafni nafn.

en: Error: You have to enter a title for this survey.
is: Villa: þú verður að setja inn titil fyrir þessa könnun

en: Every 2 weeks
is: Aðra hverja viku

en: Every day
is: Daglega

en: Every month
is: Mánaðarlega

en: Every week
is: Vikulega

en: Everything looks alright. Please proceed to the next step.
is: Allt virðist í lagi. Vinsamlegast haltu áfram í næsta skref.

en: Example data
is: Sýnis gögn

en: Exclude answers?
is: Undanskilja svar?

en: Exclude quotas?
is: Undanskilja kvóta?

en: Exclude record IDs?
is: Undanskilja ID færslu?

en: Exclusive option
is: Undanskilja

en: Existing LID: %s
is: Tiltæk LID: %s

en: Exit and clear survey
is: Hætta við og hreinsa svör

en: Expired
is: Útrunnið

en: Expiry date/time:
is: Lok dags/tími:

en: Export
is: Flytja út

en: Export Resources As ZIP Archive
is: Flytja út efni sem ZIP skrá

en: Export Template
is: Flytja út sniðmát

en: Export VV file
is: Flytja út VV skrá

en: Export a VV survey file
is: Flytja út VV könnunarskrá

en: Export data
is: Flytja út gögn

en: Export multiple label sets
is: Flytja út táknmyndasöfn

en: Export result data to SPSS
is: Flytja út niðurstöður í SPSS

en: Export results
is: Flytja út niðurstöður

en: Export results to a SPSS/PASW command file
is: Flytja út niðurstöður í SPSS/PASW skipana skrá

en: Export results to application
is: Flytja út niðurstöður í forrit

en: Export selected label sets
is: Flytja út valin táknmyndasöfn

en: Export survey
is: Flytja út könnun

en: Export syntax
is: Flytja út uppbyggingu

en: Export template
is: Flytja út sniðmát

en: Export this Response
is: Flytja út þessa svörun

en: Export this label set
is: Flytja út þetta táknmyndasafn

en: Export this question
is: Flytja út þessa spurningu

en: Export this question group
is: Flytja út þennan spurningaflokk

en: Export tokens
is: Flytja út kenni

en: Export tokens to CSV file
is: Flytja út kenni í CSV skrá

en: Failed
is: Tókst ekki

en: Failed to add user
is: Ekki tókst að bæta við notanda

en: Failed to add user.
is: Ekki tókst að bæta við notanda.

en: Failed to create token entries
is: Ekki tókst að mynda kenni

en: Failed to delete answer
is: Ekki tókst að eyða svari

en: Failed to open the uploaded file!
is: Ekki tókst að opna upphlaðna skrá!

en: Failed to update answers
is: Ekki tókst að uppfæra svar

en: Failed to update survey permissions!
is: Ekki tókst að uppfæra heimildir könnunar!

en: Faulty line in import - fields and data don't match
is: Villa í línu við innflutning - Svæði og gögn passa ekki

en: Fax to:
is: Fax til:

en: Female
is: Kvenkyn

en: Field description
is: Heiti svæðis

en: Field summary for %s
is: Niðurstöður fyrir %s

en: File
is: Skrá

en: File does not contain LimeSurvey data in the correct format.
is: Skráin inniheldur ekki LimeSurvey gögn á réttu formi.

en: File should be a standard CSV (comma delimited) file with optional double quotes around values (default for OpenOffice and Excel). The first line must contain the field names. The fields can be in any order.
is: Skrá skal vera standard CSV(comma delimited) skrá með gæsalöppum utanum gildi (sjálfgefið fyrir Openoffice og Excel). Fyrsta línan skal innihalda svæðisupplýsingar (nöfn á gagnasvæðum). Gagnasvæði mega vera í hvaða röð sem er.

en: File upload
is: Upphleðsla skrár

en: File upload succeeded.
is: Upphleðsla skrár tókst

en: File:
is: Skrá:

en: Filter HTML for XSS:
is: Sía HTML fyrir XSS:

en: Filter blank email addresses:
is: Sía auð netföng:

en: Filter by email address
is: Síað eftir netföngum

en: Filter by language
is: Síað eftir tungumáli

en: Filter duplicate records:
is: Sía tvíteknar(duplicate) færslur:

en: Filter the available answers by this value
is: Sía tiltæk svör eftir þessu gildi

en: Filtered from statistics script
is: Síað frá Statistics Script

en: Finalize response submission
is: Senda svör

en: Find
is: Finna

en: First name
is: Fornafn

en: First name from token
is: Fornafn frá kenni

en: Folder
is: Mappa

en: Follow the following link to update it
is: Fylgdu eftirfarandi hlekk til að uppfæra það

en: For easy opening in MS Excel, change the extension to 'tab' or 'txt'
is: Til að auðvelda opnun í MS Excel, breyttu eftirnafni í 'tab' eða 'txt'

en: For further information please contact %s
is: Fyrir frekari upplýsingar hafðu samband við %s

en: Forbidden Extension
is: Ekki leyfilegt eftirnafn

en: Format
is: Form

en: Format:
is: Form:

en: Format: %s
is: Form: %s

en: From
is: Frá

en: From token table
is: Frá kennis töflu

en: Full name
is: Fullt nafn

en: Gender
is: Kyn

en: General
is: Almennt

en: General filters
is: Almennar síur

en: General settings
is: Almennar stillingar

en: Generate tokens
is: Mynda kenni

en: Generating summaries ...
is: Er að vinna niðurstöður ...

en: Get statistics from these responses
is: Ná í stöðu úr þessum svörunum

en: Get the default location using the user's IP address?
is: Ná í sjálfgefna staðsetningu með því að nota IP vistfang notanda?

en: Get time statistics from these responses
is: Ná í tímastöðu úr þessum svörunum

en: Getting questions and answers ...
is: Sæki spurningar og svör ...

en: Global settings
is: Almennar stillingar

en: Global settings were saved.
is: Almennar stillingar voru vistaðar.

en: Go back
is: Fara til baka

en: Go to question
is: Fara í spurningu

en: Go to question group
is: Fara í spurningaflokk

en: Go to survey
is: Fara í könnun

en: Greater than
is: Meira en

en: Greater than (Strings)
is: Meira en (strengur)

en: Greater than or equal to
is: Meira en eða jafnt og

en: Greater than or equal to (Strings)
is: Meira en eða jafnt og (strengur)

en: Greater than:
is: Meira en:

en: Group
is: Flokkur

en: Group 1: The first lot of questions
is: Flokkur 1: Fyrsta lota spurninga

en: Group by Group
is: Flokk eftir flokk

en: Group could not be deleted
is: Ekki hægt að eyða flokk

en: Group description
is: Lýsing flokks

en: Group member can only see own group:
is: Meðlimur hóps getur aðeins séð eigin hóp:

en: Group of checkboxes
is: Hópur af valboxum

en: Group time
is: Tími flokks

en: HTML editor mode
is: Hamur HTML ritþórs

en: Header for first scale
is: Fyrirsögn fyrir fyrsta skala

en: Header for second scale
is: Fyrirsögn annan skala

en: Heading
is: Fyrirsögn

en: Height of the map in pixel
is: Hæð á korti í pixelum

en: Hello %s,
is: Halló %s,

en: Help
is: Hjálp

en: Help about this question
is: Hjálp varðandi þessa spurningu

en: Help:
is: Hjálp:

en: Hide advanced settings
is: Fela ítarstillingar

en: Hide both
is: Fela bæði

en: Hide both (Forced by the system administrator)
is: fela bæði (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: Hide details of this Survey
is: Fela atriði þessarar könnunar

en: Hide the tip that is normally shown with a question
is: Fela vísbendinguna sem venjulega er sýnd með spurningu

en: Hide tip
is: Fela vísbendingar

en: Hints
is: Ábendingar

en: How many rows to display
is: Hve margar línur til að sýna

en: Huge Free Text
is: Mikill frjáls texti

en: IP Addresses will be logged
is: IP vistfang verður skráð

en: IP address
is: IP vistfang

en: IP as default location
is: IP sem sjálfgefin staðsetning

en: Icelandic
is: Íslenska

en: Identifier
is: Auðkenni

en: Identifier:
is: Auðkenni:

en: If errors are showing up you might have to execute this script repeatedly.
is: Ef villur koma upp gætir þú þurft að keyra skriftuna nokkrum sinnum

en: If necessary the database will be updated.
is: Ef þörf er á verður gagnagrunnurinn uppfærður.

en: If one of the subquestions is marked then for each marked subquestion this value is added as assessment.
is: Ef ein af undirspurningum er merkt þá er þessu gildi bætt við sem mati fyrir hverja merkta undirspurningu

en: If the link does not work and you turn on HTTPS, LimeSurvey will break and you won't be able to access it.
is: Ef þessi hlekkur virkar ekki og þú virkjar HTTPS, mun LimeSurvey ruglast og þú getur ekki tengst.

en: If tokens are used, the public may register for this survey
is: Ef kenni eru notuð, getur almenningur skráð sig í könnunina

en: If you delete this table tokens will no longer be required to access this survey.
is: Ef þú eyðir þessari töflu verður ekki lengur krafist kennis til að komast inn í könnunina.

en: If you do not want to participate in this survey and don't want to receive any more invitations please click the following link:
    {OPTOUTURL}
is: Ef þú vilt ekki taka þátt í þessari könnun og ekki fá fleiri þátttökuboð, skaltu smella á eftirfarandi hlekk:
    {OPTOUTURL}

en: If you give an email address, an email containing the details will be sent to you.
is: Ef þú gefur upp netfang, verður póstur með upplýsingunum sendur til þín.

en: If you have any questions regarding this mail please do not hesitate to contact the site administrator at %s. Thank you!
is: Ef þú hefur einhverjar spurningar varðandi þennan póst skaltu ekki hika við að hafa samband við vefstjóra hér %s. Þakka þér fyrir!

en: If you have been issued a token, please enter it in the box below and click continue.
is: Ef þér hefur verið úthlutað kenni, vinsamlegast skráðu það í kassann hér neðar og smelltu á Halda áfram

en: If you initialise tokens for this survey then this survey will only be accessible to users who provide a token either manually or by URL.
is: Ef þú frumstillir kenni fyrir þessa könnun, verður könnunin aðeins aðgengileg þeim sem hafa fengið úthlutað kenni.

en: If you switch email mode, you'll have to review your email templates to fit the new format
is: Ef þú skiptir um póst ham, verður þú að skoða póst sniðmátið til að aðlaga nýja formið

en: If you turn on the -Anonymized responses- option and create a tokens table, LimeSurvey will mark your completed tokens only with a 'Y' instead of date/time to ensure the anonymity of your participants.
is: Ef þú setur á -Nafnlaus(órekjanleg svör)- stillinguna og býrð til kennistöflu, mun LimeSurvey merkja  'Y' við kennin sem hafa lokið þátttöku í stað dagsetningar til að tryggja órekjanleika þátttakenda.

en: If you want to check any of the answers you have made, and/or change them, you can do that now by clicking on the [<< prev] button and browsing through your responses.
is: Ef þú vilt athuga eitthvert svara þinna, og eða breyta þeim, getur þú gert það núna með því að smella á [<< prev] hnappinn og fletta í gegnum svörin.

en: Import
is: Flytja inn

en: Import Label Set
is: Flytja inn táknmyndasafn

en: Import Question
is: Flytja inn spurningu

en: Import Resources ZIP Archive
is: Flytja inn efnis ZIP skrá

en: Import VV file
is: Flytja inn VV könnunar skrár

en: Import a VV survey file
is: Flytja inn VV könnunar skrár

en: Import as not finalized answers?
is: Flytja inn sem óloknum svörum?

en: Import label set(s)
is: Flytja inn táknmyndasafn

en: Import of label set(s) is completed.
is: Innflutningi táknmyndasafns er lokið.

en: Import of this survey file failed
is: Innflutningur á þessari könnunarskrá tókst ekki

en: Import old tokens
is: Flytja inn gömul kenni

en: Import question group
is: Flytja inn spurningaflokk

en: Import responses from a deactivated survey table
is: Flytja inn svör úr óvirkri könnunartöflu

en: Import survey
is: Flytja inn könnun

en: Import survey resources
is: Flytja inn efni  kannana.

en: Import template
is: Flytja inn sniðmát

en: Import template ZIP archive
is: Flytja inn sniðmáts ZIP skrá

en: Import tokens from CSV file
is: Flytja inn kenni úr CSV skrá

en: Import tokens from LDAP query
is: Flytja inn kenni úr LDAP fyrirspurn

en: Important instructions
is: Áríðandi leiðbeiningar

en: Imported Files List
is: Listi innfluttra skráa

en: Imported Resources for
is: Innflutt efni fyrir

en: Imported template files for
is: Innfluttar sniðmátsskrár fyrir

en: Impossible to delete this group because there is at least one question having a condition on its content
is: Ekki hægt að eyða þessum flokk þar sem að minnsta kosti ein spurning hefur skilyrði á innihaldi.

en: Inactive
is: Óvirk

en: Include:
is: Innihald:

en: Incomplete responses only
is: Aðeins óloknum svörum

en: Incorrect permissions in your %s folder.
is: Ekki réttar heimildir í möppu %s

en: Incorrect username and/or password!
is: Ekki rétt notendanafn og/eða aðgangsorð!

en: Increase
is: Meira

en: Inexistant token table
is: Henda kennis töflu

en: Initial Superadmin cannot be deleted!
is: Fyrsta aðalstjórnanda er ekki hægt að eyða!

en: Initialise tokens
is: Frumstilli kenni

en: Input
is: Inntak

en: Input box width
is: Vídd á innsetningarboxi

en: Insert a page break before this question in printable view by setting this to Yes.
is: Setja inn síðuskil á undan þessari spurningu í prentvænni útgáfu með því setja þetta á Já.

en: Insert page break in printable view
is: Setja inn síðuskil í prentvænni útgáfu

en: Instructions for the impatient
is: Leiðbeiningar fyrir óþreyjufulla

en: Integer only
is: Aðeins heiltala

en: Interface language
is: Tungumál viðmóts

en: Invitation
is: Þátttökuboð

en: Invitation email
is: Þátttökuboðs póstur

en: Invitation email subject:
is: Efnislína (subject) í þátttökuboðs pósti:

en: Invitation email:
is: Þátttökuboðs póstur:

en: Invitation sent date
is: Dagssetning þátttökuboðs sendingar

en: Invitation sent to:
is: Þátttökuboð sent til:

en: Invitation sent?
is: Þátttökuboð send?

en: Invitation status:
is: Staða þáttökuboða:

en: Invitation to participate in a survey
is: Boð um að taka þátt í könnun

en: Invited
is: Boðið

en: It is presented group by group.
is: Hún er lögð fram flokk eftir flokk

en: It is presented on one single page.
is: Hún er set fram á einni síðu

en: It is presented question by question.
is: Hún er framsett spurningu fyrir spurningu

en: It uses cookies for access control.
is: Hún notar kökur (cookies) fyrir aðgangsstýringu

en: Iterate survey
is: Ítreka könnun

en: Jul
is: Júl

en: Jun
is: Jún

en: Keyboard-less operation
is: Lyklaborðs-laus vinnsla

en: LDAP is disabled or no LDAP query defined.
is: LDAP er óvirkt eða engin LDAP fyrirspurn útbúin.

en: Label
is: Táknmyndir

en: Label %s
is: Táknmynd %s

en: Label Set
is: Táknmyndasafn

en: Label for 'Other:' option
is: Texti fyrir 'Annað.' val

en: Label set browser
is: Táknmyndasafns vafri

en: Label set import summary
is: Samantekt á innflutningi táknmyndasafns

en: Label set was not imported because the same label set already exists.
is: Táknmyndasafn var ekki innflutt þar sem táknmyndasafn er þegar til.

en: Label sets
is: Táknmyndasöfn

en: Label:
is: Tákn:

en: Labels
is: Táknmyndir

en: Language
is: Tungumál

en: Language Switch
is: Tungumála rofi

en: Language code
is: Tungumála kódi

en: Languages
is: Tungumál

en: Languages:
is: Tungumál:

en: Last check: %s
is: Síðast athugað: %s

en: Last name
is: Föðurnafn

en: Last page
is: Síðasta síða

en: Later than:
is: Seinna en:

en: Less than
is: Minna en

en: Less than (Strings)
is: Minna en (strengur)

en: Less than or equal to
is: Minna eða jafnt og

en: Less than or equal to (Strings)
is: Minna eða jafnt og (strengur)

en: Less than:
is: Minna en:

en: LimeSurvey can attempt to create this database for you.
is: LimeSurvey getur reynt að búa til þennan gagnagrunn fyrir þig.

en: LimeSurvey online manual
is: LimeSurvey handbók á netinu

en: Limit
is: Takmörkun

en: Limit the number of possible answers
is: Takmarka fjölda mögulegra svara

en: Limit time to answer question (in seconds)
is: Takmarka svartíma spurningar (í sekúndum)

en: List
is: Lista

en: List (Dropdown)
is: Listi (felligluggi)

en: List (Radio)
is: Listi (Radio)

en: List survey publicly:
is: Sýna könnun á forsíðu:

en: List with comment
is: Listi með athugasemdum

en: Load Page
is: Hlaða síðu

en: Load unfinished survey
is: Ná í ókláraða skoðanakönnun

en: Loading translations
is: Hleð þýðingu

en: Loading...
is: Er að hlaða...

en: Location
is: Staðsetning

en: Logged in
is: Skráð(ur) inn sem

en: Logged in as:
is: Skráð(ur) inn sem:

en: Logic
is: Rök

en: Login
is: Innskráning

en: Logout
is: Skrá út

en: Logout successful.
is: Útskráning tókst.

en: Long Free Text
is: Langur frjáls texti

en: Mail to all Members
is: Póstsenda á alla meðlimi

en: Main Admin Screen
is: Aðalsíða stjórnanda

en: Main admin screen
is: Aðalsíða stjórnanda

en: Make a comment on your choice here:
is: Skrifaðu þínar athugasemdir hér:

en: Make the 'Other:' comment field mandatory when the 'Other:' option is active
is: Gera 'Annað' athugasemdarsvæði að skyldu þegar 'Annað' val er virkt

en: Male
is: Karlkyn

en: Manage additional attribute fields
is: Stjórna aukasvæðum

en: Manage token attribute fields
is: Stjórnun aukasvæða kenna

en: Mandatory Question
is: Skylduspurningar

en: Mandatory fields:
is: Skyldusvæði:

en: Mandatory:
is: Skylduspurning:

en: Map height
is: Hæð á korti

en: Map width
is: Vídd á korti

en: Mask questions
is: Mótaðar spurningar

en: Max number of files
is: Hámarks fjöldi skráa

en: Max reminders
is: Hámark áminninga

en: Maximum
is: Mest

en: Maximum answers
is: Hámarks svör

en: Maximum characters
is: Hámark stafa

en: Maximum characters allowed
is: Hámark stafa leyft

en: Maximum file size allowed (in KB)
is: Hámarksstærð skráa leyfð (í KB)

en: Maximum sum value
is: Hæsta summugildi

en: Maximum sum value of multiple numeric input
is: Hámarks summugildi úr Fjölval : talnagildi

en: Maximum value
is: Hæsta gildi

en: Maximum value for array(mult-flexible) question type
is: Hámarksgildi fyrir röð(mult-flexible) spurningagerð

en: Maximum value of the numeric input
is: Hámarks gildi úr Fjölval : talnagildi

en: May
is: Maí

en: Maybe you don't have permission.
is: Líklega hefur þú ekki tilskilin réttindi.

en: Message
is: Skilaboð

en: Message:
is: Skilaboð

en: Min days between reminders
is: Lágmarksfjöldi daga milli áminninga

en: Min number of files
is: Lágmarks fjöldi skráa

en: Minimum
is: Minnst

en: Minimum answers
is: Lágmarks svör

en: Minimum sum value
is: Minnsta summugildi

en: Minimum value
is: Minnsta gildi

en: Minimum value for array(multi-flexible) question type
is: Lágmarksgildi fyrir röð(mult-flexible) spurningagerð

en: Minimum value of the numeric input
is: Minnsta gildi í talnagildis innsetningu

en: Month
is: Mánuður

en: Move on without warning
is: Halda áfram án viðvörunar

en: Multiple Numerical Input
is: Fjölval : talnagildi

en: Multiple Short Text
is: Fjölval: stuttur texti

en: Multiple choice
is: Fjölval

en: Multiple choice questions
is: Fjölvals spurningar

en: Multiple choice with comments
is: Fjölvals spurning með athugasemdum

en: Multiple numeric inputs sum must equal this value
is: Inntakssumma Fjölval : talnagildi verður að vera jafnt þessu gildi

en: Name
is: Nafn

en: Name of the survey
is: Nafn könnunar

en: Name of the survey administrator
is: Nafn stjórnanda könnunar

en: Name:
is: Nafn:

en: Navigation delay (seconds):
is: Framvinduseinkun (sekúndur)

en: Never
is: Aldrei

en: New answer option
is: Settu inn spurningu

en: New dummy tokens were added.
is: Nýjum sýndarkennum var bætt við.

en: New files were successfully installed.
is: Nýjar skrár voru innsettar.

en: New files will be downloaded and installed.
is: Nýjar skrár verða sóttar og innsettar.

en: New question group was saved.
is: Vistaði nýjan spurningaflokk.

en: New quota
is: Nýr kvóti

en: New survey title:
is: Nýr könnunartitill:

en: New token was added.
is: Nýju kenni var bætt við.

en: NewTemplate
is: Nýtt snið

en: Next
is: Næsta

en: Next question
is: Næsta spurning

en: Next question group
is: Næsti spurningaflokkur

en: No
is: Nei

en: No (Forced by the system administrator)
is: Nei (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: No GID (Group) has been provided. Cannot import question
is: Ekkert GID(Group) (flokkur)hefur verið gefið upp. Get ekki flutt inn spurningu.

en: No HTML editor
is: Enginn HTML ritþór

en: No SID (Survey) has been provided. Cannot import question.
is: Ekkert SID(Survey) (könnun) hefur verið gefið upp. Get ekki flutt inn spurningu.

en: No SID Provided
is: Ekkert SID tiltækt

en: No Username selected.
is: Ekkert notendanafn valið

en: No answer
is: Ekkert svar

en: No available surveys
is: Engar tiltækar kannanir

en: No conditions could be copied (due to duplicates)
is: Engin skilyrði hægt að afrita (vegna tvítekninga)

en: No email notification
is: Tilkynningar eru ekki sendar í pósti

en: No invitation code is needed to complete the survey.
is: Engan boðs-kóda þarf til að ljúka þessari könnun.

en: No matching group
is: Enginn tilsvarandi flokkur

en: No matching question
is: Engin samsvarandi spurning

en: No matching survey
is: Engin tilsvarandi könnun

en: No next question
is: Engin næsta spurning

en: No next question group
is: Enginn næsti spurningaflokkur

en: No of surveys
is: Fjöldi kannana

en: No previous question
is: Engin fyrri spurning

en: No previous question group
is: Enginn fyrri spurningaflokkur

en: No question index will be shown with this format.
is: Ekkert spurningayfirlit er sýnt með þessu formi.

en: No questions selected
is: Engar spurningar valdar

en: No quotas have been set for this survey
is: Enginn kvóti hefur verið settur fyrir þessa könnun

en: No reminder(s) sent
is: Engin áminning send:

en: No replacement variable available for this field
is: Engin útskiptanleg breyta til fyrir þetta svæði

en: No, thanks.
is: Nei takk.

en: None
is: Ekkert

en: Not Active
is: Ekki virkt

en: Not Selected
is: Ekki valið

en: Not completed or Not displayed
is: Ekki lokið eða ekki sýnd

en: Not displayed
is: Ekki sýnt

en: Not enough values for calculation
is: Ekki næg gildi til útreiknings

en: Not equal to
is: Ekki jafnt og

en: Not found
is: Finnst ekki

en: Not imported label sets
is: Ekki innflutt táknmyndasöfn

en: Not invited
is: Ekki boðið

en: Not started
is: Ekki hafin

en: Note that this assessment section will only show if assessment rules have been set and assessment mode is activated.
is: Athugið að þessi matshluti verður aðeins sýndur ef matsreglur hafa verið settar og matshamur virkjaður.

en: Note that you cannot undo a delete if you proceed. The data will be gone.
is: Athugaðu að þú getur ekki endurheimt gögnin ef þú heldur áfram. Gögnin glatast.

en: Note: Demo mode is activated. Marked (*) settings can't be changed.
is: Athugið: Demo hamur er virkur. Stillingar merktar með (*) er ekki hægt að breyta.

en: Note: If you deactivated this survey in error, it is possible to restore this data easily if you do not make any changes to the survey structure. See the LimeSurvey documentation for further details
is: Athugið: Ef þú afvirkjar þessa könnun í villuástandi, er mögulegt að endurheimta þessi gögn auðveldlega, ef þú gerir engar breytingar á uppbyggingu könnunar. Sjá LimeSurvey leiðbeiningar fyrir frekari upplýsingar.

en: Note: If you turn on the -Anonymized responses- option for this survey then LimeSurvey will mark your completed tokens only with a 'Y' instead of date/time to ensure the anonymity of your participants.
is: Ef þú setur á -Nafnlaus(órekjanleg svör)- stillinguna og býrð til kennistöflu, mun LimeSurvey merkja  'Y' við kennin sem hafa lokið þátttöku í stað dagsetningar til að tryggja órekjanleika þátttakenda.

en: Note: You MUST enter a new question code!
is: Ath: þú verður að setja inn nýjan kóda fyrir spurninguna!

en: Nothing to translate on this page
is: Ekkert til að þýða á þessari síðu

en: Notification & data management
is: Tilkynninga og gagnastjórnun

en: Nov
is: Nóv

en: Null values are ignored in calculations
is: Núllgildum er sleppt í útreikningi

en: Number greater than
is: Tala stærri en

en: Number less than
is: Tala minni en

en: Number of attribute fields to add:
is: Fjöldi aukasvæða sem á að bæta við:

en: Number of files greater than
is: Fjöldi skráa stærri en

en: Number of files less than
is: Fjöldi skráa minni en

en: Number of questions/groups
is: Fjöldi Spurninga/flokka

en: Number of records in this query:
is: Fjöldi færslna í þessari fyrirspurn:

en: Number of tokens
is: Fjöldi kenna

en: Numbers only
is: Aðeins tölur

en: Numbers only for 'Other'
is: Aðeins tölur fyrir 'Annað'

en: Numerical Input
is: Svarist með tölustöfum

en: OK
is: Í lagi

en: OR
is: eða (OR)

en: Oct
is: Okt

en: Off
is: Af

en: Off (Forced by the system administrator)
is: Af  (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: On
is: Á

en: On (Forced by the system administrator)
is: Á  (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: On errors
is: Á villum

en: On requesting the update information from limesurvey.org there has been an error:
is: Við beiðni um uppfærslu upplýsingar frá limsurvey.org hafa komið upp villur:

en: Once a survey is activated you can no longer:
is: Þega könnun er virkjuð getur þú ekki lengur:

en: One
is: Einn

en: One or more file have either exceeded the filesize/are not in the right format or the minimum number of required files have not been uploaded. You cannot proceed until these have been completed
is: Ein eða fleiri skrár eru annað hvort yfir stærðarmörkum eða eru ekki á réttu formi eða lágmarks fjöldi krafinna skráa hefur ekki verið hlaðið upp. Þú getur ekki haldið áfram fyrr en þetta hefur verið lagfært.

en: One or more mandatory questions have not been answered. You cannot proceed until these have been completed.
is: Einni eða fleiri skylduspurningum hefur ekki verið svarað. Þú getur ekki haldið áfram nema þeim hafi verið svarað.

en: One or more questions have not been answered in a valid manner. You cannot proceed until these answers are valid.
is: Einni eða fleirum spurningum hefur ekki verið svarað á réttan hátt. Þú getur ekki haldið áfram fyrr en þessum spurningum hefur verið svarað á réttan hátt.

en: One or more uploaded files are not in proper format/size. You cannot proceed until these files are valid.
is: Ein eða fleiri upphleðsluskrá er ekki á réttu formi/stærð. Þú getur ekki haldið áfram fyrr en þetta er leiðrétt.

en: Online Manual
is: Handbók á netinu

en: Only Previous pages answers are available
is: Aðeins fyrri síður svara eru tiltækar

en: Only answer this if the following conditions are met:
is: Svaraðu aðeins ef eftirfarandi skilyrðum er mætt:

en: Only answer this question if the following conditions are met:
is: Svaraðu aðeins þessari spurningu ef eftirfarandi skilyrðum er mætt:

en: Only numbers may be entered in this field.
is: Aðeins má skrifa tölustafi í þetta box

en: Open
is: Opinn

en: Open imported template
is: Opna innflutt sniðmát

en: Open the syntax file in SPSS in Unicode mode
is: Opnaðu skipanaskrána í SPSS í Unicode mode

en: Open-access mode
is: Opinn-aðgangur hamur

en: Option 'Other':
is: Val 'Annað'

en: Optional Question
is: Valfrjáls spurning

en: Optional fields:
is: Valfrjáls svæði:

en: Other
is: Annað

en: Other answer
is: Annað svar

en: Other comment
is: Aðrar athugasemdir

en: Other:
is: Annað:

en: Output options
is: Úttaksstillingar

en: Overall assessment score
is: Heildar mats skor

en: Overview & update
is: Yfirlit og uppfærslur

en: Owner
is: Eigandi

en: PHP (default)
is: PHP (sjálfgefið)

en: Partial
is: Að hluta

en: Partial (saved) responses
is: Ólokið - vistuð svör

en: Participant may save and resume later?
is: Mega þátttakendur vista svör og halda áfram síðar?

en: Participants
is: Þátttakendur

en: Participants can save partially finished surveys
is: Þátttakendur geta vistað ólokinni könnun

en: Participants may print answers?
is: Mega þátttakendur prenta svör?

en: Password
is: Aðgangsorð

en: Password:
is: Aðgangsorð:

en: Percentage
is: Prósent

en: Percentage of total:
is: Prósent af samanlögðu:

en: Permission
is: Heimildir

en: Permission to activate/deactivate a survey
is: Heimild til að virkja/afvirkja könnun

en: Permission to create(data entry)/view/update/delete/import/export responses
is: Heimild til að búa til(gagnaatriði)/sýna/uppfæra/eyða/flytja inn/flytja út svörun

en: Permission to create/update/delete/import/export token entries
is: Heimild til að búa til/uppfæra/eyða/flytja inn/flytja út kennisatriði

en: Permission to create/view/update/delete assessments rules for a survey
is: Heimild til að búa til/sýna/uppfæra/eyða matsreglum fyrir könnun

en: Permission to create/view/update/delete quota rules for a survey
is: Heimild til að búa til/sýna/uppfæra/eyða kvóta reglum fyrir könnun

en: Permission to create/view/update/delete/import/export the questions, groups, answers & conditions of a survey
is: Heimild til að búa til/sýna/uppfæra/eyða/flytja inn/flytja út spurningar, flokka, svör og skilyrði könnunar

en: Permission to delete a survey
is: Heimild til að eyða könnun

en: Permission to modify survey security settings
is: Heimild til að breyta öryggisstillingum könnunar

en: Permission to view & update the translations using the quick-translation feature
is: Heimild til að sýna og uppfæra þýðingu með snöggþýðingar aðgerðinni

en: Permission to view statistics
is: Heimild til að sýna stöðu gagna

en: Permission to view/update the survey settings including token table creation
is: Heimild til að sýna/uppfæra stillingar könnunar og búa til kennistöflu

en: Please be patient and try again in about 10 minutes.
is: Vinsamlegast sýndu þolinmæði og prófaðu aftur eftir 10 mínútur.

en: Please change the directory permissions of the folder %s in order to preview templates.
is: Vinsamlegast breyttu réttindum á möppunni %s svo hægt sé að forskoða sniðmát.

en: Please change the directory permissions of the folders /tmp and /upload/templates in order to enable this option.
is: Vinsamlegast breyttu réttindum á möppunum /tmp og /upload/templates til að virkja þetta val.

en: Please check any problems above and then proceed to the final step.
is: Vinsamlegast athugaðu vandamál hér ofar og síðan halda áfram í lokaskrefið.

en: Please check any problems above and then proceed to the next step.
is: Vinsamlegast athugaðu öll vandamál hér ofar og haltu síðan áfram í næsta skref.

en: Please check at least one item.
is: Vinsamlegast merktu við að minnsta kosti eitt atriði.

en: Please check the directory permissions.
is: Vinsamlegast athugaðu réttindin á möppu.

en: Please check your settings
is: Vinsamlegast athugaðu stillingar þínar

en: Please choose
is: Vinsamlegast veldu

en: Please choose *all* that apply:
is: Vinsamlegast veldu allt sem við á:

en: Please choose *only one* of the following:
is: Vinsamlegast veldu aðeins eitt af eftirfarandi:

en: Please choose all that apply and provide a comment:
is: Vinsamlegast veldu allt sem við á og skrifaðu athugasemd.

en: Please choose the appropriate response for each item:
is: Vinsamlegast veldu viðeigandi svar fyrir hvert atriði:

en: Please choose the label sets you want to export:
is: Veldu þau táknmyndasöfn sem þú vilt flytja út.

en: Please choose...
is: Vinsamlegast veldu...

en: Please complete all parts
is: Vinsamlegast ljúktu við alla hluti

en: Please confirm access to survey by answering the security question below and click continue.
is: Vinsamlegast  samþykktu aðgang að könnuninni með því að svara öryggis spurningunni hér neðar og smella á halda áfram.

en: Please confirm the token by answering the security question below and click continue.
is: Vinsamlegast staðfestu kennið með því að svara öryggisspurningunni hér neðar og smelltu á Áfram

en: Please contact %s ( %s ) for further assistance.
is: Vinsamlegast hafa samband við %s ( %s ) fyrir frekari aðstoð

en: Please enter a date:
is: Vinsamlegast settu inn dagsetningu:

en: Please enter the name for the copied template:
is: Vinsamlegast gefðu afritaða sniðmátinu nafn:

en: Please enter your comment here
is: Vinsamlegast skrifaðu umsögn þína hér

en: Please explain something in detail:
is: Vinsamlegast útskýrðu eitthvað í smáatriðum:

en: Please fax your completed survey to:
is: Vinsamlegast faxaðu þinni loknu könnun til:

en: Please number each box in order of preference from 1 to
is: Vinsamlegast númeraðu hvern kassa í  forgangsröð frá 1 að

en: Please rank all items
is: Vinsamlegast gefðu öllum atriðum einkunn

en: Please select a file to import!
is: Vinsamlegast veldu skrá til að flytja inn!

en: Please select a language:
is: Vinsamlegast veldu tungumál

en: Please select a user first
is: Vinsamlegast veldu notanda fyrst

en: Please select a user group first
is: Vinsamlegast veldu notendahóp fyrst

en: Please select at least one file for deletion
is: Vinsamlegast veldu að minnsta kosti eina skrá til eyðingar

en: Please select at least one file for download
is: Vinsamlegast veldu að minnsta kosti eina skrá til að hlaða niður

en: Please submit by %s
is: Vinsamlegast sendið fyrir %s

en: Please try again.
is: Vinsamlegast reyndu aftur.

en: Please verify the following information before continuing with the database upgrade:
is: Vinsamlegast yfirfarðu eftirfarandi upplýsingar áður en haldið er áfram með uppfærslu gagnagrunnsins:

en: Please wait ...
is: Vinsamlegast bíðið ...

en: Please write your answer here:
is: Vinsamlegast skrifaðu svar þitt hér:

en: Please write your answer(s) here:
is: Vinsamlegast skrifaðu svar(svör) hér:

en: Position:
is: Staðsetning:

en: Predefined
is: Fyrirfram skilgreint

en: Predefined answer options for this question
is: Forstillt svör fyrir þessa spurningu

en: Predefined label sets...
is: Tiltæk táknmyndasöfn...

en: Prefix|Suffix for dropdown lists
is: Forskeyti|Viðskeyti fyrir fellilista

en: Present answer options in reverse order
is: Sýna svarmöguleika  í öfugri röð

en: Present as text input boxes instead of dropdown lists
is: Sýna sem innsláttar textabox í stað fellilista

en: Presentation
is: Framsetning

en: Presentation & navigation
is: Framsetning og leiðsögn

en: Preview current question group
is: Skoða núgildandi spurningaflokk

en: Preview:
is: Forskoða:

en: Previous
is: Fyrri

en: Previous question
is: Fyrri spurning

en: Previous question group
is: Fyrri spurningaflokkur

en: Previous questions
is: Fyrri spurningar

en: Previous session is set to be finished.
is: Fyrri lota er stillt á lokið

en: Print answers page
is: Prenta svör

en: Print your answers.
is: Prenta svör

en: Printable survey page
is: Prenthæf útgáfa af könnun

en: Printable version
is: Prenthæf útgáfa

en: Prior to 16
is: Upp að 16

en: Proceed to step %s
is: Áfram í skref %s

en: Public statistics?
is: Staða könnunar fyrir þáttakendur?

en: Publication & access control
is: Útgáfu og aðgangsstjórn

en: Q1 and Q3 calculated using %s
is: Q1 og Q3 reiknaðir með %s

en: QueXML export
is: QueXML útflutningur

en: Question
is: Spurning

en: Question Page
is: Spurninga síða

en: Question Selection
is: Velja spurningar

en: Question Type:
is: Gerð spurningar:

en: Question attributes
is: Eigindi spurninga

en: Question attributes:
is: Eigindi spurningar:

en: Question by Question
is: Spurningu eftir spurningu

en: Question code:
is: Kódi spurningar:

en: Question codes were successfully regenerated.
is: Spurningakódar voru endurgerðir.

en: Question could not be created.
is: Ekki hægt að búa til spurningu

en: Question could not be updated
is: Ekki hægt að uppfæra spurningu

en: Question could not be updated. There are conditions for other questions that rely on the answers to this question and changing the type will cause problems. You must delete these conditions before you can change the type of this question.
is: Ekki hægt að uppfæra spurningu. Það eru skilyrði fyrir aðrar spurningar sem byggja á svörun þessarar spurningar og að breyta gerð hefur vandamál í för. Þú verður að eyða þessum skilyrðum áður en þú getur breytt gerð þessarar spurningar.

en: Question group
is: Spurninga flokkur

en: Question group import is complete.
is: Innflutningur spurningaflokks er lokið.

en: Question group import summary
is: Yfirlit innflutnings spurningaflokks

en: Question group successfully saved.
is: Spurningaflokkur var vistaður.

en: Question group:
is: Spurninga flokkur:

en: Question groups
is: Spurninga flokkar

en: Question import is complete.
is: Innflutningur spurninga er lokið.

en: Question import summary
is: Yfirlit um innflutning spurninga

en: Question in language %s could not be created.
is: Spurningu á tungumáli %s er ekki hægt að búa til.

en: Question index
is: Yfirlit spurninga

en: Question time
is: Tími spurningar

en: Question was successfully added.
is: Spurningu var bætt við.

en: Question was successfully deleted.
is: Spurningu var eytt.

en: Question was successfully saved.
is: Spurning var vistuð.

en: Question:
is: Spurning

en: Questions
is: Spurningar

en: Questions with conditions to this group
is: Spurningar með skilyrðum í þessum flokk

en: Quick CSV report
is: CSV skýrsla

en: Quick add...
is: Flýti innsetning...

en: Quick statistics
is: Yfirlit

en: Quick translation
is: Þýðing

en: Quick-add answers
is: Flýti-innsetning svara

en: Quick-add subquestions
is: Flýti-innsetning undirspurninga

en: Quick-translation
is: Snögg þýðing

en: Quota action
is: Aðgerð kvóta

en: Quota limit
is: Takmörkun kvóta

en: Quota message
is: Kvóta tilkynning

en: Quota name
is: Nafn kvóta

en: Quotas
is: Kvótar

en: READ THIS CAREFULLY BEFORE PROCEEDING
is: LESTU ÞETTA VANDLEGA ÁÐUR EN HALDIÐ ER ÁFRAM

en: Range:
is: Svið:

en: Rank %s
is: Einkunn %s

en: Ranking
is: Einkunn

en: Reading file..
is: Er að lesa skrá

en: Record Deleted
is: Færslu eytt

en: Record has been updated.
is: Færsla hefur verið uppfærð.

en: Records displayed:
is: Færslur sýndar:

en: Records imported
is: Færslur innfluttar

en: Referrer URL
is: Tilvísað URL

en: Referrer URL will be saved.
is: Tilvísað URL verður vistað.

en: Register Page
is: Skrá síður

en: Registration
is: Skráning

en: Registration email
is: Skráningar póstur

en: Reload URL
is: Endurhlaða URL

en: Reload your survey by clicking on the following link (or pasting it into your browser):
is: Endurhlaða könnun með því að smella á eftirfarandi hlekk (URL) eða afritaðu hann og límdu í vafrann:

en: Reloading screen. Please wait.
is: Endurhleð skjá. Vinsamlegast bíðið.

en: Remaining
is: Það sem eftir er

en: Remaining:
is: Það sem eftir er:

en: Reminder
is: Áminning

en: Reminder Email:
is: Áminningar póstur:

en: Reminder count
is: Fjöldi áminninga

en: Reminder count:
is: Fjöldi áminningal:

en: Reminder email
is: Áminningar póstur

en: Reminder email subject:
is: Efnislína áminningarpósts::

en: Reminder sent to:
is: Áminning send til:

en: Reminder sent?
is: Áminning send?

en: Reminder status:
is: Staða áminninga:

en: Reminder to participate in a survey
is: Áminning um þátttöku í könnun

en: Reminder(s) sent
is: Áminning send:

en: Remove
is: Taka út

en: Rename this template
is: Endurskíra þetta sniðmát

en: Rename this template to:
is: Endurskíra þetta sniðmát í:

en: Renumber scenario automatically
is: Endurnúmera ferli sjálvvirkt

en: Renumber the new record.
is: Endurnúmera nýju færsluna

en: Repeating headings in array questions every X subquestions:
is: Endurtaka fyrirsögn í raðspurningum hverja X undirspurningu:

en: Replace
is: Skipta út

en: Replace the existing record.
is: Skipti út færslunni sem fyrir er

en: Replaces the label of the 'Other:' answer option with a custom text
is: Skiptir út textanum fyrir 'Annað.' svarval með þínum texta.

en: Report and skip the new record.
is: Tilkynna og hætta við nýja færslu.

en: Required
is: Þessa er krafist

en: Reset
is: Endursetja

en: Reset Survey Logic
is: Endursetja rök könnunar

en: Reset all your tokens to the 'not used' state
is: Endursetja öll kenni í 'ekki notað' stöðu

en: Reset answers and token completed state
is: Endursetja lokinni stöðu svara og kenna

en: Reset conditions
is: Frumstilla skilyrði

en: Reset the completed answers to the incomplete state
is: Endursetja lokin svör í ólokna stöðu

en: Resources
is: Innflutningur

en: Resources Import Summary
is: Samantekt innflutts efnis

en: Response ID
is: Svörunar ID

en: Response filters
is: Síun svara

en: Response rate
is: Hlutfall könnunar

en: Response submission for survey {SURVEYNAME}
is: Sending svara fyrir könnun {SURVEYNAME}

en: Response submission for survey {SURVEYNAME} with results
is: Sending svara fyrir könnun {SURVEYNAME} með niðurstöðum

en: Response summary
is: Yfirlit svörunar

en: Responses
is: Svörun

en: Responses & statistics
is: Svörun og staða

en: Responses containing
is: Svörun sem inniheldur

en: Responses will be date stamped.
is: Svörun verður  merkt með dagsetningu

en: Responses will have the IP address logged
is: Svörun verður  með IP vistföng skráð

en: Responses will have their referring URL logged.
is: Svörun verður með tilvísað veffang (URL) skráð.

en: Responses will not be date stamped.
is: Svörun verður ekki merkt með dagsetningu

en: Responses will not have the IP address logged.
is: Svörun verður ekki með IP vistföng skráð

en: Responses will not have their referring URL logged.
is: Svörun verður ekki með tilvísað veffang (URL) skráð.

en: Restart this Survey
is: Endurræsa þessa könnun

en: Restore
is: Endurheimta

en: Restore options
is: Endurheimt - valkostir

en: Result
is: Niðurstaða

en: Results
is: Niðurstaða

en: Resume later
is: Klára seinna

en: Return to label set administration
is: Fara til baka í stjórnhluta táknmynda

en: Return to survey administration
is: Fara til baka í stjórnhluta könnunar

en: Reverse answer order
is: Svör í öfugri röð

en: Root URL
is: Upphafsslóð

en: Rows
is: Línur

en: SMTP debug mode:
is: SMTP kembunar hamur:

en: SMTP host:
is: SMTP þjónn:

en: SMTP password:
is: SMTP aðgangsorð:

en: SMTP username:
is: SMTP notendanafn:

en: SPSS export scale type
is: Tegund skala fyrir útflutning á SPSS

en: SPSS version:
is: SPSS útgáfa:

en: SQL CODE THAT FAILED
is: SQL KÓDI SEM MISLUKKAÐIST

en: Same
is: Sama

en: Save
is: Vista

en: Save & Load
is: Vista og hlaða

en: Save & edit survey text elements
is: Lagfæra og vista textaatriði könnunar

en: Save IP Address?
is: Vista IP vistfang?

en: Save Now
is: Vista núna

en: Save Page
is: Vista síðu

en: Save changes
is: Vista breytingar

en: Save city
is: Vista bæ (borg)

en: Save country
is: Vista land

en: Save for further completion by survey user
is: Vista svo þátttakandi geti lokið könnun síðar

en: Save postal code
is: Vista póstnúmer

en: Save question group
is: Vista spurningaflokk

en: Save quota
is: Vista kvóta

en: Save referrer URL?
is: Vista tilvísað veffang (URL)?

en: Save settings
is: Vista stillingar

en: Save state
is: Vista ríki

en: Save this, then create another:
is: Vista þetta og síðan búa til annað:

en: Save timings?
is: Vista tímatöku?

en: Saved Responses
is: Vistaðar svaranir

en: Saved Responses:
is: Vistaðar svaranir:

en: Saved Survey Details
is: Atriði vistaðrar könnunar

en: Saved name
is: Vistað nafn

en: Scale
is: Skali

en: Scale 1
is: Skali 1

en: Scale 2
is: skali 2

en: Scenario
is: Ferli

en: Scope
is: Sýn

en: Screen:
is: Skjár:

en: Search
is: Leita

en: Search...
is: Leita...

en: Second choice
is: Annað val

en: Security
is: Öryggi

en: Security Question
is: Öryggis spurning

en: Security alert
is: Öryggis viðvörun

en: Security question:
is: Öryggis spurning:

en: Select Answer
is: Veldu svar

en: Select LimeSurvey question file (*.lsq/*.csv)
is: Velja LimeSurvey spurningaskrá (*.lsq/*.csv)

en: Select ZIP File:
is: Velja ZIP skrá:

en: Select file
is: Veldu skrá

en: Select label set file (*.lsl,*.csv):
is: Veldu táknmyndasfns skrá (*.lsl,*.csv):

en: Select output format
is: Velja úttaks form

en: Select question group file (*.lsg/*.csv):
is: Veldu spurninga flokks skrá (*.lsg/*.csv):

en: Select survey to copy:
is: Veldu könnun sem á að afrita:

en: Select template ZIP file:
is: Velja sniðmáts ZIP skrá:

en: Select the LDAP query you want to run:
is: Veldu LDAP fyrirspurn sem þú vilt keyra:

en: Semicolon
is: Semíkomma

en: Send
is: Senda

en: Send Invitations
is: Senda þátttökuboð

en: Send Reminders
is: Senda áminningu

en: Send basic admin notification email to:
is: Senda póst með grunnstjórnunartilkynningum til:

en: Send detailed admin notification email to:
is: Senda póst með ítarlegum stjórnunartilkynningum til:

en: Send email invitation
is: Senda þátttökuboð í pósti

en: Send email invitations
is: Senda þátttökuboð í pósti

en: Send email reminder
is: Senda áminningu í pósti

en: Send me a copy:
is: Senda mér afrit:

en: Send reminder to token ID(s):
is: Sendi áminningu til kennis ID(s):

en: Sending invitations...
is: Sendi þátttökuboð...

en: Sending to Token IDs
is: Sendi til kennis IDs

en: Separator used:
is: Aðgreinir í notkun:

en: Server name & port:
is: Heiti þjóns og port:

en: Server time:
is: Tími Þjóns.

en: Server type:
is: Tegund þjóns:

en: Set Survey Rights
is: Setja réttindi könnunar

en: Set a specific SPSS export scale type for this question
is: Setja sérstaka SPSS útflutnings skala tegund fyrir þessa spurningu

en: Set conditions for this question
is: Setja skilyrði fyrir þessa spurningu

en: Set cookie to prevent repeated participation?
is: Setja kökur til að koma í veg fyrir endurtekna þátttöku?

en: Set global permissions for this user
is: Setja réttindi fyrir þennan notanda

en: Set name:
is: Gefa nafn:

en: Set survey permissions
is: Setja heimildir könnunar

en: Set template permissions for this user
is: Stilla á þau sniðmát sem þessi notandi má nálgast

en: Set templates that this user may access
is: Stilla á þau sniðmát sem þessi notandi má nálgast

en: Set token length to:
is: Setja lengd kennis:

en: Set user permissions
is: Setja réttindi notanda

en: Short Free Text
is: Stuttur frjáls texti

en: Should we proceed with the delete?
is: Eigum við að halda áfram með að eyða?

en: Show
is: Sýna

en: Show "No answer"
is: Sýna "Ekkert svar"

en: Show "There are X questions in this survey"
is: Sýna "Það eru X spurningar í þessari könnun"

en: Show 'no answer' option for non-mandatory questions:
is: Sýna 'Ekkert svar' stillingu fyrir aðrar en skylduspurningar:

en: Show Details of this Question
is: Sýna atriði þessarar spurningar

en: Show PHPInfo
is: Sýna PHPupplýsingar

en: Show [<< Prev] button
is: Sýna [<< Til baka] hnapp

en: Show advanced settings
is: Sýna ítarstillingar

en: Show both
is: Sýna bæði

en: Show both (Forced by the system administrator)
is: Sýna bæði (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: Show comment
is: Sýna athugasemdir

en: Show conditions for this question
is: Sýna skilyrði fyrir þessa spurningu

en: Show details of this survey
is: Sýna atriði þessarar könnunar

en: Show graphs
is: Sýna graf

en: Show graphs in public statistics?
is: Sýna myndrit í stöðu könnunar fyrir þáttakendur?

en: Show group description only
is: Sýna aðeins lýsingu flokks

en: Show group description only (Forced by the system administrator)
is: Sýna aðeins lýsingu flokks (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: Show group name and/or group description
is: Sýna heiti flokks og/eða lýsingu

en: Show group name only
is: Aðeins sýna heiti flokks

en: Show group name only (Forced by the system administrator)
is: Sýna aðeins nafn flokks (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: Show help
is: Sýna hjálp

en: Show in public statistics
is: Sýna í stöðu fyrir þátttakendur

en: Show last..
is: Sýna síðast..

en: Show last...
is: Sýna síðast..

en: Show next..
is: Sýna næsta..

en: Show next...
is: Sýna næsta

en: Show previous..
is: Sýna fyrri..

en: Show previous...
is: Sýna fyrri

en: Show progress bar
is: Sýna framvindustiku

en: Show question code only
is: Sýna aðeins kóda spurningar

en: Show question code only (Forced by the system administrator)
is: Sýna aðeins kóda spurningar (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: Show question group name and/or description
is: Sýna nafn á spurningaflokk og/eða lýsingu

en: Show question index / allow jumping
is: Sýna yfirlit spurninga / leyfa hopp

en: Show question number and/or code
is: Sýna númer spurningar og/eða kóda

en: Show question number and/or question code
is: Sýna númer spurningar og/eða kóda spurningar

en: Show question number only
is: Sýna aðeins númer spurningar

en: Show question number only (Forced by the system administrator)
is: Sýna aðeins númer spurningar (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: Show start...
is: Sýna byrjun..

en: Show statistics of this question in the public statistics page
is: Sýna stöðu þessarar spurningar á síðu fyrir stöðu fyrir þáttakendur

en: Show summary information
is: Sýna yfirlitsupplýsingar

en: Show this token entry
is: Sýna þetta kennis atriði

en: Show title
is: Sýna titil

en: Show token summary
is: Sýna kennis yfirlit

en: Show totals for
is: Sýna samtals fyrir

en: Show totals for either rows, columns or both rows and columns
is: Sýna samtals fyrir annað hvort línu, dálka eða bæði línur og dálka.

en: Show welcome screen?
is: Sýna ávarpssíðu?

en: Showing Filtered Results
is: Sýna filteraða niðurstöðu

en: Single checkbox
is: Einstakt svarbox

en: Single choice questions
is: Einfaldar valspurningar

en: Site name
is: Heiti vefsvæðis

en: Site name:
is: Heiti vefsvæðis:

en: Slider
is: Sleði

en: Slider accuracy
is: Nákvæmni sleða

en: Slider initial value
is: Upphafsstilling sleða

en: Slider left/right text separator
is: Sleða vinstri/hægri texta aðgreinir

en: Slider maximum value
is: Hæsta gildi sleða

en: Slider minimum value
is: Lægsta gildi sleða

en: Slider starts at the middle position
is: Sleði byrjar í miðjustillingu

en: Some Question have been disabled
is: Sumar spurningar hafa verið gerðar óvirkar

en: Some URL description
is: Lýsing veffangs (URL):

en: Some example answer option
is: Settu inn spurningu

en: Some example subquestion
is: Einhver undirspurning

en: Some piece-of-cake steps to create your very own first survey:
is: Nokkur auðveld skref til að búa til þina fyrstu könnun:

en: Someone may be trying to use your LimeSurvey session (CSRF attack suspected). If you just clicked on a malicious link, please report this to your system administrator.
is: Einhver er að reyna nota þina LimeSurvey keyrslu(session) (CSRF árás grunuð). Ef þú hefur aðeins smellt á "óvinveittan" hlekk, vinsamlegast tilkynntu kerfisstjóranum þetta.

en: Sorry there are no supported question types in this survey.
is: Því miður er engin studd  spurningagerð í þessari könnun.

en: Sorry your responses have exceeded a quota on this survey.
is: Því miður hefur svörun þín farið fram úr kvóta í þessari könnun.

en: Sorry, but the LDAP module is missing in your PHP configuration.
is: Því miður, en LDAP módúl vantar í php stillingar þínar.

en: Sorry, there was an error uploading your file
is: Því miður kom upp villa við upphleðslu skráarinnar.

en: Sorry, this file extension (%s) is not allowed!
is: Því miður, þetta skráar eftirnafn (%s) er ekki leyft!

en: Sorry, this file is too large. Only files upto %s KB are allowed.
is: Því miður, þessi skrá er of stór. Aðeins skrár upp að %s KB eru leyfðar.

en: Sorry. There is no matching survey.
is: Því miður. Það er engin tilsvarandi könnun.

en: Sort answers alphabetically
is: Raða svörum í stafrófsröð

en: Sort the answer options alphabetically
is: Raða svarmöguleikum í stafrófsröð

en: Spanish (Chile)
is: Spænska (Chile)

en: Standard Fields
is: Staðlað svæði

en: Standard deviation
is: Staðalfrávik

en: Start date/time:
is: Ræsing dags/tími

en: Start language
is: Ræsa tungumál

en: Started but not yet completed
is: Hafin en ekki enn fullkláruð

en: Starting from:
is: Byrja frá:

en: Statistics
is: Stöðuyfirlit

en: Statistics URL
is: Tölfræði slóð

en: Statistics report language
is: Tungumál yfirlitsskýrslu

en: Status
is: Staða

en: Step 1:
is: Skref 1:

en: Step 2:
is: Skref 2:

en: Step value
is: Skrefa gildi

en: Store the country?
is: Vista land?

en: Store the postal code?
is: Setja póstnúmer?

en: Store the state?
is: Setja ríki?

en: Straight
is: Beint

en: Subject
is: Efnislína

en: Subject:
is: Efnislína:

en: Submission date
is: Dagsetning sendingu svara

en: Submit
is: Senda

en: Submit Your Survey.
is: Ljúka við könnunina

en: Submit your answers
is: Senda svör

en: Submit your survey.
is: Ljúka við könnunina.

en: Subquestion
is: Undirspurning

en: Subquestion:
is: Undirspurning:

en: Subquestions
is: Undirspurningar

en: Subquestions were successfully saved.
is: Undirspurningar voru vistaðar.

en: Subtotals based on displayed questions
is: Samtals byggt á sýndum spurningum

en: Success
is: Þetta tókst

en: Success!
is: Tókst

en: Successfully created token entries
is: Kenni mynduð

en: Sum
is: Summa

en: Support this project - Donate to
is: Styrktu þetta verkefni - sendu framlag til

en: Survey
is: Könnun

en: Survey Access
is: Aðgangur könnunar

en: Survey Format is %s:
is: Form könnunar er %s:

en: Survey Has Been Deactivated
is: Könnun hefur verið afvirkjuð

en: Survey ID %d saved at %s containing %d record(s)
is: Könnun ID %d vistuð %s inniheldur %d færslur

en: Survey List Page
is: Yfirlit kannana

en: Survey URL
is: Veffang (URL) þessarar könnunar

en: Survey activation
is: Virkjun könnunar

en: Survey admin can choose
is: Stjórnandi getur valið

en: Survey bounce email:
is: Sjálfgefið netfang fyrir mótttöku pósts, þeirra sem ekki komast til skila:

en: Survey cannot be activated yet.
is: Ekki er hægt að virkja könnun ennþá

en: Survey cannot be activated. Either you have no permission or there are no questions.
is: Ekki er hægt að virkja könnun. Annað hvort hefur þú ekki réttindi eða engar spurningar.

en: Survey content
is: Innihald könnunar

en: Survey copy summary
is: Niðurstöður afritunar könnunar.

en: Survey could not be created because it did not have a title
is: Ekki hægt að búa til könnun þar sem vantar titil

en: Survey could not be updated
is: Ekki hægt að uppfæra könnun

en: Survey currently active
is: Könnun er núna virk

en: Survey deletion
is: Eyða könnun

en: Survey does not pass consistency check
is: Könnun stóðst ekki kröfur

en: Survey expiration date
is: Könnun rennur út

en: Survey has been activated. Results table has been successfully created.
is: Könnun hefur verið virkjuð. Niðurstöðutafla hefur verið búin til.

en: Survey import summary
is: Niðurstöður innflutnings könnunar.

en: Survey mode is set to %s:
is: Hamur könnunar er stillt á %s:

en: Survey name (ID)
is: Nafn könnunar (ID)

en: Survey name (ID):
is: Nafn könnunar (ID):

en: Survey permissions
is: Aðgangsheimildir könnunar

en: Survey permissions for all users in this group were successfully updated.
is: Heimildir könnunar fyrir alla notendur í þessum hóp voru uppfærðar.

en: Survey permissions were successfully updated.
is: Heimildir könnunar voru uppfærðar.

en: Survey preview only for administration users
is: Forskoðun könnunar aðeins fyrir notendur í stjórnunarhóp:

en: Survey properties
is: Stillingar könnunar

en: Survey quotas
is: Kvótar könnunar

en: Survey registration confirmation
is: Staðfesting á skráningu í könnun

en: Survey security
is: Öryggi könnunar

en: Survey settings
is: Stillingar könnunar

en: Survey settings were successfully saved.
is: Stillingar könnunar voru vistaðar.

en: Survey table name
is: Töfluheiti könnunar

en: Survey text elements successfully saved.
is: Textaatriði könnunar voru vistuð.

en: Survey title
is: Titill könnunar:

en: Survey title and description
is: Titill könnunar og lýsing

en: Survey was successfully added.
is: Könnun var bætt við.

en: Surveys
is: Kannanir

en: Switch to closed-access mode
is: Skipta yfir í lokaðan-aðgangs ham

en: System overview
is: Kerfis yfirlit

en: Table prefix
is: Forskeyti töflu

en: Tempdir %s is not writable
is: Tempdir %s er ekki skrifanleg

en: Template %s not found, please review when activating.
is: Sniðmát %s finnst ekki, vinsamlegast skoðið þegar virkjað er.

en: Template '%s' does already exist.
is: Sniðmát '%s' er þegar til.

en: Template '%s' was successfully deleted.
is: Sniðmáti `%s` var eytt

en: Template Editor
is: Sniðmáts stjóri

en: Template Preview:
is: Forskoðun sniðmáts:

en: Template Sample
is: Sniðmáts sýnishorn

en: Template could not be renamed to `%s`.
is: Sniðmát var ekki hægt að endurskíra `%s`.

en: Template name
is: Nafn sniðmáts

en: Template permissions were updated successfully.
is: Uppfærsla á réttindum sniðmáts tókst.

en: Template preview image
is: Forskoðun sniðmáts

en: Template:
is: Sniðmát:

en: Terminate survey
is: Stöðva könnun

en: Terminate survey with warning
is: Stöðva könnun með viðvörun

en: Test if your server has SSL enabled by clicking on this link.
is: Prófaðu hvort þjónninn þinn hefur SSL virkt með því að smella á þennan hlekk.

en: Test survey
is: Prófa þessa könnun

en: Text display
is: Skýringartexti

en: Text inputs
is: Texta inntak

en: Text questions
is: Textaspurningar

en: Thank you for completing this survey.
is: Þakka þér fyrir að ljúka þessari könnun

en: Thank you for registering to participate in this survey.
is: Þakka þér fyrir að skrá þig og taka þátt í þessari könnun.

en: Thank you for saving your survey in progress.  The following details can be used to return to this survey and continue where you left off.  Please keep this e-mail for your reference - we cannot retrieve the password for you.
is: Þú  hefur vistað könnun sem er  í gangi. Eftirfarandi atriði má nota til að snúa aftur í könnunina og halda áfram þar sem frá var horfið. Vinsamlegast geymdu þetta netfang þér til upplýsingar - við getum ekki útvegað aðgangsorð.

en: Thank you!
is: Þakka þér fyrir

en: The 'time limit warning' will stay visible for this many seconds (will not turn off if this setting is left blank)
is: Tímamarka viðvörun verður sýnileg í þetta margar sekúndur (verður ekki tekin af ef þessi stilling er skilin eftir auð)

en: The 2nd 'time limit warning' will stay visible for this many seconds (will not turn off if this setting is left blank)
is: Önnur 'tímamörks viðvörun' verður sýnileg í þetta margar sekúndur (verður ekk tekin af ef þessi stilling er skilin eftir auð)

en: The 2nd message to display as a 'time limit warning' (a default warning will display if this is left blank)
is: Önnur skilaboð til að sýna sem 'viðvörun um tímamörk' (sjálfgefin viðvörun verður sýnd ef þetta er skilið eftir autt)

en: The LimeSurvey ComfortUpdate is an easy procedure to quickly update to the latest version of LimeSurvey.
is: Þægindauppfærsla LimeSurvey er auðveld og fljótleg aðferð til að uppfæra í nýjustu útgáfu LimeSurvey.

en: The LimeSurvey database is being upgraded
is: Verið er að uppfæra gagnagrunn Limesurvey

en: The answer options will be distributed across the number of columns set here
is: Svarmöguleikunum verður dreift yfir fjölda dálka sem stillt er hér.

en: The answer to the security question is incorrect.
is: Svarið við öryggis spurningunni er rangt.

en: The database export is only available for MySQL databases. For other database types please use the according backup mechanism to create a database dump.
is: Útflutningur gagnagrunns er aðeins tiltækur fyrir MySQL gagnagrunn. Fyrir aðrar gerðir gagnagrunna vinsamlegast notið viðeigandi afritunaraðferðir til að búa til gagnagrunns dembu (dump)

en: The email address is not valid.
is: Netfang er ekki leyfilegt.

en: The email you used has already been registered.
is: Netfangið sem þú notaðir er þegar skráð

en: The email you used is not valid. Please try again.
is: Netfangið sem þú notaðir er ekki leyfilegt. Vinsamlegast reyndu aftur.

en: The entry was assigned the following record id:
is: Atriðinu var úthlutað eftirfarandi færslu ID

en: The file has been successfuly uploaded.
is: Skránni var hlaðið upp.

en: The following files will be modified or deleted but were already modified by someone else.
is: Eftirfarandi skrám verður breytt eða eytt, en einhver hefur nú þegar breytt þeim.

en: The following files would be added by the update but already exist. This is very unusual and may be co-incidental.
is: Eftirfarandi skrám verður bætt við af uppfærslunni en eru nú þegar til. Það er mjög óvenjulegt og gæti verið tilviljun.

en: The following old survey response tables exist and may be deleted if no longer required:
is: Eftirfarandi gamlar kannana svörunar töflur eru til og má eyða ef ekki er lengur þörf á þeim:

en: The following old token list tables exist and may be deleted if no longer required:
is: Eftirfarandi gamlar kennis töflur eru til staðar og má eyða ef ekki er þörf á þeim lengur:

en: The following old token tables could be restored:
is: Eftirfarandi kennis töflur er hægt að endurheimta:

en: The following problems have been found:
is: Eftirfarandi vandamál hafa fundist:

en: The following steps will be done by this update:
is: Eftirfarandi skref verða framkvæmd í þessari uppfærslu:

en: The following surveys are available:
is: Eftirfarandi kannanir eru tiltækar:

en: The languages of the imported group file must at least include the base language of this survey.
is: Tungumál innfluttrar flokkaskrár verður að minnsta kosti að innihalda grunntungumál þessarar könnunar.

en: The languages of the imported question file must at least include the base language of this survey.
is: Tungumál innfluttrar spurningaskrár verður að minnsta kosti að innihalda grunntungumál þessarar könnunar.

en: The message to display as a 'time limit warning' (a default warning will display if this is left blank)
is: Skilaboð til að sýna sem 'viðvörun um tímamörk' (sjálfgefin viðvörun verður sýnd ef þetta er skilið eftir autt)

en: The message to display when the time limit has expired (a default message will display if this setting is left blank)
is: Tilkynning til að sýna þegar tímamörk eru útrunnin (Sjálfgefin tilkynning verður sýnd ef stilling er skilin eftir auð)

en: The question could not be added. You must enter at least enter a question code.
is: Spurningu ekki bætt við. Þú verður að minnsta kosti að setja in kóda spurningar.

en: The question group was deleted.
is: Spurningaflokknum var eytt.

en: The redundancy check looks for tables leftover after deactivating a survey. You can delete these if you no longer require them.
is: Umfremdar athugun leitar að töflum sem eftir hafa orðið, við afvirkjun á könnun. Þú getur eytt þeim ef engin þörf er á þeim lengur.

en: The responses table has been renamed to:
is: Svörunar taflan hefur verið endurskírð sem:

en: The responses to this survey are no longer available using LimeSurvey.
is: Svörun við þessari könnun er ekki lengur framkvæmanleg í LimeSurvey.

en: The sum of the multiple numeric inputs must be greater than this value
is: Summan af fjölvals talnagildi verður að vera stærra en þetta gildi

en: The survey cannot be activated until these problems have been resolved.
is: Ekki er hægt að virkja könnunina fyrr en vandamál hafa verið leyst.

en: The survey you selected does not exist
is: Könnunin sem þú valdir er ekki til

en: The text message that displays in the countdown timer during the countdown
is: Textatilkynning sem sýnd er í niðurtalningartímamæli á meðan talið er niður

en: The token entry was successfully updated.
is: Kennisatriði voru uppfærð.

en: The token you have provided is either not valid, or has already been used.
is: Kennið sem þú notaðir er annað hvort ekki tækt eða hefur verið notað áður

en: The token you have provided is not valid or has already been used.
is: Kennið sem þú notaðir er annað hvort ekki tækt eða hefur verið notað áður.

en: The token you provided doesn't match the one in your session.
is: Kennið sem þú notaðir passar ekki við það sem notað er í þinni lotu.

en: The tokens table associated with this survey has been renamed to:
is: Kennis taflan sem tengd er við þessa könnun hefur verið endurskýrð sem:

en: The tokens table has now been removed and tokens are no longer required to access this survey.
is: Kennis taflan hefur verið fjarlægð og kennis er ekki lengur krafist til að komast inn í könnunina.

en: The update server is currently busy. This usually happens when the update files for a new version are being prepared.
is: Uppfærsluþjónninn virðist vera upptekinn í augnablikinu. Þetta gerist líklegast ef nauðsynlegar uppfærsluskrár fyrir nýjar útgáfur eru undirbúnar.

en: The user name already exists.
is: Notendanafn þegar til.

en: There are %s orphaned default value entries which can be deleted.
is: Það eru %s móðurlaus sjálfgefin gildis atriði sem má eyða.

en: There are %s orphaned question attributes.
is: Það eru %s munaðarlaus eigindi spurninga.

en: There are %s orphaned quota entries which can be deleted.
is: Það eru %s móðurlaus kvóta atriði sem má eyða.

en: There are %s orphaned quota language settings which can be deleted.
is: Það eru %s móðurlaus kvóta tungumála stillingar sem má eyða.

en: There are %s orphaned quota members which can be deleted.
is: Það eru %s móðurlausir kvóta meðlimir  sem má eyða.

en: There are %s user attribute fields in this token table
is: Það eru %s notenda aukasvæði í þessari kennistöflu

en: There are more emails pending than can be sent in one batch. Continue sending emails by clicking below.
is: Það eru fleiri póstar í röðinni en hægt er að send í einni lotu. Halda áfram að senda pósta með því að smella hér neðar.

en: There are no groups available.
is: Það eru engir flokkar tiltækir.

en: There are no more questions. Please press the <Submit> button to finish this survey.
is: Það eru ekki fleiri spurningar. Vinsamlegast smelltu á <Senda> til að ljúka könnuninni.

en: There are no questions in this survey
is: Það er engin spurning í þessari könnun

en: There are {EMAILCOUNT} emails still to be sent.
is: Það eru {EMAILCOUNT} póstarsem á eftir að senda.

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey
is: Það eru {NUMBEROFQUESTIONS} spurningar í þessari könnun

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey.
is: Það eru {NUMBEROFQUESTIONS} spurningar í þessari könnun.

en: There is 1 question in this survey
is: Það er 1 spurning í þessari könnun

en: There is already a recorded answer for this token
is: Það er þegar skráð svar fyrir þessi kenni

en: There is already an entry with that exact token in the table. The same token cannot be used in multiple entries.
is: Það er nú þegar færsla með þessu ákveðna kenni í töflunni. Sama kenni er ekki hægt að nota mörgum sinnum.

en: There is currently no newer LimeSurvey version available.
is: Það er engin nýrri útgáfa af LimeSurvey tiltæk núna.

en: There is no matching saved survey
is: Það er engin samsvarandi könnun til vistuð

en: There is no matching survey.
is: Það er engin samsvarandi könnun

en: There was a problem deleting the template '%s'. Please check your directory/file permissions.
is: Vandamáĺ kom upp við að eyða sniðmáti '%s'. Athugaðu réttindi á möppu/skrám.

en: There was a problem downloading the update file. Please try to restart the update process.
is: Það voru erfiðleikar við að hlaða niður uppfærsluskrám. Vinsamlegast reyndu að endurræsa uppfærsluna.

en: There was a problem downloading the updater file. Please try to restart the update process.
is: Vandræði komu upp við niðurhal uppfærsluskrár. Vinsamlegast reyndu að endurræsa uppfærsluna.

en: There was an error on update check (%s)
is: Villur við uppfærsluathugun (%s)

en: There was an error using the Google API.
is: Villur við notkun Google API.

en: There were no eligible emails to send. This will be because none satisfied the criteria of:
is: Engin nothæf netföng til að senda. Þetta er vegna þess að eftirfarandi skilyrði eru ekki uppfyllt:

en: Third choice
is: Þriðja val

en: This ZIP archive contains no valid Resources files. Import failed.
is: Þessi ZIP skrá inniheldur ekki réttar efnisskrár. Innflutningur mistókst.

en: This ZIP archive contains no valid template files. Import failed.
is: Þessi ZIP skrá inniheldur ekki réttar sniðmátsskrár. Innflutningur mistókst.

en: This file is not a LimeSurvey label set file. Import failed.
is: Þessi skrá er ekki LimeSurvey táknmynda skrá. Innflutningur tókst ekki.

en: This file is not a LimeSurvey question file. Import failed.
is: Þetta er ekki LimeSurvey spurninga skrá. Innflutningur tókst ekki.

en: This file is not a LimeSurvey survey file. Import failed.
is: Þessi skrá er ekki LimeSurvey kannanaskrá. Innflutningur tókst ekki.

en: This file is not a valid ZIP file archive. Import failed.
is: Þessi skrá er ekki á réttu ZIP skrárformi. Innflutningur mistókst

en: This file is too old. Only files from LimeSurvey version 1.50 (DBVersion 112) and newer are supported.
is: Þessi skrá er of gömul. Aðeins skrár fyrir LimeSurvey útgáfu 1.50 (Gagnagrunnsútgáfu 112) og nýrri eru studdar.

en: This file type is not allowed to be uploaded.
is: Þessari skráargerð er ekki leyfilegt að hlaða upp.

en: This group description is fairly vacuous, but quite important.
is: Þessi flokkslýsing er heldur innihaldslaus, en er frekar mikilvæg.

en: This group does not contain any question(s).
is: Þessi flokkur inniheldur engar spurningar.

en: This is a closed-access survey, so you must supply a valid token.  Please contact the administrator for assistance.
is: Þetta er könnun með lokuðum aðgangi, svo þú verður að gefa upp leyfilegt kenni. Vinsamlegast hafið samband við stjórnanda fyrir aðstoð.

en: This is a controlled survey. You need a valid token to participate.
is: Þetta er stýrð könnun. Þú þarft leyfilegt kenni til að taka þátt.

en: This is a sample survey description. It could be quite long.
is: Þetta er lýsing á sýniskönnun. Hún gæti verið nokkuð löng.

en: This is not a valid LimeSurvey survey structure XML file.
is: Þessi skrá er ekki leyfileg LimeSurvey XML skipana  könnunarskrá.

en: This is some help text.
is: Þetta er svolítill hjálpartexti.

en: This is the base language of your survey and it can't be changed later. You can add more languages after you have created the survey.
is: Þetta er grunntungumál könnunar þinnar og ekki hægt að breyta því síðar. Þú getur bætt við fleiri tungumálum eftir að þú býrð til könnun.

en: This is the survey end message.
is: Þetta eru skilaboð við lok könnunar.

en: This name has already been used for this survey. You must use a unique save name.
is: Þetta nafn hefur þegar verið notað fyrir þessa könnun. Þú verður að nota annað nafn.

en: This option can't be set if the `Anonymized responses` option is active.
is: Þetta val er ekki hægt að nota ef nafnlaus (órekjanleg) svör eru notuð.

en: This process will delete this survey, and all related groups, questions answers and conditions.
is: Þessi aðgerð mun eyða þessari könnun, og öllum tilheyrandi flokkum, spurningum svörum og skilyrðum.

en: This question does not have a question 'type' set.
is: Eftir er að setja hverrar gerðar spurningin er.

en: This question has a condition set, however the condition is based on a question that appears after it.
is: Þessi spurning hefur skilyrði, en skilyrðin eru byggð á spurningu sem birtist eftir henni.

en: This question is always shown.
is: Þessi spurning er alltaf sýnd.

en: This question is mandatory
is: Þetta er skylduspurning

en: This question requires a second answer set but none is set.
is: Þessi spurning þarfnast annars svars, en ekkert er tilgreint.

en: This question requires answers, but none are set.
is: Þessi spurning þarfnast svars, en ekkert er tilgreint.

en: This survey allows public registration. A token table must also be created.
is: Þessi könnun leyfir að almenningur skrái sig í könnun. Búa verður til kenni töflu.

en: This survey does not seem to exist.
is: Þessi könnun virðist ekki vera til.

en: This survey does not yet have any questions and cannot be tested or completed.
is: Þessi könnun hefur ekki ennþá neinar spurningar og því ekki hægt að prófa eða ljúka.

en: This survey has an associated tokens table. If you delete this survey this tokens table will be deleted. We recommend that you export or backup these tokens before deleting this survey.
is: Þessi könnun hefur tengda kennis töflu. Ef þú eyðir þessari könnun eyðist kennis taflan. Mælt er með að þú flytjir út eða afritir kennin áður en könnuninni er eytt.

en: This survey has not been activated. There are no results to browse.
is: Þessi könnun hefur ekki verið gerð virk. Það eru engin svör til að fletta.

en: This survey is active but expired.
is: Þessi könnun er virk en er útrunnin

en: This survey is active but has a start date.
is: Þessi könnun er virk en er með ræsidagssetningu.

en: This survey is anonymous.
is: Þessi könnun er nafnlaus (órekjanleg)

en: This survey is currently active.
is: Þessi könnun er virk núna.

en: This survey is currently not active
is: Þessi könnun er ekki virk núna

en: This survey is currently not active - click here to activate this survey.
is: Þessi könnun er ekki virk núna - smelltu hér til að virkja könnunina.

en: This survey is currently not active.
is: Þessi könnun er ekki virk núna

en: This survey is currently not active. You will not be able to save your responses.
is: Þessi könnun er ekki virk núna. Þú munt ekki geta vistað svörun þína.

en: This survey is no longer available.
is: Þessi könnun er ekki lengur tiltæk

en: This survey is not active - no responses are available.
is: Þessi könnun er ekki virk - engin svör tiltæk.

en: This survey is not active, data entry is not allowed
is: Þessi könnun er ekki virk, aðgangur að gagnaupplýsingum er ekki leyfður

en: This survey is not yet activated and so your participants won't be able to fill out the survey.
is: Þessi könnun hefur ekki verið virkjuð enn, svo þátttakendur geta ekki útfyllt hana.

en: This survey is not yet active. Your response cannot be saved
is: Þessi könnun er ekki virk ennþá. Þú getur ekki vistað svörun þína.

en: This survey is not yet started.
is: Þessi könnun er ekki hafin ennþá.

en: This survey is now active, and responses can be recorded.
is: Þessi könnun er nú virk, og svörun hægt að skrá.

en: This surveys uses anonymized responses, so you can't update your response.
is: Þessi könnun notar nafnlaus (órekjanleg) svör, þú getur því ekki uppfært þessa svörun.

en: This will replace the existing text. Continue?
is: Þessu verður skipt út fyrir texta sem fyrir er. Viltu halda áfram?

en: Three
is: Þrír

en: Time difference (in hours):
is: Tímamismunur (í klukkutímum):

en: Time limit
is: Tímamörk

en: Time limit action
is: Aðgerð við tímamörk

en: Time limit countdown message
is: Tímamarka tilkynning

en: Time limit disable next
is: Tímamörk afvirkjar Næsta

en: Time limit disable prev
is: Tímatakmörk afvirkjar Fyrri

en: Time limit expiry message
is: Tilkynning við lok tímamarka

en: Time limit expiry message display time
is: Tími tilkynningar um að tímamörk séu að renna út

en: Time limit message CSS style
is: CSS style fyrir tilkynningu tímamarka

en: Time limit timer CSS style
is: CSS Style fyrir tímamarka tímamæli

en: Time remaining
is: Það sem eftir er

en: Time statistics
is: Tíma staða

en: Timer
is: Tímastillir

en: Timings will be saved.
is: Tímataka verður vistuð

en: Timings will not be saved.
is: Tímataka verður ekki vistuð.

en: Title
is: Titill

en: Token
is: Kenni

en: Token ID
is: Kenni ID

en: Token attribute descriptions were successfully updated.
is: Lýsing á aukasvæðum kenna var uppfærð.

en: Token attribute: %s
is: Kennisaukasvæði: %s

en: Token code for this participant
is: Kenni fyrir þennan þátttakanda

en: Token control
is: Stjórnun kenna

en: Token export options
is: Val útflutnings kenna

en: Token fields
is: Kennis svæði

en: Token length
is: Lengd kennis

en: Token management
is: Stjórnun kenna

en: Token mismatch
is: Kenni passa ekki

en: Token status:
is: Staða kenna:

en: Token summary
is: Yfirlit kenna

en: Token:
is: Kenni:

en: Tokens
is: Kenni

en: Tokens available
is: Tiltæk kenni

en: Tokens have not been initialised for this survey.
is: Kenni hafa ekki verið  frumstillt fyrir þessa könnun.

en: Tools
is: Tól

en: Total
is: Samtals

en: Total Errors
is: Samtals villur

en: Total Imported files
is: Samtals innfluttar skrár

en: Total invitations sent
is: Samtals þáttökuboð send

en: Total number of files
is: Samtals fjöldi skráa

en: Total numbers of sent reminders
is: Samtals fjöldi sendra áminninga

en: Total records in survey
is: Samtals færslur í könnun

en: Total records in survey:
is: Samtals færslur í könnun:

en: Total records in this token table
is: Samtals færslur í þessari kennis töflu

en: Total size of files
is: Samtals stærð skráa

en: Total surveys completed
is: Samtals könnunum lokið

en: Total time
is: Samtals tími

en: Total with no unique Token
is: Samtals með engum einstökum kennisnúmerum

en: Total:
is: Samtals:

en: Translate survey
is: Þýða könnun

en: Translate to
is: Þýða yfir í

en: Try again
is: Reyndu aftur

en: Try to submit again
is: Reyndu að senda aftur

en: Two
is: Tveir

en: Type in the 'name' you used to save the survey, and the password.
is: Skrifaðu nafnið sem þú notaðir til að vista könnunina og leyniorðið.

en: Type:
is: Gerð:

en: URL description
is: Lýsing veffangs

en: URL description:
is: Lýsing veffangs (URL):

en: URL of the survey
is: Veffang (URL) könnunar

en: Unable to create directory `%s`.
is: Get ekki búið til möppu  `%s`.

en: Uncertain
is: Ekki viss

en: Unchanged
is: Óbreytt

en: Uncheck all
is: Afvelja allt

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Update
is: Uppfæra

en: Update available: %s | Updates available: %s
is[0]: Uppfærsla tiltæk: %s

en: Update condition
is: Uppfæra skilyrði

en: Update scenario
is: Uppfæra ferli

en: Update server busy
is: Uppfærsluþjónn upptekinn

en: Update token entry
is: Uppfæra kennisatriði

en: Updater file is not writable (%s). Please set according file permissions.
is: Uppfærsluskrá er ekki skrifanleg (%s). Vinsamlegast settu viðeigandi skráarréttindi.

en: Updates
is: Uppfærslur

en: Upload
is: Hlaða upp

en: Upload a file:
is: Hlaða upp skrá

en: Uploaded CSV file successfully
is: Hlóð upp CSV skrá

en: Uploaded template file
is: Upphlaðin sniðmátsskrá

en: Uploading LDAP Query
is: Hleð upp LDAP fyrirspurn

en: Use CAPTCHA for
is: Nota CAPTCHA fyrir

en: Use HTML format for token emails?
is: Nota HTML form í pósti fyrir útsend kenni?

en: Use accessible dropdown boxes instead of calendar popup
is: Nota tiltæk valbox í stað sprettiglugga sem sýnir dagatal

en: Use checkbox layout
is: Nota valbox útlit

en: Use global settings
is: Nota almennar stillingar

en: Use mapping service
is: Nota landakortsþjónustu

en: Use same default value across languages:
is: Nota sama sjálfgefið gildi í tungumálum:

en: Use settings below
is: Nota stillingar hér neðar

en: Use slider layout
is: Nota sleða útlit

en: User
is: Notandi

en: User added.
is: Notanda bætt við

en: User control
is: Stjórnun notenda

en: User data
is: Notendagögn

en: User group successfully added!
is: Það tókst að bæta við notenda hóp!

en: User name and/or email not found!
is: Notendanafn og/eða netfang finnst ekki!

en: User name:
is: Notendanafn:

en: User registration at '%s'
is: Notandaskráning í '%s'

en: Username
is: Notendanafn

en: Username already exists.
is: Notendanafn þegar til

en: Users
is: Notendur

en: Uses left
is: Þátttaka eftir

en: Uses left:
is: Hve oft má taka þátt:

en: Valid from
is: Gildir frá

en: Valid until
is: Gildir til

en: Validation:
is: Staðfesting (Validation):

en: Version
is: Útgáfa

en: Version file is not writable (%s). Please set according file permissions.
is: Útgáfuskrá er ekki skrifanleg (%s). Vinsamlega settu viðeigandi skráaréttindi.

en: View Saved but not submitted Responses
is: Skoða vistaðar en ekki loknum könnunum

en: View This Record
is: Sýna þessa færslu

en: View response ID %d
is: Sýna svara ID %d

en: View response URL
is: Sýna svörunar slóð

en: View response details
is: Sýna atriði svörunar

en: View statistics
is: Sýna stöðu

en: View summary of all available fields
is: Sýna niðurstöður allra tiltækra svæða

en: View the statistics for this survey.
is: Sýna stöðu þessarar könnunar.

en: View/read
is: Sýna/lesa

en: Viewing response (ID %s)
is: Sýna svör (ID %s)

en: Visit our website!
is: Heimsæktu heimasíðu okkar

en: Warn and move on
is: Vara við og halda áfram

en: Warning
is: Viðvörun

en: Warning!
is: Viðvörun!

en: Warning: You are still using the default password ('password'). Please change your password and re-login again.
is: Viðvörun: Þú ert ennþá að nota sjálfgefið aðgangsorð ("password"). Vinsamlegast breyttu aðgangsorði þínu og endurskráðu þig inn.

en: Warnings
is: Viðvörun

en: We are sorry but you are not allowed to enter this survey.
is: Því miður hefur þú ekki leyfi til að taka þátt í könnuninni.

en: We are sorry but you don't have permissions to do this.
is: Því miður hefur þú ekki leyfi til að gera þetta.

en: We are sorry but your session has expired.
is: Aðgerðartími hefur runnið út

en: We recommend that before you delete this survey you export the entire survey from the main administration screen.
is: Mælt er með að áður en þú eyðir þessari könnun, að þú flytjir út könnunina frá skjá aðalstjórnanda.

en: We recommend that before you proceed, you export the entire survey from the main administration screen.
is: Mælt er með áður en þú heldur áfram, að þú flytjir út alla könnunina, úr skjá aðalstjórnanda.

en: We recommend that these files should be replaced by the update procedure.
is: Við mælum með að þessum skrám verði skipt út fyrir þær sem eru í uppfærslunni.

en: Welcome %s!
is: Velkomin(n) %s!

en: Welcome Page
is: Ávarpssíða

en: Welcome and end text
is: Ávarps og lokatexti

en: Welcome message:
is: Ávarpssíða:

en: Welcome to %s!
is: Velkomin(n) í %s!

en: Welcome to the ComfortUpdate
is: Velkomin í þægindauppfærsluna

en: Welcome to this sample survey
is: Velkomin í þessa sýniskönnun

en: Welcome:
is: Velkomin:

en: When an imported record matches an existing record ID:
is: Þegar innflutt færsla samsvarar tiltækri ID færslu:

en: When checking your file permissions we found one or more problems. Please check for any error messages above and fix these before you can proceed.
is: Þegar athugað var með skráarréttindi þín, fundum við eitt eða fleiri vandamál. Vinsamlegast athugaðu með viðvaranir hér ofar og lagfærðu það sem þarf áður en lengra er haldið.

en: When checking your installation we found one or more problems. Please check for any error messages above and fix these before you can proceed.
is: Við athugun á uppsetningu þinni fundum við eitt eða fleiri vandamál. Vinsamlegast athugaðu allar athugasemdir hér ofar og lagaðu það sem þarf áður en haldið er áfram.

en: Width of text input box
is: Vídd á texta innsetningarboxi

en: Width of the map in pixel
is: Vídd á korti í pixelum

en: X-Scale
is: X-Skali

en: Y-Scale
is: Y-Skali

en: Year
is: Ár

en: Yes
is: Já

en: Yes (Forced by the system administrator)
is: Já (Ákveðið af kerfisstjóra)

en: Yes - Delete Them!
is: Já - Eyddu þeim!

en: Yes/No
is: Já/Nei

en: You are about to delete all conditions on this survey's questions
is: Þú ert um það bil að eyða öllum skilyrðum spurninga í þessari könnun

en: You are about to delete this survey
is: Þú ert um það bil að eyða þessari könnun

en: You are not a participant in this survey.
is: Þú ert ekki þátttakandi í þessari könnun.

en: You are not allowed dump the database!
is: Þú hefur ekki leyfi til að demba (dump) gagnagrunninum!

en: You are not allowed export a label set!
is: Þér er ekki heimilt að flytja út táknmyndasafn!

en: You are not allowed to activate this survey!
is: Þú hefur ekki leyfi til að virkja þessa könnun!

en: You are not allowed to add a group to this survey!
is: Þú hefur ekki leyfi til að bæt við flokk í þessari könnun!

en: You are not allowed to add new questions for this survey!
is: Þú hefur ekki leyfi til að bæta við nýjum spurningum í þessa könnun!

en: You are not allowed to browse responses!
is: Þú hefur ekki leyfi til að fletta svörun!

en: You are not allowed to change user data!
is: Þú hefur ekki leyfi til að breyta notendaupplýsingum.

en: You are not allowed to create new surveys!
is: Þú hefur ekki leyfi til að búa til nýja könnun!

en: You are not allowed to delete this group!
is: Þér er ekki heimilt að eyða þessum flokk!

en: You are not allowed to delete this survey!
is: Þú hefur ekki leyfi til að eyða þessari könnun!

en: You are not allowed to edit groups in this survey!
is: Þú hefur ekki leyfi til að breyta flokkum í þessari könnun!

en: You are not allowed to edit this survey!
is: Þú hefur ekki leyfi til að breyta þessari könnun!

en: You are not allowed to import a group!
is: Þú hefur ekki leyfi til að flytja inn flokk

en: You are not allowed to import a survey!
is: Þú hefur ekki leyfi til að flytja inn könnun!

en: You are not allowed to order groups in this survey!
is: Þú hefur ekki leyfi til að raða flokkum í þessari könnun!

en: You are not allowed to perform this operation!
is: Þú hefur ekki heimild til að framkvæma þessa aðgerð!

en: You are not allowed to set assessment rules!
is: Þú hefur ekki heimild til að setja mats reglur!

en: You are not allowed to to import a question!
is: Þú hefur ekki leyfi til að flytja inn spurningu!

en: You can leave this blank, and automatically generate tokens using 'Generate Tokens'
is: Þú getur skilið þetta svæði eftir autt, og myndað sjálfvirkt kenni með því að nota 'Mynda kenni'

en: You can load a survey that you have previously saved from this screen.
is: Þú getur sótt könnun sem þú hefur vistað áður úr þessum skjá.

en: You can switch to the closed-access mode by initialising a token table with the button below.
is: Þú getur skipt yfir í lokaðan-aðgangs ham, með því að búa til kenni töflu með hnappnum hér neðar.

en: You can upload %s under %s KB each.
is: Þú getur hlaðið upp %s undir %s KB hverja.

en: You can use now the following credentials to log into the site:
is: Þú getur notað eftirfarandi upplýsingar til að skrá þig inn á vefinn:

en: You can't copy a question if the survey is active.
is: Þú getur ekki afritað spurningu ef könnunin er virk.

en: You can't import a group which doesn't support at least the survey base language.
is: Þú getur ekki flutt inn flokk sem ekki styður að minnsta kosti grunntungumál könnunar.

en: You can't import a question which doesn't support at least the survey base language.
is: Þú getur ekki flutt inn spurningu sem ekki styður að minnsta kosti grunntungumál könnunar.

en: You can't import answers which doesn't support at least the survey base language.
is: Þú getur ekki flutt inn svör sem ekki styður að minnsta kosti grunntungumál könnunar.

en: You can't import label sets which don't support the current survey's base language
is: Þú getur ekki flutt inn táknmyndasöfn sem ekki styðja grunntungumál gildandi könnunar

en: You can't save changes because the template directory is not writable.
is: Þú getur ekki vistað vegna þess að sniðmátsmappa er ekki skrifanleg.

en: You can't use Anonymized responses when Token-based answers persistence is enabled.
is: Þú getur ekki notað nafnlaus (órekjanleg) svör, þegar svör byggð á kennum er virkt.

en: You cannot add/remove subquestions or edit their codes because the survey is active.
is: Þú getur ekki bætt við eða eytt undirspurningu eða lagfært kóda þeirra, vegna þess að könnunin er virk.

en: You cannot delete the last answer option.
is: Þú getur ekki eytt stillingu síðasta svars.

en: You cannot delete the last subquestion.
is: Þú getur ekki eytt síðustu undirspurningunni.

en: You cannot proceed until you enter some text for one or more questions.
is: Þú getur ekki haldið áfram fyrr en þú hefur sett inn texta fyrir eina eða fleiri spurningar.

en: You cannot remove this item since you need at least one language in a labelset.
is: Þú getur ekki fjarlægt þetta atriði þar sem þú þarft að minnsta kosti eitt tungumál í táknmyndasafni.

en: You did not provide a name
is: Þú gafst ekki upp nafn

en: You did not provide a password
is: Þú gafst ekki upp aðgangsorð

en: You do not have the Freetype Library installed. Showing charts requires the Freetype library to function properly.
is: Þú hefur ekki Freetype Library innsett. Til að sýna myndrit  þarf Freetype Library til að það virki rétt.

en: You do not have the GD Library installed. Showing charts requires the GD library to function properly.
is: Þú hefur ekki GD Library innsett. Til að sýna myndrit  þarf GD Library til að það virki rétt.

en: You don't have permission to delete this entry.
is: Þú hefur ekki leyfi til að eyða þessu atriði.

en: You don't have the permission to activate tokens.
is: Þú hefur ekki leyfi til að virkja kenni..

en: You have already completed this survey.
is: Þú hefur nú þegar lokið þessari könnun.

en: You have been already removed from this survey.
is: Þú hefur nú þegar verið fjarlægð(ur) úr þessari könnun.

en: You have been successfully removed from this survey.
is: Þú hefur verið fjarlægð(ur) úr þessari könnun.

en: You have completed %s%% of this survey
is: Þú hefur nú þegar lokið %s%% af þessari könnun.

en: You have completed answering the questions in this survey.
is: Þú hefur lokið við að svara spurningum í þessari könnun

en: You have not provided a survey identification number
is: Þú hefur ekki gefið upp auðkennisnúmer könnunar

en: You have not selected a question
is: Þú hefur ekki valið spurningu.

en: You have not selected a survey
is: Þú hefur ekki valið könnun

en: You have not selected a survey to delete
is: Þú hefur ekki valið könnun til að eyða

en: You have to select at least one label set.
is: Þú verður að velja að minnsta kosti eitt táknmyndasafn.

en: You may register for this survey if you wish to take part.
is: Þú mátt skrá þig í þessa könnun ef þú vilt taka þátt.

en: You must be registered to complete this survey
is: Þú verður að vera skráður til að ljúka þessari könnun

en: You must supply a name for this saved session.
is: Þú verður að gefa upp nafn á þessari vistuðu könnun.

en: You must supply a password for this saved session.
is: Þú verður að gefa upp aðgangsorð á þessari vistuðu könnun.

en: You need to add answer options to this question
is: Þú verður að bæta við svarstillingu við þessa spurningu

en: You need to add question groups
is: Þú verður að bæta við spurningaflokk

en: You need to add questions
is: Þú verður að bæta við spurningum

en: You need to add subquestions to this question
is: Þú verður að bæta við undirspurningu fyrir þessa spurningu

en: You should have a great time doing this
is: Þú ættir að hafa nægan tíma til þessa

en: You should only activate a survey when you are absolutely certain that your survey setup is finished and will not need changing.
is: Þú skalt aðeins virkja könnun þegar þú er alveg viss um að uppsetning könnunar er lokið og muni ekki þurfa breytinga við.

en: Your Choices
is: Þitt val

en: Your DB and any changed files will be backed up.
is: Gagnagrunnur þinn og allar breyttar skrár verða afritaðar.

en: Your LimeSurvey installation is checked if the update can be run successfully.
is: Útgáfan þín af Limesurvey er athuguð til að vita hvort uppfærslan geti átt sér stað.

en: Your Ranking
is: Þín einkunn

en: Your answer
is: Þitt svar

en: Your browser reports that it was used previously to answer this survey. We are resetting the session so that you can start from the beginning.
is: Vafrinn þinn tilkynnir að hann var notaður áður til að svara þessari könnun. Við erum að endursetja lotuna svo þú getir byrjað frá byrjun

en: Your condition could not be added! It did not include the question and/or answer upon which the condition was based. Please ensure you have selected a question and an answer.
is: Skilyrðinu var ekki hægt að bæta við! Það innihélt ekki spurningu og/eða svar sem skilyrðið var byggt á. Vertu viss um að hafa valið spurningu eða svar.

en: Your passwords do not match.
is: Aðgangsorðum ber ekki saman.

en: Your personal settings
is: Þínar persónulegu stillingar

en: Your personal settings were successfully saved.
is: Þínar persónulegu stillingar voru vistaðar

en: Your responses have not been lost and have been emailed to the survey administrator and will be entered into our database at a later point.
is: Svörun þín hefur ekki týnst, og hefur verið send í pósti til aðalstjórnanda og verður sett í gagnagrunn okkar síðar.

en: Your responses were successfully saved.
is: Svör þín í þessari könnun hafa verið vistuð.

en: Your survey can export associated token data with each response. Select any additional fields you would like to export.
is: Könnun þin getur flutt út tengd kennis gögn með hverri svörun. Veldu hvert það svæði til viðbótar sem þú vilt flytja út.

en: Your survey responses have been recorded.
is: Svörun þín í könnuninni hefur verið skráð.

en: Your survey responses have been saved successfully.  You will be sent a confirmation e-mail. Please make sure to save your password, since we will not be able to retrieve it for you.
is: Svörun þín hefur verið vistuð. Þér verður sendur staðfestingarpóstur varðandi það. Vinsamlegast vertu viss um að geyma aðgangsorðið, þar sem við getum ekki endurheimt það fyrir þig.

en: Your survey responses have not been recorded. This survey is not yet active.
is: Svörun þín í könnuninni hefur ekki verið skráð. Þessi könnun hefur ekki verið virkjuð ennþá.

en: Your survey was successfully saved.
is: Könnunin var vistuð.

en: Your survey will be saved using that name and password, and can be completed later by logging in with the same name and password.
is: Könnunin þín verður vistuð með þessu nafni og aðgangsorði, og hægt að klára hana síðar  með því að skrá sig með sama nafni og aðgangsorði

en: Your time to answer this question has expired
is: Tími þinn til að svara þessari spurningu er runninn út

en: Your time to answer this question has nearly expired. You have {TIME} remaining.
is: Tími þinn til að svara þessari spurningu er nærri útrunninn. Þú hefur {TIME} eftir.

en: Your update key is invalid and was removed.
is: Uppfærslulykill þinn er óleyfilegur og var fjarlægður.

en: Your user data for accessing %s
is: Þín notenda gögn til að komast í %s

en: and
is: og (and)

en: begins with
is: byrjar á

en: contains
is: inniheldur

en: copy_of_
is: afrit_af_

en: equals
is: Jafnt og

en: greater
is: meira

en: greater or equal
is: meira eða jafnt

en: having a token
is: hafandi kenni

en: having a valid email address
is: hefur löglegt netfang

en: having already completed the survey
is: hefur nú þegar lokið þessari könnun

en: hours
is: klukkutímar

en: less
is: minna

en: less or equal
is: minna eða jafnt

en: mins
is: mínútur

en: not equal
is: ekki jafnt

en: not having been sent an invitation already
is: hefur ekki verið send þátttökuboð nú þegar

en: or
is: eða

en: page
is: síða

en: quota language settings
is: stilling tungumáls kvóta

en: quota members
is: Kvóta meðlimir

en: seconds
is: sekúndur

en: selected
is: valið

en: table
is: tafla

en: this is an automated email to notify that a user has been created for you on the site '%s'.
is: Þetta er sjálfvirkur póstur til að láta þig vita að notandi hefur verið stofnaður fyrir þig á vefnum '%s'.

en: to
is: til

en: until
is: að

en: visit http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php for more information
is: heimsæktu http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php fyrir frekari upplýsingar

en: zip library not supported by PHP, Import ZIP Disabled
is: zip skráarsafn er ekki stutt af PHP, innflutningur ZIP er ekki virkur
