LimeSurvey 2.x - en to cy translation catalogue (2897 entries)

en: %s cannot be left empty
cy: Allwch chi ddim gadael %s yn wag

en: %s duplicate records removed
cy: %s cofnod dyblyg wedi'u tynnu

en: %s entries were not copied because they already existed
cy: Heb gopïo %s cofnod oherwydd eu bod yn bodoli eisoes

en: %s field(s) were successfully added.
cy: Wedi llwyddo i ychwanegu %s maes.

en: %s lines had a mismatching number of fields.
cy: Mae gan %s o linellau nifer anghyson o feysydd.

en: %s messages were scanned out of which %s were marked as bounce by the system.
cy: Wedi sganio % neges. Marciwyd bod y system wedi bownsio % ohonynt.

en: %s messages were scanned, none were marked as bounce by the system.
cy: Wedi sganio % neges. Marciwyd bod y system heb fownsio'r un ohonynt.

en: %s min. %s sec.
cy: %s mun. %s eil.

en: %s new participants were created
cy: Wedi creu %s cyfranogwr newydd

en: %s old response(s) and according timings were successfully imported.
cy: Wedi llwyddo i fewngludo % hen ymateb(ion) a'r amseriadau ACCORDING.

en: %s old response(s) were successfully imported.
cy: Wedi llwyddo i fewngludo hen ymateb(ion) %.

en: %s participant(s) are to be copied
cy: %s o gyfranogwyr i'w copïo

en: %s participants have been copied to the central participants table
cy: Wedi copïo %s cyfranogwr i'r tabl canolog o gyfranogwyr

en: %s participants have been copied to the survey token table
cy: Wedi copïo %s cyfranogwr i dabl tocynnau'r arolwg

en: %s participants have been shared
cy: Wedi rhannu %s cyfranogwr

en: %s question contains errors that need to be corrected | %s questions contain errors that need to be corrected
cy[0]: Mae %s cwestiwn yn cynnwys gwallau sydd angen eu cywiro
cy[1]: Mae %s cwestiwn yn cynnwys gwallau sydd angen eu cywiro
cy[2]: Mae %s cwestiwn yn cynnwys gwallau sydd angen eu cywiro
cy[3]: Mae %s cwestiwn yn cynnwys gwallau sydd angen eu cywiro

en: %s records found in CSV file
cy: Wedi dod o hyd i %s cofnod yn y ffeil CSV

en: %s records have empty mandatory fields
cy: %s cofnod gyda meysydd gorfodol gwag

en: %s records have incomplete or wrong attribute values
cy: %s cofnod gyda gwerthoedd priodoleddau anghywir neu anghyflawn

en: %s records imported
cy: %s cofnod wedi'u mewngludo

en: %s records in CSV
cy: %s cofnod yn CSV

en: %s records met minimum requirements
cy: %s cofnod yn bodloni'r gofynion sylfaenol

en: %s records were duplicate but had attributes updated
cy: Roedd %s o'r cofnodion yn rhai dyblyg ond roedd y priodoleddau wedi'u diweddaru

en: %s records with invalid email address removed
cy: %s cofnod â chyfeiriad e-bost annilys wedi'u tynnu

en: %s response was successfully deleted. | %s responses were successfully deleted.
cy[0]: Wedi llwyddo i ddileu %s ymateb.
cy[1]: Wedi llwyddo i ddileu %s ymateb.
cy[2]: Wedi llwyddo i ddileu %s ymateb.
cy[3]: Wedi llwyddo i ddileu %s ymateb.

en: %s token has been created. | %s tokens have been created.
cy[0]: Wedi creu % tocyn.
cy[1]: Wedi creu % tocyn.
cy[2]: Wedi creu % tocyn.
cy[3]: Wedi creu % tocyn.

en: %s%% completed
cy: %s%% wedi'i gwblhau

en: 'Other:' comment mandatory
cy: Rhaid rhoi sylw yn 'Arall:'

en: (Autodetect)
cy: (Awto ganfod)

en: (Iconv Library not installed)
cy: (Llyfrgell Iconv heb ei osod)

en: (Label sets were not imported since you do not have the permission to create new label sets.)
cy: (Chafodd y setiau labeli ddim eu mewngludo oherwydd does gennych chi ddim yr hawl i greu setiau labeli newydd.)

en: (No target question)
cy: (Dim cwestiwn targed)

en: (None)
cy: (Dim un)

en: (Reason: Admin email address empty)
cy: (Rheswm: Cyfeiriad e-bost gweinyddwr yn wag)

en: (Select multiple label sets by using the Ctrl key)
cy: (Gallwch ddewis mwy nag un set o labeli drwy ddefnyddio'r fysell Ctrl)

en: (Sub-)question width
cy: Lled (is-)gwestiwn

en: (stable)
cy: (sefydlog)

en: (unstable)
cy: (ansefydlog)

en: *This setting cannot be changed later!
cy: *Does dim modd newid y gosodiad hwn nes ymlaen!

en: ...or import a question
cy: ...neu fewngludo cwestiwn

en: 16 or up
cy: 16 neu fwy

en: 1st quartile (Q1)
cy: Chwartel cyntaf (Q1)

en: 1st time limit warning CSS style
cy: Y rhybudd terfyn amser 1af (Arddull CSS)

en: 1st time limit warning message
cy: Y neges rhybudd terfyn amser 1af

en: 1st time limit warning message display time
cy: Dangos amser y neges rhybudd terfyn amser 1af

en: 1st time limit warning message timer
cy: Amserydd y neges rhybudd terfyn amser 1af

en: 2nd quartile (Median)
cy: 2il chwartel (Canolrif)

en: 2nd time limit warning CSS style
cy: Yr 2il rybudd terfyn amser (Arddull CSS)

en: 2nd time limit warning message
cy: Yr 2il neges rhybudd terfyn amser

en: 2nd time limit warning message display time
cy: Dangos amser yr 2il neges rhybudd terfyn amser

en: 2nd time limit warning message timer
cy: 2il amserydd y neges rhybudd terfyn amser

en: 3-Click ComfortUpdate
cy: ComfortUpdate 3-clic

en: 3rd quartile (Q3)
cy: 3ydd chwartel (Q3)

en: 5 Point Choice
cy: Dewis 5 Pwynt

en: 7bit Swedish
cy: 7bit Swedeg

en: <No default value>
cy: <Dim gwerth diofyn>

en: <no data>
cy: <dim data>

en: A Note On Privacy
cy: Nodyn ar Breifatrwydd.

en: A backup of this table has been made and can be accessed by your system administrator.
cy: Wedi creu copi wrth gefn o'r tabl hwn.  Bydd gweinyddwr y system yn gallu cael mynediad ato.

en: A backup of this table will be made if you proceed. Your system administrator will be able to access this table.
cy: Bydd copi wrth gefn o'r tabl hwn yn cael ei greu os byddwch chi'n bwrw ymlaen.  Bydd gweinyddwr y system yn gallu cael mynediad at y tabl hwn.

en: A database named "%s" already exists.
cy: Mae cronfa ddata o'r enw  "%s" yn bodoli eisoes.

en: A deactivated survey is not accessible to participants (only a message appears that they are not permitted to see this survey).
cy: Dydy arolwg sydd wedi'i analluogi ddim yn agored i gyfranogwyr (bydd neges yn ymddangos yn dweud nad oes ganddyn nhw hawl i weld yr arolwg hwn).

en: A group in the CSV/SQL file is not part of the same survey. The import of the survey was stopped.
cy: Mae grŵp o fewn y ffeil CSV/SQL sydd ddim yn rhan o'r un arolwg. Wedi rhoi terfyn ar fewngludo'r arolwg.

en: A question index will be shown; participants will be able to jump between viewed questions.
cy: Bydd mynegai cwestiynau yn ymddangos; bydd cyfranogwyr yn gallu neidio rhwng y cwestiynau.

en: A token entry for the saved survey has been created too.
cy: Mae cofnod tocyn hefyd wedi'i greu ar gyfer yr arolwg a gadwyd.

en: A token table has been created for this survey and the old tokens were imported.
cy: Wedi creu tabl tocynnau ar gyfer yr arolwg hwn ac mae'r hen docynnau wedi cael eu mewngludo.

en: A token table has been created for this survey.
cy: Wedi creu tabl tocynnau ar gyfer yr arolwg hwn.

en: A username was not supplied or the username is invalid.
cy: Does dim enw defnyddiwr wedi cael ei roi neu mae'r enw defnyddiwr yn annilys.

en: AND
cy: A

en: AND/OR Date is
cy: A/NEU Y dyddiad yw

en: ARMSCII-8 Armenian
cy: ARMSCII-8 Armeneg

en: Abbreviated question text
cy: Testun cryno'r cwestiwn

en: Ability to change of questions, groups and parameters is still limited.
cy: Mae'r gallu i newid cwestiynau, grwpiau a pharamedrau yn dal i fod yn gyfyngedig.

en: Absolute value
cy: Gwerth absoliwt

en: Accelerator keys for list items
cy: Bysellau brys ar gyfer eitemau'r rhestr

en: Access
cy: Mynediad

en: Access denied
cy: Dim mynediad

en: Access denied!
cy: Dim mynediad!

en: Action
cy: Gweithredu

en: Action to perform when time limit is up
cy: Gweithred i'w chyflawni pan fydd y terfyn amser wedi dod i ben

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Activate Survey
cy: Galluogi'r Arolwg

en: Activate this Survey
cy: Rhoi'r Arolwg hwn ar Waith

en: Activate this to show a map above the input field where the user can select a location
cy: Rhowch hwn ar waith i ddangos map uwchben y maes mewnbynnu fel y gall defnyddiwr ddewis lleoliad.

en: Active
cy: Ar Waith

en: Active surveys
cy: Arolygon gweithredol

en: Active token tables
cy: Tablau tocynnau gweithredol

en: Add
cy:  Ychwanegu

en: Add New Quota
cy: Ychwanegu Cwota Newydd

en: Add URL parameter
cy: Ychwanegu paramedr URL

en: Add a language:
cy: Ychwanegu iaith:

en: Add a new question
cy: Ychwanegu cwestiwn newydd

en: Add a prefix to the answer field
cy: Ychwanegu rhagddodiad at y maes ateb

en: Add a suffix to the answer field
cy: Ychwanegu ôl-ddodiad at y maes ateb

en: Add all %s participants in your current list to a survey.
cy: Ychwanegu pob un o'r % cyfranogwyr yn eich rhestr bresennol at arolwg.

en: Add all participants in your current list to a survey.
cy: Ychwanegu'r holl gyfranogwyr yn eich rhestr bresennol at arolwg.

en: Add and edit conditions
cy: Ychwanegu a golygu amodau

en: Add another record
cy: Ychwanegu cofnod arall

en: Add another search criteria
cy: Ychwanegu meini prawf chwilio eraill

en: Add another token entry
cy: Ychwanegu cofnod tocyn arall

en: Add answer
cy: Ychwanegu ateb

en: Add attribute
cy: Ychwanegu priodoledd

en: Add condition
cy: Ychwanegu amod

en: Add dummy tokens
cy: Ychwanegu ffug docynnau

en: Add fields
cy: Ychwanegu meysydd

en: Add group
cy: Ychwanegu grŵp

en: Add language
cy: Ychwanegu iaith

en: Add new group to survey
cy: Ychwanegu grŵp newydd at arolwg

en: Add new question to group
cy: Ychwanegu cwestiwn newydd at grŵp

en: Add new token entry
cy: Ychwanegu cofnod tocyn newydd

en: Add new user group
cy: Ychwanegu grŵp defnyddiwr newydd

en: Add or delete groups
cy: Ychwanegu neu ddileu grwpiau

en: Add or delete questions
cy: Ychwanegu neu ddileu cwestiynau

en: Add or delete subquestions or change their codes
cy: Ychwanegu neu ddileu is-gwestiynau neu newid eu codau

en: Add participant
cy: Ychwanegu cyfranogwr

en: Add participant to survey
cy: Ychwanegu cyfranogwr at yr arolwg

en: Add participants to a survey
cy: Ychwanegu cyfranogwyr at arolwg

en: Add participants to central database
cy: Ychwanegu cyfranogwyr at y gronfa ddata ganolog

en: Add participants to survey
cy: Ychwanegu cyfranogwyr at arolwg

en: Add question
cy: Ychwanegu cwestiwn

en: Add question group
cy: Ychwanegu grŵp o gwestiynau

en: Add scenario
cy: Ychwanegu senario

en: Add search condition
cy: Ychwanegu amod chwilio

en: Add survey
cy: Ychwanegu arolwg

en: Add the %s selected participants to a survey.
cy: Ychwanegu'r %s o gyfranogwyr a ddewiswyd at arolwg.

en: Add the selected participants to a survey.
cy: Ychwanegu'r cyfranogwyr a ddewiswyd at arolwg.

en: Add token entry
cy: Ychwanegu cofnod tocyn

en: Add user
cy: Ychwanegu defnyddiwr

en: Add user group
cy: Ychwanegu grŵp defnyddwyr

en: Add user:
cy: Ychwanegu defnyddiwr:

en: Add value
cy: Ychwanegu gwerth

en: Additional Languages
cy: Ieithoedd Ychwanegol

en: Additional languages:
cy: Ieithoedd ychwanegol:

en: Admin email:
cy: E-bost gweinyddu:

en: Admin login name
cy: Enw mewngofnodi gweinyddwr

en: Admin login password
cy: Cyfrinair mewngofnodi gweinyddwr

en: Administration
cy: Gweinyddu

en: Administration template:
cy: Templed gweinyddu:

en: Administrator credentials
cy: Manylion y gweinyddwr

en: Administrator email
cy: E-bost y gweinyddwr

en: Administrator name
cy: Enw'r gweinyddwr

en: Administrator name:
cy: Enw'r gweinyddwr:

en: Administrator:
cy: Gweinyddwr:

en: Afrikaans
cy: Affricaneg

en: After
cy: Ar ôl

en: After having clicked the save button you can either close this browser window or continue filling out the survey.
cy: Ar ôl clicio’r botwm Cadw gallwch naill ai gau ffenestr y porwr hwn neu fwrw ymlaen i lenwi'r arolwg.

en: After you are done please click the bottom 'Save' button to save your changes.
cy: Ar ôl gorffen, cliciwch y botwm 'Cadw' i gadw eich newidiadau.

en: Albanian
cy: Albaneg

en: All
cy: Pob un

en: All %s user templates updated.
cy: Wedi diweddaru pob un o'r %s templed defnyddwyr.

en: All answers are already selected in this quota.
cy: Mae pob ateb eisoes wedi'i ddewis yn y cwota hwn.

en: All answers meet consistency standards.
cy: Mae pob ateb yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All assessments meet consistency standards.
cy: Mae pob asesiad yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All conditions in this survey have been deleted.
cy: Mae pob amod yn yr arolwg hwn wedi'i ddileu.

en: All conditions meet consistency standards.
cy: Mae pob amod yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All conditions scenarios were renumbered.
cy: Wedi ail-rifo'r holl senarios amodau.

en: All default values meet consistency standards.
cy: Mae pob gwerth diofyn yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All groups meet consistency standards.
cy: Mae pob grŵp yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All in one
cy: Y cyfan mewn un

en: All of the user's surveys were transferred to %s.
cy: Mae holl arolygon y defnyddiwr wedi cael eu trosglwyddo i  %s.

en: All old survey tables meet consistency standards.
cy: Mae pob hen dabl arolwg yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All old token tables meet consistency standards.
cy: Mae pob hen dabl tocynnau yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All participant information is lost.
cy: Bydd yr holl wybodaeth am gyfranogwyr yn cael ei cholli.

en: All question attributes meet consistency standards.
cy: Mae pob priodoledd cwestiwn yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All questions meet consistency standards.
cy: Mae pob cwestiwn yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All questions, answers, etc for removed languages will be lost. Are you sure?
cy: Byddwch yn colli unrhyw gwestiynau, atebion ac ati ar gyfer yr ieithoedd a gafodd eu tynnu. Ydych chi'n siŵr?

en: All questions, groups and parameters are editable again.
cy: Mae pob cwestiwn, grŵp a pharamedr yn gallu cael eu golygu eto.

en: All quota language settings meet consistency standards.
cy: Mae pob gosodiad iaith cwota yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All quota quota members meet consistency standards.
cy: Mae pob aelod cwota cwota yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All quotas meet consistency standards.
cy: Mae pob cwota yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All responses
cy: Pob ymateb

en: All survey language settings meet consistency standards.
cy: Mae pob gosodiad iaith arolwg yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All surveys meet consistency standards.
cy: Mae pob arolwg yn bodloni'r safonau cysondeb.

en: All tokens
cy: Pob tocyn

en: Allow multiple responses or update responses with one token?
cy: Ydych chi am ganiatáu mwy nag un ymateb neu ddiweddaru ymatebion gydag un tocyn?

en: Allow only numerical input
cy: Caniatáu rhifau yn unig

en: Allow only numerical input for 'Other' text
cy: Caniatáu rhifau yn unig ar gyfer 'Arall'

en: Allow participant to unblacklist himself/herself:
cy: Caniatáu i gyfranogwr dynnu ei hun oddi ar y rhestr wahardd:

en: Allow public registration?
cy: Ydych chi am alluogi cofrestru cyhoeddus?

en: Allow this user to edit these participants
cy: Caniatáu i'r defnyddiwr hwn olygu'r cyfranogwyr hyn

en: Allowed
cy: Caniateir

en: Allowed file types
cy: Mathau o ffeiliau a ganiateir

en: Allowed file types in comma separated format. e.g. pdf,doc,odt
cy: Mathau o ffeiliau a ganiateir mewn fformat gydag atalnod rhyngddynt. e.e. pdf, doc, odt

en: Also this problem can occur when you are working/editing in LimeSurvey in several browser windows/tabs at the same time.
cy: Hefyd, gall y broblem hon ddigwydd pan rydych yn gweithio/golygu yn LimeSurvey mewn sawl tab/ffenestr porwr ar yr un pryd.

en: Always
cy: Bob tro

en: Always hide this question
cy: Cuddio'r cwestiwn hwn bob amser

en: Amharic
cy: Amhareg

en: An email has been sent to the address you provided with access details for this survey. Please follow the link in that email to proceed.
cy: Anfonwyd e-bost i'r cyfeiriad a roesoch gyda manylion mynediad at yr arolwg hwn. Dilynwch y ddolen yn yr e-bost i fwrw ymlaen.

en: An email has been sent with details about your saved survey
cy: Mae neges e-bost wedi'i hanfon gyda manylion eich arolwg a gadwyd

en: An email with a generated password was sent to the user.
cy: Wedi anfon e-bost at y defnyddiwr gyda chyfrinair a gynhyrchwyd.

en: An email with your login data was sent to you.
cy: Rydym wedi anfon e-bost atoch yn cynnwys eich data mewngofnodi.

en: An error occurred saving a response to survey id
cy: Cafwyd gwall wrth gadw ymateb i id arolwg

en: An error occurred uploading your file. This may be caused by incorrect permissions in your %s folder.
cy: Gwall wrth lwytho'ch ffeil i fyny. Efallai bod yr hawliau anghywir yn eich ffolder %s.

en: An expired survey is not accessible to participants (they only see a message that the survey has expired).
cy: Dydy arolwg sydd wedi dod i ben ddim yn agored i gyfranogwyr (byddant yn gweld neges yn dweud bod yr arolwg wedi dod i ben).

en: An non-recoverable error happened during the update. Error details:
cy: Gwall di-droi'n ôl wrth ddiweddaru. Manylion y gwall:

en: An unexpected error has occurred and your responses cannot be saved.
cy: Cafwyd gwall annisgwyl a does dim modd cadw eich ymatebion.

en: Anonymized responses
cy: Ymatebion dienw

en: Anonymized responses?
cy: Ymatebion dienw?

en: Answer
cy: Ateb

en: Answer codes
cy: Codau ateb

en: Answer matched (regexp)
cy: Ateb yn cyfateb (mynegiant rheolaidd)

en: Answer option
cy: Dewis ateb

en: Answer options
cy: Dewisiadau ateb

en: Answer options were successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw dewisiadau ateb.

en: Answer prefix
cy: Rhagddodiad ateb

en: Answer scale %s
cy: Graddfa ateb %s

en: Answer suffix
cy: Ôl-ddodiad ateb

en: Answer was
cy: Yr ateb oedd

en: Answer was NOT
cy: Doedd yr ateb DDIM

en: Answer was greater than
cy: Roedd yr ateb yn fwy na

en: Answer was greater than or equal to
cy: Roedd yr ateb yn fwy na neu'n hafal i

en: Answer was less than
cy: Roedd yr ateb yn llai na

en: Answer was less than or equal to
cy: Roedd yr ateb yn llai na neu'n hafal i

en: Answer:
cy: Ateb:

en: Answers
cy: Atebion

en: Answers and tokens have been re-opened.
cy: Wedi ail-agor atebion a thocynnau.

en: Answers cleared
cy: Wedi clirio'r atebion

en: Answers from this response
cy: Atebion o'r ymateb hwn

en: Answers with a code of 0 (zero) or blank code are not allowed, and will not be saved
cy: Does dim hawl rhoi atebion gyda chod 0 (sero) neu god gwag, ac ni fyddant yn cael eu cadw

en: Answer|Left-slider-text|Right-slider-text separator character
cy: Ateb|Testun llithrydd i'r chwith|Nod gwahanydd testun llithrydd i'r dde

en: Any
cy: Unrhyw un

en: Apr
cy: Ebr

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Arc cosine
cy: Cosin arc

en: Arc sine
cy: Sin arc

en: Arc tangent
cy: Tan Arc

en: Arc tangent of two variables
cy: Tan arc dau newidyn

en: Are you really sure you want to *delete* some incomplete answers and reset the completed state of both answers and tokens?
cy: Ydych chi'n hollol siŵr eich bod am *ddileu* rhai atebion anorffenedig ac ailosod statws gorffenedig yr atebion a'r tocynnau?

en: Are you sure you want to clear all your responses?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am glirio'ch holl ymatebion?

en: Are you sure you want to delete all conditions set in this scenario?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r holl amodau a osodwyd yn y senario hwn?

en: Are you sure you want to delete all conditions set to the questions you have selected?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r holl amodau sydd wedi'u gosod ar gyfer y cwestiynau a ddewisoch?

en: Are you sure you want to delete the selected entries?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cofnodion a ddewiswyd?

en: Are you sure you want to delete these surveys?
cy: Ydych chi’n siŵr eich bod am ddileu'r arolygon hyn?

en: Are you sure you want to delete this URL parameter?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r paramedr URL hwn?

en: Are you sure you want to delete this condition?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r amod hwn?

en: Are you sure you want to delete this entry?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r cofnod hwn?

en: Are you sure you want to delete this file?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r ffeil hon?

en: Are you sure you want to delete this template?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r templed hwn?

en: Are you sure you want to expire these surveys?
cy: Ydych chi’n siŵr eich bod am ddod â'r arolygon hyn i ben?

en: Are you sure you want to renumber the scenarios with incremented numbers beginning from 1?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ail-rifo'r senarios gyda rhifau yn cynyddu gan ddechrau gydag 1?

en: Are you sure you want to un-share the selected participants?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddad-rannu'r cyfranogwyr a ddewiswyd?

en: Arithmetic mean
cy: Cymedr arithmetig

en: Array
cy: Arae

en: Array (10 Point Choice)
cy: Arae (Dewis 10 Pwynt)

en: Array (5 Point Choice)
cy: Arae (Dewis 5 Pwynt)

en: Array (Increase/Same/Decrease)
cy: Arae (Cynyddu/Yr un fath/Lleihau)

en: Array (Numbers)
cy: Arae (Rhifau)

en: Array (Texts)
cy: Arae (Testunau)

en: Array (Yes/No/Uncertain)
cy: Arae (Ie/Na/Ansicr)

en: Array by column
cy: Arae yn ôl colofn

en: Array dual scale
cy: Graddfa ddeuol arae

en: Array filter
cy: Hidlydd arae

en: Array filter exclusion
cy: Eithrio hidlydd arae

en: Array filter style
cy: Arddull hidlo arae

en: Arrays
cy: Araeau

en: As a last step you should clear your browser cache now.
cy: I orffen, dylech glirio storfa eich porwr nawr.

en: Assessment details
cy: Manylion yr asesiad

en: Assessment group score
cy: Sgôr grŵp asesu

en: Assessment heading
cy: Pennawd yr asesiad

en: Assessment mode for this survey is not activated. You can activate it in the %s survey settings %s (tab 'Notification & data management').
cy: Dydy'r modd asesiadau ddim wedi cael ei alluogi ar gyfer yr arolwg hwn. Gallwch ei alluogi yn y %s  gosodiadau arolwg %s (tab 'Hysbysu a rheoli data').

en: Assessment rules
cy: Rheolau'r asesiad

en: Assessment value
cy: Gwerth yr asesiad

en: Assessment:
cy: Asesiad:

en: Assessments
cy: Asesiadau

en: Assessments mode not activated
cy: Dydy'r modd asesiadau ddim wedi cael ei alluogi

en: At beginning
cy: Ar y dechrau

en: At end
cy: Ar y diwedd

en: At least one installed
cy: Wedi gosod o leiaf un

en: Attribute ID
cy: ID Priodoledd

en: Attribute display setting updated
cy: Wedi diweddaru'r gosodiad dangos priodoleddau

en: Attribute field
cy: Maes priodoledd

en: Attribute management
cy: Rheoli priodoledd

en: Attribute name
cy: Enw priodoledd

en: Attribute name:
cy: Enw priodoledd:

en: Attribute settings
cy: Gosodiadau priodoleddau

en: Attribute type
cy: Math o briodoledd

en: Attribute type:
cy: Math o briodoledd:

en: Attribute value
cy: Gwerth priodoledd

en: Attribute values for existing participants have been updated from the participants records
cy: Wedi diweddaru gwerthoedd priodoledd y cyfranogwyr presennol o gofnodion y cyfranogwyr

en: Attribute values for existing participants have been updated from the token records
cy: Wedi diweddaru gwerthoedd priodoledd y cyfranogwyr presennol o'r cofnodion tocyn

en: Attribute visible:
cy: Priodoledd yn weladwy:

en: Attributes to be created
cy: Priodoleddau i'w creu

en: Attributes to export:
cy: Priodoleddau i'w hallgludo:

en: Attributes values from the participant's token
cy: Gwerthoedd priodoledd o docynnau'r cyfranogwr

en: Aug
cy: Awst

en: Auto
cy: Awto

en: Auto Translate
cy: Awto Gyfieithu

en: Auto-check exclusive option if all others are checked
cy: Rhoi tic yn awtomatig yn y dewis unigryw os bydd tic ym mhob dewis arall.

en: Autoload URL
cy: Llwytho'r URL yn awtomatig

en: Autoload URL:
cy: Llwytho'r URL yn awtomatig:

en: Automatic
cy: Awtomatig

en: Automatically check for updates:
cy: Chwilio am ddiweddariadau'n awtomatig:

en: Automatically load URL when survey complete?
cy: Llwytho'r URL yn awtomatig ar ôl gorffen yr arolwg?

en: Available label sets:
cy: Setiau labeli sydd ar gael:

en: Available languages:
cy: Ieithoedd sydd ar gael:

en: Average
cy: Cyfartaledd

en: Average file size
cy: Cyfartaledd maint ffeil

en: Average interview time:
cy: Amser cyfartalog cyfweliad:

en: Average no. of files per respondent
cy: Nifer y ffeiliau ar gyfartaledd ar gyfer pob ymatebydd

en: Average size per respondent
cy: Cyfartaledd maint pob ymatebydd

en: Back
cy: Yn ôl

en: Back to Response Import
cy: Yn ôl i Fewngludo Ymateb

en: Back to attribute field management.
cy: Yn ôl i reoli meysydd priodoleddau.

en: Back to global settings
cy: Yn ôl i'r gosodiadau safle cyfan

en: Back to main menu
cy: Yn ôl i'r brif ddewislen

en: Backup Entire Database
cy: Copi wrth Gefn o'r Gronfa Ddata Gyfan

en: Bar chart
cy: Siart bar

en: Base language
cy: Iaith Sylfaen

en: Base language:
cy: Iaith sylfaen:

en: Basic admin notification
cy: Hysbysiad gweinyddol sylfaenol

en: Basic email notification
cy: Hysbysiad e-bost sylfaenol

en: Basic email notification is sent to:
cy: Anfonir hysbysiad e-bost sylfaenol at:

en: Basque
cy: Basgeg

en: Before
cy: Cyn

en: Begins with
cy: Yn dechrau gyda

en: Belarusian
cy: Belarwsieg

en: Big5 Traditional Chinese
cy: Big5 Tsieinëeg Traddodiadol

en: Binary pseudo charset
cy: Set nodau ffug ddeuaidd

en: Binary safe case-insensitive string comparison
cy: Cymharu llinynnau deuaidd diogel sydd ddim yn gwahaniaethu rhwng llythrennau bach a mawr

en: Binary safe string comparison
cy: Cymharu llinynnau deuaidd diogel

en: Blacklist all current surveys for participant once the global field is set:
cy: Rhoi pob arolwg presennol ar restr wahardd y cyfranogwr ar ôl gosod y safle cyfan:

en: Blacklist control
cy: Rheoli'r rhestr wahardd

en: Blacklist participant for any new added survey once the global field is set:
cy: Rhoi cyfranogwr ar restr wahardd ar gyfer unrhyw arolwg a gaiff ei ychwanegu ar ôl gosod y safle cyfan:

en: Blacklist settings
cy: Gosodiadau'r rhestr wahardd

en: Blacklisted
cy: Wedi gwahardd

en: Blacklisted participants
cy: Cyfranogwyr a waharddwyd

en: Bosnian
cy: Bosneg

en: Both rows and columns
cy: Rhesi a cholofnau

en: Bounce Email:
cy: Bownsio E-bost:

en: Bounce email:
cy: Bownsio e-bost:

en: Bounce processing is deactivated either application-wide or for this survey in particular.
cy: Wedi analluogi prosesu negeseuon sy'n bownsio'n ôl naill ai drwy'r rhaglen gyfan neu ar gyfer yr arolwg hwn yn benodol.

en: Bounce settings
cy: Gosodiadau bownsio

en: Bounce settings have been saved.
cy: Wedi cadw'r gosodiadau bownsio.

en: Bounce settings to be used
cy: Gosodiadau bownsio i'w defnyddio

en: Browse
cy: Pori

en: Browse Uploaded Resources
cy: Pori'r Adnoddau sydd wedi'u Llwytho i Fyny

en: Browse responses
cy: Pori drwy ymatebion

en: Browse saved responses
cy: Pori drwy ymatebion sydd wedi'u cadw

en: Browse uploaded resources
cy: Pori adnoddau a lwythwyd i fyny

en: Buildnumber was successfully updated to %s.
cy: Wedi llwyddo i ddiweddaru Buildnumber yn %s.

en: Bulgarian
cy: Bwlgareg

en: But this one isn't.
cy: Ond dydy hwn ddim.

en: By question group
cy: Fesul grŵp o gwestiynau

en: Bypass token with failing email addresses
cy: Hepgor tocyn gyda chyfeiriad e-bost annilys

en: CPDB CSV summary
cy: Crynodeb CPDB CSV

en: CSS & Javascript files:
cy: Ffeiliau CSS a Javascript:

en: CSS Style for the message that displays in the countdown timer during the countdown
cy: Arddull CSS ar gyfer y neges sy'n cael ei dangos yn yr amserydd i ddangos faint o amser sydd ar ôl

en: CSS style for the 'time limit expiry message'
cy: Arddull CSS ar gyfer 'neges dod i ben yr amserydd terfyn amser'

en: CSS style used when the 'time limit warning' message is displayed
cy: Yr arddull CSS a ddefnyddir pan fydd neges 'rhybudd terfyn amser' yn cael ei dangos

en: CSS style used when the 2nd 'time limit warning' message is displayed
cy: Yr arddull CSS a ddefnyddir pan fydd yr 2il neges 'rhybudd terfyn amser' yn cael ei dangos

en: CSV field names
cy: Enwau meysydd CSV

en: CSV input format
cy: Fformat mewngludo CSV

en: Calculate the Sample Standard Deviation for the list of numbers
cy: Cyfrifo Gwyriad Safonol y Sampl ar gyfer y rhestr o rifau

en: Calculate the sum of values in an array
cy: Cyfrifo swm y gwerthoedd mewn arae

en: Calculates the exponent of e
cy: Mae hwn yn cyfrifo esbonydd e

en: Calculation
cy: Cyfrifo

en: Can edit?
cy: Gallu golygu?

en: Can't bind to the LDAP directory
cy: Does dim modd rhwymo wrth y cyfeiriadur LDAP

en: Can't connect to the LDAP directory
cy: Methu cysylltu â'r cyfeiriadur LDAP

en: Can't update labels because you are using duplicated codes
cy: Does dim modd diweddaru'r labeli oherwydd rydych chi'n defnyddio codau dyblyg.

en: Cancel
cy: Canslo

en: Cannot be changed
cy: Does dim modd ei newid

en: Cannot be changed (survey is active)
cy: Does dim modd ei newid (mae'r arolwg yn weithredol)

en: Cannot import the VVExport file.
cy: Does dim modd mewngludo ffeil Allgludo VV.

en: Case-insensitive strstr
cy: Strstr sydd ddim yn gwahaniaethu rhwng llythrennau bach a mawr

en: Catalan
cy: Catalaneg

en: Catalan (Valencian)
cy: Catalan (Valencia)

en: Category separator
cy: Gwahanydd categori

en: Caution: JavaScript execution is disabled in your browser. You may not be able to answer all questions in this survey. Please, verify your browser parameters.
cy: Gofal:  Mae JavaScript wedi'i analluogi yn eich porwr. Efallai na fyddwch yn gallu ateb pob cwestiwn yn yr arolwg hwn. Gwiriwch baramedrau eich porwr.

en: Central participant database/panel
cy: Panel/cronfa ddata cyfranogwyr canolog

en: Central participants database summary
cy: Crynodeb cronfa ddata cyfranogwyr canolog

en: Change log
cy: Log newid

en: Change the display style of the month when using select boxes
cy: Newid i'r ffordd o ddangos y mis wrth ddefnyddiol blychau dewisol

en: Changes cannot be saved to a standard template.
cy: Does dim modd cadw newidiadau i dempled safonol.

en: Character set of file:
cy: Set nodau'r ffeil:

en: Character set of the file:
cy: Set nodau'r ffeil:

en: Chart type
cy: Math o siart

en: Check Data Integrity
cy: Gwirio Cywirdeb y Data

en: Check again
cy: Gwirio eto

en: Check all
cy: Ticio pob un

en: Check any that apply
cy: Ticiwch unrhyw rai sy'n berthnasol

en: Check data
cy: Gwirio data

en: Check database again?
cy: Ydych chi am wirio'r gronfa ddata eto?

en: Check now
cy: Gwirio nawr

en: Check or uncheck all items
cy: Ticio neu ddad-dicio pob eitem

en: Check survey logic for current question
cy: Gwirio rhesymeg yr arolwg ar gyfer y cwestiwn presennol

en: Check survey logic for current question group
cy: Gwirio rhesymeg yr arolwg ar gyfer y grŵp presennol o gwestiynau

en: Checkbox layout
cy: Cynllun y blwch ticio

en: Checked
cy: Wedi'i wirio

en: Checking basic requirements...
cy: Wrthi'n gwirio'r gofynion sylfaenol...

en: Checking existing LimeSurvey files...
cy: Wrthi'n gwirio'r ffeiliau LimeSurvey presennol...

en: Chinese (Simplified)
cy: Tsieinëeg (Symledig)

en: Chinese (Traditional - Hong Kong)
cy: Tsieinëeg (Traddodiadol - Hong Kong)

en: Chinese (Traditional - Taiwan)
cy: Tsieinëeg (Traddodiadol - Taiwan)

en: Choice header
cy: Pennyn dewis

en: Choose 'Run/All' from the menu to run the import
cy: Dewis 'Rhedeg/Cyfan' o'r ddewislen i fewngludo

en: Choose columns
cy: Dewiswch golofnau

en: Choose one of the following answers
cy: Dewiswch un o'r atebion canlynol

en: Choose the CSV file to upload:
cy: Dewiswch y ffeil CSV i'w llwytho i fyny:

en: Choose the file to upload:
cy: Dewis ffeil i'w llwytho i fyny:

en: Choose token fields
cy: Dewiswch feysydd tocyn

en: Choose your language
cy: Dewiswch eich iaith

en: Clear
cy: Clirio

en: Clear All Page
cy: Tudalen Clirio'r Cyfan

en: Clear Responses
cy: Clirio Ymatebion

en: Click here to continue
cy: Cliciwch yma i fwrw ymlaen

en: Click here to log in.
cy: Cliciwch yma i fewngofnodi.

en: Click on 'Submit' now to complete the process and save your answers.
cy: Cliciwch ar 'Cyflwyno' nawr i orffen y broses ac i gadw eich atebion.

en: Click on the following button if you want to
cy: Cliciwch y botwm canlynol os ydych chi am

en: Clicking 'Yes' will generate tokens for all those in this token list that have not been issued one. Continue?
cy: Bydd clicio 'Iawn' yn creu tocynnau ar gyfer pob un o'r rheini ar y rhestr tocynnau hon sydd heb gael un. Bwrw ymlaen?

en: Close
cy: Cau

en: Close Window
cy: Cau'r Ffenestr

en: Close editor
cy: Cau'r golygydd

en: Close this group
cy: Cau'r grŵp hwn

en: Close this question
cy: Cau'r cwestiwn hwn

en: Close this survey
cy: Cau'r arolwg hwn

en: Close this window
cy: Cau’r ffenestr hon

en: Closed
cy: Wedi cau

en: Code
cy: Cod

en: Code filter
cy: Hidlydd cod

en: Code:
cy: Cod:

en: Column control
cy: Rheoli colofn

en: Columns
cy: Colofnau

en: ComfortUpdate step %s
cy: Cam %s ComfortUpdate

en: Comma
cy: Coma

en: Comma (,)
cy: Coma (,)

en: Comment
cy: Sylw

en: Comments
cy: Sylwadau

en: Compare a string to a regular expression pattern
cy: Cymharu llinyn â phatrwm mynegiant rheolaidd

en: Comparison operator
cy: Gweithredwr cymharu

en: Completed
cy: Wedi cwblhau

en: Completed Page
cy: Tudalen Cwblhau

en: Completed responses only
cy: Ymatebion wedi'u cwblhau yn unig

en: Completed?
cy: Wedi gorffen?

en: Completion state
cy: Cyflwr cwblhau

en: Conditional processing
cy: Prosesu amodol

en: Conditions
cy: Amodau

en: Conditions designer
cy: Dylunydd amodau

en: Configuration
cy: Ffurfweddiad

en: Configuration directory is not writable
cy: Does dim modd ysgrifennu ar y cyfeiriadur ffurfweddu

en: Confirm Password:
cy: Cadarnhau'r Cyfrinair:

en: Confirm your admin password
cy: Cadarnhau eich cyfrinair gweinyddwr.

en: Confirmation
cy: Cadarnhau

en: Confirmation email
cy: E-bost cadarnhau

en: Confirmation email subject
cy: Pwnc yr e-bost cadarnhau

en: Confirmation email subject:
cy: Pwnc e-bost cadarnhad:

en: Confirmation of your participation in our survey
cy: Cadarnhad o'ch cyfraniad yn ein harolwg

en: Connection with database failed. Please check database location, user name and password and try again.
cy: Wedi methu cysylltu â'r gronfa ddata. Gwiriwch leoliad y gronfa ddata, yr enw defnyddiwr a'r cyfrinair a rhoi cynnig arall arni.

en: Constant
cy: Cysonyn

en: Constant value
cy: Gwerth y cysonyn

en: Contains
cy: Yn cynnwys

en: Continue
cy: Bwrw Ymlaen

en: Continue?
cy: Bwrw ymlaen?

en: Convert N to
cy: Trosi N i

en: Convert Y to
cy: Trosi Y i

en: Convert a 8 bit string to a quoted-printable string
cy: Trosi llinyn 8 did i linyn argraffadwy a ddyfynnwyd

en: Convert a date/time string to unix timestamp
cy: Trosi llinyn dyddiad/amser i stamp amser unix

en: Convert a quoted-printable string to an 8 bit string
cy: Trosi llinyn argraffadwy a ddyfynnwyd i linyn 8 did

en: Convert all HTML entities to their applicable characters (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
cy: Trosi'r holl endidau HTML i'w nodau cymwys (defnyddio ENT_QUOTES ac UTF-8 bob amser)

en: Convert all applicable characters to HTML entities (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
cy: Trosi'r holl nodau cymwys i endidau HTML (defnyddio ENT_QUOTES ac UTF-8 bob amser)

en: Convert resource links and INSERTANS fields?
cy: Trosi dolenni adnoddau a meysydd INSERTANS?

en: Convert resource links?
cy: Ydych chi am drosi dolenni adnoddau?

en: Convert resources links?
cy: Ydych chi am drosi dolenni adnoddau?

en: Convert spaces in question text to underscores
cy: Trosi'r bylchau yn nhestun y cwestiwn yn danlinellau

en: Convert special HTML entities back to characters (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
cy: Trosi endidau HTML arbennig yn ôl i nodau (defnyddio ENT_QUOTES ac UTF-8 bob amser)

en: Convert special characters to HTML entities (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
cy: Trosi nodau arbennig i endidau HTML (defnyddio ENT_QUOTES ac UTF-8 bob amser)

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy Current Question
cy: Copïo'r Cwestiwn Presennol

en: Copy Template
cy: Copïo'r Templed

en: Copy advanced settings?
cy: Copïo gosodiadau uwch?

en: Copy answer options?
cy: Copïo dewisiadau ateb?

en: Copy conditions
cy: Copïo'r amodau

en: Copy failed
cy: Wedi methu copïo

en: Copy of survey is completed.
cy: Wedi gorffen copïo'r arolwg.

en: Copy question
cy: Copïo cwestiwn

en: Copy subquestions?
cy: Copïo is-gwestiynau?

en: Copy survey
cy: Copïo'r arolwg

en: Copy template
cy: Copïo templed

en: Copy the selected conditions to
cy: Copïo'r amodau a ddewiswyd i

en: Cosine
cy: Cosin

en: Could not delete user group.
cy: Doedd dim modd dileu'r grŵp defnyddwyr.

en: Could not delete user group. No group selected.
cy: Doedd dim modd dileu'r grŵp defnyddwyr. Does dim grŵp wedi'i ddewis.

en: Could not delete user. User was not supplied.
cy: Doedd dim modd dileu'r defnyddiwr. Ni roddwyd defnyddiwr.

en: Could not insert answer
cy: Doedd dim modd mewnosod ateb

en: Could not insert question
cy: Doedd dim modd mewnosod cwestiwn

en: Could not modify user data.
cy: Doedd dim modd addasu data'r defnyddiwr.

en: Couldn't delete
cy: Doedd dim modd dileu

en: Count
cy: Cyfrif

en: Count stats for each question based only on the total number of responses for which the question was displayed
cy: Cyfrif ystadegau ar gyfer pob cwestiwn sy'n seiliedig yn unig ar gyfanswm yr ymatebion a ymddangosodd ar gyfer y cwestiwn.

en: Count the number of answered questions in the list
cy: Cyfri nifer y cwestiynau a atebwyd yn y rhestr

en: Count the number of answered questions in the list equal the first argument
cy: Cyfri nifer y cwestiynau a atebwyd yn y rhestr sy'n gyfwerth â'r arg cyntaf

en: Count the number of answered questions in the list which pass the critiera (arg op value)
cy: Cyfri nifer y cwestiynau a atebwyd yn y rhestr sy'n bodloni'r meini prawf (gwerth op arg )

en: Create
cy: Creu

en: Create a new question group inside your survey.
cy: Crëwch grŵp newydd o gwestiynau yn eich arolwg.

en: Create a new survey clicking on the %s icon in the upper right.
cy: Gallwch greu arolwg newydd drwy glicio ar yr eicon %s yn y gornel dde uchaf.

en: Create dummy tokens
cy: Creu ffug docynnau

en: Create new label set
cy: Creu set newydd o labeli

en: Create new participant
cy: Creu cyfranogwr newydd

en: Create new template
cy: Creu templed newydd

en: Create new template called:
cy: Creu templed newydd o'r enw:

en: Create one or more questions inside the new question group.
cy: Crëwch un neu ragor o gwestiynau yn y grŵp newydd o gwestiynau.

en: Create or import new label set(s)
cy: Creu neu fewngludo set(iau) labeli newydd

en: Create tokens
cy: Creu tocynnau

en: Create, import, or copy a survey
cy: Creu, mewngludo, neu gopïo arolwg

en: Create, import, or copy survey
cy: Creu, mewngludo, neu gopïo arolwg

en: Create/edit user groups
cy: Creu/golygu grwpiau defnyddwyr

en: Created by
cy: Crëwyd gan

en: Creating DB & file backup
cy: Creu cronfa ddata a ffeil wrth gefn

en: Creating file backup...
cy: Wrthi'n creu ffeil wrth gefn...

en: Croatian
cy: Croateg

en: Current
cy: Cyfredol

en: Currently there are no additional languages configured for this survey.
cy: Ar hyn o bryd does dim ieithoedd ychwanegol wedi'u ffurfweddu ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Currently there are no conditions configured for this survey.
cy: Ar hyn o bryd does dim amodau wedi'u ffurfweddu ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Czech
cy: Tsiec

en: Czech (informal)
cy: Tsiec (anffurfiol)

en: DATA TO BE ENTERED
cy: DATA I'W NODI

en: DEC West European
cy: DEC Gorllewin Ewrop

en: Danish
cy: Daneg

en: Data consistency check
cy: Gwirio cysondeb data

en: Data entry
cy: Cofnod data

en: Data entry screen
cy: Sgrin cofnodi data

en: Data redundancy check
cy: Gwiriad segurdod data

en: Data selection
cy: Dewis data

en: Data selection:
cy: Dewis data:

en: Data view control
cy: Rheolydd gweld data

en: Database
cy: Cronfa ddata

en: Database %s has been successfully populated.
cy: Wedi llwyddo i boblogi'r gronfa ddata %s.

en: Database backup functionality is currently not available for your database type. Before proceeding please backup your database using a backup tool!
cy: Dydy'r swyddogaeth creu cronfa ddata wrth gefn ddim ar gael ar gyfer y math hwn o gronfa ddata ar hyn o bryd. Cyn bwrw ymlaen, cadwch eich cronfa ddata wrth gefn gan ddefnyddio offeryn gwneud copi wrth gefn!

en: Database configuration
cy: Ffurfweddu cronfa ddata

en: Database doesn't exist!
cy: Dydy'r gronfa ddata ddim yn bodoli!

en: Database error!!
cy: Gwall cronfa ddata!!

en: Database has been created.
cy: Wedi creu'r gronfa ddata.

en: Database has been successfully upgraded to version %s
cy: Wedi llwyddo i uwchraddio'r gronfa ddata i fersiwn %s

en: Database location
cy: Lleoliad cronfa ddata

en: Database name
cy: Enw cronfa ddata

en: Database password
cy: Cyfrinair cronfa ddata

en: Database settings
cy: Gosodiadau cronfa ddata

en: Database type
cy: Math o gronfa ddata

en: Database update finished (%s)
cy: Wedi gorffen uwchraddio'r gronfa ddata (%s)

en: Database upgrade
cy: Uwchraddio cronfa ddata

en: Database user
cy: Defnyddiwr cronfa ddata

en: Database was populated but there were errors:
cy: Mae'r gronfa ddata wedi'i phoblogi ond roedd gwallau:

en: Dataentry Screen for Survey
cy: Sgrin Cofnodi Data yr Arolwg

en: Date
cy: Dyddiad

en: Date (YYYY-MM-DD) equals
cy: Dyddiad (BBBB-MM-DD) yn cyfateb i

en: Date Saved
cy: Dyddiad Cadw

en: Date Stamp?
cy: Stamp dyddiad?

en: Date added
cy: Wedi ychwanegu dyddiad

en: Date created
cy: Dyddiad creu

en: Date format
cy: Fformat dyddiad

en: Date format:
cy: Fformat dyddiad:

en: Date is
cy: Y dyddiad yw

en: Date last action
cy: Dyddiad y weithred ddiwethaf

en: Date picker
cy: Dewisydd dyddiad

en: Date stamp?
cy: Stamp dyddiad?

en: Date started
cy: Dyddiad cychwyn

en: Date submitted
cy: Dyddiad cyflwyno

en: Date/Time
cy: Dyddiad/Amser

en: Date/Time format
cy: Fformat Dyddiad/Amser

en: Datestamp
cy: Stamp dyddiad

en: Day
cy: Diwrnod

en: Deactivate Survey
cy: Analluogi'r Arolwg

en: Deactivate survey
cy: Analluogi'r arolwg

en: Deactivated result tables
cy: Tablau canlyniadau wedi'u hanalluogi

en: Deactivated token tables
cy: Tablau tocynnau wedi'u hanalluogi

en: Deactivation
cy: Analluogi

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    Recently we invited you to participate in a survey.
    
    We note that you have not yet completed the survey, and wish to remind you that the survey is still available should you wish to take part.
    
    The survey is titled:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    To participate, please click on the link below.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click here to do the survey:
    {SURVEYURL}
cy: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    Yn ddiweddar fe wnaethom eich gwahodd chi i gymryd rhan mewn arolwg.  
    
    Rydym yn sylwi nad ydych wedi llenwi'r arolwg a hoffwn eich atgoffa chi bod yr arolwg yn dal i fod ar gael os ydych chi am gymryd rhan.  
    
    Enw'r arolwg yw:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    I gymryd rhan, cliciwch ar y ddolen isod.
    
    Yn gywir,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Cliciwch yma i lenwi'r arolwg:
    {SURVEYURL}

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    You, or someone using your email address, have registered to participate in an online survey titled {SURVEYNAME}.
    
    To complete this survey, click on the following URL:
    
    {SURVEYURL}
    
    If you have any questions about this survey, or if you did not register to participate and believe this email is in error, please contact {ADMINNAME} at {ADMINEMAIL}.
cy: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    Rydych chi, neu rywun sy'n defnyddio'ch cyfeiriad e-bost, wedi cofrestru i gymryd rhan mewn arolwg ar-lein o'r enw  {SURVEYNAME}.
    
    I lenwi'r arolwg, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    
    {SURVEYURL}
    
    Os oes gennych unrhyw gwestiynau am yr arolwg hwn, neu os na wnaethoch gofrestru i gymryd rhan ac rydych yn credu eich bod wedi derbyn yr e-bost mewn camgymeriad, cysylltwch â  {ADMINNAME} ar {ADMINEMAIL}.

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    this email is to confirm that you have completed the survey titled {SURVEYNAME} and your response has been saved. Thank you for participating.
    
    If you have any further questions about this email, please contact {ADMINNAME} on {ADMINEMAIL}.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME}
cy: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    mae’r e-bost hwn yn cadarnhau eich bod wedi cwblhau’r arolwg {SURVEYNAME} a bod eich ymateb wedi cael ei gadw. Diolch am gymryd rhan.
    
    Os oes gennych unrhyw gwestiynau pellach am yr e-bost hwn, cysylltwch â {ADMINNAME} ar {ADMINEMAIL}.
    
    Yn gywir,
    
    {ADMINNAME}

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    you have been invited to participate in a survey.
    
    The survey is titled:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    To participate, please click on the link below.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click here to do the survey:
    {SURVEYURL}
cy: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    rydych wedi cael eich gwahodd i gymryd rhan mewn arolwg.
    
    Teitl yr arolwg yw:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    I gymryd rhan, cliciwch ar y ddolen isod.
    
    Yn gywir,
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Cliciwch yma i lenwi'r arolwg:
    {SURVEYURL}

en: Dec
cy: Rhag

en: Decimal mark:
cy: Marc degol:

en: Decrease
cy: Lleihau

en: Default
cy: Diofyn

en: Default Google Analytics
cy: Google Analytics diofyn

en: Default HTML editor mode:
cy: Modd golygu HTML diofyn:

en: Default administration page
cy: Tudalen weinyddu ddiofyn

en: Default answer for scale %s:
cy: Ateb diofyn ar gyfer graddfa %s:

en: Default answer value:
cy: Gwerthoedd ateb diofyn:

en: Default answers
cy: Atebion diofyn

en: Default coordinates of the map when the page first loads. Format: latitude [space] longtitude
cy: Cyfesurynnau diofyn y map pan fydd y dudalen yn llwytho am y tro cyntaf. Fformat: lledred [bwlch] hydred

en: Default language
cy: Iaith ddiofyn

en: Default position
cy: Safle diofyn

en: Default scenario
cy: Senario diofyn

en: Default site admin email:
cy: E-bost gweinyddu safle diofyn:

en: Default site bounce email:
cy: Safle diofyn bownsio e-bost:

en: Default site language:
cy: Iaith ddiofyn y safle:

en: Default template:
cy: Templed diofyn:

en: Default value for option 'Other':
cy: Gwerth diofyn ar gyfer dewis 'Arall':

en: Default value settings were successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw'r gosodiadau gwerth diofyn.

en: Default value:
cy: Gwerth diofyn:

en: Default:
cy: Diofyn:

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete Tokens
cy: Dileu Tocynnau

en: Delete Tokens Table
cy: Dileu Tabl Tocynnau

en: Delete User
cy: Dileu'r Defnyddiwr

en: Delete all conditions
cy: Dileu'r holl amodau

en: Delete all incomplete answers that correspond to a token for which a completed answers is already recorded
cy: Dileu pob ateb anghyflawn sy'n cyfateb â thocyn lle mae cofnod bod ar gael

en: Delete attribute
cy: Dileu'r briodoledd

en: Delete checked items!
cy: Dilëwch yr eitemau sydd wedi'u ticio!

en: Delete current question
cy: Dileu'r cwestiwn presennol

en: Delete current question group
cy: Dileu'r grŵp presennol o gwestiynau

en: Delete current user group
cy: Dileu'r grŵp defnyddiwr presennol

en: Delete entry
cy: Dileu cofnod

en: Delete exported tokens
cy: Dileu tocynnau sydd wedi'u hallgludo

en: Delete globally blacklisted participant from the database:
cy: Dileu cyfranogwr a waharddwyd o'r safle cyfan o'r gronfa ddata:

en: Delete label set
cy: Dileu set labeli

en: Delete marked responses
cy: Dileu ymatebion wedi'u marcio

en: Delete participant(s) from central panel and tokens tables
cy: Dileu'r cyfranogwyr o'r panel canolog a'r tablau tocynnau

en: Delete participant(s) from central panel, tokens tables and all associated responses
cy: Dileu'r cyfranogwyr o'r panel canolog, tablau tocynnau a'r holl ymatebion cysylltiedig

en: Delete participant(s) from central participants panel only
cy: Dileu'r cyfranogwyr o'r panel cyfranogwyr canolog yn unig

en: Delete selected attribute(s) and associated data?
cy: Ydych chi am ddileu'r priodoleddau a ddewiswyd a'r data cysylltiedig?

en: Delete selected participant(s) from this survey
cy: Dileu'r cyfranogwyr a ddewiswyd o'r arolwg hwn

en: Delete selected participants
cy: Dileu'r cyfranogwyr a ddewiswyd

en: Delete selected survey(s)
cy: Dileu'r arolygon a ddewiswyd

en: Delete survey
cy: Dileu'r arolwg

en: Delete the selected entries
cy: Dileu'r cofnodion a ddewiswyd

en: Delete this answer option
cy: Dileu'r dewis ateb hwn

en: Delete this condition
cy: Dileu'r amod hwn

en: Delete this entry
cy: Dileu'r cofnod hwn

en: Delete this label
cy: Dileu'r label hwn

en: Delete this response
cy: Dileu'r ymateb hwn

en: Delete this scenario
cy: Dileu'r senario hwn

en: Delete this subquestion
cy: Dileu'r is-gwestiwn hwn

en: Delete this template
cy: Dileu'r templed hwn

en: Delete this user
cy: Dileu'r defnyddiwr hwn

en: Delete this user from group
cy: Dileu'r defnyddiwr hwn o'r grŵp

en: Delete token entry
cy: Dileu'r cofnod tocyn

en: Delete tokens table
cy: Dileu tabl tocynnau

en: Delete user
cy: Dileu'r defnyddiwr

en: Delete value
cy: Dileu gwerth

en: Deleting User
cy: Wrthi'n Dileu'r Defnyddiwr

en: Deleting answers: %u answers deleted
cy: Wrthi'n dileu atebion: %u o atebion wedi'u dileu

en: Deleting assessments: %u assessment entries deleted
cy: Wrthi'n dileu asesiadau:  %u o gofnodion asesiadau wedi'u dileu

en: Deleting conditions: %u conditions deleted
cy: Wrthi'n dileu amodau: %u o amodau wedi'u dileu

en: Deleting groups: %u groups deleted
cy: Wrthi'n dileu grwpiau: %u o grwpiau wedi'u dileu

en: Deleting orphan survey table:
cy: Wrthi'n dileu tabl arolygon amddifad:

en: Deleting orphan token table:
cy: Wrthi'n dileu tabl tocynnau amddifad:

en: Deleting orphaned default values.
cy: Wrthi'n dileu gwerthoedd diofyn amddifad.

en: Deleting orphaned quota members.
cy: Wrthi'n dileu aelodau cwota amddifad

en: Deleting orphaned quotas.
cy: Wrthi'n dileu cwotâu amddifad.

en: Deleting question attributes: %u attributes deleted
cy: Wrthi'n dileu priodoleddau cwestiynau: %u o briodoleddau wedi'u dileu

en: Deleting questions: %u questions deleted
cy: Wrthi'n dileu cwestiynau: %u o gwestiynau wedi'u dileu

en: Deleting survey languagesettings: %u survey languagesettings deleted
cy: Wrthi'n dileu gosodiadau iaith yr arolwg: %u o osodiadau iaith yr arolwg wedi'u dileu

en: Deleting survey table: %s
cy: Wrthi'n dileu tabl arolwg: %s

en: Deleting surveys: %u surveys deleted
cy: Wrthi'n dileu arolygon: %u o arolygon wedi'u dileu

en: Deleting this group will also delete any questions and answers it contains. Are you sure you want to continue?
cy: Bydd dileu'r grŵp hwn hefyd yn dileu unrhyw gwestiynau ac atebion sydd ynddo.  Ydych chi'n siŵr eich bod am fwrw ymlaen?

en: Deleting this question will also delete any answer options and subquestions it includes. Are you sure you want to continue?
cy: Bydd dileu'r cwestiwn hwn hefyd yn dileu unrhyw ddewisiadau ateb ac is-gwestiynau sydd yno. Ydych chi'n siŵr eich bod am fwrw ymlaen?

en: Deleting token table: %s
cy: Wrthi'n dileu tabl tocynnau: %s

en: Demo mode only: Uploading files is disabled in this system.
cy: Modd arddangos yn unig: Wedi analluogi llwytho ffeiliau i fyny yn y system hon.

en: Demo mode: Uploading template files is disabled.
cy: Modd arddangos: Mae llwytho ffeiliau templed i fyny wedi'i analluogi.

en: Demo mode: Uploading templates is disabled.
cy: Modd arddangos: Mae llwytho templedi i fyny wedi'i analluogi.

en: Description of the survey
cy: Disgrifiad o'r arolwg

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Detailed Error
cy: Gwall Manwl

en: Detailed admin notification
cy: Hysbysiad gweinyddol manwl

en: Detailed admin notification subject:
cy: Pwnc hysbysiad gweinyddol manwl:

en: Detailed email notification with response data is sent to:
cy: Anfonir hysbysiad e-bost manwl gyda data ymateb at:

en: Detailed email notification with result codes
cy: Hysbysiad e-bost manwl gyda chodau canlyniad

en: Detailed list of surveys
cy: Rhestr fanwl o arolygon

en: Determine whether a variable is considered to be empty
cy: Penderfynu a ystyrir bod newidyn yn wag

en: Did Not Save
cy: Heb Gadw

en: Directory with the name `%s` already exists - choose another name
cy: Mae cyfeiriadur o'r enw `%s` yn bodoli eisoes - dewiswch enw arall

en: Disable chart
cy: Analluogi'r siart

en: Disable map display
cy: Analluogi dangos ar fap

en: Disable only
cy: Analluogi yn unig

en: Disable the next button until time limit expires
cy: Analluogi'r botwm nesaf nes bod y terfyn amser yn dod i ben

en: Disable the prev button until the time limit expires
cy: Analluogi'r botwm blaenorol nes bod y terfyn amser yn dod i ben

en: Disabled
cy: Wedi'i analluogi

en: Disabled - Delete current question
cy: Wedi'i analluogi - Dileu'r cwestiwn presennol

en: Display
cy: Dangos

en: Display / Export
cy: Arddangos / Allgludo

en: Display Last 50 Responses
cy: Dangos y 50 Ymateb Diwethaf

en: Display Responses
cy: Dangos Ymatebion

en: Display a 'time limit warning' when there are this many seconds remaining in the countdown (warning will not display if left blank)
cy: Dangos 'rhybudd terfyn amser' pan fydd y nifer hon o eiliadau ar ôl (ni fydd y rhybudd yn cael ei ddangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: Display a chart in the statistics?
cy: Dangos siart yn yr ystadegau?

en: Display as bar chart
cy: Dangos fel siart bar

en: Display as pie chart
cy: Dangos fel siart cylch

en: Display chart
cy: Dangos siart

en: Display columns
cy: Dangos colofnau

en: Display dropdown boxes
cy: Dangos cwympflychau

en: Display map
cy: Dangos map

en: Display min and max value under the slider
cy: Dangos y gwerth isaf ac uchaf o dan y llithrydd

en: Display numbers with comma as decimal separator, if needed
cy: Dangos rhifau gyda choma fel gwahanydd degol, os oes angen

en: Display participants
cy: Dangos y cyfranogwyr

en: Display rows
cy: Dangos rhesi

en: Display slider min and max value
cy: Dangos gwerth isaf ac uchaf y llithrydd

en: Display survey tokens after adding?
cy: Ydych chi am ddangos tocynnau arolwg ar ôl ychwanegu?

en: Display the 'time limit expiry message' for this many seconds before performing the 'time limit action' (defaults to 1 second if left blank)
cy: Dangos y 'neges terfyn amser yn dod i ben' ar gyfer y nifer hon o eiliadau cyn rhoi 'gweithred terfyn amser' ar waith  (1 eiliad yn ddiofyn os byddwch yn ei adael yn wag)

en: Display the 2nd 'time limit warning' when there are this many seconds remaining in the countdown (warning will not display if left blank)
cy: Dangos yr 2il 'rybudd terfyn amser' pan fydd y nifer hon o eiliadau ar ôl (ni fydd y rhybudd yn cael ei ddangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: Display tokens
cy: Dangos y tocynnau

en: Display:
cy: Dangos:

en: Do not use Google Analytics
cy: Peidio â defnyddio Google Analytics

en: Do survey
cy: Gwneud yr arolwg

en: Do you really want to delete all marked responses?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau dileu'r holl ymatebion sydd wedi'u marcio?

en: Do you really want to delete this label set?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r set labeli?

en: Do you really want to delete this response?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau dileu'r ymateb hwn?

en: Do you want to create a token table for this survey?
cy: Ydych chi am greu tabl tocynnau ar gyfer yr arolwg hwn?

en: Do you want to populate that database now by creating the necessary tables?
cy: Ydych chi am boblogi'r gronfa ddata honno nawr drwy greu'r tablau angenrheidiol?

en: Does not contain
cy: Ddim yn cynnwys

en: Don't allow blacklisted participants to be added to new survey:
cy: Peidio â chaniatáu i gyfranogwyr a waharddwyd gael eu hychwanegu at arolwg newydd:

en: Don't force on or off
cy: Peidiwch â'i orfodi ymlaen neu ei ddiffodd

en: Don't import if label set already exists:
cy: Peidiwch â mewngludo os yw'r set o labeli eisoes yn bodoli:

en: Don't show blacklisted participants:
cy: Peidio â dangos y cyfranogwyr a waharddwyd:

en: Done. Test your survey using the %s icon.
cy: Wedi gorffen. Rhowch brawf ar eich arolwg drwy ddefnyddio'r eicon %s.

en: Double-click or drag-and-drop items in the left list to move them to the right - your highest ranking item should be on the top right, moving through to your lowest ranking item.
cy: Gallwch ddwbl-glicio neu lusgo-a-gollwng eitemau yn y rhestr ar y chwith i'w symud i'r dde - dylai eich eitem bwysicaf fod ar y brig ar y dde, gan fynd i lawr hyd at yr eitem lleiaf pwysig.

en: Download
cy: Lawrlwytho

en: Download all files in this response as a zip file
cy: Llwytho pob ffeil yn yr ymateb hwn i lawr fel ffeil zip

en: Download files for this entry
cy: Lawrlwytho ffeil ar gyfer y cofnod hwn

en: Download marked files
cy: Llwytho i lawr ffeiliau wedi'u marcio

en: Download the data and the syntax file
cy: Llwytho'r data a'r ffeil gystrawen i lawr

en: Download the data and the syntax file.
cy: Llwytho'r ffeiliau cystrawen a data i lawr.

en: Drag and drop the pin to the desired location. You may also right click on the map to move the pin.
cy: Llusgwch a gollwng y pin yn y lleoliad o'ch dewis. Gallwch hefyd de-glicio'r map i symud y pin.

en: Drag this attribute to another column to map it to the central participants database
cy: Llusgwch y briodoledd hon i golofn arall i'w mapio ar y gronfa ddata ganolog o gyfranogwyr

en: Drop a CSV field into an existing participant attribute listed below to import your data into it.
cy: Gollwng maes CSV  i mewn i briodoledd cyfranogwr sy'n bodoli a restrir isod a mewngludo eich data iddo.

en: Drop a CSV field into this area to create a new participant attribute and import your data into it.
cy: Gollwng maes CSV yn yr ardal hon i greu priodoledd cyfranogwr newydd a mewngludo eich data iddo.

en: Drop-down list
cy: Cwymprestr

en: Dropdown prefix/suffix
cy: Rhagddodiad/ôl-ddodiad y gwymplen

en: Dropdown separator
cy: Gwahanydd y gwymplen

en: Duplicate codes found, these entries won't be updated
cy: Wedi canfod codau dyblyg.  Fydd y cofnodion hyn ddim yn cael eu diweddaru

en: Duplicate label set name
cy: Enw set o labeli dyblyg

en: Duplicate records removed
cy: Wedi tynnu cofnodion dyblyg

en: Duplicates are determined by:
cy: Mae cofnodion dyblyg yn cael eu penderfynu gan:

en: Dutch
cy: Iseldireg

en: Dutch (informal)
cy: Iseldireg (anffurfiol)

en: ERROR MESSAGE
cy: NEGES GWALL

en: EUC-JP Japanese
cy: EUC-JP Japaneg

en: EUC-KR Korean
cy: EUC-KR Corëeg

en: Each answer must be %s
cy: Rhaid i bob ateb fod yn %s

en: Each answer must be at least %s
cy: Rhaid i bob ateb fod yn o leiaf %s

en: Each answer must be at most %s
cy: Rhaid i bob ateb fod yn ddim mwy na %s

en: Each answer must be between %s and %s
cy: Rhaid i bob ateb fod rhwng %s a %s

en: Earlier than:
cy: Yn gynharach na:

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit Current Question
cy: Golygu'r Cwestiwn Presennol

en: Edit Group
cy: Golygu'r Grŵp

en: Edit URL parameter
cy: Golygu paramedr URL

en: Edit answer options
cy: Golygu dewisiadau ateb

en: Edit answer options for this question
cy: Golygu'r dewisiadau ateb ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Edit attribute
cy: Golygu priodoledd

en: Edit condition
cy: Golygu'r amod

en: Edit current question group
cy: Golygu'r grŵp  presennol o gwestiynau

en: Edit current user group
cy: Golygu'r grŵp defnyddiwr presennol

en: Edit default answer values
cy: Golygu gwerthoedd ateb diofyn

en: Edit default answers for this question
cy: Golygu'r atebion diofyn ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Edit email templates
cy: Golygu templedi e-bost

en: Edit entry
cy: Golygu cofnod

en: Edit label set
cy: Golygu'r set o labeli

en: Edit label sets
cy: Golygu setiau labeli

en: Edit permissions
cy: Golygu hawliau

en: Edit question
cy: Golygu cwestiwn

en: Edit quota
cy: Golygu cwota

en: Edit response URL
cy: Golygu URL yr ymateb

en: Edit scenario
cy: Golygu'r senario

en: Edit subquestions
cy: Golygu is-gwestiynau

en: Edit subquestions for this question
cy: Golygu'r is-gwestiynau ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Edit survey permissions
cy: Golygu hawliau'r arolwg

en: Edit survey permissions for group %s
cy: Golygu hawliau'r arolwg ar gyfer y grŵp %s

en: Edit survey permissions for user %s
cy: Golygu hawliau'r arolwg ar gyfer y defnyddiwr %s

en: Edit survey settings
cy: Golygu gosodiadau'r arolwg

en: Edit survey text elements
cy: Golygu elfennau testun yr arolwg

en: Edit template permissions
cy: Golygu hawliau templedi

en: Edit text elements
cy: Golygu elfennau'r testun

en: Edit the 4th line and complete the filename with a full path to the downloaded data file
cy: Golygu'r 4edd linell a chwblhau'r enw ffeil gyda llwybr llawn i'r ffeil ddata a lwythwyd i lawr

en: Edit this condition
cy: Golygu'r amod hwn

en: Edit this entry
cy: Golygu'r cofnod hwn

en: Edit this response
cy: Golygu'r ymateb hwn

en: Edit this token
cy: Golygu'r tocyn hwn

en: Edit this user
cy: Golygu'r defnyddiwr hwn

en: Edit token entry
cy: Golygu'r cofnod tocyn

en: Edit value
cy: Golygu gwerth

en: Edit your personal preferences
cy: Golygu eich dewisiadau personol

en: Editing
cy: Wrthi'n golygu

en: Editing %s
cy: Wrthi'n golygu %s

en: Editing response (ID %s)
cy: Wrthi'n golygu'r ymateb (ID %s)

en: Editing template '%s' - File '%s'
cy: Wrthi'n golygu'r templed '%s' - Ffeil '%s'

en: Editing user
cy: Golygu'r defnyddiwr

en: Editing user group (Owner: %s)
cy: Wrthi'n golygu grŵp defnyddiwr (Perchennog: %s)

en: Either you have been inactive for too long, you have cookies disabled for your browser, or there were problems with your connection.
cy: Rydych chi naill ai wedi bod yn segur am rhy hir, mae cwcis wedi'u hanalluogi ar eich porwr, neu roedd problemau gyda'ch cysylltiad.

en: Email
cy: E-bost

en: Email Status
cy: Statws E-bost

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Email address is not valid.
cy: Dydy'r cyfeiriad e-bost ddim yn ddilys.

en: Email address of the survey administrator
cy: Cyfeiriad e-bost gweinyddwr yr arolwg

en: Email batch size:
cy: Maint swp e-bost:

en: Email from the token
cy: E-bost o'r tocyn

en: Email method:
cy: Dull e-bost:

en: Email settings
cy: Gosodiadau e-bost

en: Email status
cy: Statws yr e-bost

en: Email templates
cy: Templedi e-bost

en: Email templates successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw templedi e-bost.

en: Email to %s failed. Error Message:
cy: E-bost at %s wedi methu. Neges Wall:

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) delayed: Token is not yet valid.
cy: Mae'r e-bost at  {ENWCYNTAF} {CYFENW} ({EBOST}) wedi cael ei ohirio. Dydy'r tocyn ddim yn ddilys eto.

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) failed. Error Message:
cy: E-bost at {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) wedi methu. Neges wall:

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) skipped: Token is not valid anymore.
cy: Mae'r e-bost at  {ENWCYNTAF} {CYFENW} ({EBOST}) wedi cael ei hepgor. Dydy'r tocyn ddim yn ddilys mwyach.

en: Email to {NAME} ({EMAIL}) failed.
cy: Wedi methu anfon e-bost at {NAME} ({EMAIL}).

en: Email was not sent because demo-mode is activated.
cy: Heb anfon e-bost gan ei fod yn y modd-arddangos.

en: Email:
cy: E-bost:

en: Email: %s
cy: E-bost: %s

en: Enable assessment mode?
cy: Ydych chi am alluogi'r modd asesu?

en: Enable chart
cy: Galluogi'r siart

en: Enable map display
cy: Galluogi dangos ar fap

en: Enable token-based response persistence?
cy: Ydych chi am alluogi parhad ymatebion ar sail tocynnau?

en: Encryption type:
cy: Math o amgryptio:

en: End URL
cy: Y Diwedd

en: End URL:
cy: URL y Diwedd:

en: End message:
cy: Neges gloi:

en: English
cy: Saesneg

en: Ensure a minimum number of possible answers (0=No limit)
cy: Sicrhau'r isafswm o atebion posibl (0=Dim terfyn)

en: Enter a boolean equation to validate each sub-question.
cy: Rhowch hafaliad Booleaidd i ddilysu pob is-gwestiwn.

en: Enter a boolean equation to validate the whole question.
cy: Rhowch hafaliad Booleaidd i ddilysu'r cwestiwn cyfan.

en: Enter a header text for the first scale
cy: Rhowch destun ar gyfer pennyn y raddfa gyntaf

en: Enter a header text for the second scale
cy: Rhowch destun ar gyfer pennyn yr ail raddfa

en: Enter a name and password for this survey and click save below.
cy: Rhowch enw a chyfrinair i'r arolwg hwn a chlicio Cadw isod.

en: Enter one answer per line. You can provide a code by separating code and answer text with a semikolon or tab. For multilingual surveys you add the translation(s) on the same line separated with a semikolon or tab.
cy: Rhowch un ateb i bob llinell. Gallwch ddarparu cod drwy ddefnyddio hanner colon neu dab i wahanu cod a thestun yr ateb. Ar gyfer arolygon amlieithog, ychwanegwch y cyfieithiad(au) ar yr un llinell gyda hanner colon neu dab yn eu gwahanu.

en: Enter one label per line. You can provide a code by separating code and label text with a semikolon or tab. For multilingual surveys you add the translation(s) on the same line separated with a semikolon or tab.
cy: Nodwch un label am bob llinell. Gallwch ddarparu cod drwy wahanu'r cod a thestun y label gyda hanner colon neu dab. I gael arolygon amlieithog ychwanegwch y cyfieithiad(au) ar yr un llinell gyda hanner colon neu dab yn eu gwahanu.

en: Enter one subquestion per line. You can provide a code by separating code and subquestion text with a semikolon or tab. For multilingual surveys you add the translation(s) on the same line separated with a semikolon or tab.
cy: Nodwch un is-gwestiwn ar bob llinell. Gallwch ddarparu cod drwy roi hanner colon neu dab i wahanu cod a thestun yr is-gwestiwn. Ar gyfer arolygon amlieithog, ychwanegwch y cyfieithiad(au) ar yr un llinell gyda hanner colon neu dab yn eu gwahanu.

en: Enter question ID to get subquestion order from a previous question
cy: Rhowch ID y cwestiwn i gael trefn yr is-gwestiwn o'r cwestiwn blaenorol

en: Enter the code(s) of Multiple choice question(s) (separated by semicolons) to exclude the matching answer options in this question.
cy: Rhoi codau cwestiynau Amlddewis (gyda hanner colon rhyngddynt) i eithrio'r dewisiadau ateb sy'n cyfateb yn y cwestiwn hwn.

en: Enter the code(s) of Multiple choice question(s) (separated by semicolons) to only show the matching answer options in this question.
cy: Nodi cod(au) cwestiwn (cwestiynau) Amlddewis (gyda hanner colon yn eu gwahanu) i ddangos y dewisiadau ateb sy'n cyfateb yn unig yn y cwestiwn hwn.

en: Enter your answers:
cy: Nodwch eich atebion:

en: Enter your details below, and an email containing the link to participate in this survey will be sent immediately.
cy: Rhowch eich manylion isod. Bydd e-bost sy'n cynnwys y ddolen i gymryd rhan yn yr arolwg yn cael ei anfon atoch ar unwaith.

en: Enter your hostname and port, e.g.: imap.gmail.com:995
cy: Nodwch eich enw gweinydd a phorth, e.e.: imap.gmail.com:995

en: Enter your hostname and port, e.g.: my.smtp.com:25
cy: Nodwch eich enw lletywr a phorth, e.e.: fy.smtp.com:25

en: Enter your labels:
cy: Nodwch eich labeli:

en: Enter your subquestions:
cy: Nodwch eich is-gwestiynau:

en: Equals
cy: Yn hafal i

en: Equals sum value
cy: Yn hafal i'r cyfanswm

en: Equals:
cy: Yn hafal i:

en: Equation
cy: Hafaliad

en: Error
cy: Gwall

en: Error Files List
cy: Rhestr Ffeiliau Gwallus

en: Error files list
cy: Rhestr o ffeiliau gwallau

en: Error in SQL update
cy: Gwall yn niweddariad SQL

en: Error saving results
cy: Gwall wrth gadw'r canlyniadau.

en: Error while updating usertemplates.
cy: Gwall wrth ddiweddaru templedi defnyddiwr.

en: Error:
cy: Gwall:

en: Error: 'other' is a reserved keyword.
cy: Gwall: mae 'arall' yn allweddair a neilltuwyd.

en: Error: Email failed, this may indicate a PHP Mail Setup problem on the server. Your survey details have still been saved, however you will not get an email with the details. You should note the "name" and "password" you just used for future reference.
cy: Gwall: E-bost wedi methu, gall hyn olygu bod problem gyda Gosodiadau Post PHP y gweinydd. Mae manylion eich arolwg wedi cael eu cadw, fodd bynnag, ni fyddwch yn cael e-bost gyda'r manylion. Dylech nodi'r "enw" a'r "cyfrinair" rydych newydd eu defnyddio er mwyn cyfeirio atynt yn y dyfodol.

en: Error: Response table does not exist. Survey cannot be deactivated.
cy: Gwall: Dydy'r tabl ymateb ddim yn bodoli. Does dim modd analluogi'r arolwg.

en: Error: There are no answer options for this question and/or they don't exist in this language.
cy: Gwall: Does dim dewisiadau ateb ar gyfer y cwestiwn hwn a/neu dydyn nhw ddim yn bodoli yn yr iaith hon.

en: Error: There are no answers defined for this question.
cy: Gwall: Does dim atebion wedi eu diffinio ar gyfer y cwestiwn hwn.

en: Error: This question has no answers.
cy: Gwall: Does dim atebion i'r cwestiwn hwn.

en: Error: You are trying to use duplicate answer codes.
cy: Gwall: Rydych chi'n ceisio defnyddio codau ateb dyblyg.

en: Error: You are trying to use duplicate label codes.
cy: Gwall: Rydych chi'n ceisio defnyddio codau label dyblyg.

en: Error: You are trying to use duplicate subquestion codes.
cy: Gwall: Rydych yn ceisio defnyddio codau is-gwestiynau dyblyg.

en: Error: You have to enter a group title for each language.
cy: Gwall: Rhaid i chi roi teitl grŵp ar gyfer pob iaith.

en: Error: You have to enter a name for this label set.
cy: Gwall:  Rhaid i chi roi enw i'r set o labeli.

en: Error: You have to enter a title for this survey.
cy: Gwall:  Rhaid rhoi teitl i'r arolwg hwn.

en: Error: Your uploaded file is missing one or more of the mandatory columns (%s)
cy: Gwall: Mae un neu fwy o'r colofnau gorfodol (%s) ar goll yn y ffeil a lwythwyd i fyny

en: Estonian
cy: Estoneg

en: Every 2 weeks
cy: Bob pythefnos

en: Every day
cy: Bob dydd

en: Every month
cy: Bob mis

en: Every week
cy: Bob wythnos

en: Everything looks alright. Please proceed to the next step.
cy: Mae popeth yn edrych yn iawn. Ewch ymlaen i'r cam nesaf.

en: Example data
cy: Data enghreifftiol

en: Exclude answers?
cy: Eithrio atebion?

en: Exclude quotas?
cy: Eithrio cwotâu?

en: Exclude record IDs?
cy: Ydych chi am eithrio IDs cofnodion?

en: Exclude survey permissions?
cy: Eithrio

en: Exclusive option
cy: Dewis unigryw

en: Execute this survey
cy: Gweithredu'r arolwg hwn

en: Existing LID: %s
cy: LID sy'n Bodoli Eisoes: %s

en: Existing attribute
cy: Priodoledd sy'n bodoli

en: Existing participant attributes
cy: Priodoleddau cyfranogwr presennol

en: Existing token attributes
cy: Priodoleddau tocyn presennol

en: Exit and clear survey
cy: Gadael a chlirio’r arolwg

en: Expected expressions separated by commas
cy: Mynegiannau disgwyliedig gyda chomas rhyngddynt

en: Expected left parentheses after function name
cy: Disgwyl cromfach chwith ar ôl enw'r swyddogaeth

en: Expected right parentheses
cy: Disgwyl cromfach dde

en: Expiration
cy: Dod i ben

en: Expire survey
cy: Dod â'r arolwg i ben

en: Expired
cy: Wedi dod i ben

en: Expiry date/time:
cy: Dyddiad/amser dod i ben:

en: Exponential expression
cy: Mynegiant esbonyddol

en: Export
cy: Allgludo

en: Export CSV
cy: Allgludo CSV

en: Export Resources As ZIP Archive
cy: Allgludo'r Adnoddau fel Archif ZIP

en: Export Template
cy: Allgludo Templed

en: Export VV file
cy: Allgludo'r ffeil VV

en: Export a VV survey file
cy: Allgludo ffeil arolwg VV

en: Export data
cy: Allgludo data

en: Export multiple label sets
cy: Allgludo mwy nag un set o labeli

en: Export resources as ZIP archive
cy: Allgludo adnoddau fel archif ZIP

en: Export result data to SPSS
cy: Allgludo data'r canlyniadau i SPSS

en: Export results
cy: Allgludo'r canlyniadau

en: Export results to a SPSS/PASW command file
cy: Allgludo canlyniadau i ffeil gorchymyn SPSS/PASW

en: Export results to application
cy: Allgludo canlyniadau i raglen

en: Export selected label sets
cy: Allgludo'r setiau labeli a ddewiswyd

en: Export survey
cy: Allgludo arolwg

en: Export survey results
cy: Allgludo canlyniadau'r arolwg

en: Export syntax
cy: Allgludo cystrawen

en: Export template
cy: Allgludo templed

en: Export this Response
cy: Allgludo'r Ymateb hwn

en: Export this label set
cy: Allgludo'r set labeli

en: Export this question
cy: Allgludo'r cwestiwn hwn

en: Export this question group
cy: Allgludo'r grŵp hwn o gwestiynau

en: Export tokens
cy: Allgludo tocynnau

en: Export tokens to CSV file
cy: Allgludo tocynnau i ffeil CSV

en: Export...
cy: Allgludo...

en: Expression Manager
cy: Rheolwr Mynegiant

en: Extra comma found in function
cy: Wedi dod o hyd i goma ychwanegol yn y swyddogaeth

en: Extra right parentheses detected
cy: Wedi canfod cromfach dde ychwanegol

en: Extra token found after expressions
cy: Wedi dod o hyd i docyn ychwanegol ar ôl mynegiannau

en: Extra tokens found
cy: Wedi dod o hyd i docynnau ychwanegol

en: Failed
cy: Wedi methu

en: Failed to add group! Group Name was not supplied.
cy: Wedi methu ychwanegu grŵp! Nid oes Enw i'r Grŵp.

en: Failed to add group! Group already exists.
cy: Wedi methu ychwanegu grŵp! Mae'r grŵp yn bodoli eisoes!

en: Failed to add group! Group name length more than 20 characters.
cy: Wedi methu ychwanegu grŵp! Mae enw'r grŵp yn fwy nag 20 nod.

en: Failed to add user
cy: Wedi methu ychwanegu defnyddiwr

en: Failed to add user group.
cy: Wedi methu ychwanegu grŵp defnyddwyr.

en: Failed to add user.
cy: Wedi methu ychwanegu defnyddiwr.

en: Failed to create token entries
cy: Wedi methu â chreu cofnodion tocynnau

en: Failed to delete answer
cy: Wedi methu dileu ateb

en: Failed to edit user group!
cy: Wedi methu golygu grŵp defnyddwyr!

en: Failed to insert default value
cy: Wedi methu mewnosod gwerth diofyn

en: Failed to insert group
cy: Wedi methu mewnosod grŵp

en: Failed to insert question attribute
cy: Wedi methu mewnosod priodoledd cwestiwn

en: Failed to insert survey language
cy: Wedi methu mewnosod iaith yr arolwg

en: Failed to open the uploaded file!
cy: Wedi methu agor y ffeil a lwythwyd i fyny!

en: Failed to remove user.
cy: Heb lwyddo i dynnu'r defnyddiwr.

en: Failed to update answers
cy: Wedi methu diweddaru'r atebion

en: Failed to update survey permissions!
cy: Wedi methu diweddaru hawliau'r arolwg!

en: Failed.
cy: Wedi methu.

en: Faulty line in import - fields and data don't match
cy: Llinell wallus yn y ffeil mewngludo - dydy'r meysydd a'r data ddim yn cyfateb

en: Fax to:
cy: Ffacsio at:

en: Feb
cy: Chwef

en: Female
cy: Menyw

en: Field caption
cy: Capsiwn maes

en: Field description
cy: Disgrifiad o'r maes

en: Field summary for %s
cy: Crynodeb o'r maes ar gyfer %s

en: File
cy: Ffeil

en: File %s couldn't be deleted. Please check the permissions on the /upload/template folder
cy: Doedd dim modd dileu'r ffeil %s. Gwiriwch yr hawliau ar y ffolder /llwytho i fyny/templed

en: File %s deleted
cy: Wedi dileu'r ffeil %s

en: File %s uploaded
cy: Wedi llwytho'r ffeil %s i fyny

en: File count
cy: Cyfrif ffeiliau

en: File does not contain LimeSurvey data in the correct format.
cy: Dydy'r ffeil ddim yn cynnwys data LimeSurvey yn y fformat cywir.

en: File extension
cy: Estyniad ffeil

en: File metadata
cy: Ffeil metaddata

en: File name
cy: Enw ffeil

en: File should be a standard CSV (comma delimited) file with optional double quotes around values (default for OpenOffice and Excel). The first line must contain the field names. The fields can be in any order.
cy: Dylai'r ffeil fod yn ffeil CSV safonol (wedi'i gwahanu gyda choma) gyda dyfyniadau dwbl dewisol o gwmpas gwerthoedd (diofyn ar gyfer OpenOffice ac Excel). Dylai'r llinell gyntaf gynnwys enwau'r meysydd. Gall y meysydd fod mewn unrhyw drefn.

en: File upload
cy: Llwytho ffeil i fyny

en: File upload succeeded.
cy: Wedi llwyddo i lwytho'r ffeil i fyny.

en: File:
cy: Ffeil:

en: Files
cy: Ffeiliau

en: Filter
cy: Hidlydd

en: Filter HTML for XSS:
cy: Hidlo HTML ar gyfer XSS:

en: Filter blank email addresses:
cy: Hidlo cyfeiriadau e-bost gwag:

en: Filter by email address
cy: Hidlo yn ôl cyfeiriad e-bost

en: Filter by language
cy: Hidlo yn ôl iaith

en: Filter duplicate records:
cy: Hidlo cofnodion dyblyg:

en: Filter surveys
cy: Hidlo arolygon

en: Filter the available answers by this value
cy: Hidlo'r atebion sydd ar gael yn ôl y gwerth hwn

en: Filter...
cy: Hidlydd...

en: Filtered from statistics script
cy: Wedi'i hidlo o'r sgript ystadegau

en: Finalize response submission
cy: Gorffen cyflwyno ymateb

en: Find
cy: Canfod

en: Find first occurrence of a string
cy: Canfod yr enghraifft gyntaf o linyn

en: Find highest value
cy: Canfod y gwerth mwyaf

en: Find lowest value
cy: Canfod y gwerth lleiaf

en: Find position of first occurrence of a case-insensitive string
cy: Canfod lle mae'r enghraifft gyntaf o linyn sydd ddim yn gwahaniaethu rhwng llythrennau bach a mawr

en: Find position of first occurrence of a string
cy: Canfod lle mae'r enghraifft gyntaf o'r llinyn

en: Find whether the type of a variable is integer
cy: Canfod a yw'r newidyn yn gyfanrif

en: Find whether the type of a variable is string
cy: Canfod a yw'r newidyn yn llinyn

en: Finds whether a value is not a number
cy: Canfod os nad yw gwerth yn rhif

en: Finds whether a variable is NULL
cy: Canfod a yw newidyn yn NWL

en: Finds whether a variable is a number or a numeric string
cy: Canfod a yw newidyn yn rhif neu'n llinyn rhif

en: Finds whether the type of a variable is float
cy: Canfod a yw'r newidyn yn fflôt

en: Finnish
cy: Ffinneg

en: First choice
cy: Dewis cyntaf

en: First name
cy: Enw cyntaf

en: First name from token
cy: Enw cyntaf o'r tocyn

en: Folder
cy: Ffolder

en: Follow the following link to update it
cy: Dilynwch y ddolen ganlynol i'w diweddaru

en: Following survey(s) are not yet active but you can register for them.
cy: Dydy'r arolwg/arolygon canlynol ddim ar waith ond gallwch gofrestru ar eu cyfer.

en: For easy opening in MS Excel, change the extension to 'tab' or 'txt'
cy: Er mwyn agor yn hawdd o fewn MS Excel, newidiwch yr estyniad i 'tab' neu 'txt'

en: For further information please contact %s
cy: Am ragor o wybodaeth, cysylltwch â %s

en: For list dropdown boxes, show up to this many rows
cy: Ar gyfer rhestr cwympflychau, dangos hyd at y nifer hon o resi

en: For stable and unstable versions
cy: Ar gyfer fersiynau sefydlog ac ansefydlog

en: For stable versions
cy: Ar gyfer fersiynau sefydlog

en: Forbidden Extension
cy: Estyniad wedi'i Wahardd

en: Force HTTPS:
cy: Gorfodi HTTPS:

en: Force the choice list and the rank list to have the same height
cy: Gorfodi'r rhestr ddewis a'r rhestr safleoedd i fod yr un uchder

en: Forgot your password?
cy: Wedi anghofio eich cyfrinair?

en: Format
cy: Fformat

en: Format a GMT date/time
cy: Fformatio amser/dyddiad GMT

en: Format a local date/time
cy: Fformatio amser/dyddiad lleol

en: Format a local time/date as integer
cy: Fformatio dyddiad/amser lleol fel cyfanrif

en: Format a number with grouped thousands
cy: Fformatio rhif gyda grŵp o filoedd

en: Format:
cy: Fformat:

en: Format: %s
cy: Fformat: %s

en: Found
cy: Wedi canfod

en: Found & writable
cy: Wedi canfod a gellir ysgrifennu

en: French
cy: Ffrangeg

en: From
cy: Oddi wrth

en: From token table
cy: O'r tabl tocynnau

en: Full
cy: Llawn

en: Full answers
cy: Atebion llawn

en: Full name
cy: Enw llawn

en: Full names
cy: Enwau llawn

en: Full question text
cy: Testun llawn y cwestiwn

en: Full search
cy: Chwiliad llawn

en: Full selector
cy: Dewisydd llawn

en: Full selector (default)
cy: Dewisydd llawn (diofyn)

en: Full template editor
cy: Golygydd templed llawn

en: Full template editor (default)
cy: Golygydd templed llawn (diofyn)

en: Function does not support %s arguments
cy: Dydy'r swyddogaeth ddim yn gallu delio â %s arg

en: Function must have at least %s argument | Function must have at least %s arguments
cy[0]: Rhaid i swyddogaeth gael o leiaf %s arg
cy[1]: Rhaid i swyddogaeth gael o leiaf %s arg
cy[2]: Rhaid i swyddogaeth gael o leiaf %s arg
cy[3]: Rhaid i swyddogaeth gael o leiaf %s arg

en: Function supports this many arguments, where -1=unlimited: %s
cy: Mae'r swyddogaeth yn gallu delio â'r nifer hon o argiau, lle mae -1=di-derfyn: %s

en: GB2312 Simplified Chinese
cy: GB2312 Tsieinëeg Symledig

en: GBK Simplified Chinese
cy: GBK Tsieinëeg Symledig

en: GEOSTD8 Georgian
cy: GEOSTD8 Georgeg

en: GNU General Public License:
cy: Trwydded y Cyhoedd GNU

en: Galician
cy: Galisieg

en: Gender
cy: Rhyw

en: General
cy: Cyffredinol

en: General filters
cy: Hidlyddion cyffredinol

en: General settings
cy: Gosodiadau cyffredinol

en: Generate a random integer
cy: Cynhyrchu cyfanrif ar hap

en: Generate tokens
cy: Creu tocynnau

en: Generating summaries ...
cy: Wrthi'n creu crynodebau ...

en: German
cy: Almaeneg

en: German (informal)
cy: Almaeneg (anffurfiol)

en: Get UNIX timestamp for a date (each of the 6 arguments are optional)
cy: Cael stamp amser UNIX ar gyfer dyddiad (mae pob un o'r 6 arg yn ddewisol)

en: Get order from previous question
cy: Cael y drefn o'r cwestiwn blaenorol

en: Get statistics from these responses
cy: Cael ystadegau o'r ymatebion hyn

en: Get string length
cy: Cael hyd llinyn

en: Get the default location using the user's IP address?
cy: Cael y lleoliad diofyn drwy ddefnyddio cyfeiriad IP y defnyddiwr?

en: Get the integer value of a variable
cy: Cael gwerth cyfanrif newidyn

en: Get time statistics from these responses
cy: Cael ystadegau amser o'r ymatebion hyn

en: Get value of pi
cy: Cael gwerth pi

en: Getting questions and answers ...
cy: Wrthi'n nôl cwestiynau ac atebion ...

en: Give focus to the HTML editor popup window
cy: Canolbwyntio ar ffenestr naid y golygydd HTML

en: Global participant settings
cy: Gosodiadau cyfranogwr cyffredinol

en: Global settings
cy: Gosodiadau cyffredin

en: Global settings were saved.
cy: Wedi cadw'r gosodiadau safle cyfan.

en: Go back
cy: Yn ôl

en: Go to question
cy: Ewch i gwestiwn

en: Go to question group
cy: Ewch i'r grŵp o gwestiynau

en: Go to survey
cy: Mynd i'r arolwg

en: Google Analytics API key for this survey?
cy: Allwedd API Google Analytics ar gyfer yr arolwg hwn?

en: Google Analytics API key:
cy: Allwedd API Google Analytics:

en: Google Analytics style for this survey?
cy: Arddull Google Analytics ar gyfer yr arolwg hwn?

en: Google Maps API key:
cy: Allwedd API Google Maps:

en: Google Translate API key:
cy: Allwedd API Google Translate:

en: Greater than
cy: Mwy na

en: Greater than (Strings)
cy: Mwy na (Llinynnau)

en: Greater than or equal to
cy: Mwy na neu'n hafal i

en: Greater than or equal to (Strings)
cy: Mwy na neu'n hafal i (Llinynnau)

en: Greater than:
cy: Mwy na:

en: Greek
cy: Groeg

en: Group
cy: Grŵp

en: Group 1: The first lot of questions
cy: Grŵp 1: Y gyfres gyntaf o gwestiynau

en: Group by Group
cy: Fesul Grŵp

en: Group could not be deleted
cy: Doedd dim modd dileu'r grŵp

en: Group description
cy: Disgrifiad o'r grŵp

en: Group member can only see own group:
cy: Gall aelod grŵp ddim ond gweld ei grŵp ei hun:

en: Group members
cy: Aelodau o'r grŵp

en: Group not found.
cy: Heb ganfod y grŵp.

en: Group of checkboxes
cy: Grŵp o flychau ticio

en: Group time
cy: Amser grŵp

en: HP West European
cy: HP Gorllewin Ewrop

en: HTML editor
cy: Golygydd HTML

en: HTML editor mode
cy: Modd golygydd HTML

en: Header for first scale
cy: Pennyn y raddfa gyntaf

en: Header for second scale
cy: Pennyn yr ail raddfa

en: Heading
cy: Pennawd

en: Headings
cy: Penawdau

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Height of dropdown
cy: Uchder y gwymplen

en: Height of the map in pixel
cy: Uchder y map mewn picseli

en: Hello %s,
cy: Helo %s,

en: Hello,
    
    A new response was submitted for your survey '{SURVEYNAME}'.
    
    Click the following link to reload the survey:
    {RELOADURL}
    
    Click the following link to see the individual response:
    {VIEWRESPONSEURL}
    
    Click the following link to edit the individual response:
    {EDITRESPONSEURL}
    
    View statistics by clicking here:
    {STATISTICSURL}
cy: Helo,
    
    Mae ymateb newydd wedi cael ei gyflwyno ar gyfer eich arolwg '{SURVEYNAME}'.
    
    Cliciwch ar y ddolen ganlynol i ail-lwytho’r arolwg :
    {RELOADURL}
    
    Cliciwch ar y ddolen ganlynol i weld yr ymateb unigol:
    {VIEWRESPONSEURL}
    
    Cliciwch ar y ddolen ganlynol i olygu'r ymateb unigol:
    {EDITRESPONSEURL}
    
    Gweld ystadegau drwy glicio yma:
    {STATISTICSURL}

en: Hello,
    
    A new response was submitted for your survey '{SURVEYNAME}'.
    
    Click the following link to reload the survey:
    {RELOADURL}
    
    Click the following link to see the individual response:
    {VIEWRESPONSEURL}
    
    Click the following link to edit the individual response:
    {EDITRESPONSEURL}
    
    View statistics by clicking here:
    {STATISTICSURL}
    
    
    The following answers were given by the participant:
    {ANSWERTABLE}
cy: Helo,
    
    Mae ymateb newydd wedi cael ei gyflwyno ar gyfer eich arolwg ‘{SURVEYNAME}'.
    
    Cliciwch ar y ddolen ganlynol i ail-lwytho’r arolwg:
    {RELOADURL}
    
    Cliciwch ar y ddolen ganlynol i weld yr ymateb unigol:
    {VIEWRESPONSEURL}
    
    Cliciwch y ddolen ganlynol i olygu’r ymateb unigol:
    {EDITRESPONSEURL}
    
    Gweld ystadegau drwy glicio yma:
    {STATISTICSURL}
    
    
    Dyma atebion y cyfranogwr:
    {ANSWERTABLE}

en: Help about this question
cy: Help gyda'r cwestiwn hwn

en: Hidden
cy: Cudd

en: Hide advanced settings
cy: Cuddio gosodiadau uwch

en: Hide both
cy: Cuddio'r ddau

en: Hide both (Forced by the system administrator)
cy: Cuddio'r ddau (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Hide details of this Survey
cy: Cuddio manylion yr Arolwg hwn

en: Hide details of this group
cy: Cuddio manylion y grŵp hwn

en: Hide details of this question
cy: Cuddio manylion y cwestiwn hwn

en: Hide the tip that is normally shown with a question
cy: Cuddio'r awgrymiadau sydd fel arfer yn ymddangos gyda chwestiwn

en: Hide this question at any time. This is useful for including data using answer prefilling.
cy: Cuddio'r cwestiwn hwn unrhyw bryd. Mae hyn yn ddefnyddiol ar gyfer cynnwys data drwy ddefnyddio rhaglenwi atebion.

en: Hide tip
cy: Cuddio awgrym

en: Hints
cy: Awgrymiadau

en: Hour
cy: Awr

en: How many roads must a man walk down?
cy: Sawl ffordd mae'n rhaid i ddyn gerdded ar ei hyd?

en: How many rows to display
cy: Nifer o resi i'w dangos

en: Huge Free Text
cy: Testun Rhydd Anferth

en: Hungarian
cy: Hwngareg

en: I accept
cy: Rwy'n derbyn

en: IP Addresses will be logged
cy: Bydd cyfeiriadau IP yn cael eu logio

en: IP Info DB API Key:
cy: Gwybodaeth IP Allwedd API Cronfa Ddata:

en: IP address
cy: Cyfeiriad IP

en: IP as default location
cy: IP fel lleoliad diofyn

en: ISO 8859-7 Greek
cy: ISO 8859-7 Groeg

en: ISO 8859-8 Hebrew
cy: ISO 8859-8 Hebraeg

en: Icelandic
cy: Islandeg

en: Identifier
cy: Dynodwr

en: Identifier:
cy: Dynodwr:

en: If errors are showing up you might have to execute this script repeatedly.
cy: Os bydd gwallau'n ymddangos, efallai bydd rhaid rhedeg y sgript hon dro ar ôl tro.

en: If necessary the database will be updated.
cy: Os oes angen, bydd y gronfa ddata yn cael ei diweddaru.

en: If one of the subquestions is marked then for each marked subquestion this value is added as assessment.
cy: Os yw un o'r is-gwestiynau wedi'i farcio, yna am bob is-gwestiwn sydd wedi'i farcio mae'r gwerth hwn yn cael ei ychwanegu fel asesiad.

en: If the database does not yet exist it will be created (make sure your database user has the necessary permissions). In contrast, if there are existing LimeSurvey tables in that database they will be upgraded automatically after installation.
cy: Os nad yw'r gronfa ddata'n bodoli eto, bydd yn cael ei chreu (gwnewch yn siŵr bod gan eich defnyddiwr cronfa ddata yr hawliau angenrheidiol). Fel arall, os oes tablau LimeSurvey eisoes yn bodoli yn y gronfa ddata honno, byddant yn cael eu huwchraddio'n awtomatig ar ôl gosod.

en: If the link does not work and you turn on HTTPS, LimeSurvey will break and you won't be able to access it.
cy: Os nad yw'r ddolen yn gweithio a'ch bod yn troi HTTPS ymlaen, bydd LimeSurvey yn torri ac ni fyddwch yn gallu mynd iddo.

en: If the participant marks all options, uncheck all and check the option set in the "Exclusive option" setting
cy: Os yw cyfranogwr yn marcio'r holl ddewisiadau, dad-diciwch pob un a thiciwch y dewis a osodwyd yn y gosodiad "Dewis Unigryw"

en: If tokens are used, the public may register for this survey
cy: Os bydd angen defnyddio tocynnau, gall y cyhoedd gofrestru ar gyfer yr arolwg hwn

en: If you are blacklisted but want to participate in this survey and want to receive invitations please click the following link:
    {OPTINURL}
cy: Os ydych wedi cael eich gwahardd ond eisiau cymryd rhan yn yr arolwg ac eisiau cael gwahoddiadau, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    {OPTINURL}

en: If you are using token functions or notifications emails you need to set an administrator email address.
cy: Os ydych chi'n defnyddio swyddogaethau tocyn neu negeseuon e-bost hysbysu, mae angen i chi osod cyfeiriad e-bost gweinyddwr.

en: If you choose '%s' please also specify your choice in the accompanying text field.
cy: Os ydych chi'n dewis '%s', nodwch hefyd eich dewis yn y maes testun cysylltiedig.

en: If you delete this table tokens will no longer be required to access this survey.
cy: Os byddwch yn dileu'r tabl tocynnau hwn, fydd dim angen tocynnau mwyach i fynd mewn i'r arolwg hwn.

en: If you do not want to participate in this survey and don't want to receive any more invitations please click the following link:
    {OPTOUTURL}
cy: Os nad ydych chi am gymryd rhan yn yr arolwg hwn a ddim eisiau cael mwy o wahoddiadau, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    {OPTOUTURL}

en: If you give an email address, an email containing the details will be sent to you.
cy: Os ydych chi'n rhoi cyfeiriad e-bost, byddwch yn cael e-bost sy'n cynnwys y manylion.

en: If you have any questions regarding this mail please do not hesitate to contact the site administrator at %s. Thank you!
cy: Os oes gennych unrhyw gwestiynau am y neges hon, mae croeso i chi gysylltu â gweinyddwr y safle ar %s. Diolch yn fawr!

en: If you have been issued a token, please enter it in the box below and click continue.
cy: Os ydych wedi cael tocyn, nodwch ef yn y blwch isod a chlicio bwrw ymlaen.

en: If you initialise tokens for this survey then this survey will only be accessible to users who provide a token either manually or by URL.
cy: Os byddwch yn galluogi tocynnau ar gyfer yr arolwg hwn, fydd yr arolwg ddim ond ar gael i ddefnyddwyr sy'n darparu tocyn yn bersonol neu drwy URL.

en: If you switch email mode, you'll have to review your email templates to fit the new format
cy: Os byddwch yn newid y modd e-bost, bydd rhaid i chi adolygu eich templedi e-bost i weddu â'r fformat newydd

en: If you turn on the -Anonymized responses- option and create a tokens table, LimeSurvey will mark your completed tokens only with a 'Y' instead of date/time to ensure the anonymity of your participants.
cy: Os ydych yn galluogi'r dewis -Ymatebion dienw- ac yn creu tabl tocynnau, bydd LimeSurvey yn marcio'r tocynnau sydd wedi'u cwblhau gydag 'Y' yn unig yn hytrach na dyddiad/amser i sicrhau bod y cyfranogwyr yn aros yn ddienw.

en: If you want to check any of the answers you have made, and/or change them, you can do that now by clicking on the [<< prev] button and browsing through your responses.
cy: Os ydych chi am daro golwg dros eich atebion, a/neu eu newid, gallwch wneud hynny nawr drwy glicio ar y botwm [<< blaenorol] ac adolygu eich ymatebion.

en: If you want to edit it %s please copy it first%s.
cy: Os ydych chi am ei olygu %s yna copïwch ef yn gyntaf %s.

en: If you wish, you may upload %s more file(s); else you may return back to survey.
cy: Os ydych eisiau, gallwch lwytho % ffeil arall i fyny; neu gallwch fynd yn ôl i'r arolwg.

en: If your database is shared, recommended prefix is "lime_" else you can leave this setting blank.
cy: Os caiff eich cronfa ddata ei rhannu, y rhagddodiad a argymhellir yw "lime_" neu fel arall gallwch adael y gosodiad hwn yn wag.

en: Images
cy: Delweddau

en: Import
cy: Mewngludo

en: Import CSV
cy: Mewngludo CSV

en: Import Label Set
cy: Mewngludo Set o Labeli

en: Import Question
cy: Mewngludo Cwestiwn

en: Import Resources ZIP Archive
cy: Mewngludo Adnoddau Archif ZIP

en: Import VV file
cy: Mewngludo ffeil VV

en: Import a VV response data file
cy: Mewngludo ffeil data ymateb VV

en: Import a VV survey file
cy: Mewngludo ffeil arolwg VV

en: Import again
cy: Mewngludo eto

en: Import as not finalized answers?
cy: Ydych chi am eu mewngludo fel atebion sydd ddim yn derfynol?

en: Import failed. You specified an invalid file type '%s'.
cy: Wedi methu mewngludo. Gwnaethoch chi roi math annilys o ffeil '%s'.

en: Import label set resources
cy: Mewngludo adnoddau'r set o labeli

en: Import label set(s)
cy: Mewngludo set(iau) labeli

en: Import of label set(s) is completed.
cy: Wedi gorffen mewngludo set(iau) labeli.

en: Import of survey is completed.
cy: Wedi gorffen mewngludo'r arolwg.

en: Import of this survey file failed
cy: Wedi methu mewngludo'r ffeil arolwg hon

en: Import old tokens
cy: Mewngludo hen docynnau

en: Import question group
cy: Mewngludo grŵp o gwestiynau

en: Import resources ZIP archive
cy: Mewngludo adnoddau archif ZIP

en: Import responses from a deactivated survey table
cy: Mewngludo ymatebion o dabl arolwg sydd wedi'i analluogi

en: Import survey
cy: Mewngludo arolwg

en: Import survey data
cy: Mewngludo data'r arolwg

en: Import survey resources
cy: Mewngludo adnoddau'r arolwg

en: Import template
cy: Mewngludo templed

en: Import template ZIP archive
cy: Mewngludo templed archif ZIP

en: Import tokens from CSV file
cy: Mewngludo tocynnau o ffeil CSV

en: Import tokens from LDAP query
cy: Mewngludo tocynnau o ymholiad LDAP

en: Important instructions
cy: Cyfarwyddiadau pwysig

en: Imported Files List
cy: Rhestr Ffeiliau wedi eu Mewngludo

en: Imported Resources for
cy: Wedi Mewngludo Adnoddau ar gyfer

en: Imported files list
cy: Rhestr o ffeiliau a fewngludwyd

en: Imported resources for
cy: Adnoddau a fewngludwyd ar gyfer

en: Imported template files for
cy: Wedi mewngludo templed ar gyfer

en: Impossible to delete this group because there is at least one question having a condition on its content
cy: Mae'n amhosibl dileu'r grŵp hwn gan fod yna o leiaf un cwestiwn gydag amod ar ei gynnwys.

en: In the printable version replace the relevance equation with this explanation text.
cy: Yn y fersiwn y gellir ei argraffu, bydd yr esboniad hwn yn disodli'r hafaliad perthnasol.

en: Inactive
cy: Ddim ar Waith

en: Include:
cy: Yn cynnwys:

en: Incomplete responses only
cy: Ymatebion heb eu cwblhau yn unig

en: Incorrect permissions in your %s folder.
cy: Hawliau anghywir yn eich ffolder %s.

en: Incorrect username and/or password!
cy: Enw defnyddiwr a/neu gyfrinair anghywir!

en: Increase
cy: Cynyddu

en: Indonesian
cy: Indoneseg

en: Inexistant token table
cy: Dydy'r tabl tocynnau ddim yn bodoli

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Initial Superadmin cannot be deleted!
cy: Does dim modd dileu'r Uwch-weinyddwr cychwynnol!

en: Initialise tokens
cy: Galluogi'r tocynnau

en: Inline HTML editor
cy: Golygydd HTML mewn-llinell

en: Inline HTML editor (default)
cy: Golygydd HTML mewn-llinell (diofyn)

en: Input
cy: Mewnbwn

en: Input box width
cy: Lled y blwch mewnbynnu

en: Insert a new answer option after this one
cy: Mewnosod dewis ateb newydd ar ôl yr un yma

en: Insert a new label after this one
cy: Mewnosod label newydd ar ôl hwn

en: Insert a new subquestion after this one
cy: Mewnosod is-gwestiwn newydd ar ôl yr un yma

en: Insert a page break before this question in printable view by setting this to Yes.
cy: Mewnosod toriad tudalen cyn y cwestiwn hwn yn y wedd argraffu drwy ddewis Iawn.

en: Insert page break in printable view
cy: Gosod toriad tudalen yn y wedd argraffu

en: Insert/edit LimeSurvey replacement field
cy: Mewnosod/golygu maes disodli LimeSurvey

en: Inserts HTML line breaks before all newlines in a string
cy: Mewnosod toriad llinell HTML cyn pob llinell newydd mewn llinyn

en: Instructions for the impatient
cy: Cyfarwyddiadau ar gyfer pobl ddiamynedd

en: Integer only
cy: Cyfanrif yn unig

en: Interface language
cy: Iaith y rhyngwyneb

en: Interfaces
cy: Rhyngwynebau

en: Interview time
cy: Amser cyfweliad

en: Invalid PERL Regular Expression: %s
cy: Mynegiant Rheolaidd PERL annilys: %s

en: Invalid group number for this survey:
cy: Mae rhif grŵp yr arolwg hwn yn annilys:

en: Invalid question - probably missing sub-questions or language-specific settings for language %s
cy: Cwestiwn annilys - mae'n debyg bod is-gwestiynau neu osodiadau iaith penodol ar gyfer iaith %s ar goll

en: Invalid survey ID
cy: ID arolwg annilys

en: Invalid value(s) on the stack
cy: Gwerthoedd annilys ar y stac

en: Invitation
cy: Gwahoddiad

en: Invitation email
cy: E-bost gwahoddiad

en: Invitation email subject
cy: Pwnc y neges e-bost gwahoddiad

en: Invitation email subject:
cy: Pwnc e-bost gwahoddiad:

en: Invitation email:
cy: E-bost gwahoddiad:

en: Invitation sent date
cy: Dyddiad anfon y gwahoddiad

en: Invitation sent to:
cy: Gwahoddiad wedi'i anfon at:

en: Invitation sent?
cy: Wedi anfon gwahoddiad?

en: Invitation status:
cy: Statws gwahoddiad:

en: Invitation to participate in a survey
cy: Gwahoddiad i gymryd rhan mewn arolwg

en: Invited
cy: Wedi gwahodd

en: Irish
cy: Gwyddeleg

en: Is no answer (missing) allowed when either 'Equals sum value' or 'Minimum sum value' are set?
cy: A yw dim ateb (ar goll) yn dderbyniol os bydd 'Yn hafal â swm y gwerth' neu 'Gwerth isaf y swm' wedi'u gosod?

en: Is the participant required to give a comment to the uploaded file?
cy: Oes rhaid i'r cyfranogwr roi sylw am y ffeil a lwythwyd i fyny?

en: Is the participant required to give a title to the uploaded file?
cy: Oes rhaid i'r cyfranogwr roi teitl i'r ffeil a lwythwyd i fyny?

en: It is missing a quota message for the following languages:
cy: Mae neges gwota ar gyfer yr ieithoedd canlynol ar goll:

en: It is presented group by group.
cy: Mae'n cael ei gyflwyno fesul grŵp.

en: It is presented on one single page.
cy: Mae'n cael ei gyflwyno ar un dudalen sengl.

en: It is presented question by question.
cy: Mae'n cael ei gyflwyno fesul cwestiwn.

en: It uses cookies for access control.
cy: Mae'n defnyddio cwcis ar gyfer rheoli mynediad.

en: It will also delete any resources/files that have been uploaded for this survey.
cy: Bydd hefyd yn dileu unrhyw adnoddau/ffeiliau sydd wedi cael eu llwytho i fyny ar gyfer yr arolwg hwn.

en: It's still possible to perform statistics on responses using LimeSurvey.
cy: Mae'n bosibl defnyddio LimeSurvey i greu ystadegau ar sail ymatebion o hyd.

en: Italian
cy: Eidaleg

en: Italian (informal)
cy: Eidaleg (anffurfiol)

en: Iterate survey
cy: Ailadrodd yr arolwg

en: Jan
cy: Ion

en: Japanese
cy: Japaneg

en: Join array elements with a string
cy: Uno elfennau arae gyda llinyn

en: Join strings, return joined string.This function is an alias of implode("",argN)
cy: Uno'r llinynnau, a dychwelyd y llinyn a unwyd. Mae'r swyddogaeth hon yn enw arall i implode("",argN)

en: Jul
cy: Gorff

en: Jun
cy: Meh

en: KOI8-R Relcom Russian
cy: KOI8-R Relcom Rwsieg

en: KOI8-U Ukrainian
cy: KOI8-U Wcreineg

en: Keyboard-less operation
cy:  Gweithredu heb fysellfwrdd

en: Korean
cy: Corëeg

en: Kurdish (Sorani)
cy: Cwrdeg (Sorani)

en: LDAP is disabled or no LDAP query defined.
cy: Mae LDAP wedi'i analluogi neu does dim ymholiad LDAP wedi'i ddiffinio.

en: LDAP queries are defined by the administrator in the configuration file /application/config/ldap.php .
cy: Caiff ymholiadau LDAP eu diffinio gan y gweinyddwr yn y ffeil ffurfweddu  /application/config/ldap.php.

en: Label %s
cy: Labeli %s

en: Label Set
cy: Set Labeli

en: Label for 'Other:' option
cy: Label ar gyfer y dewis 'Arall:'

en: Label set administration
cy: Gweinyddu set labeli

en: Label set browser
cy: Porwr set o labeli

en: Label set import summary
cy: Crynodeb mewngludo set o labeli

en: Label set name
cy: Enw'r set o labeli

en: Label set properties sucessfully updated.
cy: Wedi diweddaru priodweddau'r set o labeli yn llwyddiannus.

en: Label set sucessfully deleted.
cy: Wedi llwyddo i ddileu'r set o labeli.

en: Label set was not imported because the same label set already exists.
cy: Dydy'r set labeli ddim wedi cael ei fewngludo oherwydd bod yr un set o labeli eisoes yn bodoli.

en: Label sets
cy: Setiau o labeli

en: Label sets:
cy: Setiau labeli:

en: Labels
cy: Labeli

en: Labels sucessfully updated
cy: Wedi llwyddo i ddiweddaru'r labeli

en: Language
cy: Iaith

en: Language Switch
cy: Newid Iaith

en: Language code
cy: Cod iaith

en: Language selection
cy: Dewis iaith

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Languages:
cy: Ieithoedd:

en: Last check: %s
cy: Gwiriad diwethaf: %s

en: Last invited
cy: Gwahoddiad diwethaf

en: Last name
cy: Cyfenw

en: Last name from token
cy: Cyfenw o'r tocyn

en: Last page
cy: Tudalen olaf

en: Last reminder sent date
cy: Dyddiad anfon y nodyn atgoffa diwethaf

en: Later than:
cy: Yn hwyrach na:

en: Latvian
cy: Latfieg

en: Less than
cy: Llai na

en: Less than (Strings)
cy: Llai na (Llinynnau)

en: Less than or equal to
cy: Llai na neu'n hafal i

en: Less than or equal to (Strings)
cy: Llai na neu'n hafal i (Llinynnau)

en: Less than:
cy: Llai na:

en: License
cy: Trwydded

en: LimeSurvey can attempt to create this database for you.
cy: Gall LimeSurvey geisio creu'r gronfa ddata hon i chi.

en: LimeSurvey database is up to date. No action needed
cy: Mae cronfa ddata LimeSurvey yn gyfredol. Does dim angen gweithredu.

en: LimeSurvey has been installed successfully.
cy: Wedi llwyddo i osod LimeSurvey.

en: LimeSurvey installer
cy: Gosodwr LimeSurvey

en: LimeSurvey online manual
cy: Llawlyfr LimeSurvey ar-lein

en: LimeSurvey replacement field properties
cy: Priodweddau meysydd disodli LimeSurvey

en: Limit
cy: Terfyn

en: Limit the number of possible answers
cy: Cyfyngu'r nifer o atebion posibl

en: Limit time to answer question (in seconds)
cy: Cyfyngu'r amser i ateb cwestiwn (mewn eiliadau)

en: List
cy: Rhestr

en: List (Dropdown)
cy: Rhestr (Cwymplen)

en: List (Radio)
cy: Rhestr (Radio)

en: List survey publicly:
cy: Rhestru'r arolwg yn gyhoeddus:

en: List with comment
cy: Rhestr gyda sylwadau

en: Lithuanian
cy: Lithwaneg

en: Load Page
cy: Tudalen Llwytho

en: Load a previously saved survey
cy: Llwytho arolwg a gadwyd yn flaenorol

en: Load now
cy: Llwytho nawr

en: Load unfinished survey
cy: Llwytho’r arolwg sydd ar ei hanner

en: Loading translations
cy: Wrthi'n llwytho cyfieithiadau

en: Loading...
cy: Wrthi'n llwytho...

en: Location
cy: Lleoliad

en: Logged in
cy: Wedi mewngofnodi

en: Logged in as:
cy: Wedi mewngofnodi fel:

en: Logic
cy: Rhesymeg

en: Logic File for Survey #
cy: Ffeil Manylion yr Arolwg #

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: Logout
cy: Allgofnodi

en: Logout successful.
cy: Wedi llwyddo i allgofnodi.

en: Long Free Text
cy: Testun Rhydd Hir

en: Look at survey logic files
cy: Edrych ar ffeiliau manylion yr arolwg

en: Mac Central European
cy: Mac Canol Ewrop

en: Mac West European
cy: Mac Gorllewin Ewrop

en: Macedonian
cy: Macedonieg

en: Mail to all Members
cy: Postio at bob Aelod

en: Main Admin Screen
cy: Prif Sgrin Weinyddu

en: Main admin screen
cy: Prif sgrin weinyddu

en: Make a comment on your choice here:
cy: Rhowch sylw ar eich dewis yma:

en: Make a string lowercase
cy: Newid testun y llinyn i lythrennau bach

en: Make a string uppercase
cy: Newid testun y llinyn i briflythrennau

en: Make the 'Other:' comment field mandatory when the 'Other:' option is active
cy: Gwneud y maes sylwadau 'Arall:' yn orfodol pan fydd y dewis 'Arall:' ar waith.

en: Make these mappings automatic in future
cy: Mapio'r rhain yn awtomatig yn y dyfodol

en: Malay
cy: Maleieg

en: Male
cy: Dyn

en: Maltese
cy: Malti

en: Manage additional attribute fields
cy: Rheoli meysydd priodoleddau ychwanegol

en: Manage survey administrators
cy: Rheoli gweinyddwyr arolygon

en: Manage token attribute fields
cy: Rheoli meysydd priodoleddau tocynnau

en: Mandatory Question
cy: Cwestiwn Gorfodol

en: Mandatory fields:
cy: Meysydd gorfodol:

en: Mandatory:
cy: Gorfodol:

en: Mandatory?
cy: Gorfodol?

en: Map height
cy: Uchder y map

en: Map width
cy: Lled y map

en: Map your participant attributes to an existing token attribute or create a new one
cy: Mapiwch briodoleddau'r cyfranogwr i briodoledd tocyn presennol neu greu un newydd

en: Map your token attributes to an existing participant attribute or create a new one
cy: Mapiwch briodoleddau'r tocyn i briodoledd cyfranogwr presennol neu greu un newydd

en: Map zoom level
cy: Lefel nesáu/pellhau map

en: Mar
cy: Maw

en: Mask questions
cy: Masgio cwestiynau

en: Max number of files
cy: Nifer fwyaf o ffeiliau

en: Max reminders
cy: Nifer fwyaf o negeseuon atgoffa

en: Maximize
cy: Mwyhau

en: Maximum
cy: Uchafswm

en: Maximum answers
cy: Nifer fwyaf o atebion

en: Maximum characters
cy: Nifer fwyaf o nodau

en: Maximum characters allowed
cy: Nifer fwyaf o nodau a ganiateir

en: Maximum file size allowed (in KB)
cy: Maint mwyaf ffeil a ganiateir (mewn KB)

en: Maximum number of files that the participant can upload for this question
cy: Nifer fwyaf o ffeiliau y gall y cyfranogwr ei lwytho i fyny ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Maximum sum value
cy: Uchafswm

en: Maximum sum value of multiple numeric input
cy: Uchafswm y mewnbynnau rhifol

en: Maximum value
cy: Uchafswm

en: Maximum value for array(mult-flexible) question type
cy: Uchafswm ar gyfer math o gwestiwn arae (niferus-hyblyg)

en: Maximum value of the numeric input
cy: Uchafswm y mewnbwn rhifol

en: May
cy: Mai

en: Maybe you don't have permission.
cy: Efallai does gennych chi ddim hawl.

en: Median:
cy: Canolrif:

en: Message
cy: Neges

en: Message:
cy: Neges:

en: Min days between reminders
cy: Nifer lleiaf y dyddiau rhwng negeseuon atgoffa

en: Min number of files
cy: Nifer leiaf o ffeiliau

en: Minimize
cy: Lleihau

en: Minimum
cy: O leiaf

en: Minimum answers
cy: Isafswm o atebion

en: Minimum number of files that the participant must upload for this question
cy: Nifer leiaf o ffeiliau y mae'n rhaid i'r cyfranogwr eu llwytho i fyny ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Minimum requirements
cy: Gofynion sylfaenol

en: Minimum sum value
cy: Isafswm

en: Minimum value
cy: Isafswm

en: Minimum value for array(multi-flexible) question type
cy: Isafswm ar gyfer math o gwestiwn arae (niferus-hyblyg)

en: Minimum value of the numeric input
cy: Isafswm y mewnbwn rhifol

en: Minute
cy: Munud

en: Minute step interval
cy: Cyfnod fesul munud

en: Minute step interval when using select boxes
cy: Cyfnod fesul munud wrth ddefnyddio blychau dethol

en: Missing %s closing right parentheses
cy: %s coll i gau'r gromfach dde

en: Mongolian
cy: Mongoleg

en: Month
cy: Mis

en: Month display style
cy: Ffordd o arddangos y mis

en: Move on without warning
cy: Symud ymlaen heb rybudd

en: Moving user templates to new location at %s...
cy: Wrthi'n symud templedi defnyddwyr i leoliad newydd yn %s...

en: Multiple Numerical Input
cy: Mewnbwn Rhifyddol Lluosog

en: Multiple Short Text
cy: Testun Byr Lluosog

en: Multiple choice
cy: Amlddewis

en: Multiple choice questions
cy: Cwestiynau amlddewis

en: Multiple choice with comments
cy: Amlddewis gyda sylwadau

en: Multiple numeric inputs sum must equal this value
cy: Rhaid i gyfanswm y mewnbynnau rhifol fod yn hafal i'r gwerth hwn

en: Name
cy: Enw

en: Name [ID]
cy: Enw [ID]

en: Name of the survey
cy: Enw'r arolwg

en: Name of the survey administrator
cy: Enw gweinyddwr yr arolwg

en: Name:
cy: Enw:

en: Navigation delay (seconds):
cy: Oedi llywio (eiliadau):

en: Need %s token. | Need %s tokens.
cy[0]: Mae angen %s tocyn.
cy[1]: Mae angen %s tocyn.
cy[2]: Mae angen %s tocyn.
cy[3]: Mae angen %s tocyn.

en: Never
cy: Byth

en: New answer option
cy: Dewis ateb newydd

en: New dummy tokens were added.
cy: Wedi ychwanegu ffug docynnau newydd.

en: New files were successfully installed.
cy: Wedi llwyddo i osod ffeiliau newydd.

en: New files will be downloaded and installed.
cy: Bydd ffeiliau newydd yn cael eu llwytho i lawr a'u gosod.

en: New label set
cy: Set labeli newydd

en: New password: %s
cy: Cyfrinair newydd: %s

en: New question group was saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw grŵp newydd o gwestiynau.

en: New quota
cy: Cwota newydd

en: New scenario number:
cy: Rhif senario newydd:

en: New survey title:
cy: Teitl arolwg newydd:

en: New token was added.
cy: Wedi ychwanegu tocyn newydd.

en: NewTemplate
cy: Templed Newydd

en: Next
cy: Nesaf

en: Next choice
cy: Dewis nesaf

en: Next question
cy: Y cwestiwn nesaf

en: Next question group
cy: Grŵp o gwestiynau nesaf

en: No
cy: Na

en: No (Forced by the system administrator)
cy: Nac (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: No CFIELDNAME field set!
cy: Does dim un maes CFIELDNAME wedi'i osod!

en: No GID (Group) has been provided. Cannot import question
cy: Nid oes GID (Grŵp). Does dim modd mewngludo'r cwestiwn.

en: No HTML editor
cy: Dim golygydd HTML

en: No SID (Survey) has been provided. Cannot import question.
cy: Nid oes SID (Arolwg).  Does dim modd mewngludo'r cwestiwn.

en: No SID Provided
cy: Does Dim SID

en: No Username selected.
cy: Does dim enw defnyddiwr wedi'i ddewis.

en: No answer
cy: Dim ateb

en: No attributes to view
cy: Dim priodoleddau i'w gweld

en: No conditions could be copied (due to duplicates)
cy: Doedd dim modd copïo unrhyw amodau (oherwydd rhai dyblyg)

en: No database action required!
cy: Dim angen gweithredu yn y gronfa ddata!

en: No email notification
cy: Dim hysbysiad e-bost

en: No invitation code is needed to complete the survey.
cy: Does dim angen cod gwahoddiad i lenwi'r arolwg hwn.

en: No matching CFIELDNAME group!
cy: Does dim un grŵp CFIELDNAME yn cyfateb!

en: No matching CQID
cy: Does dim un CQID yn cyfateb

en: No matching group
cy: Does dim grŵp yn cyfateb

en: No matching question
cy: Does dim cwestiwn yn cyfateb

en: No matching survey
cy: Does dim arolwg yn cyfateb

en: No new participants were created
cy: Does dim cyfranogwyr newydd wedi'u creu

en: No next question
cy: Dim cwestiwn nesaf

en: No next question group
cy: Dim grŵp cwestiwn nesaf

en: No of surveys
cy: Nifer yr arolygon

en: No old survey or token table selected.
cy: Does dim hen arolwg neu dabl tocynnau wedi'i ddewis.

en: No other user in the system
cy: Dim defnyddiwr arall yn y system

en: No parameters defined
cy: Dim paramedrau wedi'u diffinio

en: No participant information lost.
cy: Does dim gwybodaeth am gyfranogwyr yn cael ei cholli.

en: No participants to view
cy: Dim cyfranogwyr i'w gweld

en: No previous question
cy: Dim cwestiwn blaenorol

en: No previous question group
cy: Dim grŵp blaenorol o gwestiynau

en: No question group found.
cy: Heb ddod o hyd i grŵp o gwestiynau.

en: No question index will be shown with this format.
cy: Ni fydd mynegai cwestiynau yn ymddangos gyda'r fformat hwn.

en: No questions selected
cy: Heb ddewis yr un cwestiwn

en: No quotas have been set for this survey
cy: Does dim cwotas wedi'u gosod ar gyfer yr arolwg hwn.

en: No reminder(s) sent
cy: Heb anfon nodyn/nodiadau atgoffa

en: No replacement variable available for this field
cy: Does dim newidyn arall ar gael i ddisodli'r maes hwn

en: No responses are lost.
cy: Does dim ymatebion yn cael eu colli.

en: No survey ID has been provided. Cannot copy survey
cy: Nid oes ID arolwg. Does dim modd copïo'r arolwg

en: No survey participants matching the search criteria
cy: Does dim cyfranogwyr yn yr arolwg yn cyfateb â'r meini prawf chwilio

en: No surveys are available. Either you don't have permissions to any surveys or none of your surveys have a token table
cy: Does dim arolygon ar gael. Un ai does gennych chi ddim hawliau ar gyfer unrhyw arolygon neu does gan eich arolygon ddim tabl tocynnau

en: No syntax errors detected in this survey
cy: Heb ganfod dim gwallau cystrawen yn yr arolwg hwn

en: No token table.
cy: Dim tabl tocynnau.

en: No, thanks.
cy: Dim diolch.

en: Nominal
cy: Enwol

en: None
cy: Dim

en: None found
cy: Heb ganfod yr un

en: Norwegian (Bokmal)
cy: Norwyeg (Bokmal)

en: Norwegian (Nynorsk)
cy: Norwyeg (Nynorsk)

en: Not Active
cy: Ddim ar Waith

en: Not Selected
cy: Heb ei Ddewis

en: Not a valid expression
cy: Dydy hwn ddim yn fynegiant dilys

en: Not all answer options were saved. This usually happens due to server limitations ( PHP setting max_input_vars) - please contact your system administrator.
cy: Dydy'r holl ddewisiadau ateb ddim wedi'u cadw. Mae hyn fel arfer yn digwydd oherwydd cyfyngiadau'r gweinydd (gosodiad PHP max_input_vars) - holwch weinyddwr eich system.

en: Not all subquestions were saved. This usually happens due to server limitations ( PHP setting max_input_vars) - please contact your system administrator.
cy: Dydy'r holl is-gwestiynau ddim wedi'u cadw. Mae hyn fel arfer yn digwydd oherwydd cyfyngiadau'r gweinydd (gosodiad PHP max_input_vars) - holwch weinyddwr eich system.

en: Not completed or Not displayed
cy: Heb ei gwblhau neu Heb ei arddangos

en: Not contains
cy: Ddim yn cynnwys

en: Not displayed
cy: Heb ei arddangos

en: Not enough values for calculation
cy: Does dim digon o werthoedd ar gyfer cyfrifo

en: Not equal
cy: Ddim yn hafal i

en: Not equal to
cy: Ddim yn hafal i

en: Not found
cy: Heb ei ganfod

en: Not imported label sets
cy: Setiau labeli heb eu mewngludo

en: Not invited
cy: Heb wahodd

en: Not started
cy: Heb gychwyn

en: Note
cy: Nodyn

en: Note that this assessment section will only show if assessment rules have been set and assessment mode is activated.
cy: Nodwch na fydd yr adran asesiad hon yn ymddangos os nad yw rheolau'r asesiad wedi cael eu gosod a bod y modd asesiad ar waith.

en: Note that you cannot undo a delete if you proceed. The data will be gone.
cy: Nodwch na allwch ddadwneud gweithred dileu os ydych yn bwrw ymlaen. Bydd y data wedi mynd.

en: Note: All fields marked with (*) are required.
cy: Sylwer: Rhaid llenwi pob maes gyda (*)

en: Note: Demo mode is activated. Marked (*) settings can't be changed.
cy: Sylwer: Mae'r modd arddangos wedi'i alluogi. Does dim modd newid gosodiadau sydd wedi'u marcio (*).

en: Note: If you deactivated this survey in error, it is possible to restore this data easily if you do not make any changes to the survey structure. See the LimeSurvey documentation for further details
cy: Sylwer: Os ydych yn analluogi'r arolwg hwn mewn camgymeriad, mae'n bosibl adfer y data hwn yn hawdd os na wnewch chi unrhyw newidiadau i strwythur yr arolwg. Edrychwch ar ddogfennaeth LimeSurvey i gael rhagor o wybodaeth.

en: Note: If you turn on the -Anonymized responses- option for this survey then LimeSurvey will mark your completed tokens only with a 'Y' instead of date/time to ensure the anonymity of your participants.
cy: Sylwer: Os ydych yn dewis -Ymatebion Dienw- ar gyfer yr arolwg hwn yna bydd LimeSurvey yn marcio'r tocynnau sydd wedi'u cwblhau gydag 'Y' yn lle dyddiad/amser i sicrhau bod eich cyfranogwyr yn aros yn ddienw.

en: Note: Standard token fields cannot be automatically mapped
cy: Sylwer: Does dim modd mapio meysydd tocyn safonol yn awtomatig

en: Note: This is a standard template.
cy: Sylwer: Mae hwn yn dempled safonol.

en: Note: You MUST enter a new question code!
cy: Sylwer: RHAID rhoi cod cwestiwn newydd!

en: Nothing to translate on this page
cy: Does dim i'w gyfieithu ar y dudalen hon

en: Notification & data management
cy: Rheoli data a hysbysiadau

en: Nov
cy: Tach

en: Null values are ignored in calculations
cy: Bydd gwerthoedd nwl yn cael eu hanwybyddu yn y cyfrifiadau

en: Number greater than
cy: Rhif yn fwy na

en: Number less than
cy: Rhif yn llai na

en: Number of attribute fields to add:
cy: Nifer y meysydd priodoleddau i'w hychwanegu:

en: Number of cases
cy: Nifer yr achosion

en: Number of files greater than
cy: Nifer y ffeiliau'n fwy na

en: Number of files less than
cy: Nifer y ffeiliau'n llai na

en: Number of questions/groups
cy: Nifer y cwestiynau/grwpiau

en: Number of records in this query:
cy: Nifer y cofnodion yn yr ymholiad hwn:

en: Number of tokens
cy: Nifer y tocynnau

en: Numbers
cy: Rhifau

en: Numbers only
cy: Rhifau yn unig

en: Numbers only for 'Other'
cy: Rhifau yn unig ar gyfer 'Arall'

en: Numerical Input
cy: Mewnbwn Rhifyddol

en: OK
cy: Iawn

en: OR
cy: NEU

en: Oct
cy: Hyd

en: Off
cy: Diffodd

en: Off (Forced by the system administrator)
cy: Wedi'i ddiffodd  (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Ok
cy: Iawn

en: On
cy: Ymlaen

en: On (Forced by the system administrator)
cy: Ymlaen  (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: On errors
cy: Adeg gwallau

en: On requesting the update information from limesurvey.org there has been an error:
cy: Gwall wrth ofyn am y wybodaeth ddiweddaraf gan limesurvey.org:

en: Once a survey is activated you can no longer:
cy: Pan fydd arolwg wedi'i roi ar waith, fyddwch chi ddim yn gallu gwneud hyn mwyach:

en: One
cy: Un

en: One or more file have either exceeded the filesize/are not in the right format or the minimum number of required files have not been uploaded. You cannot proceed until these have been completed
cy: Mae un neu ragor o ffeiliau yn fwy na'r maint ffeil/yn y fformat anghywir, neu dydy nifer lleiaf y ffeiliau sy'n ofynnol ddim wedi cael eu llwytho i fyny. Chewch chi ddim bwrw ymlaen nes eich bod yn cwblhau'r rhain.

en: One or more mandatory questions have not been answered. You cannot proceed until these have been completed.
cy: Dydych chi heb ateb un neu fwy o'r cwestiynau gorfodol. Chewch chi ddim mynd ymlaen nes i chi eu hateb.

en: One or more questions have not been answered in a valid manner. You cannot proceed until these answers are valid.
cy: Dydych chi heb ateb un neu fwy o'r cwestiynau yn gywir. Chewch chi ddim mynd ymlaen nes i chi roi atebion dilys.

en: One or more uploaded files are not in proper format/size. You cannot proceed until these files are valid.
cy: Dydy un neu ragor o'r ffeiliau a lwythwyd i fyny ddim o faint/fformat cywir. Allwch chi ddim bwrw ymlaen nes bod y ffeiliau hyn yn ddilys.

en: Online Manual
cy: Llawlyfr Ar-lein

en: Online manual
cy: Llawlyfr ar-lein

en: Only %s new dummy tokens were added after %s trials.
cy: Dim ond %s ffug-docyn newydd a ychwanegwyd ar ôl %s treial.

en: Only %s token has been created. | Only %s tokens have been created.
cy[0]: Dim ond %s tocyn sydd wedi'i greu.
cy[1]: Dim ond %s tocyn sydd wedi'u creu.
cy[2]: Dim ond %s tocyn sydd wedi'u creu.
cy[3]: Dim ond %s tocyn sydd wedi'u creu.

en: Only Previous pages answers are available
cy: Dim ond atebion tudalennau Blaenorol sydd ar gael

en: Only answer this if the following conditions are met:
cy: Atebwch hwn ddim ond os yw'r amodau canlynol wedi'u bodloni:

en: Only answer this question for the items you did not select in question %s ('%s')
cy: Atebwch y cwestiwn hwn ddim ond ar gyfer yr eitemau na ddewisoch yng nghwestiwn %s ('%s')

en: Only answer this question for the items you selected in question %s ('%s')
cy: Atebwch y cwestiwn hwn ddim ond ar gyfer yr eitemau a ddewisoch yng nghwestiwn %s ('%s')

en: Only answer this question if the following conditions are met:
cy: Ateb y cwestiwn hwn ddim ond os yw'r amodau canlynol wedi'u bodloni:

en: Only numbers may be entered in this field.
cy: Dim ond rhifau yn y maes hwn.

en: Only one CSV attribute is mapped with central attribute.
cy: Dim ond un priodoledd CSV sydd wedi'i fapio gyda phriodoledd canolog.

en: Only show question %s IF
cy: Dim ond dangos cwestiwn % OS YW

en: Only variables can be assigned values
cy: Gellir neilltuo gwerthoedd i ddim ond newidynnau

en: Oops, There was an error deleting the file
cy: O diar, roedd problem wrth ddileu'r ffeil

en: Open
cy: Ar agor

en: Open imported template
cy: Agor y templed a fewngludwyd

en: Open the syntax file in SPSS in Unicode mode
cy: Agor y ffeil gystrawen yn y modd Unicode yn SPSS

en: Open-access mode
cy: Dull mynediad agored

en: Option 'Other':
cy: Dewis 'Arall':

en: Optional Question
cy: Cwestiwn Dewisol

en: Optional fields:
cy: Meysydd dewisol:

en: Optional modules
cy: Modiwlau dewisol

en: Optional settings
cy: Gosodiadau dewisol

en: Optional settings to give you a head start
cy: Gosodiadau dewisol i'ch rhoi chi ar ben ffordd

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Order - like 3)
cy: Trefn - fel 3)

en: Ordinal
cy: Trefnol

en: Organize question groups/questions
cy: Trefnu cwestiynau/grwpiau o gwestiynau

en: Other
cy: Arall

en: Other answer
cy: Ateb arall

en: Other comment
cy: Sylwadau eraill

en: Other files:
cy: Ffeiliau eraill:

en: Other:
cy: Arall:

en: Outdated
cy: Hen

en: Output options
cy: Dewisiadau allbwn

en: Overall assessment score
cy: Sgôr cyffredinol yr asesiad

en: Overview & update
cy: Trosolwg a diweddaru

en: Overwrite existing attribute values if a participant already exists?
cy: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd priodoledd presennol os yw cyfranogwr eisoes yn bodoli?

en: Overwrite existing auto mapped attribute values if a participant already exists?
cy: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd priodoledd presennol sydd wedi'u mapio'n awtomatig os yw cyfranogwr eisoes yn bodoli?

en: Overwrite existing standard field values if a participant already exists?
cy: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd meysydd safonol presennol os yw cyfranogwr eisoes yn bodoli?

en: Overwrite existing token attribute values if a duplicate participant is found?
cy: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd priodoledd presennol y tocynnau os oes cyfranogwr dyblyg?

en: Overwrite existing token attribute values if a participant already exists?
cy: Ydych chi am ysgrifennu dros werthoedd priodoledd tocyn presennol os yw cyfranogwr eisoes yn bodoli?

en: Owner
cy: Perchennog

en: Owner ID
cy: ID y perchennog

en: Owner name
cy: Enw'r perchennog

en: PDF export
cy: Allgludo fel PDF

en: PHP (default)
cy: PHP (diofyn)

en: PHP PDO driver library
cy: Llyfrgell gyrrwr PDO PHP

en: PHP mbstring library
cy: Llyfrgell mbstring PHP

en: PHP version
cy: Fersiwn PHP

en: PHP/PECL JSON library
cy: Llyfrgell JSON PHP/PECL

en: Pad a string to a certain length with another string
cy: Padio llinyn i hyd penodol gyda llinyn arall

en: Page {0} of {1}
cy: Tudalen {0} o {1}

en: Panel integration
cy: Integreiddio panel

en: Parameter
cy: Paramedr

en: Parameter name:
cy: Enw'r paramedr:

en: Partial
cy: Rhannol

en: Partial (saved) responses
cy: Ymatebion rhannol (wedi'u cadw)

en: Participant ID
cy: ID cyfranogwr

en: Participant attributes to create
cy: Priodoleddau cyfranogwr i'w creu

en: Participant may save and resume later?
cy: Gall gyfranogwr ei gadw ac ailgydio ynddo'n nes ymlaen?

en: Participant panel
cy: Panel cyfranogwyr

en: Participant table is empty.
cy: Mae'r tabl cyfranogwyr yn wag.

en: Participant's attribute information
cy: Gwybodaeth am briodoledd y cyfranogwr

en: Participant's survey information
cy: Gwybodaeth am arolwg y cyfranogwr

en: Participants
cy: Cyfranogwyr

en: Participants can save partially finished surveys
cy: Mae modd cadw arolygon sydd ar eu hanner

en: Participants may print answers?
cy: A fydd cyfranogwyr yn gallu argraffu atebion?

en: Participants owned by you
cy: Cyfranogwyr rydych chi'n berchen arnynt

en: Participants shared with you
cy: Cyfranogwyr a rannwyd gyda chi

en: Participants you have shared
cy: Cyfranogwyr rydych chi wedi eu rhannu

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Passwords do not match!
cy: Dydy'r cyfrineiriau ddim yn cyfateb!

en: Passwords don't match.
cy: Dydy'r cyfrineiriau ddim yn cyfateb.

en: Percentage
cy: Canran

en: Percentage of total:
cy: Canran o'r cyfanswm:

en: Permission
cy: Caniatâd

en: Permission to activate/deactivate a survey
cy: Caniatâd i alluogi/analluogi arolwg

en: Permission to create(data entry)/view/update/delete/import/export responses
cy: Caniatâd i greu(cofnod data)/gweld/diweddaru/dileu/mewngludo/allgludo ymatebion

en: Permission to create/update/delete/import/export token entries
cy: Caniatâd i greu/diweddaru/dileu/mewngludo/allgludo cofnodion tocynnau

en: Permission to create/view/update/delete assessments rules for a survey
cy: Caniatâd i greu/gweld/diweddaru/dileu rheolau asesu ar gyfer arolwg

en: Permission to create/view/update/delete quota rules for a survey
cy: Caniatâd i greu/gweld/diweddaru/dileu rheolau cwota ar gyfer arolwg

en: Permission to create/view/update/delete/import/export the questions, groups, answers & conditions of a survey
cy: Caniatâd i greu/gweld/diweddaru/dileu/mewngludo/allgludo cwestiynau, grwpiau, atebion ac amodau arolwg

en: Permission to delete a survey
cy: Caniatâd i ddileu arolwg

en: Permission to modify survey security settings
cy: Caniatâd i ddiwygio gosodiadau diogelwch arolwg

en: Permission to view & update the translations using the quick-translation feature
cy: Caniatâd i weld a diweddaru'r cyfieithiadau gan ddefnyddio'r nodwedd cyfieithiad sydyn

en: Permission to view statistics
cy: Caniatâd i weld ystadegau

en: Permission to view/update the survey locale settings
cy: Caniatâd i weld/diweddaru gosodiadau locale arolwg

en: Permission to view/update the survey settings including token table creation
cy: Caniatâd i weld/diweddaru gosodiadau arolwg gan gynnwys creu tabl tocynnau

en: Persian
cy: Persieg

en: Pie chart
cy: Siart cylch

en: Place questions into a specified randomization group, all questions included in the specified group will appear in a random order
cy: Rhowch y cwestiynau mewn grŵp ar hap. Bydd pob cwestiwn yn y grŵp penodol yn ymddangos ar hap

en: Please <a href="%s">log in</a>.
cy: <a href="%s"> Mewngofnodwch </a>.

en: Please be patient and try again in about 10 minutes.
cy: Byddwch yn amyneddgar a rhowch gynnig arall arni mewn 10 munud.

en: Please be patient...
cy: Byddwch yn amyneddgar...

en: Please change the directory permissions of the folder %s in order to enable this option
cy: Newidiwch hawliau cyfeiriadur y ffolder %s i alluogi'r dewis hwn.

en: Please change the directory permissions of the folder %s in order to preview templates.
cy: Newidiwch hawliau cyfeiriadur y ffolder %s i gael rhagolwg o'r templedi.

en: Please change the directory permissions of the folders /tmp and /upload/templates in order to enable this option.
cy: Newidiwch hawliau cyfeiriadur y ffolderi /tmp a /upload/templates i alluogi'r dewis hwn.

en: Please check any problems above and then proceed to the final step.
cy: Rhowch sylw i unrhyw broblemau uchod ac yna bwrw ymlaen i'r cam terfynol.

en: Please check any problems above and then proceed to the next step.
cy: Rhowch sylw i unrhyw broblemau uchod ac yna bwrw ymlaen i'r cam nesaf.

en: Please check at least one box per row
cy: Ticiwch un blwch ym mhob rhes

en: Please check at least one item.
cy: Ticiwch o leiaf un eitem.

en: Please check the directory permissions.
cy: Gwiriwch hawliau'r cyfeiriadur.

en: Please check the format of your answer.
cy: Gwiriwch fformat eich ateb.

en: Please check these settings now, then click the button below.
cy: Gwiriwch y gosodiadau hyn nawr, yna cliciwch ar y botwm isod.

en: Please check your settings
cy: Gwiriwch eich gosodiadau

en: Please choose
cy: Dewiswch

en: Please choose *all* that apply:
cy: Dewiswch *bob un* sy'n berthnasol:

en: Please choose *only one* of the following:
cy: Dewiswch *ddim ond un* o'r canlynol:

en: Please choose all that apply and provide a comment:
cy: Dewiswch bob un sy'n berthnasol a rhowch sylw:

en: Please choose at least %s items.
cy: Dewiswch o leiaf %s eitem.

en: Please choose either of the options
cy: Dewiswch un o'r opsiynau

en: Please choose no more than %s items.
cy: Peidiwch â dewis mwy na %s eitem.

en: Please choose the appropriate response for each item:
cy: Dewiswch yr ymateb priodol ar gyfer pob eitem:

en: Please choose the label sets you want to export:
cy: Dewiswch y setiau labeli rydych am eu hallgludo:

en: Please choose...
cy: Dewiswch...

en: Please complete all parts
cy: Llenwch bob rhan

en: Please confirm access to survey by answering the security question below and click continue.
cy: Cadarnhewch fynediad i'r arolwg drwy ateb y cwestiwn diogelwch isod a chlicio bwrw ymlaen.

en: Please confirm the token by answering the security question below and click continue.
cy: Cadarnhewch y tocyn drwy ateb y cwestiwn diogelwch isod a chlicio bwrw ymlaen.

en: Please contact %s ( %s ) for further assistance.
cy: Cysylltwch â %s ( %s ) am ragor o help.

en: Please contact your LimeSurvey administrator for your password.
cy: Cysylltwch â'ch gweinyddwr LimeSurvey i gael eich cyfrinair.

en: Please continue with populating the database.
cy: Parhewch i boblogi'r gronfa ddata.

en: Please enter a date:
cy: Rhowch ddyddiad:

en: Please enter the database settings you want to use for LimeSurvey:
cy: Nodwch y gosodiadau cronfa ddata rydych am eu defnyddio ar gyfer LimeSurvey:

en: Please enter the name for the copied template:
cy: Rhowch enw ar gyfer y templed a gopïwyd:

en: Please enter your comment here
cy: Rhowch eich sylwadau yma

en: Please explain something in detail:
cy: Eglurwch rywbeth yn fanwl:

en: Please fax your completed survey to:
cy: Anfonwch eich arolwg dros y ffacs i:

en: Please fix this error in your database and try again
cy: Trwsiwch y gwall hwn yn eich cronfa ddata a rhoi cynnig arall arni

en: Please log in first.
cy: Mewngofnodwch yn gyntaf.

en: Please note that once responses have collected with this survey and you want to add or remove groups/questions or change one of the settings above, you will need to deactivate this survey, which will move all data that has already been entered into a separate archived table.
cy: Cofiwch, pan fydd yr ymatebion wedi'u casglu gyda'r arolwg hwn a'ch bod eisiau ychwanegu neu dynnu grwpiau/cwestiynau, neu newid un o'r gosodiadau uchod, bydd angen i chi analluogi'r arolwg hwn. Bydd hyn yn symud yr holl ddata a gofnodwyd i dabl ar wahân sydd wedi'i archifo.

en: Please number each box in order of preference from 1 to
cy: Rhifwch bob blwch yn nhrefn blaenoriaeth o 1 i

en: Please rank all items
cy: Rhowch yr holl eitemau mewn trefn

en: Please select %s answers
cy: Dewiswch %s ateb

en: Please select a condition
cy: Dewiswch amod

en: Please select a condition.
cy: Dewiswch amod.

en: Please select a field
cy: Dewiswch faes

en: Please select a field.
cy: Dewiswch faes.

en: Please select a file to import!
cy: Dewiswch ffeil i'w mewngludo!

en: Please select a language:
cy: Dewiswch iaith:

en: Please select a user first
cy: Dewiswch ddefnyddiwr yn gyntaf

en: Please select a user group first
cy: Dewiswch grŵp defnyddwyr yn gyntaf

en: Please select at least %s answers
cy: Dewiswch o leiaf %s ateb

en: Please select at least one answer
cy: Dewiswch o leiaf un ateb

en: Please select at least one file for deletion
cy: Dewiswch o leiaf un ffeil i'w dileu

en: Please select at least one file for download
cy: Dewiswch o leiaf un ffeil i'w llwytho i lawr

en: Please select at least one participant
cy: Dewiswch o leiaf un cyfranogwr

en: Please select at least one participant.
cy: Dewiswch o leiaf un cyfranogwr.

en: Please select at most %s answers
cy: Dewiswch ddim mwy na %s ateb

en: Please select at most one answer
cy: Dewiswch ddim mwy nag un ateb

en: Please select between %s and %s answers
cy: Dewiswch rhwng %s a %s ateb

en: Please select the attributes that are to be added to the central database
cy: Dewiswch y priodoleddau sydd i'w hychwanegu at y gronfa ddata ganolog

en: Please select your preferred language:
cy: Gosodwch iaith eich dewis:

en: Please submit by %s
cy: Cyflwynwch erbyn %s

en: Please try again.
cy: Rhowch gynnig arall arni.

en: Please upload %s files
cy: Llwythwch %s ffeil i fyny

en: Please upload %s more file(s).
cy: Llwythwch % ffeil arall i fyny.

en: Please upload at least %s files
cy: Llwythwch o leiaf %s ffeil i fyny

en: Please upload at least one file
cy: Llwythwch o leiaf un ffeil i fyny

en: Please upload at most %s files
cy: Llwythwch ddim mwy na %s ffeil i fyny

en: Please upload at most one file
cy: Llwythwch ddim mwy nag un ffeil i fyny

en: Please upload between %s and %s files
cy: Llwythwch rhwng %s a %s ffeil i fyny

en: Please upload one file
cy: Llwythwch un ffeil i fyny

en: Please use the LimeSurvey navigation buttons or index.  It appears you attempted to use the browser back button to re-submit a page.
cy: Defnyddiwch fynegai neu fotymau llywio LimeSurvey. Mae'n debyg eich bod wedi ceisio defnyddio'r botwm yn ôl ar y porwr i ail-gyflwyno tudalen.

en: Please verify the following information before continuing with the database upgrade:
cy: Gwiriwch y wybodaeth ganlynol cyn bwrw ymlaen i uwchraddio'r gronfa ddata

en: Please wait ...
cy: Arhoswch funud ...

en: Please write your answer here:
cy: Ysgrifennwch eich ateb yma:

en: Please write your answer(s) here:
cy: Ysgrifennwch eich ateb yma:

en: Polish
cy: Pwyleg

en: Poorly terminated expression - expected a constant or variable
cy: Mynegiant wedi'i derfynu'n wael - yn disgwyl cysonyn neu newidyn

en: Populate database
cy: Poblogi'r gronfa ddata

en: Popup HTML editor
cy: Golygydd HTML mewn ffenestr naid

en: Portuguese
cy: Portiwgaleg

en: Portuguese (Brazilian)
cy: Portiwgaleg (Brasilaidd)

en: Position:
cy: Safle:

en: Possible attribute values
cy: Gwerthoedd priodoledd posibl

en: Pre-installation check
cy: Prawf cyn-gosod

en: Pre-installation check for LimeSurvey
cy: Prawf cyn-gosod ar gyfer LimeSurvey

en: Pre-mapped attributes
cy: Priodoleddau wedi'u mapio ymlaen llaw

en: Predefined
cy: Wedi'i ddiffinio'n barod

en: Predefined answer options for this question
cy: Mae dewisiadau ateb wedi'u diffinio'n barod ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Predefined label sets...
cy: Setiau labeli sydd wedi'u rhagddiffinio...

en: Prefix for list items
cy: Rhagddodiad ar gyfer eitemau'r rhestr

en: Prefix|Suffix for dropdown lists
cy: Rhagddodiad|Ôl-ddodiad ar gyfer cwymplenni

en: Present answer options in reverse order
cy: Cyflwyno dewisiadau ateb mewn trefn o chwith

en: Present as text input boxes instead of dropdown lists
cy: Cyflwyno fel blychau mewnbynnu testun yn lle cwymprestrau

en: Present dropdown control(s) instead of list of radio buttons
cy: Cyflwyno cwymplen o reolyddion yn lle rhestr o fotymau radio

en: Presentation
cy: Cyflwyniad

en: Presentation & navigation
cy: Cyflwyno a llywio

en: Preview current question group
cy: Rhagolwg o'r grŵp presennol o gwestiynau

en: Preview this question
cy: Rhagolwg o'r cwestiwn hwn

en: Preview:
cy: Rhagolwg:

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Previous question
cy: Y cwestiwn blaenorol

en: Previous question group
cy: Grŵp blaenorol o gwestiynau

en: Previous questions
cy: Cwestiynau blaenorol

en: Previous session is set to be finished.
cy: Bydd y sesiwn ddiwethaf yn dod i ben.

en: Print answers page
cy: Tudalen argraffu atebion

en: Print your answers.
cy: Argraffu eich atebion.

en: Printable survey page
cy: Tudalen arolwg y gellir ei argraffu

en: Printable version
cy: Fersiwn y gellir ei argraffu

en: Prior to 16
cy: Cyn 16

en: Proceed to step %s
cy: Bwrw ymlaen i gam %s

en: Processing...
cy: Wrthi'n prosesu...

en: Progress
cy: Cynnydd

en: Public statistics?
cy: Ystadegau cyhoeddus?

en: Publication & access control
cy: Rheoli cyhoeddi a mynediad

en: Punjabi
cy: Pwnjabeg

en: Q1 and Q3 calculated using %s
cy: Bydd Q1 a Q3 yn cael eu cyfrifo gan ddefnyddio %s

en: QueXML export
cy: Allgludo QueXML

en: Question
cy: Cwestiwn

en: Question Page
cy: Tudalen Gwestiynau

en: Question Selection
cy: Dewis Cwestiwn

en: Question Type:
cy: Math o Gwestiwn:

en: Question attribute
cy: Priodoli cwestiwn

en: Question attributes
cy: Priodoleddau cwestiwn

en: Question attributes:
cy: Priodoleddau cwestiwn:

en: Question by Question
cy: Fesul Cwestiwn

en: Question code
cy: Cod cwestiwn

en: Question code / ID
cy: Cod / ID cwestiwn

en: Question code:
cy: Cod y cwestiwn:

en: Question codes were successfully regenerated.
cy: Wedi llwyddo i ail-greu codau cwestiynau.

en: Question could not be created.
cy: Doedd dim modd creu'r cwestiwn.

en: Question could not be deleted. There are conditions for other questions that rely on this question. You cannot delete this question until those conditions are removed.
cy: Doedd dim modd dileu'r cwestiwn. Mae amodau ar gyfer cwestiynau eraill sy'n dibynnu ar y cwestiwn hwn. Allwch chi ddim dileu'r cwestiwn hwn hyd nes bod yr amodau hynny wedi'u tynnu.

en: Question could not be updated
cy: Doedd dim modd diweddaru'r cwestiwn

en: Question could not be updated. There are conditions for other questions that rely on the answers to this question and changing the type will cause problems. You must delete these conditions before you can change the type of this question.
cy: Doedd dim modd diweddaru'r cwestiwn. Mae amodau ar gyfer cwestiynau eraill sy'n dibynnu ar yr atebion i'r cwestiwn hwn a bydd newid y math yn achosi problemau. Rhaid i chi ddileu'r amodau hyn cyn y gallwch newid y math o gwestiwn.

en: Question group
cy: Grŵp o gwestiynau

en: Question group import is complete.
cy: Wedi gorffen mewngludo'r grŵp o gwestiynau.

en: Question group import summary
cy: Crynodeb mewngludo grŵp o gwestiynau

en: Question group successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw'r grŵp o gwestiynau.

en: Question group/question organizer disabled
cy: Grŵp o gwestiynau/trefnydd cwestiynau wedi'i analluogi

en: Question group:
cy: Grŵp cwestiwn:

en: Question groups
cy: Grwpiau o gwestiynau

en: Question groups:
cy: Grwpiau o gwestiynau:

en: Question help
cy: Help gyda'r cwestiwn

en: Question import is complete.
cy: Wedi gorffen mewngludo'r cwestiynau.

en: Question import summary
cy: Crynodeb mewngludo cwestiwn

en: Question in language %s could not be created.
cy: Doedd dim modd creu cwestiwn yn yr iaith %s .

en: Question index
cy: Mynegai cwestiynau

en: Question time
cy: Amser cwestiwn

en: Question type selector
cy: Dewisydd math o gwestiwn

en: Question type selector:
cy: Dewisydd math o gwestiwn:

en: Question validation equation
cy: Hafaliad dilysu cwestiwn

en: Question validation tip
cy: Awgrym dilysu cwestiwn

en: Question was successfully added.
cy: Wedi llwyddo i ychwanegu cwestiwn.

en: Question was successfully deleted.
cy: Wedi llwyddo i ddileu'r cwestiwn.

en: Question was successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw'r cwestiwn yn llwyddiannus.

en: Question:
cy: Cwestiwn:

en: Questions
cy: Cwestiynau

en: Questions with conditions to this group
cy: Cwestiynau gydag amodau i'r grŵp hwn

en: Questions:
cy: Cwestiynau:

en: Quick CSV report
cy: Adroddiad CSV sydyn

en: Quick add...
cy: Ychwanegu cyflym...

en: Quick statistics
cy: Ystadegau cyflym

en: Quick translation
cy: Cyfieithiad sydyn

en: Quick-add answers
cy: Atebion ychwanegu-cyflym

en: Quick-add subquestions
cy: Is-gwestiynau ychwanegu-cyflym

en: Quick-translation
cy: Cyfieithiad sydyn

en: Quota action
cy: Gweithredu cwota

en: Quota action:
cy: Gweithred y cwota:

en: Quota could not be added.
cy: Doedd dim modd ychwanegu cwota.

en: Quota limit
cy: Terfyn cwota

en: Quota limit:
cy: Terfyn y cwota:

en: Quota message
cy: Neges gwota

en: Quota name
cy: Enw'r cwota

en: Quota name:
cy: Enw'r cwota:

en: Quotas
cy: Cwotâu

en: Quote meta characters
cy: Dyfynnu meta nodau

en: RANK
cy: SAFLE

en: READ THIS CAREFULLY BEFORE PROCEEDING
cy: DARLLENWCH HWN YN OFALUS CYN MYND YMLAEN

en: RPC interface enabled:
cy: Rhyngwyneb RPC wedi'i alluogi:

en: Randomization group name
cy: Enw'r grŵp ar hap

en: Randomization group:
cy: Grŵp ar hap:

en: Randomize on each page load
cy: Hapdrefnu bob tro y bydd tudalen yn llwytho

en: Range:
cy: Ystod:

en: Rank %s
cy: Safle %s

en: Rank header
cy: Pennyn safleoedd

en: Ranking
cy: Safle

en: Reading file..
cy: Wrthi'n darllen ffeil...

en: Reason:
cy: Rheswm:

en: Recommended
cy: Argymhellir

en: Record Deleted
cy: Cofnod wedi'i Ddileu

en: Record has been updated.
cy: Wedi diweddaru'r cofnod.

en: Records displayed:
cy: Cofnodion a ddangosir:

en: Records imported
cy: Wedi mewngludo'r cofnodion

en: Recover your password
cy: Adfer eich cyfrinair

en: Referrer URL
cy: URL y Cyfeiriwr

en: Referrer URL will be saved.
cy: Bydd URL y cyfeiriwr yn cael ei gadw.

en: Refresh list
cy: Adnewyddu'r rhestr

en: RegExp
cy: MynRheol

en: Regenerate question codes
cy: Ail-greu codau cwestiynau

en: Register Page
cy: Tudalen Cofrestru

en: Registration
cy: Cofrestru

en: Registration email
cy: E-bost cofrestru

en: Registration email subject
cy: Pwnc yr e-bost cofrestru

en: Regular expression
cy: Mynegiant rheolaidd

en: Relevance equation:
cy: Hafaliad perthnasedd:

en: Relevance help for printable survey
cy: Help perthnasol ar gyfer arolwg y gellir ei argraffu

en: Relevance:
cy: Perthnasedd:

en: Reload URL
cy: Ail-lwytho'r URL

en: Reload participant list
cy: Ail-lwytho'r rhestr cyfranogwyr

en: Reload survey list
cy: Ail-lwytho'r rhestr arolygon

en: Reload your survey by clicking on the following link (or pasting it into your browser):
cy: Ail-lwytho'ch arolwg drwy glicio ar y ddolen ganlynol (neu ei gludo i'ch porwr):

en: Reloading screen. Please wait.
cy: Wrthi'n ail-lwytho'r sgrin. Arhoswch funud.

en: Remaining
cy: Yn weddill

en: Remaining:
cy: Yn weddill:

en: Reminder
cy: Nodyn atgoffa

en: Reminder Email:
cy: E-bost Atgoffa:

en: Reminder count
cy: Cyfrif neges atgoffa

en: Reminder count:
cy: Cyfrif Negeseuon Atgoffa:

en: Reminder email
cy: E-bost atgoffa

en: Reminder email subject
cy: Pwnc yr e-bost atgoffa

en: Reminder email subject:
cy: Pwnc e-bost atgoffa:

en: Reminder sent to:
cy: Nodyn atgoffa wedi'i anfon at:

en: Reminder sent?
cy: Wedi anfon nodyn atgoffa?

en: Reminder status:
cy: Statws atgoffa:

en: Reminder to participate in a survey
cy: Nodyn atgoffa i gymryd rhan yn yr arolwg

en: Reminder(s) sent
cy: Wedi anfon nodyn/nodiadau atgoffa

en: RemoteControl is available using %s for transport and exposes the following functionality:
cy: Mae Rheoli o Bell ar gael gan ddefnyddio %s ar gyfer trafnidiaeth ac mae'n amlygu'r swyddogaeth ganlynol:

en: Remove
cy: Tynnu

en: Remove condition
cy: Tynnu'r amod

en: Remove search condition
cy: Tynnu amod chwilio

en: Rename this template
cy: Ailenwi'r templed hwn

en: Rename this template to:
cy: Ailenwi'r templed hwn fel:

en: Renumber scenario automatically
cy: Ail-rifo'r senario yn awtomatig

en: Renumber the new record.
cy: Ail-rifo'r cofnod newydd.

en: Reorder question groups / questions
cy: Aildrefnu cwestiynau / grwpiau o gwestiynau

en: Repeat a string
cy: Ailadrodd llinyn

en: Repeat headers
cy: Ailadrodd penawdau

en: Repeat headings every X subquestions (Set to 0 to deactivate heading repeat, deactivate minimum repeat headings from config).
cy: Ailadrodd y penawdau bob X is-gwestiwn (Dewiswch 0 i beidio ag ailadrodd y pennawd, gallwch analluogi ailadrodd penawdau yn y dewisiadau ffurfweddu).

en: Repeat password
cy: Ail-deipio'r cyfrinair

en: Repeating headings in array questions every X subquestions:
cy: Ail-adrodd penawdau mewn cwestiynau arae fesul X is-gwestiwn:

en: Replace
cy: Disodli

en: Replace all occurrences of the search string with the replacement string
cy: Disodli pob enghraifft o'r llinyn chwilio gyda'r llinyn newydd

en: Replace choice header (default: "%s")
cy: Disodli'r pennyn dewis (diofyn: "%s")

en: Replace existing label set
cy: Disodli'r set labeli sydd eisoes yn bodoli

en: Replace label set?
cy: Ydych chi am ddisodli'r set o labeli?

en: Replace rank header (default: "%s")
cy: Disodli'r pennyn safleoedd (diofyn:"%s")

en: Replace the existing record.
cy: Disodli'r cofnod presennol.

en: Replaces the label of the 'Other:' answer option with a custom text
cy: Disodli label y dewis ateb 'Arall:' gyda thestun personol

en: Report and skip the new record.
cy: Adrodd a hepgor y cofnod newydd.

en: Required
cy: Angenrheidiol

en: Reset
cy: Ailosod

en: Reset Survey Logic
cy: Ailosod Manylion yr Arolwg

en: Reset all your tokens to the 'not used' state
cy: Ailosod pob tocyn i statws 'heb ei ddefnyddio'

en: Reset answers and token completed state
cy: Ailosod statws gorffenedig atebion a thocynnau

en: Reset conditions
cy: Ailosod amodau

en: Reset conditions/relevance?
cy: Ailosod amodau/perthnasedd?

en: Reset the completed answers to the incomplete state
cy: Ailosod yr atebion gorffenedig i statws anorffenedig

en: Resources
cy: Adnoddau

en: Resources Import Summary
cy: Crynodeb Mewngludo Adnoddau

en: Resources import summary
cy: Crynodeb mewngludo adnoddau

en: Response
cy: Ymateb

en: Response ID
cy: ID ymateb

en: Response ID %s was successfully deleted.
cy: Wedi llwyddo i ddileu'r ID Ymateb %s.

en: Response filters
cy: Hidlyddion ymateb

en: Response import summary
cy: Crynodeb mewngludo ymateb

en: Response rate
cy: Cyfradd ymateb

en: Response submission for survey {SURVEYNAME}
cy: Ymateb wedi'i gyflwyno ar gyfer yr arolwg {SURVEYNAME}

en: Response submission for survey {SURVEYNAME} with results
cy: Ymateb wedi'i gyflwyno ar gyfer yr arolwg  {SURVEYNAME} gyda chanlyniadau

en: Response summary
cy: Crynodeb o'r ymateb

en: Responses
cy: Ymatebion

en: Responses & statistics
cy: Ymatebion ac ystadegau

en: Responses containing
cy: Ymatebion yn cynnwys

en: Responses to this survey are NOT anonymized.
cy: Dydy'r ymatebion i'r arolwg hwn DDIM yn ddienw.

en: Responses to this survey are anonymized.
cy: Mae'r ymatebion i'r arolwg hwn yn ddienw.

en: Responses will be date stamped.
cy: Bydd ymatebion yn cael eu dyddio â stamp.

en: Responses will have the IP address logged
cy: Bydd cyfeiriadau IP yn cael eu cofnodi ar yr ymatebion

en: Responses will have their referring URL logged.
cy: Bydd yr URL cyfeirio yn cael ei gofnodi ar yr ymatebion.

en: Responses will not be date stamped.
cy: Fydd ymatebion ddim yn cael stamp dyddiad.

en: Responses will not have the IP address logged.
cy: Fydd cyfeiriadau IP ddim yn cael eu cofnodi ar yr ymatebion.

en: Responses will not have their referring URL logged.
cy: Fydd yr URL cyfeirio ddim yn cael ei gofnodi ar yr ymatebion.

en: Restart this Survey
cy: Ailddechrau'r Arolwg hwn

en: Restore
cy: Adfer

en: Restore options
cy: Adfer y dewisiadau

en: Restrict input to integer values
cy: Dim ond cyfanrifau yn y maes mewnbwn

en: Result
cy: Canlyniad

en: Results
cy: Canlyniadau

en: Results from LDAP Query.
cy: Canlyniadau Ymholiad LDAP

en: Resume later
cy: Parhau yn nes ymlaen

en: Return a formatted string
cy: Cyflwyno llinyn wedi'i fformatio

en: Return comma-separated list of values
cy: Cyflwyno rhestr o werthoedd gyda chomas rhyngddynt

en: Return current UNIX timestamp
cy: Cyflwyno'r stamp amser UNIX presennol

en: Return part of a string
cy: Cyflwyno rhan o linyn

en: Return to label set administration
cy: Yn ôl i weinyddu set o labeli

en: Return to survey
cy: Mynd yn ôl i'r arolwg

en: Return to survey administration
cy: Mynd yn ôl i dudalen weinyddu'r arolwg

en: Returns true if all non-empty responses are unique
cy: Rhoi canlyniad 'gwir' os yw pob un o'r ymatebion sydd ddim yn wag yn unigryw

en: Returns true(1) if it is a valid date in gregorian calendar
cy: Canlyniad gwir(1) os yw'n ddyddiad dilys yn y calendr gregoraidd

en: Reverse a string
cy: Gwrthdroi llinyn

en: Reverse answer order
cy: Gwrthdroi'r drefn ateb

en: Romanian
cy: Rwmaneg

en: Root URL
cy: URL gwraidd

en: Round fractions down
cy: Talgrynnu ffracsiynau i lawr

en: Round fractions up
cy: Talgrynnu ffracsiynau i fyny

en: Rounds a number to an optional precision
cy: Talgrynnu rhif i gywirdeb dewisol

en: Rows
cy: Rhesi

en: Russian
cy: Rwsieg

en: SMTP debug mode:
cy: Modd difa chwilod SMTP:

en: SMTP debug output:
cy: Allbwn difa chwilod SMTP:

en: SMTP host:
cy: Lletywr SMTP:

en: SMTP password:
cy: Cyfrinair SMTP:

en: SMTP username:
cy: Enw defnyddiwr SMTP:

en: SPSS export scale type
cy: Math o raddfa allbynnu SPSS

en: SPSS version:
cy: Fersiwn SPSS:

en: SQL CODE THAT FAILED
cy: COD SQL SYDD WEDI METHU

en: SQL command failed: %s
cy: Gorchymyn SQL wedi methu: %s

en: Same
cy: Yr un peth

en: Same height for lists
cy: Yr un uchder ar gyfer rhestrau

en: Save
cy: Cadw

en: Save & Load
cy: Cadw a Llwytho

en: Save & edit survey text elements
cy: Cadw a golygu elfennau testun yr arolwg

en: Save / Activate survey
cy: Cadw / Galluogi arolwg

en: Save IP Address?
cy: Ydych chi am gadw'r cyfeiriad IP?

en: Save IP address?
cy: Cadw cyfeiriad IP?

en: Save Now
cy: Cadw Nawr

en: Save Page
cy: Cadw'r Dudalen

en: Save and close
cy: Cadw a chau

en: Save as label set
cy: Cadw fel set o labeli

en: Save both of them on the R working directory (use getwd() and setwd() on the R command window to get and set it)
cy: Cadw'r ddau ar gyfeiriadur gweithio R (defnyddiwch getwd() a setwd() o fewn ffenestr orchymyn R i'w gael a'i osod)

en: Save changes
cy: Cadw newidiadau

en: Save city
cy: Cadw'r ddinas

en: Save country
cy: Cadw'r wlad

en: Save for further completion by survey user
cy: Cadw fel bod defnyddiwr yr arolwg yn ei orffen yn derfynol

en: Save postal code
cy: Cadw'r cod post

en: Save question group
cy: Cadw'r grŵp o gwestiynau

en: Save quota
cy: Cadw cwota

en: Save referrer URL?
cy: Cadw'r cyfeiriwr URL?

en: Save settings
cy: Cadw'r gosodiadau

en: Save state
cy: Cadw'r sir

en: Save this, then create another:
cy: Cadwch hwn, yna crëwch un newydd:

en: Save timings?
cy: Cadw'r amseriadau?

en: Save your responses so far
cy: Cadw eich ymatebion hyd yma

en: Save your unfinished survey
cy: Cadw eich arolwg sydd ar ei hanner

en: Saved Responses
cy: Wedi Cadw'r Ymatebion

en: Saved Responses:
cy: Wedi Cadw'r Ymatebion

en: Saved Survey Details
cy: Manylion yr Arolwg a Gadwyd.

en: Saved name
cy: Enw a gadwyd

en: Scale
cy: Graddfa

en: Scale 1
cy: Graddfa 1

en: Scale 2
cy: Graddfa 2

en: Scenario
cy: Senario

en: Scope
cy: Sgôp

en: Screen:
cy: Sgrin:

en: Search
cy: Chwilio

en: Search attributes
cy: Chwilio priodoleddau

en: Search shared participants
cy: Chwilio'r cyfranogwyr a rannwyd

en: Search...
cy: Chwilio...

en: Second choice
cy: Ail ddewis

en: Security
cy: Diogelwch

en: Security Question
cy: Cwestiwn Diogelwch

en: Security alert
cy: Rhybudd diogelwch

en: Security question
cy: Cwestiwn diogelwch

en: Security question:
cy: Cwestiwn diogelwch:

en: Select Answer
cy: Dewiswch Ateb

en: Select LimeSurvey question file (*.lsq/*.csv)
cy: Dewis ffeil gwestiwn LimeSurvey (*.lsq/*.csv)

en: Select ZIP File:
cy: Dewiswch Ffeil ZIP:

en: Select ZIP file:
cy: Dewis ffeil ZIP:

en: Select at least one attribute.
cy: Dewiswch o leiaf un briodoledd.

en: Select columns
cy: Dewiswch golofnau

en: Select file
cy: Dewis ffeil

en: Select label set file (*.lsl,*.csv):
cy: Dewis ffeil set o labeli (*.lsl,*.csv):

en: Select one of the three options
cy: Dewiswch un o'r tri opsiwn

en: Select output format
cy: Dewis fformat allbwn

en: Select question
cy: Dewiswch gwestiwn

en: Select question group file (*.lsg/*.csv):
cy: Dewis ffeil grŵp o gwestiynau (*.lsg/*.csv):

en: Select survey structure file (*.lss, *.csv, *.txt) or survey archive (*.lsa):
cy: Dewiswch ffeil strwythur yr arolwg (*.lss, *.csv, *.txt) neu archif arolygon (*.lsa):

en: Select survey to copy:
cy: Dewis arolwg i'w gopïo:

en: Select template ZIP file:
cy: Dewis templed ffeil ZIP:

en: Select the LDAP query you want to run:
cy: Dewiswch yr ymholiad LDAP rydych am ei redeg:

en: Select the type of chart to be displayed
cy: Dewis y math o siart i'w ddangos

en: Select which fields to import as attributes with your participant. | Select which fields to import as attributes with your %s participants.
cy[0]: Dewiswch pa feysydd i'w mewngludo fel priodoleddau gyda'ch cyfranogwr.
cy[1]: Dewiswch pa feysydd i'w mewngludo fel priodoleddau gyda'ch %s cyfranogwr.
cy[2]: Dewiswch pa feysydd i'w mewngludo fel priodoleddau gyda'ch %s cyfranogwr.
cy[3]: Dewiswch pa feysydd i'w mewngludo fel priodoleddau gyda'ch %s cyfranogwr.

en: Select...
cy: Dewis...

en: Semicolon
cy: Hanner colon

en: Send
cy: Anfon

en: Send Invitations
cy: Anfon Gwahoddiadau

en: Send Reminders
cy: Anfon Negeseuon Atgoffa

en: Send basic admin notification email to:
cy: Anfon e-bost hysbysu gweinyddol sylfaenol at:

en: Send confirmation emails?
cy: Anfon e-bost cadarnhau?

en: Send detailed admin notification email to:
cy: Anfon e-bost hysbysu gweinyddol manwl at:

en: Send email invitation
cy: Anfon gwahoddiad drwy e-bost

en: Send email invitations
cy: Anfon gwahoddiadau e-bost

en: Send email reminder
cy: Anfon nodyn atgoffa drwy e-bost

en: Send invitation email to this person (if they have not yet been sent an invitation email)
cy: Anfon e-bost gwahoddiad at y person hwn (os nad yw wedi cael gwahoddiad drwy e-bost yn barod)

en: Send me a copy:
cy: Anfon copi ataf i:

en: Send reminder email to this person (if they have already received the invitation email)
cy: Anfon e-bost atgoffa at y person hwn (os yw wedi cael y gwahoddiad drwy e-bost yn barod)

en: Send reminder to token ID(s):
cy: Anfon nodyn atgoffa i ID(s) y tocyn:

en: Sending invitations...
cy: Wrthi'n anfon gwahoddiadau...

en: Sending reminders...
cy: Wrthi'n anfon nodiadau atgoffa...

en: Sending to Token IDs
cy: Wrthi'n anfon i IDs Tocynnau

en: Sep
cy: Medi

en: Separator used:
cy: Y gwahanydd a ddefnyddiwyd:

en: Serbian (Cyrillic)
cy: Serbeg (Cyrillic)

en: Serbian (Latin)
cy: Serbeg (Lladin)

en: Server name & port:
cy: Enw'r gweinydd a'r porth:

en: Server time:
cy: Amser gweinydd:

en: Server type:
cy: Math o weinydd:

en: Session writable
cy: Gellir ysgrifennu dros y sesiwn

en: Set Survey Rights
cy: Gosod Hawliau'r Arolwg

en: Set a specific SPSS export scale type for this question
cy: Gosod graddfa allbynnu SPSS benodol ar gyfer y math hwn o gwestiwn

en: Set conditions for this question
cy: Gosod amodau ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Set cookie to prevent repeated participation?
cy: Gosod cwci i atal defnyddiwr rhag cymryd rhan fwy nag unwaith?

en: Set global permissions for this user
cy: Gosod hawliau safle cyfan y defnyddiwr hwn

en: Set name:
cy: Enw'r set:

en: Set survey permissions
cy: Gosod hawliau'r arolwg

en: Set template permissions
cy: Gosod templedi hawliau

en: Set template permissions for this user
cy: Gosod hawliau templed y defnyddiwr hwn

en: Set templates that this user may access
cy: Gosod templedi y gall y defnyddiwr hwn gael gafael arnynt

en: Set the percentage width of the (sub-)question column (1-100)
cy: Gosod lled canran y golofn (is-) gwestiwn (1-100)

en: Set token length to:
cy: Gosod hyd tocyn yn:

en: Set user permissions
cy: Gosod hawliau'r defnyddiwr

en: Share
cy: Rhannu

en: Share panel
cy: Panel rhannu

en: Share participants with other users
cy: Rhannu cyfranogwyr gyda defnyddwyr eraill

en: Share the selected participants
cy: Rhannu'r cyfranogwyr a ddewiswyd

en: Shared user id
cy: Wedi rhannu ID defnyddiwr

en: Shared with
cy: Wedi rhannu gyda

en: Sharing participants...
cy: Wrthi'n rhannu cyfranogwyr...

en: Shift-JIS Japanese
cy: Shift-JIS Japaneg

en: Short Free Text
cy: Testun Rhydd Byr

en: Short names
cy: Enwau byrion

en: Should never  get to this line?
cy: Dylid byth cyrraedd y llinell hon?

en: Should we proceed with the delete?
cy: A ddylwn barhau i ddileu?

en: Show
cy: Dangos

en: Show "No answer"
cy: Dangos "Dim ateb"

en: Show "There are X questions in this survey"
cy: Dangos  "Mae X cwestiwn yn yr arolwg hwn"

en: Show 'no answer' option for non-mandatory questions:
cy: Dangos dewis 'dim ateb' ar gyfer cwestiynau sydd ddim yn orfodol:

en: Show Details of this Question
cy: Dangos Manylion y Cwestiwn Hwn

en: Show PHPInfo
cy: Dangos Gwybodaeth PHP

en: Show [<< Prev] button
cy: Dangos y botwm  [<< Blaenorol]

en: Show a map in the statistics?
cy: Dangos map yn yr ystadegau?

en: Show advanced settings
cy: Dangos gosodiadau uwch

en: Show an alert if answers exceeds the number of max answers
cy: Dangos rhybudd os bydd mwy o atebion na’r uchafswm

en: Show both
cy: Dangos y ddau

en: Show both (Forced by the system administrator)
cy: Dangos y ddau (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show comment
cy: Dangos y sylw

en: Show conditions for this question
cy: Dangos amodau ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Show details of this group
cy: Dangos manylion y grŵp hwn

en: Show details of this question
cy: Dangos manylion y cwestiwn hwn

en: Show details of this survey
cy: Dangos manylion yr arolwg hwn

en: Show during registration?
cy: Dangos yn ystod cofrestru?

en: Show grand total
cy: Dangos y cyfanswm terfynol

en: Show grand total for either columns or rows
cy: Dangos y cyfanswm terfynol naill ai ar gyfer colofnau neu ar gyfer rhesi

en: Show graphs
cy: Dangos graffiau

en: Show graphs in public statistics?
cy: Dangos graffiau gydag ystadegau cyhoeddus?

en: Show group description only
cy: Dangos disgrifiad o'r grŵp yn unig

en: Show group description only (Forced by the system administrator)
cy: Dangos disgrifiad y grŵp yn unig (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show group name and/or group description
cy: Dangos enw grŵp a/neu ddisgrifiad y grŵp

en: Show group name only
cy: Dangos enw grŵp yn unig

en: Show group name only (Forced by the system administrator)
cy: Dangos enw grŵp yn unig (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show help
cy: Dangos help

en: Show in public statistics
cy: Dangos yn yr ystadegau cyhoeddus

en: Show javascript alert
cy: Dangos rhybudd javascript

en: Show last..
cy: Dangos yr un olaf...

en: Show last...
cy: Dangos yr un olaf...

en: Show next..
cy: Dangos yr un nesaf...

en: Show next...
cy: Dangos yr un nesaf...

en: Show previous..
cy: Dangos yr un blaenorol...

en: Show previous...
cy: Dangos yr un blaenorol...

en: Show progress bar
cy: Dangos bar cynnydd

en: Show question code only
cy: Dangos cod y cwestiwn yn unig

en: Show question code only (Forced by the system administrator)
cy: Dangos cod y cwestiwn yn unig  (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show question group name and/or description
cy: Dangos enw grŵp cwestiynau a/neu ddisgrifiad

en: Show question index / allow jumping
cy: Dangos mynegai cwestiynau / caniatáu neidio

en: Show question number and/or code
cy: Dangos rhif a/neu god y cwestiwn

en: Show question number and/or question code
cy: Dangos rhif y cwestiwn a/neu god y cwestiwn

en: Show question number only
cy: Dangos rhif y cwestiwn yn unig

en: Show question number only (Forced by the system administrator)
cy: Dangos rhif y cwestiwn yn unig (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Show start...
cy: Dangos y dechrau...

en: Show statistics of this question in the public statistics page
cy: Dangos ystadegau o'r cwestiwn hwn ar y dudalen ystadegau cyhoeddus

en: Show summary information
cy: Dangos gwybodaeth gryno

en: Show text responses inline:
cy: Dangos ymatebion testun mewn llinell:

en: Show this token entry
cy: Dangos y cofnod tocyn hwn

en: Show title
cy: Dangos y teitl

en: Show token summary
cy: Dangos crynodeb tocynnau

en: Show totals for
cy: Dangos y cyfansymiau ar gyfer

en: Show totals for either rows, columns or both rows and columns
cy: Dangos y cyfanswm naill ai ar gyfer rhesi neu ar gyfer colofnau, neu'r ddau.

en: Show update notifications:
cy: Dangos hysbysiadau diweddaru:

en: Show welcome screen?
cy: Dangos y sgrin groeso?

en: Showing Filtered Results
cy: Dangos y Canlyniadau wedi'u Hidlo

en: Simple selector
cy: Dewisydd syml

en: Simple template editor
cy: Golygydd templed syml

en: Sine
cy: Sin

en: Single checkbox
cy: Un blwch ticio

en: Single choice questions
cy: Cwestiynau un dewis

en: Single response: ID %s
cy: Un ymateb: ID %s

en: Site name
cy: Enw'r safle

en: Site name:
cy: Enw'r safle:

en: Slider
cy: Llithrydd

en: Slider accuracy
cy: Cywirdeb y llithrydd

en: Slider initial value
cy: Gwerth dechreuol y llithrydd

en: Slider left/right text separator
cy: Gwahanydd testun llithrydd chwith/dde

en: Slider maximum value
cy: Gwerth uchaf y llithrydd

en: Slider minimum value
cy: Gwerth isaf y llithrydd

en: Slider starts at the middle position
cy: Mae eich llithrydd yn cychwyn yn y canol

en: Slovak
cy: Slofaceg

en: Slovenian
cy: Slofeneg

en: Some Question have been disabled
cy: Mae Rhai Cwestiynau wedi'u hanalluogi

en: Some URL description
cy: Rhai disgrifiadau URL

en: Some example answer option
cy: Rhyw ddewis ateb enghreifftiol

en: Some example subquestion
cy: Rhyw is-gwestiwn enghreifftiol

en: Some piece-of-cake steps to create your very own first survey:
cy: Rhai cyfarwyddiadau syml i greu eich arolwg cyntaf:

en: Some text in this answer
cy: Rhywfaint o destun yn yr ateb hwn

en: Some user templates can not be updated, please add the placeholder {TEMPLATEJS} in your startpage.pstpl manually.
cy: Does dim modd diweddaru rhai templedi defnyddwyr, ychwanegwch y ddalfan {TEMPLATEJS} yn startpage.pstpl eich hun.

en: Someone may be trying to use your LimeSurvey session (CSRF attack suspected). If you just clicked on a malicious link, please report this to your system administrator.
cy: Mae'n bosibl bod rhywun yn ceisio defnyddio eich sesiwn LimeSurvey (ymosodiad CSRF posib). Os ydych chi newydd glicio ar ddolen faleisus, yna rhowch wybod i weinyddwr y system.

en: Sorry there are no supported question types in this survey.
cy: Yn anffodus, dydy'r arolwg hwn ddim yn gallu delio â dim un math o gwestiwn.

en: Sorry your responses have exceeded a quota on this survey.
cy: Yn anffodus mae eich ymatebion yn fwy na'r cwota ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Sorry, but the LDAP module is missing in your PHP configuration.
cy: Yn anffodus mae'r modiwl LDAP ar goll yn eich ffurfweddiad PHP.

en: Sorry, but this question has too many answer options to be shown properly in a graph.
cy: Yn anffodus mae gormod o ddewisiadau ateb yn y cwestiwn hwn felly does dim modd ei ddangos yn iawn mewn graff.

en: Sorry, no more files can be uploaded!
cy: Yn anffodus, does dim modd llwytho mwy o ffeiliau i fyny!

en: Sorry, only %s extensions are allowed!
cy: Yn anffodus, dim ond estyniadau %s a ganiateir!

en: Sorry, only %s files can be uploaded for this question!
cy: Yn anffodus, dim ond ffeiliau %s sy'n gallu cael eu llwytho i fyny ar gyfer y cwestiwn hwn!

en: Sorry, the name you entered for the label set is already in the database. Please select a different name.
cy: Yn anffodus, mae'r enw a roesoch ar gyfer y set labeli eisoes yn y gronfa ddata. Dewiswch enw gwahanol.

en: Sorry, the request failed!
cy: Yn anffodus, mae'r cais wedi methu!

en: Sorry, the uploaded file (%s) is larger than the allowed filesize of %s KB.
cy: Yn anffodus, mae'r ffeil a lwythwyd i fyny (%s) yn fwy na'r maint ffeil %s KB a ganiateir.

en: Sorry, there was an error uploading your file
cy: Yn anffodus, roedd gwall wrth lwytho'ch ffeil i fyny.

en: Sorry, this file extension (%s) is not allowed!
cy: Yn anffodus, does dim hawl defnyddio'r estyniad ffeil  (%s)!

en: Sorry, this file is too large. Only files up to %s KB are allowed.
cy: Yn anffodus, mae'r ffeil hon yn rhy fawr. Dim ond ffeiliau hyd at %s KB a ganiateir.

en: Sorry, this file is too large. Only files upto %s KB are allowed.
cy: Yn anffodus, mae'r ffeil hon yn rhy fawr. Dim ond ffeiliau hyd at %s KB a ganiateir.

en: Sorry. There is no matching survey.
cy: Yn anffodus, does dim arolwg sy'n cyfateb.

en: Sort answers alphabetically
cy: Trefnu'r atebion yn nhrefn yr wyddor

en: Sort the answer options alphabetically
cy: Trefnu'r dewisiadau ateb yn nhrefn yr wyddor

en: Spanish
cy: Sbaeneg

en: Spanish (Argentina)
cy: Sbaeneg (yr Ariannin)

en: Spanish (Argentina) (Informal)
cy: Sbaeneg (yr Ariannin) (Anffurfiol)

en: Spanish (Chile)
cy: Sbaeneg (Chile)

en: Spanish (Mexico)
cy: Sbaeneg (Mecsico)

en: Specify a custom date/time format (the <i>d/dd m/mm yy/yyyy H/HH M/MM</i> formats and "-./: " characters are allowed for day/month/year/hour/minutes without or with leading zero respectively. Defaults to survey's date format
cy: Pennu fformat dyddiad/amser (gellir defnyddio'r fformatau <i>d/dd m/mm bb/bbbb A/AA M/MM</i> a'r nodau "-./:" ar gyfer diwrnod/mis/blwyddyn/awr/munud naill ai gyda neu heb y sero. Defnyddio'r fformat diofyn ar gyfer dyddiad yr arolwg

en: Specify how array-filtered sub-questions should be displayed
cy: Nodwch sawl is-gwestiwn wedi'i hidlo gan arae y dylid ei ddangos

en: Square root
cy: Ail isradd

en: Standard Fields
cy: Meysydd Safonol

en: Standard deviation
cy: Gwyriad safonol

en: Standard files:
cy: Ffeiliau safonol:

en: Standard token fields
cy: Meysydd tocyn safonol

en: Start HTML editor in a popup window
cy: Dechrau golygydd HTML mewn ffenestr naid

en: Start bounce processing
cy: Dechrau prosesu negeseuon sy'n bownsio'n ôl

en: Start date/time:
cy: Dyddiad/amser cychwyn:

en: Start installation
cy: Dechrau gosod

en: Start language
cy: Iaith dechrau

en: Start language:
cy: Iaith cychwyn:

en: Started but not yet completed
cy: Wedi cychwyn ond heb gwblhau eto

en: Starting from:
cy: Yn dechrau o:

en: Statistics
cy: Ystadegau

en: Statistics URL
cy: URL yr ystadegau

en: Statistics report language
cy: Iaith yr adroddiad ystadegau

en: Statistics survey %s
cy: Arolwg ystadegau %s

en: Status
cy: Statws

en: Step 1:
cy: Cam 1:

en: Step 2:
cy: Cam 2:

en: Step value
cy: Gwerth step

en: Stop this survey
cy: Stopio'r arolwg hwn

en: Store the city?
cy: Storio'r ddinas?

en: Store the country?
cy: Storio'r wlad?

en: Store the postal code?
cy: Storio'r cod post?

en: Store the state?
cy: Storio'r sir?

en: Straight
cy: Yn syth

en: Strip HTML and PHP tags from a string
cy: Tynnu tagiau HTML a PHP o linyn

en: Strip whitespace (or other characters) from the beginning and end of a string
cy: Tynnu bwlch gwag (neu nodau eraill) o ddechrau a diwedd llinyn

en: Strip whitespace (or other characters) from the beginning of a string
cy: Tynnu bwlch gwag (neu nodau eraill) o ddechrau llinyn

en: Strip whitespace (or other characters) from the end of a string
cy: Tynnu bwlch gwag (neu nodau eraill) o ddechrau llinyn

en: Sub-question validation equation
cy: Hafaliad dilysu is-gwestiwn

en: Sub-question validation tip
cy: Awgrym dilysu is-gwestiwn

en: Subject
cy: Pwnc

en: Subject:
cy: Pwnc:

en: Submission date
cy: Dyddiad cyflwyno

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Submit Your Survey.
cy: Cyflwynwch eich Arolwg.

en: Submit your answers
cy: Cyflwyno eich atebion

en: Submit your survey.
cy: Cyflwyno eich arolwg.

en: Submitted
cy: Cyflwynwyd

en: Subquestion
cy: Is-gwestiwn

en: Subquestion:
cy: Is-gwestiwn:

en: Subquestions
cy: Is-gwestiynau

en: Subquestions were successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw is-gwestiynau.

en: Subtotals based on displayed questions
cy: Is-gyfansymiau yn seiliedig ar y cwestiynau a ddangoswyd

en: Success
cy: Llwyddiant

en: Success!
cy: Llwyddiant!

en: Successfully created CPDB entries
cy: Wedi llwyddo i greu cofnodion CPDB

en: Successfully created token entries
cy: Wedi llwyddo i greu cofnodion tocyn

en: Sum
cy: Swm

en: Sum the values of answered questions in the list which pass the critiera (arg op value)
cy: Swm gwerthoedd y cwestiynau a atebwyd yn y rhestr sy'n bodloni'r meini prawf (gwerth op arg)

en: Summary
cy: Crynodeb

en: Support this project - Donate to
cy: Cefnogwch y prosiect hwn drwy gyfrannu at

en: Survey
cy: Arolwg

en: Survey %s
cy: Arolwg %s

en: Survey Access
cy: Mynediad i'r Arolwg

en: Survey Format is %s:
cy: Fformat yr Arolwg yw %s:

en: Survey Has Been Deactivated
cy: Wedi Analluogi'r Arolwg

en: Survey ID
cy: ID arolwg

en: Survey ID %d saved at %s containing %d record(s)
cy: Mae ID yr arolwg %d wedi'i gadw yn %s yn cynnwys %d cofnod

en: Survey ID %d saved at %s containing %d record(s) (%s)
cy: Mae ID yr arolwg %d wedi'i gadw yn %s yn cynnwys %d cofnod (%s)

en: Survey List Page
cy: Tudalen Rhestr Arolygon

en: Survey URL
cy: URL yr Arolwg

en: Survey activation
cy: Galluogi arolwg

en: Survey admin can choose
cy: Mae gweinyddwr yr arolwg yn cael dewis

en: Survey administrator
cy: Gweinyddwr yr arolwg

en: Survey archive (.lsa)
cy: Archif arolygon (.lsa)

en: Survey bounce email:
cy: E-bost bownsio yr arolwg:

en: Survey cannot be activated yet.
cy: Does dim modd galluogi'r arolwg ar hyn o bryd.

en: Survey cannot be activated. Either you have no permission or there are no questions.
cy: Does dim modd rhoi'r arolwg ar waith.  Does dim hawl gennych chi neu does dim cwestiynau.

en: Survey content
cy: Cynnwys yr arolwg

en: Survey copy summary
cy: Crynodeb copi o'r arolwg

en: Survey could not be created because it did not have a title
cy: Doedd dim modd creu'r arolwg oherwydd doedd ganddo ddim teitl

en: Survey could not be updated
cy: Does dim modd diweddaru'r arolwg

en: Survey could not be updated.
cy: Doedd dim modd diweddaru'r arolwg.

en: Survey currently active
cy: Mae'r arolwg ar waith ar hyn o bryd

en: Survey deleted.
cy: Wedi dileu'r arolwg.

en: Survey deletion
cy: Dileu arolwg

en: Survey does not pass consistency check
cy: Dydy'r arolwg ddim yn pasio'r prawf cysondeb

en: Survey expiration date
cy: Dyddiad dod i ben yr arolwg

en: Survey has been activated. Results table has been successfully created.
cy: Mae'r arolwg wedi cael ei alluogi.  Wedi llwyddo i greu tabl canlyniadau.

en: Survey import summary
cy: Crynodeb mewngludo arolwg

en: Survey links
cy: Dolenni'r arolwg

en: Survey locale settings
cy: Gosodiadau locale arolwg

en: Survey logic file
cy: Ffeil resymeg arolwg

en: Survey mode is set to %s:
cy: Mae modd yr Arolwg wedi'i osod i %s:

en: Survey name
cy: Enw’r arolwg

en: Survey name (ID)
cy: Enw'r Arolwg (ID)

en: Survey name (ID):
cy: Enw’r arolwg (ID):

en: Survey name-[SID]/Group name
cy: Enw arolwg-[SID]/Enw grŵp

en: Survey participants
cy: Cyfranogwyr yr arolwg

en: Survey permissions
cy: Hawliau'r arolwg

en: Survey permissions for all users in this group were successfully updated.
cy: Wedi llwyddo i ddiweddaru hawliau'r arolwg ar gyfer pob defnyddiwr yn y grŵp hwn.

en: Survey permissions were successfully updated.
cy: Wedi llwyddo i ddiweddaru hawliau'r arolwg.

en: Survey preview only for administration users
cy: Rhagolwg o'r arolwg ar gyfer defnyddwyr gweinyddol yn unig

en: Survey properties
cy: Priodweddau'r arolwg

en: Survey quota
cy: Cwota arolwg

en: Survey quotas
cy: Cwotâu arolygon

en: Survey registration confirmation
cy: Cadarnhad cofrestru ar gyfer arolwg

en: Survey security
cy: Diogelwch arolwg

en: Survey settings
cy: Gosodiadau arolwg

en: Survey settings were successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw gosodiadau'r arolwg.

en: Survey structure (.lss)
cy: Strwythur yr arolwg (.lss)

en: Survey structure import summary
cy: Crynodeb mewngludo strwythur arolwg

en: Survey table could not be created.
cy: Doedd dim modd creu tabl yr arolwg.

en: Survey table name
cy: Enw tabl yr arolwg

en: Survey text elements successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw elfennau testun yr arolwg.

en: Survey title
cy: Teitl yr arolwg

en: Survey title and description
cy: Teitl a disgrifiad o'r arolwg

en: Survey was successfully added.
cy: Wedi llwyddo i ychwanegu'r arolwg.

en: Surveys
cy: Arolygon

en: Surveys:
cy: Arolygon:

en: Swedish
cy: Swedeg

en: Switch to closed-access mode
cy: Newid i ddull mynediad caeëdig

en: System overview
cy: Trosolwg o'r system

en: Tab-separated-values format (*.txt)
cy: Fformat gwerthoedd wedi'u gwahanu gyda Tab (*.txt)

en: Table column usage
cy: Defnyddio colofn y tabl

en: Table prefix
cy: Rhagddodiad tabl

en: Table size usage
cy: Defnydd o faint y tabl

en: Take ownership
cy: Perchenogi

en: Tangent
cy: Tangiad

en: Target (sub-)question:
cy: (Is-)gwestiwn targed:

en: Target question
cy: Cwestiwn targed

en: Tempdir %s is not writable
cy: Does dim modd ysgrifennu ar Tempdir %s

en: Template %s not found, please review when activating.
cy: Heb ganfod y templed %s, dylech ei adolygu wrth ei roi ar waith.

en: Template '%s' does already exist.
cy: Mae'r templed '%s' yn bodoli eisoes.

en: Template '%s' was successfully deleted.
cy: Wedi llwyddo i ddileu'r templed '%s'.

en: Template Editor
cy: Golygydd Templed

en: Template Preview:
cy: Delwedd Rhagolwg o'r Templed:

en: Template Sample
cy: Sampl o'r Templed

en: Template could not be renamed to `%s`.
cy: Doedd dim modd ailenwi'r templed yn `%s`.

en: Template editor
cy: Golygydd templed

en: Template editor mode
cy: Modd golygydd templed

en: Template editor:
cy: Golygydd templed:

en: Template name
cy: Enw'r templed

en: Template permissions were updated successfully.
cy: Wedi llwyddo i ddiweddaru templedi hawliau.

en: Template preview image
cy: Rhagolwg o ddelwedd y templed

en: Template upgrade summary
cy: Crynodeb uwchraddio templed

en: Template(s) to be verified :
cy: Templedi i'w dilysu :

en: Template:
cy: Templed:

en: Terminate survey
cy: Terfynu arolwg

en: Test if your server has SSL enabled by clicking on this link.
cy: Profi a yw SSL wedi'i alluogi ar eich gweinydd drwy glicio ar y ddolen hon.

en: Test survey
cy: Profi'r arolwg

en: Test this survey
cy: Profi'r arolwg hwn

en: Text [Help] (Tip)
cy: Testun [Help] (Awgrym)

en: Text box
cy: Blwch testun

en: Text display
cy: Arddangos testun

en: Text file row number
cy: Rhif rhes y ffeil testun

en: Text inputs
cy: Blychau mewnbynnu testun

en: Text questions
cy: Cwestiynau testun

en: Text shown on each subquestion row between both scales in dropdown mode
cy: Testun yn ymddangos ar bob rhes is-gwestiwn o dan y ddwy raddfa yn y modd cwymplen

en: Thank you for completing this survey.
cy: Diolch am gwblhau'r arolwg hwn.

en: Thank you for registering to participate in this survey.
cy: Diolch am gofrestru i gymryd rhan yn yr arolwg hwn.

en: Thank you for saving your survey in progress.  The following details can be used to return to this survey and continue where you left off.  Please keep this e-mail for your reference - we cannot retrieve the password for you.
cy: Diolch am gadw'r arolwg ar ei hanner. Gallwch ddefnyddio'r manylion canlynol i ddychwelyd i'r arolwg hwn a pharhau o'r fan hon. Cadwch y neges e-bost hon i gyfeirio ati - fyddwn ni ddim yn gallu adfer eich cyfrinair.

en: Thank you!
cy: Diolch yn fawr!

en: The 'time limit warning' will stay visible for this many seconds (will not turn off if this setting is left blank)
cy: Gellir gweld y 'rhybudd terfyn amser' am y nifer hon o eiliadau (ni fydd yn diffodd os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The 2nd 'time limit warning' will stay visible for this many seconds (will not turn off if this setting is left blank)
cy: Gellir gweld yr 2il 'rybudd terfyn amser' am y nifer hon o eiliadau (ni fydd yn diffodd os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The 2nd message to display as a 'time limit warning' (a default warning will display if this is left blank)
cy: Yr 2il neges i'w dangos fel 'rhybudd terfyn amser' (bydd rhybudd diofyn yn cael ei ddangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The LimeSurvey ComfortUpdate is an easy procedure to quickly update to the latest version of LimeSurvey.
cy: Mae ComfortUpdate LimeSurvey yn broses hawdd sy'n diweddaru LimeSurvey i'r fersiwn diweddaraf.

en: The LimeSurvey database is being upgraded
cy: Mae cronfa ddata LimeSurvey yn cael ei huwchraddio

en: The answer options will be distributed across the number of columns set here
cy: Bydd y dewisiadau ateb yn cael eu dosbarthu ar draws y nifer o golofnau a nodir yma.

en: The answer to the security question is incorrect.
cy: Mae'r ateb i'r cwestiwn diogelwch yn anghywir.

en: The answer(s) must meet these array_filter criteria:
cy: Dylai'r ateb(ion) fodloni'r meini prawf hidlo_arae hyn:

en: The answer(s) must meet these validation criteria:
cy: Dylai'r ateb(ion) fodloni'r meini prawf dilysu hyn:

en: The database export is only available for MySQL databases. For other database types please use the according backup mechanism to create a database dump.
cy: Dim ond cronfeydd data MySQL sy'n gallu cael eu hallgludo. Ar gyfer mathau eraill o gronfa ddata, defnyddiwch y mecanwaith wrth gefn i greu copi o'r gronfa ddata.

en: The database you specified does not exist:
cy: Dydy'r gronfa ddata a wnaethoch ei nodi ddim yn bodoli:

en: The email address is not valid.
cy: Dydy'r cyfeiriad e-bost ddim yn ddilys.

en: The email you used has already been registered.
cy: Mae'r e-bost a ddefnyddioch wedi cael ei gofrestru eisoes.

en: The email you used is not valid. Please try again.
cy: Dydy'r e-bost a ddefnyddioch ddim yn ddilys.  Rhowch gynnig arall arni.

en: The entry was assigned the following record id:
cy: Wedi neilltuo'r cofnod id canlynol:

en: The file %s was deleted.
cy: Mae'r ffeil %s wedi'i dileu.

en: The file has been successfuly uploaded.
cy: Wedi llwyddo i lwytho'r ffeil hon i fyny.

en: The following LimeSurvey updates are available:
cy: Mae'r diweddariadau LimeSurvey canlynol ar gael:

en: The following additional fields were found in your CSV file.
cy: Wedi dod o hyd i'r meysydd ychwanegol canlynol yn eich ffeil CSV.

en: The following answers should be deleted:
cy: Dylai'r atebion canlynol gael eu dileu:

en: The following assessments should be deleted:
cy: Dylai'r asesiadau canlynol gael eu dileu:

en: The following conditions should be deleted:
cy: Dylai'r amodau canlynol gael eu dileu:

en: The following files will be modified or deleted but were already modified by someone else.
cy: Bydd y ffeiliau canlynol yn cael eu diwygio neu eu dileu ond maent eisoes wedi cael eu diwygio gan rywun arall.

en: The following files would be added by the update but already exist. This is very unusual and may be co-incidental.
cy: Byddai'r ffeiliau canlynol yn cael eu hychwanegu gan y diweddariad ond maent eisoes yn  bodoli. Mae hyn yn anghyffredin iawn ac o bosibl yn gyd-ddigwyddiad.

en: The following groups should be deleted:
cy: Dylai'r grwpiau canlynol gael eu dileu:

en: The following old survey response tables exist and may be deleted if no longer required:
cy: Mae'r hen dablau ymatebion arolwg canlynol yn bodoli a gellir eu dileu os na fydd eu hangen mwyach:

en: The following old survey tables should be deleted because they contain no records or their parent survey no longer exists:
cy: Dylai'r hen dablau arolwg canlynol gael eu dileu oherwydd nid ydynt yn cynnwys dim cofnodion neu nid yw eu harolwg rhiant yn bodoli mwyach:

en: The following old token list tables exist and may be deleted if no longer required:
cy: Mae'r hen dablau rhestr tocynnau canlynol yn bodoli a gellir eu dileu os na fydd eu hangen mwyach:

en: The following old token tables could be restored:
cy: Roedd modd adfer yr hen dablau tocynnau canlynol:

en: The following old token tables should be deleted because they contain no records or their parent survey no longer exists:
cy: Dylai'r hen dablau tocynnau canlynol gael eu dileu oherwydd nid ydynt yn cynnwys dim cofnodion neu nid yw eu harolwg rhiant yn bodoli mwyach:

en: The following problems have been found:
cy: Wedi canfod y problemau canlynol:

en: The following questions should be deleted:
cy: Dylai'r cwestiynau canlynol gael eu dileu:

en: The following settings cannot be changed when the survey is active.
cy: Does dim modd newid y gosodiadau canlynol pan fo'r arolwg yn weithredol.

en: The following steps will be done by this update:
cy: Bydd y diweddariad hwn yn cyflawni'r camau canlynol:

en: The following survey language settings should be deleted:
cy: Dylai'r gosodiadau iaith arolwg canlynol gael eu dileu:

en: The following surveys are available:
cy: Mae'r arolygon canlynol ar gael:

en: The following surveys should be deleted:
cy: Dylai'r arolygon canlynol gael eu dileu:

en: The imap PHP library is not installed. Please contact your system administrator.
cy: Dydy'r llyfrgell imap PHP ddim wedi'i gosod. Holwch weinyddwr eich system.

en: The languages of the imported group file must at least include the base language of this survey.
cy: Dylai ieithoedd y ffeil grŵp a fewngludwyd gynnwys o leiaf iaith sylfaen yr arolwg.

en: The languages of the imported question file must at least include the base language of this survey.
cy: Dylai ieithoedd y ffeil cwestiwn a fewngludwyd gynnwys o leiaf iaith sylfaen yr arolwg hwn.

en: The logarithm of number to base, if given, or the natural logarithm.
cy: Logarithm y rhif i'r sylfaen, os yw wedi'i roi, neu'r logarithm naturiol.

en: The maximum number of files has been uploaded. You may return back to survey.
cy: Mae'r nifer fwyaf o ffeiliau wedi cael eu llwytho i fyny. Cewch fynd yn ôl at yr arolwg.

en: The message to display as a 'time limit warning' (a default warning will display if this is left blank)
cy: Y neges i'w dangos fel 'rhybudd terfyn amser' (bydd rhybudd diofyn yn cael ei ddangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The message to display when the time limit has expired (a default message will display if this setting is left blank)
cy: Y neges sy'n cael ei dangos pan fydd y terfyn amser wedi dod i ben (bydd neges ddiofyn yn cael ei dangos os byddwch yn ei adael yn wag)

en: The minimum number of files has not been uploaded.
cy: Dydy'r nifer lleiaf o ffeiliau ddim wedi cael eu llwytho i fyny.

en: The new question group/question order was successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw'r grŵp/trefn newydd o gwestiynau.

en: The participant cannot upload a single file larger than this size
cy: Dydy'r cyfranogwr ddim yn gallu llwytho ffeil unigol sy'n fwy na'r maint hwn i fyny

en: The question could not be added. You must enter at least a question code.
cy: Doedd dim modd ychwanegu'r cwestiwn. Rhaid i chi nodi o leiaf cod cwestiwn.

en: The question could not be added. You must enter at least enter a question code.
cy: Does dim modd ychwanegu'r cwestiwn.  Rhaid i chi roi cod cwestiwn o leiaf.

en: The question group was deleted.
cy: Wedi dileu'r grŵp o gwestiynau.

en: The records have been saved successfully!
cy: Wedi llwyddo i gadw'r cofnodion!

en: The redundancy check looks for tables leftover after deactivating a survey. You can delete these if you no longer require them.
cy: Mae'r gwiriad segurdod yn chwilio am dablau sy'n weddill ar ôl analluogi arolwg. Gallwch ddileu'r rhain os nad oes arnoch eu hangen mwyach.

en: The related survey is missing.
cy: Mae'r arolwg cysylltiedig ar goll.

en: The required directory for saving the uploaded files couldn't be created. Please check file premissions on the /upload/surveys directory.
cy: Doedd dim modd creu'r cyfeiriadur sy'n ofynnol ar gyfer cadw'r ffeiliau a lwythwyd i fyny. Gwiriwch hawliau ffeiliau yn y cyfeiriadur /upload/surveys.

en: The response timings table has been renamed to:
cy: Wedi ailenwi'r tabl amseru ymateb fel:

en: The responses table has been renamed to:
cy: Mae'r tabl ymatebion wedi cael ei ailenwi fel:

en: The responses to this survey are no longer available using LimeSurvey.
cy: Dydy'r ymatebion i'r arolwg hwn ddim ar gael bellach drwy LimeSurvey.

en: The sum must be at least %s
cy: Rhaid i'r swm fod yn o leiaf %s

en: The sum must be at most %s
cy: Rhaid i'r swm fod yn ddim mwy na %s

en: The sum must be between %s and %s
cy: Rhaid i'r swm fod rhwng %s a %s

en: The sum must equal %s
cy: Rhaid i'r swm fod yn hafal i %s

en: The sum must equal %s.
cy: Rhaid i'r swm fod yn hafal i %s.

en: The sum of the multiple numeric inputs must be greater than this value
cy: Rhaid i gyfanswm y mewnbynnau rhifol fod yn fwy na'r gwerth hwn

en: The survey cannot be activated until these problems have been resolved.
cy: Allwch chi ddim rhoi'r arolwg hwn ar waith nes bod y problemau hyn wedi'u datrys.

en: The survey was successfully expired by setting an expiration date in the survey settings.
cy: Wedi llwyddo i ddirwyn yr arolwg i ben drwy osod dyddiad dod i ben yng ngosodiadau'r arolwg.

en: The survey you selected does not exist
cy: Dydy'r arolwg a ddewisoch chi ddim yn bodoli

en: The text message that displays in the countdown timer during the countdown
cy: Y neges destun sy'n cael ei dangos yn yr amserydd i ddangos faint o amser sydd ar ôl

en: The token entry was successfully updated.
cy: Wedi llwyddo i gadw eich cofnod tocyn.

en: The token you have provided is either not valid, or has already been used.
cy: Dydy'r tocyn a roesoch ddim yn ddilys, neu mae wedi cael ei ddefnyddio eisoes.

en: The token you have provided is not valid or has already been used.
cy: Dydy'r tocyn a roesoch ddim yn ddilys, neu mae wedi cael ei ddefnyddio eisoes.

en: The token you provided doesn't match the one in your session.
cy: Dydy'r tocyn a roesoch ddim yn cyfateb â'r un yn eich sesiwn.

en: The tokens table associated with this survey has been renamed to:
cy: Mae'r tabl tocynnau sy'n gysylltiedig â'r arolwg hwn wedi cael ei ailenwi fel:

en: The tokens table has now been removed and tokens are no longer required to access this survey.
cy: Mae'r tabl tocynnau wedi cael ei dynnu a does dim angen y tocynnau i gael mynediad at yr arolwg hwn.

en: The type of your database management system
cy: Eich math o system reoli cronfa ddata

en: The update is now complete!
cy: Wedi gorffen diweddaru!

en: The update server is currently busy. This usually happens when the update files for a new version are being prepared.
cy: Mae'r gweinydd diweddaru yn brysur ar hyn o bryd. Mae hyn yn digwydd fel arfer wrth baratoi ffeiliau diweddaru ar gyfer fersiwn newydd.

en: The user name already exists.
cy: Mae'r enw defnyddiwr yn bodoli eisoes.

en: The username already exists.
cy: Mae'r enw defnyddiwr hwn eisoes yn bodoli.

en: The value of this variable can not be changed
cy: Does dim modd newid gwerth y newidyn hwn

en: There are %s orphaned default value entries which can be deleted.
cy: Mae %s cofnod gwerth diofyn amddifad y gellir eu dileu.

en: There are %s orphaned question attributes.
cy: Mae %s priodoledd cwestiwn amddifad.

en: There are %s orphaned quota entries which can be deleted.
cy: Mae %s cofnod cwota amddifad y gellir eu dileu.

en: There are %s orphaned quota language settings which can be deleted.
cy: Mae %s  gosodiad iaith cwota amddifad y gellir eu dileu.

en: There are %s orphaned quota members which can be deleted.
cy: Mae %s aelod cwota amddifad y gellir eu dileu.

en: There are %s user attribute fields in this token table
cy: Mae %s maes priodoleddau defnyddiwr yn y tabl tocynnau hwn

en: There are currently no surveys.
cy: Does dim arolygon ar hyn o bryd.

en: There are more emails pending than can be sent in one batch. Continue sending emails by clicking below.
cy: Mae mwy o negeseuon e-bost yn disgwyl nag y gellir eu hanfon mewn un swp. Ewch ymlaen i anfon negeseuon e-bost drwy glicio isod.

en: There are no existing conditions in this survey.
cy: Does dim amodau yn bodoli yn yr arolwg hwn.

en: There are no groups available.
cy: Does dim grwpiau ar gael.

en: There are no label sets which match the survey default language
cy: Does dim setiau labeli yn cyd-fynd ag iaith ddiofyn yr arolwg

en: There are no more questions. Please press the <Submit> button to finish this survey.
cy: Does dim mwy o gwestiynau. Pwyswch y botwm <Cyflwyno> i orffen yr arolwg hwn.

en: There are no questions in this survey
cy: Does dim cwestiynau yn yr arolwg hwn

en: There are {EMAILCOUNT} emails still to be sent.
cy: Mae {EMAILCOUNT} o negeseuon e-bost i'w hanfon o hyd.

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey
cy: Mae {NUMBEROFQUESTIONS} o gwestiynau yn yr arolwg hwn

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey.
cy: Mae  {NUMBEROFQUESTIONS} o gwestiynau yn yr arolwg hwn.

en: There is 1 question in this survey
cy: Mae 1 cwestiwn yn yr arolwg hwn

en: There is already a recorded answer for this token
cy: Mae ateb wedi'i gofnodi ar gyfer y tocyn hwn eisoes.

en: There is already an entry with that exact token in the table. The same token cannot be used in multiple entries.
cy: Mae yna gofnod yn bodoli eisoes gyda'r union docyn hwn yn y tabl. Does dim modd defnyddio'r un tocyn gyda mwy nag un cofnod.

en: There is currently no newer LimeSurvey version available.
cy: Does dim fersiwn diweddarach o LimeSurvey ar gael ar hyn o bryd.

en: There is no matching saved survey
cy: Does dim arolwg wedi'i gadw sy'n cyfateb.

en: There is no matching survey.
cy: Does dim arolwg sy'n cyfateb.

en: There was a problem deleting the template '%s'. Please check your directory/file permissions.
cy: Roedd problem wrth ddileu'r templed '%s'. Gwiriwch eich hawliau cyfeiriadur/ffeil.

en: There was a problem downloading the update file. Please try to restart the update process.
cy: Problem wrth lwytho'r ffeil ddiweddaru i lawr. Ceisiwch ailgychwyn y broses ddiweddaru.

en: There was a problem downloading the updater file. Please try to restart the update process.
cy: Problem wrth lwytho'r ffeil ddiweddaru i lawr. Ceisiwch ailgychwyn y broses ddiweddaru.

en: There was an error on update check (%s)
cy: Gwall wrth wirio diweddariad (%s)

en: There was an error using the Google API.
cy: Gwall wrth ddefnyddio API Google.

en: There were no eligible emails to send. This will be because none satisfied the criteria of:
cy: Doedd dim un e-bost cymwys i'w anfon. Doedd yr un ohonynt yn bodloni'r meini prawf:

en: They were found to be duplicate using a combination of firstname, lastname and email fields
cy: Gwelwyd eu bod yn rhai dyblyg wrth ddefnyddio cyfuniad o'r meysydd enw cyntaf, cyfenw ac e-bost

en: They were found to be duplicate using the participant id field
cy: Gwelwyd eu bod yn rhai dyblyg wrth ddefnyddio'r maes ID cyfranogwr

en: Third choice
cy: Trydydd dewis

en: This ZIP archive contains no valid Resources files. Import failed.
cy: Dydy'r archif ZIP hwn ddim yn cynnwys unrhyw ffeiliau Adnoddau dilys. Wedi methu mewngludo.

en: This ZIP archive contains no valid template files. Import failed.
cy: Dydy'r archif ZIP hwn ddim yn cynnwys unrhyw ffeiliau templed dilys. Wedi methu mewngludo.

en: This archive contains a PDF file of the survey, the queXML file of the survey and a queXF banding XML file which can be used with queXF: http://quexf.sourceforge.net/ for processing scanned surveys.
cy: Mae'r archif hon yn cynnwys ffeil PDF o'r arolwg, ffeil que XML o'r arolwg a ffeil XML bandio queXF sy'n gallu cael ei defnyddio gyda queXF: http://quexf.sourceforge.net/ ar gyfer prosesu arolygon wedi'u sganio.

en: This attribute is automatically mapped
cy: Mae'r briodoledd hon wedi'i mapio'n awtomatig

en: This feature is only available for MySQL databases.
cy: Dim ond ar gyfer cronfeydd data MySQL y mae'r nodwedd hon ar gael.

en: This field is required.
cy: Rhaid llenwi'r maes hwn.

en: This file is not a LimeSurvey label set file. Import failed.
cy: Dydy'r ffeil hon ddim yn ffeil set o labeli LimeSurvey.  Wedi methu mewngludo.

en: This file is not a LimeSurvey question file. Import failed.
cy: Dydy'r ffeil hwn ddim yn ffeil cwestiwn LimeSurvey.  Wedi methu mewngludo.

en: This file is not a LimeSurvey survey file. Import failed.
cy: Dydy'r ffeil hon ddim yn ffeil arolwg LimeSurvey.  Wedi methu mewngludo.

en: This file is not a valid ZIP file archive. Import failed.
cy: Dydy'r ffeil hon ddim yn archif ffeil ZIP ddilys.  Wedi methu mewngludo.

en: This file is too old. Only files from LimeSurvey version 1.50 (DBVersion 112) and newer are supported.
cy: Mae'r ffeil hon yn rhy hen. Dim ond ffeiliau o fersiwn 1.50 LimeSurvey (DBVersion 112) a rhai newydd y mae modd delio â nhw.

en: This file type is not allowed to be uploaded.
cy: Does dim hawl llwytho'r math hwn o ffeil i fyny.

en: This filename is not allowed to be uploaded.
cy: Ni chaniateir llwytho enw'r ffeil hwn i fyny.

en: This function creates a ZIP archive of several survey archives and can take some time - please be patient! Do you want to continue?
cy: Mae'r weithred hon yn creu archif ZIP o sawl archif arolwg. Gall gymryd cryn amser - byddwch yn amyneddgar! Ydych chi eisiau bwrw ymlaen?

en: This group contains no questions.  You must add questions to this group before you can preview it
cy: Dydy'r grŵp ddim yn cynnwys cwestiynau. Rhaid i chi ychwanegu cwestiynau at y grŵp cyn y gallwch gael rhagolwg ohono

en: This group description is fairly vacuous, but quite important.
cy: Er bod disgrifiad y grŵp yn eithaf di-nod, mae'n bwysig iawn.

en: This group does not contain any question(s).
cy: Dydy'r grŵp hwn ddim yn cynnwys cwestiwn/cwestiynau.

en: This group, by itself, does not contain any syntax errors
cy: Dydy'r grŵp hwn, ar ei ben ei hun, ddim yn cynnwys gwallau cystrawen

en: This is a closed-access survey, so you must supply a valid token.  Please contact the administrator for assistance.
cy: Mae hwn yn arolwg mynediad caeëdig, felly rhaid i chi ddarparu tocyn dilys. Holwch y gweinyddwr am gymorth.

en: This is a controlled survey. You need a valid token to participate.
cy: Mae hwn yn arolwg sydd wedi'i reoli. Mae angen tocyn dilys arnoch chi i gymryd rhan.

en: This is a hint text that will be shown to the participant describing the question validation equation.
cy: Dyma awgrym a gaiff ei ddangos i'r cyfranogwr yn disgrifio'r hafaliad dilysu cwestiwn.

en: This is a sample question text. The user was asked to enter a date.
cy: Dyma destun cwestiwn enghreifftiol. Gofynnwyd i'r defnyddiwr roi dyddiad.

en: This is a sample question text. The user was asked to pick an entry.
cy: Dyma destun cwestiwn enghreifftiol. Gofynnwyd i'r defnyddiwr ddewis cofnod.

en: This is a sample survey description. It could be quite long.
cy: Dyma enghraifft o ddisgrifiad o arolwg. Gall fod yn eithaf hir.

en: This is a tip shown to the participant describing the sub-question validation equation.
cy: Dyma awgrym a gaiff ei ddangos i'r cyfranogwr yn disgrifio'r hafaliad dilysu is-gwestiwn.

en: This is an unstable version and cannot be updated using ComfortUpdate. Please check %sour website%s regularly for a newer version.
cy: Mae hwn yn fersiwn ansefydlog ac ni ellir ei ddiweddaru drwy ddefnyddio ComfortUpdate. I gael y fersiwn diweddaraf, trowch ar %eingwefan% yn rheolaidd i weld a oes fersiwn mwy diweddar.

en: This is another sample question text - asking for number.
cy: Dyma destun cwestiwn enghreifftiol arall - mae'n gofyn am rif.

en: This is not a .csv file.
cy: Dydy hon ddim yn ffeil .csv.

en: This is not a valid LimeSurvey survey structure XML file.
cy: Dydy hon ddim yn ffeil strwythur arolwg XML LimeSurvey ddilys.

en: This is not a valid response data XML file.
cy: Dydy hon ddim yn ffeil XML data ymatebion dilys.

en: This is not a valid timings data XML file.
cy: Dydy hon ddim yn ffeil XML data amseriadau dilys.

en: This is not a valid token data XML file.
cy: Dydy hon ddim yn ffeil XML data tocynnau dilys.

en: This is one last sample question text - asking for some free text.
cy: Dyma destun un cwestiwn olaf enghreifftiol  - mae'n gofyn am rywfaint o destun rhydd.

en: This is some help text for this question.
cy: Dyma rywfaint o destun help ar gyfer y cwestiwn hwn.

en: This is some help text.
cy: Dyma rai testunau i'ch helpu.

en: This is the base language of your survey and it can't be changed later. You can add more languages after you have created the survey.
cy: Dyma iaith sylfaen eich arolwg ac ni fyddwch yn gallu ei newid yn nes ymlaen. Ond, gallwch ychwanegu mwy o ieithoedd ar ôl i chi greu'r arolwg.

en: This is the default email address of the site administrator and used for system messages, contact options and default bounce email.
cy: Hwn yw cyfeiriad e-bost gweinyddwr y safle a chaiff ei ddefnyddio ar gyfer negeseuon system, dewisiadau cyswllt ac e-bost bownsio diofyn.

en: This is the default name of the site administrator and used for system messages and contact options.
cy: Hwn yw enw diofyn gweinyddwr y safle a chaiff ei ddefnyddio ar gyfer negeseuon system a dewisiadau cyswllt.

en: This is the survey end message.
cy: Dyma neges gloi'r arolwg.

en: This list cannot accept token attributes.
cy: Dydy'r rhestr hon ddim yn gallu derbyn tocynnau priodoleddau.

en: This name has already been used for this survey. You must use a unique save name.
cy: Mae'r enw hwn eisoes wedi cael ei ddefnyddio ar gyfer yr arolwg hwn.  Rhaid i chi ddefnyddio enw cadw unigryw.

en: This name is reserved for standard template.
cy: Mae'r enw hwn yn cael ei gadw ar gyfer templed safonol.

en: This name will appear in the survey list overview and in the administration header.
cy: Bydd yr enw hwn yn ymddangos yn nhrosolwg rhestr yr arolwg ac yn y pennawd gweinyddu.

en: This option can't be set if the `Anonymized responses` option is active.
cy: Does dim modd gosod y dewis hwn os yw'r dewis 'Ymatebion dienw' yn weithredol.

en: This process will delete this survey, and all related groups, questions answers and conditions.
cy: Bydd y broses hon yn dileu'r arolwg hwn yn ogystal â phob grŵp, cwestiwn, ateb ac amod cysylltiedig.

en: This question does not have a question 'type' set.
cy: Does gan y cwestiwn hwn ddim 'math' o gwestiwn.

en: This question has a condition set, however the condition is based on a question that appears after it.
cy: Mae gan y cwestiwn hwn amod, ond mae'r amod yn seiliedig ar gwestiwn sy'n dilyn ar ôl hwn.

en: This question has at least %s error. | This question has at least %s errors.
cy[0]: Mae gan y cwestiwn hwn o leiaf %s gwall.
cy[1]: Mae gan y cwestiwn hwn o leiaf %s gwall.
cy[2]: Mae gan y cwestiwn hwn o leiaf %s gwall.
cy[3]: Mae gan y cwestiwn hwn o leiaf %s gwall.

en: This question has no answers.
cy: Does gan y cwestiwn hwn ddim atebion.

en: This question has no subquestions.
cy: Does gan y cwestiwn hwn ddim is-gwestiynau.

en: This question is always shown.
cy: Mae'r cwestiwn hwn bob tro'n cael ei ddangos.

en: This question is mandatory
cy: Mae'r cwestiwn hwn yn un gorfodol

en: This question requires a second answer set but none is set.
cy: Rhaid cael ail ateb ar gyfer y cwestiwn hwn, ond does dim un wedi'i osod.

en: This question requires answers, but none are set.
cy: Rhaid ateb ar gyfer y cwestiwn hwn, ond does dim un wedi'i osod.

en: This question's SGQA code
cy: Cod SGQA y cwestiwn hwn

en: This question's group ID number
cy: Rhif ID grŵp y cwestiwn hwn

en: This question's question ID number
cy: Rhif ID cwestiwn y cwestiwn hwn

en: This question's survey ID number
cy: Rhif ID arolwg y cwestiwn hwn

en: This question, by itself, does not contain any syntax errors
cy: Dydy'r cwestiwn hwn, ar ei ben ei hun, ddim yn cynnwys gwallau cystrawen

en: This response ID is invalid.
cy: Mae ID yr ymateb hwn yn annilys.

en: This survey allows public registration. A token table must also be created.
cy: Gall y cyhoedd gofrestru ar gyfer yr arolwg hwn. Rhaid hefyd creu tabl tocynnau.

en: This survey does not seem to exist.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim fel petai'n bodoli.

en: This survey does not yet have any questions and cannot be tested or completed.
cy: Does dim cwestiynau yn yr arolwg hwn eto. Does dim modd ei brofi na'i lenwi.

en: This survey has an associated tokens table. If you delete this survey this tokens table will be deleted. We recommend that you export or backup these tokens before deleting this survey.
cy: Mae gan yr arolwg hwn dabl tocynnau cysylltiedig.  Os byddwch yn dileu'r arolwg hwn, bydd y tabl tocynnau'n cael ei ddileu.  Rydym yn argymell eich bod yn allgludo neu'n creu copi wrth gefn o'r tocynnau hyn cyn dileu'r arolwg hwn.

en: This survey has not been activated. There are no results to browse.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim wedi'i alluogi. Does dim canlyniadau i bori drwyddynt.

en: This survey is active - click here to stop this survey.
cy: Mae'r arolwg hwn ar waith - cliciwch yma i stopio'r arolwg hwn.

en: This survey is active and a responses table exists. If you delete this survey, these responses (and files) will be deleted. We recommend that you export the responses before deleting this survey.
cy: Mae'r arolwg hwn yn weithredol ac mae tabl ymatebion yn bodoli. Os byddwch yn dileu'r arolwg hwn, bydd yr ymatebion hyn (a'r ffeiliau) yn cael eu dileu. Rydym yn argymell eich bod yn allgludo'r ymatebion cyn dileu'r arolwg hwn.

en: This survey is active but expired.
cy: Mae'r arolwg hwn ar waith ond mae wedi dod i ben.

en: This survey is active but has a start date.
cy: Mae'r arolwg hwn ar waith ond mae ganddo ddyddiad cychwyn.

en: This survey is anonymous.
cy: Mae'r arolwg hwn yn ddienw.

en: This survey is currently active.
cy: Mae'r arolwg hwn ar waith ar hyn o bryd.

en: This survey is currently not active
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith ar hyn o bryd

en: This survey is currently not active - click here to activate this survey.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith ar hyn o bryd - cliciwch yma i alluogi'r arolwg hwn.

en: This survey is currently not active.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith ar hyn o bryd.

en: This survey is currently not active. You will not be able to save your responses.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith ar hyn o bryd. Allwch chi ddim cadw eich ymatebion.

en: This survey is no longer available.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar gael mwyach.

en: This survey is not active - no responses are available
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith - does dim ymatebion ar gael

en: This survey is not active - no responses are available.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith - does dim ymatebion ar gael.

en: This survey is not active, data entry is not allowed
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith a does dim hawl cofnodi data.

en: This survey is not active. You must activate the survey before attempting to import a VVexport file.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim yn weithredol. Rhaid i chi alluogi'r arolwg cyn ceisio mewngludo ffeil Allgludo VV.

en: This survey is not yet activated and so your participants won't be able to fill out the survey.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim wedi'i roi ar waith eto ac felly fydd eich cyfranogwyr ddim yn gallu llenwi'r arolwg.

en: This survey is not yet active. Your response cannot be saved
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith eto.  Allwch chi ddim cadw eich ymateb

en: This survey is not yet started.
cy: Dydy'r arolwg hwn ddim wedi dechrau eto.

en: This survey is now active, and responses can be recorded.
cy: Mae'r arolwg hwn nawr ar waith, a gellir cofnodi ymatebion.

en: This surveys uses anonymized responses, so you can't update your response.
cy: Mae'r arolwg hwn yn defnyddio ymatebion dienw, felly allwch chi ddim diweddaru'ch ymateb.

en: This variable name has already been used.
cy: Mae'r enw newidyn hwn eisoes wedi'i ddefnyddio

en: This will be the password of admin user.
cy: Hwn fydd cyfrinair y gweinyddwr.

en: This will be the userid by which admin of board will login.
cy: Hwn fydd yr id defnyddiwr a fydd yn cael ei ddefnyddio gan weinyddwr y bwrdd i fewngofnodi.

en: This will be your default language.
cy: Hon fydd eich iaith ddiofyn.

en: This will replace the existing text. Continue?
cy: Bydd hyn yn disodli'r testun presennol. Ydych chi am fwrw ymlaen?

en: Three
cy: Tri

en: Time difference (in hours):
cy: Gwahaniaeth amser (mewn oriau):

en: Time limit
cy: Terfyn amser

en: Time limit action
cy: Gweithred terfyn amser

en: Time limit countdown message
cy: Neges amserydd terfyn amser

en: Time limit disable next
cy: Analluogi'r botwm nesaf hyd at y terfyn amser

en: Time limit disable prev
cy: Analluogi'r botwm blaenorol hyd at y terfyn amser

en: Time limit expiry message
cy: Neges dod i ben yr amserydd terfyn amser

en: Time limit expiry message display time
cy: Dangos neges dod i ben yr amserydd terfyn amser

en: Time limit message CSS style
cy: Arddull CSS y neges terfyn amser

en: Time limit timer CSS style
cy: Arddull CSS yr amserydd terfyn amser

en: Time remaining
cy: Amser yn weddill

en: Time statistics
cy: Ystadegau amser

en: Timer
cy: Amserydd

en: Timings table could not be created.
cy: Doedd dim modd creu'r tabl amseriadau.

en: Timings will be saved.
cy: Bydd amseriadau yn cael eu cadw.

en: Timings will not be saved.
cy: Ni fydd yr amseriadau'n cael eu cadw.

en: Tip:
cy: Awgrym:

en: Title
cy: Teitl

en: Title:
cy: Teitl:

en: To be able to upload images or other content you have to save your survey once first.
cy: Er mwyn gallu llwytho delweddau neu gynnwys arall i fyny, rhaid i chi gadw eich arolwg unwaith yn gyntaf.

en: To receive a new password by email you have to enter your user name and original email address.
cy: I gael cyfrinair newydd drwy e-bost rhaid i chi nodi eich enw defnyddiwr a'ch cyfeiriad e-bost gwreiddiol.

en: To remain anonymous please use a pseudonym as your username, also an email address is not required.
cy: I aros yn ddienw, defnyddiwch ffugenw fel eich enw defnyddiwr, hefyd does dim angen cyfeiriad e-bost.

en: To reorder questions/questiongroups just drag the question/group with your mouse to the desired position.
cy: I aildrefnu cwestiynau/grwpiau o gwestiynau, llusgwch y cwestiwn/grŵp gyda'ch llygoden i'r lleoliad a ddymunir.

en: Token
cy: Tocyn

en: Token ID
cy: ID Tocyn

en: Token attribute descriptions were successfully updated.
cy: Wedi llwyddo i ddiweddaru'r disgrifiadau o briodoleddau tocynnau wedi cael eu diweddaru.

en: Token attribute: %s
cy: Priodoledd y tocyn: %s

en: Token attributes to create
cy: Priodoleddau tocyn i'w creu

en: Token code for this participant
cy: Cod tocyn y cyfranogwr hwn

en: Token control
cy: Rheoli tocynnau

en: Token export options
cy: Dewisiadau allgludo tocyn

en: Token fields
cy: Meysydd tocynnau

en: Token length
cy: Hyd tocyn

en: Token management
cy: Rheoli tocynnau

en: Token mismatch
cy: Dydy'r tocyn ddim yn cyfateb

en: Token status:
cy: Statws tocyn:

en: Token summary
cy: Crynodeb tocyn

en: Token:
cy: Tocyn:

en: Tokens
cy: Tocynnau

en: Tokens already exist for this survey.
cy: Mae tocynnau eisoes yn bodoli ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Tokens available
cy: Tocynnau ar gael

en: Tokens have not been initialised for this survey.
cy: Dydy tocynnau ddim wedi'u galluogi ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Tools
cy: Offer

en: Total
cy: Cyfanswm

en: Total Errors
cy: Cyfanswm y Gwallau

en: Total Imported files
cy: Cyfanswm y Ffeiliau a Fewngludwyd:

en: Total attributes in the central table
cy: Cyfanswm y priodoleddau yn y tabl canolog

en: Total errors
cy: Cyfanswm y gwallau

en: Total imported files
cy: Cyfanswm y ffeiliau a fewngludwyd

en: Total invitations sent
cy: Cyfanswm y gwahoddiadau a anfonwyd

en: Total number of files
cy: Cyfanswm y ffeiliau

en: Total numbers of sent reminders
cy: Cyfanswm nifer y negeseuon atgoffa a anfonwyd

en: Total opted out
cy: Cyfanswm a ddewisodd peidio â chymryd rhan

en: Total participants in central table
cy: Cyfanswm y cyfranogwyr yn y tabl canolog

en: Total records in survey
cy: Cyfanswm y cofnodion yn yr arolwg

en: Total records in survey:
cy: Cyfanswm y cofnodion yn yr arolwg:

en: Total records in this token table
cy: Cyfanswm y cofnodion yn y tabl tocynnau hwn

en: Total size of files
cy: Cyfanswm maint y ffeiliau

en: Total surveys completed
cy: Cyfanswm yr arolygon a gyflawnwyd

en: Total time
cy: Cyfanswm amser

en: Total with no unique Token
cy: Cyfanswm heb Docyn unigryw

en: Total:
cy: Cyfanswm:

en: Transfer the surveys of this user to:
cy: Trosglwyddo arolygon y defnyddiwr hwn i:

en: Translate survey
cy: Cyfieithu arolwg

en: Translate to
cy: Cyfieithu i

en: Tried to pop value off of empty stack
cy: Wedi ceisio popio'r gwerth oddi ar stac gwag

en: Try again
cy: Rhowch gynnig arall arni.

en: Try again! Connection with database failed.
cy: Rhowch gynnig arall arni! Wedi methu cysylltu â'r gronfa ddata.

en: Try again! Connection with database failed. Reason:
cy: Rhowch gynnig arall arni! Wedi methu cysylltu â'r gronfa ddata. Rheswm:

en: Try to submit again
cy: Rhowch gynnig ar gyflwyno eto

en: Try with a bigger token length.
cy: Rhowch gynnig ar docyn hirach.

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Two
cy: Dau

en: Type in the 'name' you used to save the survey, and the password.
cy: Teipiwch yr 'enw' a ddefnyddioch wrth gadw'r arolwg, a'r cyfrinair.

en: Type:
cy: Math:

en: UJIS for Windows Japanese
cy: UJIS ar gyfer Windows Japaneg

en: URL description
cy: Disgrifiad URL

en: URL description:
cy: Disgrifiad yr URL:

en: URL of the survey
cy: URL yr arolwg

en: URL parameters
cy: Paramedrau URL

en: Un-quotes a quoted string
cy: Dad-ddyfynnu llinyn sydd wedi'i ddyfynnu

en: Un-share selected participants
cy: Dad-rannu'r cyfranogwyr a ddewiswyd

en: Unable to create directory `%s`.
cy: Heb lwyddo i greu'r cyfeiriadur `%s`.

en: Unable to evaluate binary operator - fewer than 2 entries on stack
cy: Heb lwyddo i werthuso'r gweithredwr deuaidd - mae llai na 2 gofnod ar y stac

en: Unable to evaluate unary operator - no entries on stack
cy: Heb lwyddo i werthuso'r gweithredwr unol - dim cofnodion ar y stac

en: Unable to insert record into survey table
cy: Heb lwyddo i fewnosod cofnod yn nhabl yr arolwg

en: Unbalanced equation - values left on stack
cy: Dim cydbwysedd yn yr hafaliad - gwerthoedd ar ôl ar y stac

en: Uncertain
cy: Ansicr

en: Unchanged
cy: Heb newid

en: Uncheck all
cy: Dad-dicio pob un

en: Undefined function
cy: Swyddogaeth heb ei diffinio

en: Undefined variable
cy: Newidyn heb ei ddiffinio

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

en: Unknown file extension
cy: Estyniad ffeil anhysbys

en: Unmapped participant attributes
cy: Priodoleddau cyfranogwr heb eu mapio

en: Unmapped token attributes
cy: Priodoleddau tocyn heb eu mapio

en: Unsupported number of arguments: %s
cy: Does dim modd delio â'r nifer hon o argiau: %s

en: Unsupported syntax
cy: Does dim modd delio â'r gystrawen

en: Unwritable
cy: Ni ellir ysgrifennu

en: Update
cy: Diweddaru

en: Update condition
cy: Diweddaru'r amod

en: Update scenario
cy: Diweddaru'r senario

en: Update server busy
cy: Mae'r gweinydd diweddaru yn brysur

en: Update token entry
cy: Diweddaru cofnod tocyn

en: Update user group
cy: Diweddaru grŵp defnyddiwr

en: Updater file is not writable (%s). Please set according file permissions.
cy: Does dim modd ysgrifennu ar y ffeil ddiweddaru (%s). Pennwch hawliau'r ffeil.

en: Updates
cy: Diweddariadau

en: Upload
cy: Llwytho i Fyny

en: Upload a file:
cy: Llwytho ffeil i fyny:

en: Upload files
cy: Llwytho ffeiliau i fyny

en: Upload summary
cy: Crynodeb llwytho i fyny

en: Upload your files
cy: Llwytho eich ffeiliau i fyny

en: Uploaded CSV file successfully
cy: Wedi llwyddo i lwytho ffeil CSV i fyny

en: Uploaded label set file needs to have an .lsl extension.
cy: Mae angen estyniad .lsl ar y ffeil set labeli a lwythwyd i fyny.

en: Uploaded resources management
cy: Rheoli adnoddau a lwythwyd i fyny

en: Uploaded template file
cy: Wedi llwytho ffeil templed i fyny

en: Uploading
cy: Wrthi'n llwytho i fyny

en: Uploading LDAP Query
cy: Llwytho Ymholiad LDAP i fyny

en: Uppercase the first character of each word in a string
cy: Newid llythyren gyntaf pob gair i briflythyren mewn llinyn

en: Urdu
cy: Wrdw

en: Use CAPTCHA for
cy: Defnyddio CAPTCHA ar gyfer

en: Use ComfortUpdate
cy: Defnyddio Diweddaru Hwylus

en: Use HTML format for token emails?
cy: Ydych chi am ddefnyddio HTML ar gyfer negeseuon e-bost tocynnau?

en: Use accessible dropdown boxes instead of calendar popup
cy: Defnyddio cwympflychau yn lle neidlen calendr

en: Use checkbox layout
cy: Defnyddio cynllun blwch ticio

en: Use dropdown presentation
cy: Defnyddio cwymplen

en: Use global settings
cy: Defnyddio gosodiadau'r safle cyfan

en: Use mapping service
cy: Defnyddio gwasanaeth mapio

en: Use same default value across languages:
cy: Defnyddio'r un gwerth diofyn ar gyfer pob iaith:

en: Use settings below
cy: Defnyddio'r gosodiadau isod

en: Use slider layout
cy: Defnyddio cynllun llithrydd

en: Used/free space for file uploads
cy: Lle gwag/wedi'i ddefnyddio ar gyfer llwytho ffeiliau i fyny

en: User
cy: Defnyddiwr

en: User '%s' was successfully deleted.
cy: Wedi llwyddo i ddileu defnyddiwr '%s'.

en: User ID editable:
cy: Mae modd golygu ID defnyddiwr:

en: User added.
cy: Wedi ychwanegu defnyddiwr.

en: User already exists in the group.
cy: Mae'r defnyddiwr hwn eisoes yn bodoli yn y grŵp.

en: User control
cy: Rheoli defnyddiwr

en: User data
cy: Data defnyddiwr

en: User does not exist in the group.
cy: Dydy'r defnyddiwr ddim yn bodoli yn y grŵp hwn.

en: User group
cy: Grŵp defnyddwyr

en: User group added.
cy: Wedi ychwanegu grŵp defnyddwyr.

en: User group successfully added!
cy: Wedi llwyddo i ychwanegu grŵp defnyddwyr!

en: User group successfully saved!
cy: Wedi llwyddo i gadw grŵp defnyddwyr!

en: User groups
cy: Grwpiau defnyddwyr

en: User name
cy: Enw defnyddiwr

en: User name and/or email not found!
cy: Heb ddod o hyd i enw defnyddiwr a/neu e-bost!

en: User name:
cy: Enw defnyddiwr:

en: User not found.
cy: Methu canfod defnyddiwr.

en: User registration at '%s'
cy: Cofrestru defnyddiwr yn '%s'

en: User removed.
cy: Wedi tynnu'r defnyddiwr.

en: User with whom the participants are to be shared
cy: Y defnyddiwr y bydd y cyfranogwyr yn cael eu rhannu ag ef

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Username already exists.
cy: Mae'r enw defnyddiwr yn bodoli eisoes.

en: Username: %s
cy: Enw defnyddiwr: %s

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Uses left
cy: Sawl tro ar ôl

en: Uses left:
cy: Sawl un sy'n weddill:

en: Valid from
cy: Yn ddilys o

en: Valid until
cy: Yn ddilys tan

en: Validation:
cy: Dilysu:

en: Value
cy: Gwerth

en: Value range allows missing
cy: Mae ystod y gwerthoedd yn caniatáu atebion coll

en: Values:
cy: Gwerthoedd:

en: Variable not declared until a later page
cy: Dydy'r newidyn ddim yn cael ei ddatgan tan dudalen ddiweddarach

en: Version
cy: Fersiwn

en: Version file is not writable (%s). Please set according file permissions.
cy: Does dim modd ysgrifennu ar y ffeil fersiwn (%s). Pennwch hawliau'r ffeil.

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: View Saved but not submitted Responses
cy: Gweld ymatebion sydd wedi'u cadw ond heb eu cyflwyno.

en: View This Record
cy: Gweld y Cofnod Hwn

en: View participants of this survey in the central participant database panel
cy: Gweld cyfranogwyr yr arolwg hwn ym mhanel y gronfa ddata ganolog o gyfranogwyr

en: View response
cy: Gweld yr ymateb

en: View response ID %d
cy: Gweld ID ymateb %d

en: View response URL
cy: Dangos URL yr ymateb

en: View response details
cy: Gweld manylion yr ymateb

en: View statistics
cy: Gweld ystadegau

en: View summary of all available fields
cy: Gweld crynodeb o'r holl feysydd sydd ar gael

en: View the statistics for this survey.
cy: Gweld yr ystadegau ar gyfer yr arolwg hwn.

en: View this person in the central participants database
cy: Gweld y person hwn yn y gronfa ddata ganolog o gyfranogwyr

en: View this record
cy: Gweld y cofnod hwn

en: View {0} - {1} of {2}
cy: Gweld {0} - {1} o {2}

en: View/read
cy: Gweld/darllen

en: Viewing response (ID %s)
cy: Wrthi'n edrych ar yr ymateb (ID %s)

en: Visible in participants panel
cy: I'w weld ym mhanel y cyfranogwyr

en: Visit our website!
cy: Ewch i'n gwefan!

en: Warn and move on
cy: Rhybuddio a symud ymlaen

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Warning!
cy: Rhybudd!

en: Warning: The following files/directories need to be updated but their permissions are set to read-only.
cy: Rhybudd: Mae angen diweddaru'r ffeiliau/cyfeiriaduron canlynol ond maent wedi'u gosod fel darllen-yn-unig.

en: Warning: You are still using the default password ('password'). Please change your password and re-login again.
cy: Rhybudd: Rydych chi'n dal i ddefnyddio'r cyfrinair diofyn ('password'). Newidiwch eich cyfrinair a mewngofnodi eto.

en: Warnings
cy: Rhybuddion

en: We are sorry but there was a system error and your file was not saved. An email has been dispatched to notify the survey administrator.
cy: Yn anffodus, roedd gwall system a doedd dim modd cadw'ch ffeil. Wedi anfon e-bost i hysbysu gweinyddwr yr arolwg.

en: We are sorry but you are not allowed to enter this survey.
cy: Yn anffodus does gennych chi ddim hawl i lenwi'r arolwg hwn.

en: We are sorry but you don't have permissions to do this.
cy: Yn anffodus does gennych chi ddim hawl i wneud hyn.

en: We are sorry but your session has expired.
cy: Yn anffodus mae eich sesiwn wedi dod i ben.

en: We recommend that before you delete this survey you export the entire survey from the main administration screen.
cy: Cyn i chi ddileu'r arolwg hwn, rydym yn argymell eich bod yn allgludo'r arolwg cyfan o'r brif sgrin weinyddu.

en: We recommend that before you proceed, you export the entire survey from the main administration screen.
cy: Rydym yn argymell eich bod yn allgludo'r arolwg cyfan o'r brif sgrin weinyddu cyn mynd ymlaen.

en: We recommend that these files should be replaced by the update procedure.
cy: Rydym yn argymell y dylai'r broses ddiweddaru ddisodli'r ffeiliau hyn.

en: Welcome
cy: Croeso

en: Welcome %s!
cy: Croeso %s!

en: Welcome Page
cy: Tudalen Groeso

en: Welcome and end text
cy: Testun croeso a chloi

en: Welcome message:
cy: Neges groeso:

en: Welcome to %s!
cy: Croeso i %s!

en: Welcome to the ComfortUpdate
cy: Croeso i ComfortUpdate

en: Welcome to the LimeSurvey installation wizard. This wizard will guide you through the installation, database setup and initial configuration of LimeSurvey.
cy: Croeso i ddewin gosod LimeSurvey. Bydd y dewin hwn yn eich arwain drwy'r broses osod, gosodiadau cronfa ddata a ffurfweddu cychwynnol LimeSurvey.

en: Welcome to this sample survey
cy: Croeso i'r arolwg enghreifftiol hwn

en: Welcome:
cy: Croeso:

en: Welsh
cy: Cymraeg

en: When an imported record matches an existing record ID:
cy: Pan fydd cofnod sydd wedi'i fewngludo yn cyd-fynd ag ID cofnod presennol:

en: When checking your file permissions we found one or more problems. Please check for any error messages above and fix these before you can proceed.
cy: Wrth wirio hawliau eich ffeiliau fe wnaethom ganfod mwy nag un broblem. Rhowch sylw i unrhyw negeseuon gwallau uchod a'u cywiro cyn bwrw ymlaen.

en: When checking your installation we found one or more problems. Please check for any error messages above and fix these before you can proceed.
cy: Wrth brofi eich rhaglen fe wnaethom ganfod un neu ragor o broblemau. Rhowch sylw i unrhyw negeseuon gwallau a'u cywiro cyn bwrw ymlaen.

en: Width of text input box
cy: Lled y blwch mewnbynnu testun

en: Width of the map in pixel
cy: Lled y map mewn picseli

en: With not anonymous survey: user can update his answer after completion, else user can add new answers without restriction.
cy: Gydag arolwg sydd ddim yn ddienw: gall defnyddiwr ddiweddaru ei ateb ar ôl gorffen, neu fel arall gall y defnyddiwr ychwanegu atebion newydd heb gyfyngiad.

en: Writable
cy: Gellir ysgrifennu

en: X-Scale
cy: Graddfa-X

en: Y-Scale
cy: Graddfa-Y

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Yes
cy: Iawn

en: Yes (Forced by the system administrator)
cy: Iawn (Yn cael ei orfodi gan weinyddwr y system)

en: Yes - Delete Them!
cy: Ie - Dileu!

en: Yes - slider with emoticon
cy: Iawn - llithrydd gyda gwenoglun

en: Yes - stars
cy: Iawn - sêr

en: Yes/No
cy: Ie/Na

en: You are about to delete all conditions on this survey's questions
cy: Rydych chi ar fin dileu pob amod yng nghwestiynau'r arolwg hwn

en: You are about to delete this survey
cy: Rydych ar fin dileu'r arolwg hwn

en: You are about to replace a given label set with the current answer options. Continue?
cy: Rydych ar fin disodli set labeli a roddwyd gyda'r dewisiadau ateb presennol. Bwrw ymlaen?

en: You are about to replace a given label set with the labels of this subquestions. Continue?
cy: Rydych ar fin disodli set o labeli a roddwyd gyda labeli'r is-gwestiwn hwn. Bwrw ymlaen?

en: You are already a part of this survey.
cy: Rydych eisoes yn rhan o'r arolwg hwn.

en: You are not a participant in this survey.
cy: Dydych chi ddim yn gyfranogwr yn yr arolwg hwn.

en: You are not allowed dump the database!
cy: Does gennych chi ddim hawl i ddympio'r gronfa ddata!

en: You are not allowed export a label set!
cy: Does gennych chi ddim hawl i allgludo set o labeli!

en: You are not allowed to activate this survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i roi'r arolwg hwn ar waith!

en: You are not allowed to add a group to this survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i ychwanegu grŵp at yr arolwg hwn!

en: You are not allowed to add new questions for this survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i ychwanegu cwestiynau newydd at yr arolwg hwn!

en: You are not allowed to browse responses!
cy: Does gennych chi ddim hawl i bori'r ymatebion!

en: You are not allowed to change user data!
cy: Does gennych chi ddim hawl i newid data defnyddwyr!

en: You are not allowed to create new surveys!
cy: Does gennych chi ddim hawl i greu arolygon newydd!

en: You are not allowed to delete this group!
cy: Does gennych chi ddim hawl i ddileu'r grŵp hwn!

en: You are not allowed to delete this survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i ddileu'r arolwg hwn!

en: You are not allowed to edit groups in this survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i olygu grwpiau yn yr arolwg hwn!

en: You are not allowed to edit this survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i  olygu'r arolwg hwn!

en: You are not allowed to import a group!
cy: Does gennych chi ddim hawl i fewngludo grŵp!

en: You are not allowed to import a survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i fewngludo arolwg!

en: You are not allowed to order groups in this survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i roi grwpiau mewn trefn yn yr arolwg hwn!

en: You are not allowed to perform this operation!
cy: Does gennych chi ddim hawl i wneud hyn!

en: You are not allowed to set assessment rules!
cy: Does gennych chi ddim hawl i osod rheolau'r asesiad!

en: You are not allowed to stop this survey!
cy: Does gennych chi ddim hawl i stopio'r arolwg hwn!

en: You are not allowed to to import a question!
cy: Does gennych chi ddim hawl i fewngludo cwestiwn!

en: You are not authorized to delete questions.
cy: Does gennych chi ddim hawl i ddileu cwestiynau.

en: You can %s download and update manually %s or use the %s.
cy: Gallwch %s lawrlwytho a diweddaru eich hun %s neu ddefnyddio'r %s.

en: You can leave these settings blank and change them later
cy: Gallwch adael y gosodiadau hyn yn wag a'u newid yn nes ymlaen

en: You can leave this blank, and automatically generate tokens using 'Generate Tokens'
cy: Gallwch adael hwn yn wag, a chreu tocynnau yn awtomatig drwy ddefnyddio 'Creu Tocynnau'

en: You can load a survey that you have previously saved from this screen.
cy: Ar y sgrin hon gallwch lwytho arolwg a gadwyd yn flaenorol.

en: You can not add or remove the group owner from the group.
cy: Allwch chi ddim ychwanegu na thynnu perchennog y grŵp o'r grŵp.

en: You can only archive active surveys.
cy: Dim ond arolygon sydd ar waith y gallwch eu harchifo.

en: You can see and edit settings for shared participants in share panel.
cy: Gallwch weld a golygu gosodiadau ar gyfer cyfranogwyr a rennir yn y panel rhannu.

en: You can switch to the closed-access mode by initialising a token table with the button below.
cy: Gallwch newid i'r dull mynediad caeëdig drwy alluogi tabl tocynnau gyda'r botwm isod.

en: You can upload %s under %s KB each.
cy: Gallwch lwytho i fyny %s o dan %s KB yr un.

en: You can use now the following credentials to log into the site:
cy: Gallwch nawr ddefnyddio'r wybodaeth ganlynol i fewngofnodi i'r safle:

en: You can't copy a question if the survey is active.
cy: Allwch chi ddim copïo cwestiwn pan yw'r arolwg yn weithredol.

en: You can't delete this question because the survey is currently active.
cy: Allwch chi ddim dileu'r cwestiwn hwn oherwydd bod yr arolwg yn weithredol ar hyn o bryd.

en: You can't import a group which doesn't support at least the survey base language.
cy: Allwch chi ddim mewngludo grŵp sydd ddim yn gallu delio ag o leiaf iaith sylfaen yr arolwg.

en: You can't import a question which doesn't support at least the survey base language.
cy: Allwch chi ddim mewngludo cwestiwn sydd ddim yn gallu delio ag o leiaf iaith sylfaen yr arolwg.

en: You can't import answers which doesn't support at least the survey base language.
cy: Allwch chi ddim mewngludo atebion sydd ddim yn gallu delio ag o leiaf iaith sylfaen yr arolwg.

en: You can't import label sets which don't support the current survey's base language
cy: Allwch chi ddim mewngludo setiau labeli sydd ddim yn cynnwys iaith sylfaen yr arolwg presennol.

en: You can't save changes because the template directory is not writable.
cy: Allwch chi ddim cadw'r newidiadau oherwydd does dim modd ysgrifennu ar y cyfeiriadur templedi.

en: You can't use Anonymized responses when Token-based answers persistence is enabled.
cy: Allwch chi ddim defnyddio ymatebion Dienw pan fydd parhad atebion ar sail Tocynnau wedi'i alluogi.

en: You cannot add/remove subquestions or edit their codes because the survey is active.
cy: Allwch chi ddim ychwanegu/tynnu is-gwestiynau neu olygu eu codau oherwydd bod yr arolwg yn weithredol.

en: You cannot delete the last answer option.
cy: Dydych chi ddim yn gallu dileu'r dewis ateb diwethaf.

en: You cannot delete the last subquestion.
cy: Allwch chi ddim dileu'r is-gwestiwn diwethaf.

en: You cannot proceed until you enter some text for one or more questions.
cy: Chewch chi ddim bwrw ymlaen nes eich bod yn teipio testun i ateb un neu ragor o gwestiynau.

en: You cannot remove this item since you need at least one language in a labelset.
cy: Allwch chi ddim dileu'r eitem hon oherwydd bod rhaid i chi gael o leiaf un iaith mewn set o labeli.

en: You did not provide a name
cy: Dydych chi ddim wedi rhoi enw

en: You did not provide a password
cy: Dydych chi ddim wedi rhoi cyfrinair

en: You do not have sufficient rights to access this page.
cy: Does gennych chi ddim digon o hawliau i fynd i'r dudalen hon.

en: You do not have the Freetype Library installed. Showing charts requires the Freetype library to function properly.
cy: Dydych chi ddim wedi gosod y Llyfrgell Freetype. Rhaid i'r llyfrgell Freetype hon weithio'n iawn er mwyn gweld siartiau.

en: You do not have the GD Library installed. Showing charts requires the GD library to function properly.
cy: Dydy'r Llyfrgell GD ddim wedi'i osod. Rhaid i'r llyfrgell GD hon weithio'n iawn er mwyn gweld siartiau.

en: You don't have permission to delete this entry.
cy: Does dim hawl gennych i ddileu'r cofnod hwn.

en: You don't have sufficient permissions.
cy: Does gennych chi ddim digon o hawliau.

en: You don't have the permission to activate tokens.
cy: Does gennych chi ddim hawl i alluogi tocynnau.

en: You have already completed this survey.
cy: Rydych chi eisoes wedi llenwi'r arolwg hwn.

en: You have been already removed from this survey.
cy: Rydych eisoes wedi cael eich tynnu o'r arolwg hwn.

en: You have been removed from the central participants list for this site
cy: Rydych chi wedi cael eich tynnu o'r rhestr ganolog o gyfranogwyr ar gyfer y safle hwn

en: You have been successfully added back to this survey.
cy: Wedi llwyddo i'ch ychwanegu eto i'r arolwg hwn.

en: You have been successfully removed from this survey.
cy: Wedi llwyddo i'ch tynnu o'r arolwg hwn.

en: You have completed %s%% of this survey
cy: Rydych chi wedi cwblhau %s%% o'r arolwg hwn

en: You have completed answering the questions in this survey.
cy: Rydych chi wedi gorffen ateb y cwestiynau yn yr arolwg hwn.

en: You have exceeded the number of maximum login attempts. Please wait %d minutes before trying again.
cy: Rydych chi wedi ceisio mewngofnodi gormod o weithiau. Arhoswch %d munud cyn rhoi cynnig arall arni.

en: You have no row selected
cy: Dydych chi heb ddewis rhes

en: You have not provided a survey identification number
cy: Dydych chi ddim wedi rhoi rhif adnabod ar gyfer yr arolwg

en: You have not selected a question
cy: Dydych chi ddim wedi dewis cwestiwn

en: You have not selected a survey
cy: Dydych chi ddim wedi dewis arolwg

en: You have not selected a survey to delete
cy: Dydych chi ddim wedi dewis arolwg i'w ddileu

en: You have to enter a valid parameter name.
cy: Rhaid i chi nodi enw paramedr dilys.

en: You have to pair this field with an existing attribute.
cy: Rhaid i chi baru'r maes hwn gyda phriodoledd sydd eisoes yn bodoli.

en: You have to select at least one label set.
cy: Rhaid i chi ddewis o leiaf un set o labeli.

en: You may register for this survey if you wish to take part.
cy: Gallwch gofrestru ar gyfer yr arolwg hwn os ydych am gymryd rhan.

en: You must be registered to complete this survey
cy: Rhaid eich bod wedi cofrestru i lenwi'r arolwg hwn.

en: You must select a survey from the list
cy: Rhaid i chi ddewis arolwg o'r rhestr

en: You must set according write permissions on these filese before you can proceed. If you are unsure what to do please contact your system administrator for advice.
cy: Rhaid i chi osod hawliau ysgrifennu perthnasol ar y ffeiliau hyn cyn y gallwch fwrw ymlaen. Os nad ydych chi'n siŵr beth i'w wneud, holwch weinyddwr eich system am gyngor.

en: You must set at last one available language.
cy: Rhaid i chi osod o leiaf un iaith sydd ar gael.

en: You must supply a name for this saved session.
cy: Rhaid i chi roi enw ar gyfer y sesiwn hwn a gadwyd.

en: You must supply a password for this saved session.
cy: Rhaid i chi roi cyfrinair ar gyfer y sesiwn hwn a gadwyd.

en: You need to add answer options to this question
cy: Mae angen i chi ychwanegu dewisiadau ateb at y cwestiwn hwn

en: You need to add question groups
cy: Mae angen i chi ychwanegu grwpiau o gwestiynau

en: You need to add questions
cy: Mae angen i chi ychwanegu cwestiynau

en: You need to add subquestions to this question
cy: Mae angen i chi ychwanegu is-gwestiynau at yr ateb hwn

en: You need to upload %s more files for this question.
    Are you sure you want to exit?
cy: Mae angen i chi lwytho % ffeil arall i fyny ar gyfer y cwestiwn hwn.
    Ydych chi'n siŵr eich bod am ymadael?

en: You should export your responses before deactivating.
cy: Dylech allgludo eich ymatebion cyn analluogi.

en: You should have a great time doing this
cy: Fe ddylech gael llawer o hwyl yn llenwi hwn

en: You should note the name(s) of the table(s) in case you need to access this information later.
cy: Dylech nodi enwau'r tablau rhag ofn y bydd angen i chi gael gafael ar y wybodaeth hon rywbryd eto.

en: You should only activate a survey when you are absolutely certain that your survey setup is finished and will not need changing.
cy: Ddylech chi ddim rhoi'r arolwg hwn ar waith nes byddwch yn hollol siŵr eich bod wedi gorffen creu eich arolwg ac na fydd angen ei newid.

en: You will be redirected in about 5 secs. If not, click <a href="%s">here</a>.
cy: Byddwch yn cael eich ailgyfeirio mewn 5 eiliad. Os nad yw hyn yn digwydd, cliciwch <a href="%s">yma</a>.

en: Your Choices
cy: Eich Dewisiadau

en: Your DB and any changed files will be backed up.
cy: Bydd eich cronfa ddata ac unrhyw ffeiliau sydd wedi newid yn cael eu cadw wrth gefn.

en: Your LimeSurvey installation is checked if the update can be run successfully.
cy: Mae eich rhaglen LimeSurvey yn profi i weld a ellir rhedeg y diweddariad yn llwyddiannus.

en: Your Ranking
cy: Eich Safle

en: Your answer
cy: Eich ateb

en: Your assessment
cy: Eich asesiad

en: Your browser reports that it was used previously to answer this survey. We are resetting the session so that you can start from the beginning.
cy: Mae eich porwr yn dweud ei fod wedi cael ei ddefnyddio i ateb yr arolwg hwn o'r blaen. Rydym yn ailosod y sesiwn fel y gallwch ddechrau o'r dechrau.

en: Your condition could not be added! It did not include the question and/or answer upon which the condition was based. Please ensure you have selected a question and an answer.
cy: Doedd dim modd ychwanegu eich amod!  Nid oedd yn cynnwys y cwestiwn a/neu'r ateb y seiliwyd yr amod arno. Gwnewch yn siŵr eich bod wedi dewis cwestiwn ac ateb.

en: Your data should be imported now
cy: Dylai eich data gael ei fewngludo nawr

en: Your data should be imported now, the data.frame is named "data", the variable.labels are attributes of data ("attributes(data)$variable.labels"), like for foreign:read.spss.
cy: Dylai eich data fod wedi ei fewngludo erbyn hyn. Enwyd data.frame yn "data", ac mae'r variable.labels yn briodoleddau o'r data ("attributes(data)$variable.labels"), fel ar gyfer foreign:read.spss.

en: Your database server password.
cy: Cyfrinair eich cronfa ddata.

en: Your database server user name. In most cases "root" will work.
cy: Enw defnyddiwr eich gweinyddwr cronfa ddata. Yn y rhan fwyaf o achosion bydd "root" yn gweithio.

en: Your email address
cy: Eich cyfeiriad e-bost

en: Your passwords do not match.
cy: Dydy eich cyfrineiriau ddim yn cyfateb.

en: Your personal settings
cy: Eich gosodiadau personol

en: Your personal settings were successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw eich gosodiadau personol.

en: Your preferred language will be used through out the installation process.
cy: Bydd eich dewis iaith yn cael ei defnyddio drwy gydol y broses osod.

en: Your response table will be renamed to:
cy: Bydd eich tabl ymateb yn cael ei ailenwi yn:

en: Your responses have not been lost and have been emailed to the survey administrator and will be entered into our database at a later point.
cy: Dydych chi ddim wedi colli eich ymatebion. Maent wedi cael eu hanfon drwy e-bost at weinyddwr yr arolwg a byddant yn cael eu rhoi yn ein cronfa ddata yn ddiweddarach.

en: Your responses were successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw eich ymatebion.

en: Your search returned no results
cy: Does dim canlyniadau i'ch chwiliad

en: Your survey can export associated token data with each response. Select any additional fields you would like to export.
cy: Gall eich arolwg allgludo data tocynnau cysylltiedig gyda phob ymateb.  Dewiswch unrhyw feysydd ychwanegol yr hoffech eu hallgludo.

en: Your survey responses have been recorded.
cy: Mae eich ymatebion i'r arolwg wedi cael eu cofnodi.

en: Your survey responses have been saved successfully.  You will be sent a confirmation e-mail. Please make sure to save your password, since we will not be able to retrieve it for you.
cy: Wedi llwyddo i gadw ymatebion eich arolwg. Byddwch yn cael e-bost i gadarnhau hyn. Gwnewch yn siŵr eich bod yn cadw eich cyfrinair, gan na fydd yn bosibl i ni ei adfer.

en: Your survey responses have not been recorded. This survey is not yet active.
cy: Dydy eich atebion ddim wedi cael eu cofnodi. Dydy'r arolwg hwn ddim ar waith eto.

en: Your survey was successfully saved.
cy: Wedi llwyddo i gadw eich arolwg.

en: Your survey will be saved using that name and password, and can be completed later by logging in with the same name and password.
cy: Bydd eich arolwg yn cael ei gadw dan yr enw a'r cyfrinair hwnnw.  Gallwch ei orffen yn nes ymlaen drwy fewngofnodi gyda'r un enw a chyfrinair.

en: Your time to answer this question has expired
cy: Mae'ch amser i ateb y cwestiwn hwn wedi dod i ben

en: Your time to answer this question has nearly expired. You have {TIME} remaining.
cy: Mae eich amser i ateb y cwestiwn hwn ar fin dod i ben. Mae gennych  {TIME} yn weddill.

en: Your update key is invalid and was removed.
cy: Mae eich allwedd diweddaru yn annilys ac wedi'i thynnu.

en: Your user data for accessing %s
cy: Eich data defnyddiwr ar gyfer cael mynediad at %s

en: Zoom level
cy: Lefel nesáu/pellhau

en: addslashes
cy: ychwanegu slaes

en: and
cy: a

en: at question
cy: yng nghwestiwn

en: begins with
cy: yn dechrau gyda

en: checked
cy: wedi'i dicio

en: contains
cy: yn cynnwys

en: copy_of_
cy: copi_o_

en: d-m-yyyy
cy: d-m-bbbb

en: d.m.yyyy
cy: d.m.bbbb

en: d/m/yyyy
cy: d/m/bbbb

en: dd-mm-yyyy
cy: dd-mm-bbbb

en: dd.mm.yyyy
cy: dd.mm.bbbb

en: dd/mm/yyyy
cy: dd/mm/bbbb

en: directory
cy: cyfeiriadur

en: does not begin with
cy: ddim yn dechrau gyda

en: does not contain
cy: ddim yn cynnwys

en: does not end with
cy: ddim yn gorffen gyda

en: ends with
cy: yn gorffen gyda

en: equal
cy: yn hafal

en: equals
cy: yn hafal i

en: greater
cy: yn fwy

en: greater or equal
cy: yn fwy neu'n hafal

en: having a token
cy: cael tocyn

en: having a valid email address
cy: cael cyfeiriad e-bost dilys

en: having already completed the survey
cy: wedi cwblhau'r arolwg yn barod

en: hh:mm
cy: aa:mm

en: hours
cy: awr

en: is
cy: yn

en: is NOT
cy: DDIM YN

en: is greater than
cy: yn fwy na

en: is greater than or equal to
cy: yn fwy na neu'n hafal i

en: is in
cy: yn

en: is less than
cy: yn llai na

en: is less than or equal to
cy: yn llai na neu'n hafal i

en: is matched (regexp)
cy: yn cyfateb (mynegiant rheolaidd)

en: is not in
cy: ddim yn

en: less
cy: yn llai

en: less or equal
cy: yn llai neu'n hafal

en: minitab method
cy: dull minitab

en: mins
cy: munud

en: mm-dd-yyyy
cy: mm-dd-bbbb

en: mm.dd.yyyy
cy: mm.dd.bbbb

en: mm/dd/yyyy
cy: mm/dd/bbbb

en: not checked
cy: heb ei dicio

en: not equal
cy: ddim yn hafal

en: not having been sent an invitation already
cy: ddim wedi cael gwahoddiad eto

en: or
cy: neu

en: page
cy: tudalen

en: queXML format (*.xml)
cy: Fformat queXML (*.xml)

en: quota language settings
cy: gosodiadau iaith cwota

en: quota members
cy: aelodau cwota

en: responses
cy: ymatebion

en: seconds
cy: eiliad

en: selected
cy: dewiswyd

en: table
cy: tabl

en: this is an automated email to notify that a user has been created for you on the site '%s'.
cy: dyma neges e-bost awtomatig i'ch hysbysu fod defnyddiwr newydd wedi cael ei greu ar eich cyfer ar y safle '%s'.

en: timings
cy: amseriadau

en: to
cy: i

en: until
cy: hyd at

en: visit http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php for more information
cy: ewch i http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php i gael mwy o wybodaeth

en: yyyy-mm-dd
cy: bbbb-mm-dd

en: yyyy.mm.dd
cy: bbbb.mm.dd

en: yyyy/mm/dd
cy: bbbb/mm/dd

en: zip library not supported by PHP, Import ZIP Disabled
cy: Dydy PHP ddim yn gallu delio â llyfrgell zip. Wedi Analluogi Mewngludo ZIP
